Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by win22222 View Post
    ยืนยันบ้านผมก็AOCสีสดเดินดูตาม้รานที่ตั้งโชว์ได้ แจ่มกว่าบางยี่ห้อดังๆในไทยอีก

ไม่ได้เข้ามา2วันโผล่มาอีก3หน้า ความรู้ทั้งนั้น งานยุ่งแท้ๆ แต่ต้องมาหาความรู้พวกนี้ใส่หัวเดียวจะตามกระแสไม่ทัน
    เดียวนี้อะไรๆก็ไปเร็วไปไว เฮ้อ เหนื่อยแท้ๆ
    AOC ประกัน ซินเน๊ค ....เมพขิงๆ

แต่กลัวตอนไปเคลมมันจะไม่เมพ อะดิ

พนักงาน แ_่ง กวน

ศูนย์ ซินเน๊ค แถวบ้านผมเนี่ ยยย.

Comment

• ขอถามอะไรสักหน่อยนะครับเกี่ยวกับการจัดชุดอัพเกรดพอดีที่บ้านตอนนี้ใช้

c2d E6500 อยากจะเปลี่ยนไป ในทาง i5 หรือ i7 ครับ ทำงานด้านกราฟฟิค
      3dmax ตัดต่อ ae บ้าง และเล่นเกมส์พอสมควร

คือตตอนนี้ที่คิดว่าจะใช้ของเก่าก็พวก
      Hdd
      psu xfx 650w
      vga Ati7750
      case v2
      ก็ประมาณนี้

ว่าจะเปลี่ยน cpu mb เลยอยากให้ช่วยดูจัดชุด i5 กับ i7 ให้ สักหน่อยเอาชุดที่ไม่ต้องOCครับเพราะทำไม่เป็น
      และควรเพิ่ม Ram เป็นเท่าไหร่ดี หรือ SSd ควรเพิ่มไหม
      อีกข้อที่อยากถามพวก board ต้องใช้ z77 ไหมพอดีร้านคอมลอกต้องใช้ถ้าเป็น ivy เลยงงๆ
      แล้ว Hd 4000 ของ i7 มันจะแสดงผลได้ไหมถ้าเราไปใช้การ์ดจอ ati 7750
      คือมันจะใช้งานตัวไหนยังไง เห็นว่าHD4000 เหมาะกับการทำตัดต่อ
      ยังไงช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยนะครับขอบคุณมาก

Comment

• พี่รันแล้วจอ LED (Backlight) 23'' AOC E2343F (DVI, Silm, B/W, Ingram) / Free DVI Cable เนี้ยมันมีIPSมั้ยครับ แล้วมันต่างจากรุ่นมี3Dยังไงครับ

Comment

• เคสCooler Master Elite 371 น่าสนมั้ยครับเห็นสวยดีราคาไม่แพง จะมาใส่กะเซ็ตที่เคยถามอะครับ ขอบคุณมากนะครับ รบกวนซะมากเลยไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรแต่จะประกอบให้เป็นของขวัญน้องชายที่เพิ่งเรียนจบอะครับ อิอิ

Comment

• 10100

Comment

• ในนี้มีใครสอย aerocool x predator x1 black มาใช้บ้างครับ ผมมีคำถามอยู่ว่า ^ ^

พวกช่องเสียบการ์ดต่างๆ มันจะยังมีปัญหาเหมือน aerocool x predator รึเปล่าครับ คือ มันไม่พอดีกัน^ ^

แล้วที่ปรับรอบพัดลม มันสามารถต่อออกได้ 3ตัวในการปรับรอบ ตรงนี้มีคำถามอยู่ว่า มันMAX 25Watt หรอครับ

แล้วถ้าพัดลม CM 12ซม. 1900 RPM 1ตัวมันกินไฟเท่าไหร่ ถ้าต่อพ่วง3ตัว มันจะจ่ายไฟพอมั้ย??

ส่วน Spec ผมตอนนี้

A8 3850
              A75M-DS2
              Kingston HyperX 8GB (4*2) 1600Mhz CL9
              WD500AAKX
              DVD LITEON 24X
              Raidmax RX530SS
              CM Elite 431 Plus
              CM 12ซม. 1900 RPM 1ตัว (ติดหลังเคสดูดอากาศออก)
              CM TX3-EVO

ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนเป็น aerocool x predator x1 black ครับ ^ ^ (Option มันดีกว่า Elite 431Plus)

เพื่อที่ในอนาคต ผมสามารถ Upgrade Computer เป็นชุดใหญ่ๆได้ครับ & &

Comment

• Originally posted by necrofearz View Post
                ในนี้มีใครสอย aerocool x predator x1 black มาใช้บ้างครับ ผมมีคำถามอยู่ว่า ^ ^

พวกช่องเสียบการ์ดต่างๆ มันจะยังมีปัญหาเหมือน aerocool x predator รึเปล่าครับ คือ มันไม่พอดีกัน^ ^

แล้วที่ปรับรอบพัดลม มันสามารถต่อออกได้ 3ตัวในการปรับรอบ ตรงนี้มีคำถามอยู่ว่า มันMAX 25Watt หรอครับ

แล้วถ้าพัดลม CM 12ซม. 1900 RPM 1ตัวมันกินไฟเท่าไหร่ ถ้าต่อพ่วง3ตัว มันจะจ่ายไฟพอมั้ย??

ส่วน Spec ผมตอนนี้

A8 3850
                A75M-DS2
                Kingston HyperX 8GB (4*2) 1600Mhz CL9
                WD500AAKX
                DVD LITEON 24X
                Raidmax RX530SS
                CM Elite 431 Plus
                CM 12ซม. 1900 RPM 1ตัว (ติดหลังเคสดูดอากาศออก)
                CM TX3-EVO

ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนเป็น aerocool x predator x1 black ครับ ^ ^ (Option มันดีกว่า Elite 431Plus)

เพื่อที่ในอนาคต ผมสามารถ Upgrade Computer เป็นชุดใหญ่ๆได้ครับ & &
                ตัวผมเองยังไม่เคยใช้เคสใหญ่ๆเลยครับผม ต้องขออภัยที่อธิบายรายละเอียดและความแจ่มของมันไม่ได้ดีพอนะครับ
                เรื่องปัญหา ผมยังไม่ทราบด้วยซ้ำว่ามันมีปัญหาตรงไหน ขออภัยมากๆครับผม
                ส่วนเรื่องการปรับรอบ พัดลมส่วนใหญ่ ไม่ว่าจะ12cm หรือ 8cm จะกินไฟ ที่5watt เกือบหมดครับผม แต่บางตัวอาจจะมีกินมากกว่าน้อยกว่าแตกต่างกันไป
                ถ้าถามจ่ายไฟพอไหม คิดว่าพอครับ อยู่ที่ PSU ด้วยครับผม
                ครับผม ถ้ามีอะไรที่ผมพอตอบได้ ยินดีช่วยตอบครับผม

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                  ขอถามหน่อยนะครับว่ากล้องวงจรปิดนี่ถ้าจะใช้คอมเป็นเซฟเวอร์ได้รึปล่าวครับแล้วต้องทำยังไงบ้างรึต้องลงโปรแกรมอะไรคือเซฟเวอร์มานพังยี่ห้อดังซะด้วยพอส่งเคลมมันลากเวลาจนหมดประกันแล้วบอกว่าซ่อมไม่ได้อันเป็นของส่วนรวม(ที่วัด)พระอาจารย์ท่านถามผมว่าจะทำยังงัยได้บ้างกล้องไม่น่าจะเสีย รบกวนท่านผู้รู้หรือท่านที่มีข้อมูลช่วยแบ่งปันหน่อยครับ
                  ขออภัยจริงๆครับ ท่านบ่าว ที่ผมไม่ค่อยแน่ใจ เรื่องกล้องมากนัก
                  เอาตามคำแนะนำของท่าน Proteenzer น่าจะช่วยได้พอสมควร
                  ขออภัยจริงๆนะครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
                  ก้อจะมี วงจรปิดของ Watashi ขายเป็นเซ็ต 12K มั้งครับ ...ประมาน

สามารถใช้คอมเป็น SV. ได้ครับ

ส่วนโปรแกรมต้องให้ผู้รู้ มาแนะนำ

http://ict.in.th/23345 ลองดูครับ
                  ขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                  ยืนยันบ้านผมก็AOCสีสดเดินดูตาม้รานที่ตั้งโชว์ได้ แจ่มกว่าบางยี่ห้อดังๆในไทยอีก

ไม่ได้เข้ามา2วันโผล่มาอีก3หน้า ความรู้ทั้งนั้น งานยุ่งแท้ๆ แต่ต้องมาหาความรู้พวกนี้ใส่หัวเดียวจะตามกระแสไม่ทัน
                  เดียวนี้อะไรๆก็ไปเร็วไปไว เฮ้อ เหนื่อยแท้ๆ
                  ขอบคุณที่มายืนยันครับผม

ปล.งานยุ่งเหนื่อยหาเวลาพักให้หายเครียดบ้างนะครับผม ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

Originally posted by proteenzer View Post
                  AOC ประกัน ซินเน๊ค ....เมพขิงๆ

แต่กลัวตอนไปเคลมมันจะไม่เมพ อะดิ

พนักงาน แ_่ง กวน

ศูนย์ ซินเน๊ค แถวบ้านผมเนี่ ยยย.
                  เอ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ แต่ยังไม่เคยเสีย เลยค่อนข้างเบาใจ กว่าจะเสียก็หมดประกันพอดี

Originally posted by gilbertjr View Post
                  ขอถามอะไรสักหน่อยนะครับเกี่ยวกับการจัดชุดอัพเกรดพอดีที่บ้านตอนนี้ใช้

c2d E6500 อยากจะเปลี่ยนไป ในทาง i5 หรือ i7 ครับ ทำงานด้านกราฟฟิค
                  3dmax ตัดต่อ ae บ้าง และเล่นเกมส์พอสมควร

คือตตอนนี้ที่คิดว่าจะใช้ของเก่าก็พวก
                  Hdd
                  psu xfx 650w
                  vga Ati7750
                  case v2
                  ก็ประมาณนี้

ว่าจะเปลี่ยน cpu mb เลยอยากให้ช่วยดูจัดชุด i5 กับ i7 ให้ สักหน่อยเอาชุดที่ไม่ต้องOCครับเพราะทำไม่เป็น
                  และควรเพิ่ม Ram เป็นเท่าไหร่ดี หรือ SSd ควรเพิ่มไหม
                  อีกข้อที่อยากถามพวก board ต้องใช้ z77 ไหมพอดีร้านคอมลอกต้องใช้ถ้าเป็น ivy เลยงงๆ
                  แล้ว Hd 4000 ของ i7 มันจะแสดงผลได้ไหมถ้าเราไปใช้การ์ดจอ ati 7750
                  คือมันจะใช้งานตัวไหนยังไง เห็นว่าHD4000 เหมาะกับการทำตัดต่อ
                  ยังไงช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยนะครับขอบคุณมาก
                  ยินดีครับผม
                  แต่อยากว่า มีงบเท่าไหร่ครับ ถ้างบเยอะก็จัด I7 ไปเลยครับผม
                  ส่วนเรื่อง จำเป็นไหมที่ต้องใช้ Z บอกได้เลยว่าไม่จำเป็นครับ ใช้ H77 ก็ได้ครับผม แค่การปรับแต่ง จูน อะไรต่างๆ มันจะไม่เท่าแค่นั้น
                  แน่นอนว่าท่านไม่ได้ OC ตัด Z77 ไปได้เลยครับผม
                  ตัว HD4000 ของ I7 ถือว่ามีส่วนช่วยครับผม ถ้าจะใช้ Virtu ร่วมกับ 7750 ก็ถือว่าใช้ได้ครับผม
                  แต่ใช้ 7750 ไปเลยก็ได้ครับผม
                  เพราะ 7750 ก็แรงเยอะกว่า HD4000 อยู่แล้วครับผม

เรื่อง RAM ก็แนะนำ 8gb*2ตัว ครับผม ทำ 3DMAXs ถือว่ากินแรมพอสมควรเลย
                  ส่วนSSD มีไว้ ก็ดีครับ รันไวกว่าHDD 3-5 เท่าเลยทีเดียว เปลี่ยนได้ก็แนะนำครับผม
                  ที่เหลือ จัดได้ตามนี้เลย
                  CORE i7 3770 = 9700
                  AsRock H77 Pro4/MVP = 2750
                  OCZ VERTEX 4 128 GB = 4450
                  CORSAIR VENGEANCE 8GB (8x1) 1600 MHz = 1500*2 = 3000
                  รวม 19900 บาท
                  ตามนี้เลยครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by marping View Post
                  พี่รันแล้วจอ LED (Backlight) 23'' AOC E2343F (DVI, Silm, B/W, Ingram) / Free DVI Cable เนี้ยมันมีIPSมั้ยครับ แล้วมันต่างจากรุ่นมี3Dยังไงครับ
                  ไม่มีครับ แต่ก็ไม่จำเป็นต้องมีครับ
                  IPS มันออกมาในยุค LCD ซึ่งเป็นระบบ ที่ทำให มีค่าของสีตรง และไม่เพี้ยน เวลามองเอียงข้างซ้ายขวาบนล่างนั่นเองครับผม
                  ซึ่งปัจจุบันจอ LED นั้นมีค่าความตรงสีสูงแทบจะเท่า IPS จน IPS ไม่จำเป็นเลยครับผม
                  ถ้าต่างจากรุ่น3D ยังไง ตรงนี้ผมไม่แน่ใจ ผมคิดว่าคงไม่ต่าง นอกจากระบบที่กดในตัวจะแล้วภาพจะกลายเป็น3D ได้ครับผม (มั้งนะครับ)
                  Originally posted by marping View Post
                  เคสCooler Master Elite 371 น่าสนมั้ยครับเห็นสวยดีราคาไม่แพง จะมาใส่กะเซ็ตที่เคยถามอะครับ ขอบคุณมากนะครับ รบกวนซะมากเลยไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรแต่จะประกอบให้เป็นของขวัญน้องชายที่เพิ่งเรียนจบอะครับ อิอิ
                  น่าสนครับผม ถ้าชอบก็จัดได้เลยนะครับผม ถือว่าดีระดับหนึ่งเลย
                  เคสนี่นาๆจิตตังครับผม
                  ยังไงก็ถามต่อได้เลยครับผม ดีเสียอีก น้องต้องดีใจแน่ๆเลยครับ พี่ใส่ใจในของที่จะให้ขนาดนี้

Originally posted by mrggns View Post
                  10100
                  ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                    ก้อจะมี วงจรปิดของ Watashi ขายเป็นเซ็ต 12K มั้งครับ ...ประมาน

สามารถใช้คอมเป็น SV. ได้ครับ

ส่วนโปรแกรมต้องให้ผู้รู้ มาแนะนำ

http://ict.in.th/23345 ลองดูครับ
                    ขอบคุณครับเดี๋ยวลองๆดูหลายทางงานการกุศลช่วยงานวัด

Comment

• [QUOTE=runshana;46496782]ขออภัยจริงๆครับ ท่านบ่าว ที่ผมไม่ค่อยแน่ใจ เรื่องกล้องมากนัก
                      เอาตามคำแนะนำของท่าน Proteenzer น่าจะช่วยได้พอสมควร
                      ขออภัยจริงๆนะครับผม
                      ไมเป็นไรครับช่วยๆกันหลายๆทางครับผมก็ทำเท่าที่ทำได้

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ขอบคุณที่มายืนยันครับผม

ปล.งานยุ่งเหนื่อยหาเวลาพักให้หายเครียดบ้างนะครับผม ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

เอ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ แต่ยังไม่เคยเสีย เลยค่อนข้างเบาใจ กว่าจะเสียก็หมดประกันพอดี
                        ก็กระทู้นี้ล่ะครับ แก้เครียด ฮ่าๆ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                          ไมเป็นไรครับช่วยๆกันหลายๆทางครับผมก็ทำเท่าที่ทำได้
                          ครับผม ขอให้ผ่านได้ด้วยดีนะครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                          ก็กระทู้นี้ล่ะครับ แก้เครียด ฮ่าๆ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ
                          กระทู้ผมต้องตลกแน่ๆ อิอิ

Comment

• 10108

Comment

• สอบถามนิดนึงครับ
                              ต้องการคอมใช้งาน Photo shop เป็นหลัก
                              ดูหนัง HD บ้างบางครั้งต่อออกทีวี 42 นิ้ว
                              เชื่อมต่อเนตผ่าน Wifi
                              เคสสวยๆ
                              รบกวนช่วยจัดสเปคให้ด้วยครับ ไม่เกิน 25000 รวมจอ แต่ไม่เอาแรงแบบเกินความจำเป็นนะครับ

Comment

• ดันๆ

Comment

Working...
                                X