Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9946

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
      9946
      ขอบคุณครับผม

Comment

• 9948

Comment

• 9949

Comment

• radeon 4250(on board series 880) กับ gt630 ต่างกันเยอะมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
              radeon 4250(on board series 880) กับ gt630 ต่างกันเยอะมั้ยครับ
              เยอะครับ..

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                การ์ดจอ ATI หรือ Nvidia ครับผม
                สันนิฐาน จาก Software ก่อน
                ถ้าเป้น ATI ลองเปลี่ยนรุ่น Catalyst ใหม่สัก2-3 รุ่นครับ ถ้าไม่หาย
                ต้องลองเทสด้วยการสลับ PSU ดูครับ ถ้ามีให้เทส ว่าหายไหมครับผม
                ได้ผลยังไง มาบอกกันด้วยนะครับผม
                ขอบคุณครับเด่วลองให้เปลี่ยนไดร์เวอการ์ดจอดู คงรอเทสอีกสักพักครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                  เยอะครับ..
                  เยอะที่ว่านี่ เรื่องคุณภาพหรือกินไฟครับ 630ดีกว่าใช่มั้ย(ผมเข้าใจถูกเนอะ) แล้วถ้าเทียบ 630 เป็นค่ายแดง จะได้ประมาณตัวไหนครับ

อ้อ ส่วนเรื่อง สาย hdmi เสียงไม่ออกนี่ ไปๆ มาๆ ไม่รู้ท่านอื่นเป็นรึเปล่า ถ้าจอคอมใช้สาย dvi อยู่และเป็นของแบบwidescreen จะใช้เสียงใน hdmi ไม่ได้ แต่พอผมเปลี่ยนจอเป็น CRT สาย d-sub แล้วต่อhdmi ออกทีวีเลย ทั้งภาพทั้งเสียงมาครบ >< ของผมเปงแแบนี้ละ - -

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
                    เยอะที่ว่านี่ เรื่องคุณภาพหรือกินไฟครับ 630ดีกว่าใช่มั้ย(ผมเข้าใจถูกเนอะ) แล้วถ้าเทียบ 630 เป็นค่ายแดง จะได้ประมาณตัวไหนครับ

อ้อ ส่วนเรื่อง สาย hdmi เสียงไม่ออกนี่ ไปๆ มาๆ ไม่รู้ท่านอื่นเป็นรึเปล่า ถ้าจอคอมใช้สาย dvi อยู่และเป็นของแบบwidescreen จะใช้เสียงใน hdmi ไม่ได้ แต่พอผมเปลี่ยนจอเป็น CRT สาย d-sub แล้วต่อhdmi ออกทีวีเลย ทั้งภาพทั้งเสียงมาครบ >< ของผมเปงแแบนี้ละ - -
                    *-*..ไม่มีสาย HDMI ให้ลองเลย..ไม่รู้

ส่วนการ์ดจอนั้น HD 6570 แรงกว่านิดนึงครับ..

Comment

• ดันสักจึ๋งนึงนะ

Comment

• คุณชนะขยันตอบสุดยอดเลย ฮ่าๆๆๆ
                        มาดันครับๆ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                          9948
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by moshizu View Post
                          radeon 4250(on board series 880) กับ gt630 ต่างกันเยอะมั้ยครับ
                          เยอะมากๆเลยครับผม คนละเรื่องเลยครับผม

Originally posted by byakuya30 View Post
                          ขอบคุณครับเด่วลองให้เปลี่ยนไดร์เวอการ์ดจอดู คงรอเทสอีกสักพักครับ
                          ครับผมได้ผลยังไงบอกกันได้เลยนะครับ

Originally posted by moshizu View Post

630 กินไฟกว่าครับ
                          แต่ประสิทธิภาพ ก็เยอะกว่า นั่นเอง
                          ถ้าเทียบ 630 ก็ตามที่ท่าน proteenzer บอกเลยครับ 6570

ส่วนเรื่องสาย ถ้าใช้ DVI หรือ VGA ฝั่งหนึ่ง อีกฝั่ง HDMI ก็ไม่น่าจะออกได้ครับเพราะสัญญาณภาพมันวิ่งอย่างเดียว

Originally posted by proteenzer View Post
                          *-*..ไม่มีสาย HDMI ให้ลองเลย..ไม่รู้

ส่วนการ์ดจอนั้น HD 6570 แรงกว่านิดนึงครับ..
                          ขอบคุณท่านมากๆครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                          ดันสักจึ๋งนึงนะ
                          ขอบคุณท่านบ่าวครับ

Originally posted by win22222 View Post
                          คุณชนะขยันตอบสุดยอดเลย ฮ่าๆๆๆ
                          มาดันครับๆ
                          ขอบคุณท่านวินมากครับผม อิอิ

Comment

• 9958

Comment

• 9959

Comment

• Intel Celeron G550 = 1350
                                BIOSTAR H61MLV = 1350
                                500 GB. SATA-III Seagate =1900
                                Blackberry 4/1333 DDR3 =550
                                DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                                Case+PSUติดเคสตามชอบ =1000
                                รวม 6750 บาท
                                เซตนี้ถ้าใส่การ์ดจอแยกเข้าไป พอเล่นโยวกัง6จอได้ไหมครับ

ขอบคุณข้อมูลดีๆนะครับพี่ผมมือใหม่อ่ะครับได้ความรู้เพิ่มอีก

Comment

Working...
                                X