Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ พอดีช่วงปีใหม่นี้จะซื้อคอมใหม่แล้วครับ อยากถามว่า งบ40,000 จะได้ I7 3770K+GTX680 เอามาใช้คุ้มมั้ยครับ เน้นเล่นเกมครับไม่รวมจอ ไม่รวมHDDด้วยครับมีแล้ว
    อยากได้เคสสวยๆด้วยครับแนะนำทีครับ แล้วก็ใช้HDDเดิมเนี่ย ต้องทำยังไงบ้างครับถ้าจะเอาไปใช้กับอุปกรณ์อืน แค่ลงไดรฟ์เวอร์การ์ดจอกับเมนบอร์ดรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ : )

Comment

• ใกล้ปีใหม่ขอจัดคอมสักชุดนะครับ ในงบ 27,000 เน้นเล่นเกม อยากได้ i5 + เคสสวยๆ ไม่รวมจอ ขอแบบคุ้มเงินทุกเม็ดทุกหน่วย อิอิ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ ^^

Comment

• Originally posted by colingpowder View Post
        แวะมาดันให้ครับคุณรันไม่ไปลอยกระทงหรอครับ 0.0

+ถามเพิ่ม ตัว pci การ์ดที่ใช้รับไวเรส มีตัวไหนแนะนำไหมครับ แบบแรงๆเลยในงบ 1000 บาท
        ตอนแรกผมดู แบบต่อภายนอกของ ALFA ไว้กลัวคนใช้เค้าจะไม่สะดวกเรื่องถอดเข้าถอดออกครับ

ขอบคุณมากครับ^^
        ตามท่านProteenzer เลยครับผม แจ่มๆ

Originally posted by proteenzer View Post
        TP-LINK 'High Gain' (WN822N) = 870

ขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by Junichi View Post
        ขอบคุณมากนะครับ
        ยินดีครับผม

Originally posted by goobook View Post
        ขอบคุณครับผม

Originally posted by satanic35 View Post
        งานหลักๆเอามาทำ 3D Max ตัดต่อรายการของลูกค้า และก็ออกแบบบ้านที่สั่งงานมาครับ ^_^ ถ้าช่วงไหนว่างๆ ก็อาจจะเล่นเกมบ้าง

งั้นเดินหน้าไปด้วย 690 เลย ,,, PSU 1250 ไหวช่ายมั้ยครับ ^_^
        ถ้าส่วนตัวผม ผมคิดว่า 680 ก็พอแล้วครับ ถ้าจะเอามาทำงาน
        690 ผมว่ามันแรงเกินไปหน่อย และทำงานได้ไม่ดีเท่า การ์ดจอทำงานครับผม
        PSU สำหรับ 690 คือ 750w 80+ ขึ้นไปครัับ
        แต่เอาชัวๆ ก็ 850w ครับผม กำลังดีครับ

Originally posted by vol.8 View Post
        พี่ที่ทำงานขอสเปคใช้งานทั่วไป ทำงาน, โหลดบิท, ดูหนัง, ฟังเพลง ไม่เล่นเกมส์

เผื่ออนาคตซัก 3-5 ปี งบ 2 หมื่นไม่รวมจอแต่คาดว่าคงไม่ถึง 2 หมื่นถ้าใช้งานแบบนี้

ขอบคุณครับ
        ยินดีครับผม ไม่รวมจอ เน้นทำงานทั่วไป ไม่เล่นเกมส์ งบ2หมื่น ตามนี้เลยครับ
        CORE i7 3770 = 9650
        AsRock Z77 Pro3 = 2950 หรือ GIGABYTE Z77P-D3 = 3200
        WDBLUE 1TB = 2400
        KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1600 MHz = 1400
        DVDLG 24X = 650
        Raidmax500w RX 80+ = 1550
        Caseตามชอบ 1000
        รวม 17200 บาท
        อันนี้คือแบบ จัดไว้แรงๆเลยครับผม
        แต่ถ้าเอาเข้าจริงๆ ใช้แค่ I5 - 3570 ก็เกินพอแล้วครับ
        สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by mrkillerrr View Post
        แวะมาช่วยดันครับ ใกล้สิ้นปีแล้ว โบนัสกำลังจะออก บริหารการเงินดีๆนะครับ เหอๆ [ATTACH=CONFIG]2044448[/ATTACH]
        ขขอบคุณครับผม
        ขอให้โบนัสได้เยอะๆนะครับผม อิอิ

Originally posted by colingpowder View Post
        คุณรันครับ วันนี้น้องแฟนให้ช่วยดู สเปค NB ให้ในงบหมื่นสามพันบาท
        ผมดู asus ตัวนี้ สเปคนี้ไว้ แนะนำทีครับเป็นไงบ้าง[เด็กนักเรียนเอาไว้ใช้เสิชงานส่งครู + เล่นเนต + ฟังเพลงแค่นั้นครับ]
        SUS X45A-VX037D
        Intel Pentium B980 2.40GHz * 14.0 * 4GB/1600 * 500GB * Intel HD Graphics/Share

หรือในงบเท่านี้ มี NB ตัวไหนยี่ห้อไหนแนะนำไหมครับ [ไม่เอา Acer น้ะครับ]
        ขอบคุณมากครับ ^^

ส่วนชุด A10 ที่ผมถามไปก่อนหน้านี้ รอได้งบมาจะไปจัดครับแล้วจะถ่ายภาพมาให้ชมครับผม
        ถือว่า ตัวที่ท่านเลือกมา ใช้ได้เลยครับผม จัดตัวนี้ได้เลยครับ แรงคุ้มแน่นอน

Originally posted by Gumblar View Post
        มาละครับ

[ATTACH=CONFIG]2045450[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]2045453[/ATTACH]

ผมเพิ่งซื้อ Vertex4 256 ไปในราคา 8590...
        โอ สวัสดีครับท่าน Gumblar เป็นเช่นไรบ้างครับ เจ้า Vertex4 256 gb แรงแจ่มมั้ยครับ
        ผมก็เพิ่งซัด Vertex4 128gb ไปเอง ยังไม่ได้เทสเลย เดียวอีกวันสองวันได้เทสแน่ อิอิ

Originally posted by likasit1 View Post
        คือผมสนใจชุดนี้อยู่ครับ

อยากทราบว่า ถ้าเล่นแค่ เกม LOL กับดอทเอ นานๆครั้ง และส่วนมากใช้เล่นอินเตอเน็ตกับโหลดบิท
        มันจะโอเคมั้ย(ซึ่งอ่านจากรายละเอียดที่อธิบายไว้ ผมว่ามันน่าจะสบายๆ) แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า
        อยากคุมราคาให้ได้ 10,000k โดยที่รวมจอด้วย
        จะต้องลดตัวไหนลงครับ และพอจะหาร้านไหนที่ zeer ได้บ้างที่ได้ราคาตามนี้
        เสป็คนี้ แรงเกินเกมส์ที่ท่านว่ามาแน่นอนครับผม เพราะเสป็คที่ผมใช้ เบากว่านี้ (A6-3500) ก็สามารถเล่น ทั้ง HON ปรับสุดจอ1280x720 ทั้ง Dota2 สบายๆครับผม
        ถ้าอยากคุมเงิน10k โดยรวมจอ น่าจะจัดยากหน่อยและเกินนิด ซื้อที่ Zeer ก็ร้าน Advice เลยครับผม
        ตามนี้ครับผม
        LED (Backlight) 18.5'' AOC E960SWN = 2550
        AMD A6-3650 = 2600
        ECS A55F-M3 = 1450 หรือ BIOSTAR A55MLV = 1500 หรือ ASROCK A55M-HVS = 1550
        DDR3(1333) 4GB. Blackberry 1333MHz 2ตัว = 1200
        CaseTsunami+PSU580wติดเคส = 800
        WDBLUE500gb = 1850
        เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 500
        แฟรชไดรฟ์ ไว้ลงWindows แทนDVD 8gb = 200
        รวม 11250 บาท
        แพงเกินไปไหมครับผม ถ้าไม่ไหว ก็ลดแรมลง เป็น 2gb*2 = 700บาท เหลือ 10750
        ถ้าไม่ไหวอีก อาจต้องลด CPUลงครับผม
        ยังไงสงสัยถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by proteenzer View Post
        อยากได้ Samsung SSD 840 Pro ไม่เห็นประกันของไทยเจ้าไหนจะเอามาขายเลย

http://www.anandtech.com/show/6328/s...256gb-review/2

คงต้องอดทนรอกันหน่อยสินะครับ อิอิ มีแยก โปรไม่โปรด้วย O_o

Comment

• Originally posted by Motivate View Post
          สวัสดีครับ พอดีช่วงปีใหม่นี้จะซื้อคอมใหม่แล้วครับ อยากถามว่า งบ40,000 จะได้ I7 3770K+GTX680 เอามาใช้คุ้มมั้ยครับ เน้นเล่นเกมครับไม่รวมจอ ไม่รวมHDDด้วยครับมีแล้ว
          อยากได้เคสสวยๆด้วยครับแนะนำทีครับ แล้วก็ใช้HDDเดิมเนี่ย ต้องทำยังไงบ้างครับถ้าจะเอาไปใช้กับอุปกรณ์อืน แค่ลงไดรฟ์เวอร์การ์ดจอกับเมนบอร์ดรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ : )
          ถ้าไม่รวม HDD + จอ ในงบ 40000 จัดได้ตามนี้เลยครับผม
          CORE i7 3770K = 10900
          CM212EVO = 1250
          AsRock Z77 Extreme4 = 4200 หรือ GIGABYTE Z77X-UD3H = 5250 หรือ GIGABYTE Z77X-D3H = 4700
          GIGABYTE GTX680 OC 2gb = 16900
          Raidmax700w RX 80+Bronze = 2050
          Case ZalmanZ11+ = 2000 (ตัวนี้ครับ เท่แน่นอน)
          CORSAIR VENGEANCE 8GB (4*2) 1600 MHz =700*2 = 1400
          LG 24X SATA = 650
          รวม 39350 บาท
          ตามนี้เลยครับผม
          ส่วนHDD เก่า ถ้ายย้ายใหม่ ก็ลงแค่ไดรเวอร์ตามท่านเข้าใจครับ
          แต่เอาให้ดี ลงใหม่เลยจะเวิร์คสุดครับผม

Originally posted by bbas View Post
          ใกล้ปีใหม่ขอจัดคอมสักชุดนะครับ ในงบ 27,000 เน้นเล่นเกม อยากได้ i5 + เคสสวยๆ ไม่รวมจอ ขอแบบคุ้มเงินทุกเม็ดทุกหน่วย อิอิ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ ^^
          I5 เน้นเล่นเกมส์ ในงบ 27000 จัดได้ตามนี้เลยครับผม
          CORE i5 3570 = 6600
          AsRock Z77 Pro3 = 2950
          WINFAST GTX 670= 12500
          Raidmax600w RX 80+Bronze = 1700
          Case ตามชอบ = 1000 (แนะนำสวยๆถูกๆก็Tsunami MinusZero //Tsunami X-fire //ITSonas BlackKnight ครับผม)
          CORSAIR VENGEANCE 8GB (4*2) 1600 MHz =700*2 = 1400
          รวม 26800 บาท
          ตามนี้เลยครับผม แรงคุ้มแน่นอนสงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

• ตื่นเช้าจังเลยน่ะค่ะ

Comment

• มาดันยามบายครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                ถ้าไม่รวม HDD + จอ ในงบ 40000 จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                CORE i7 3770K = 10900
                CM212EVO = 1250
                AsRock Z77 Extreme4 = 4200 หรือ GIGABYTE Z77X-UD3H = 5250 หรือ GIGABYTE Z77X-D3H = 4700
                GIGABYTE GTX680 OC 2gb = 16900
                Raidmax700w RX 80+Bronze = 2050
                Case ZalmanZ11+ = 2000 (ตัวนี้ครับ เท่แน่นอน)
                รวม 39350 บาท
                ตามนี้เลยครับผม
                ส่วนHDD เก่า ถ้ายย้ายใหม่ ก็ลงแค่ไดรเวอร์ตามท่านเข้าใจครับ
                แต่เอาให้ดี ลงใหม่เลยจะเวิร์คสุดครับผม
                ขอบคุณครับ

Comment

• จะซื้อคอมใหม่ซื้อตอนนี้เลย หรือรอหลังปีใหม่ดีครับ

Comment

• ดันขึ้นไปครับ สาระเน้นๆ

Comment

• Comment

• เป็นภาพที่ชอบมาก ๆ อีกใบหนึ่งตั้งแต่ถ่ายรูปมาครับ เอามาฝากให้ชมกันครับ

Comment

• เจ้า Vertex4 256 gb แรงแจ่มมั้ยครับ
                          ผมก็เพิ่งซัด Vertex4 128gb ไปเอง ยังไม่ได้เทสเลย เดียวอีกวันสองวันได้เทสแน่ อิอิ
                          ติด SATA2 ครับ ความเร็วแทบไม่ต่างอะไรกับ Vertex3 เลยครับ แต่ไม่เป็นไรครับ อย่างน้อยก็ได้ประกัน 5 ปี

กำลังสงสัยทำไมไม่เอา SSD Samsung มาขายไทยบ้าง ทั้งๆที่ของเค้าก็ออกจะดี ชื่อแบรนด์ก็ดัง

Comment

• เสป็คนี้ แรงเกินเกมส์ที่ท่านว่ามาแน่นอนครับผม เพราะเสป็คที่ผมใช้ เบากว่านี้ (A6-3500) ก็สามารถเล่น ทั้ง HON ปรับสุดจอ1280x720 ทั้ง Dota2 สบายๆครับผม
                            ถ้าอยากคุมเงิน10k โดยรวมจอ น่าจะจัดยากหน่อยและเกินนิด ซื้อที่ Zeer ก็ร้าน Advice เลยครับผม
                            ตามนี้ครับผม
                            LED (Backlight) 18.5'' AOC E960SWN = 2550
                            AMD A6-3650 = 2600
                            ECS A55F-M3 = 1450 หรือ BIOSTAR A55MLV = 1500 หรือ ASROCK A55M-HVS = 1550
                            DDR3(1333) 4GB. Blackberry 1333MHz 2ตัว = 1200
                            CaseTsunami+PSU580wติดเคส = 800
                            WDBLUE500gb = 1850
                            เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 500
                            แฟรชไดรฟ์ ไว้ลงWindows แทนDVD 8gb = 200
                            รวม 11250 บาท
                            แพงเกินไปไหมครับผม ถ้าไม่ไหว ก็ลดแรมลง เป็น 2gb*2 = 700บาท เหลือ 10750
                            ถ้าไม่ไหวอีก อาจต้องลด CPUลงครับผม
                            ยังไงสงสัยถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                            ขอบคุณครับ ถามเรื่องจอเพิ่มเติม
                            ควรซื้อความละเอียดเท่าไร ที่คุ้มค่ากับสเป็กข้างต้นครับ
                            กำลังรู้สึกว่า นี่เป็นการใช้เงินที่คุ้มค่าที่สุด ปกติผมซื้อแบบบ้าพลัง แต่เอามาเล่นเน็ต ดอทเอ กับโหลดบิท T,T

ปล.ถ้าตอบใน PM แล้ว ในนี้ไม่ต้องก็ได้ครับ ^^

Comment

• Originally posted by nattiiez View Post
                              ตื่นเช้าจังเลยน่ะค่ะ
                              ขอบพระคุณครับผม
                              พอดี ไม่ได้นอนหน่ะครับ ทำงานอยุ่ งานเยอะแต่สนุกครับผม
                              คุณ nattiez หละครับผม ตื่นเช้าหรือยังไม่นอนครับเนี่ย

Originally posted by win22222 View Post
                              มาดันยามบายครับ
                              ขอบคุณครับผมคุณวิน

Originally posted by Motivate View Post
                              ขอบคุณครับ
                              ยินดีครับผม

Originally posted by Lahkesis View Post
                              จะซื้อคอมใหม่ซื้อตอนนี้เลย หรือรอหลังปีใหม่ดีครับ
                              ถ้ารีบใช้แนะนำตอนนี้ครับ
                              ถ้าไม่รีบ อดทนรอ เมษาปีหน้า 1150 ออก แรงครับผม

Originally posted by colingpowder View Post
                              ดันขึ้นไปครับ สาระเน้นๆ
                              ขอบพระคุณมากๆครับผม

ขอบคุณครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                              เป็นภาพที่ชอบมาก ๆ อีกใบหนึ่งตั้งแต่ถ่ายรูปมาครับ เอามาฝากให้ชมกันครับ

ภาพนี้งดงามมากๆครับผมเป็นการถ่ายภาพ ยามเย็นที่ดูดีเลยครับผม ให้อารมณ์กึ่งเศร้า กึ่งแฝงเสน่หาดีครับ

Originally posted by Gumblar View Post
                              ติด SATA2 ครับ ความเร็วแทบไม่ต่างอะไรกับ Vertex3 เลยครับ แต่ไม่เป็นไรครับ อย่างน้อยก็ได้ประกัน 5 ปี

กำลังสงสัยทำไมไม่เอา SSD Samsung มาขายไทยบ้าง ทั้งๆที่ของเค้าก็ออกจะดี ชื่อแบรนด์ก็ดัง
                              มองไม่ออกสินะครับ
                              ผมก็ใช้ AGI3 กับ Ver4 ค่อนข้างต่างกันไม่มากเหมือนกันครับ ทั้งๆที่เป้น sata3 ทั้งคู่
                              Samsung เข้ามา ขอเอาประกันดีๆหน่อย ไม่เอาประกันศูนย์ซัมซุงพอครับ อิอิ

Originally posted by likasit1 View Post
                              ขอบคุณครับ ถามเรื่องจอเพิ่มเติม
                              ควรซื้อความละเอียดเท่าไร ที่คุ้มค่ากับสเป็กข้างต้นครับ
                              กำลังรู้สึกว่า นี่เป็นการใช้เงินที่คุ้มค่าที่สุด ปกติผมซื้อแบบบ้าพลัง แต่เอามาเล่นเน็ต ดอทเอ กับโหลดบิท T,T

ปล.ถ้าตอบใน PM แล้ว ในนี้ไม่ต้องก็ได้ครับ ^^
                              ยินดีครับผม แต่ที่ตอบในนี้ เพราะเผื่อ เสป็คของท่าน จะมีประโยชน์กับท่านอื่นๆหน่ะครับผม
                              เรื่องจอนี่ ผมแนะนำว่า A6 ควรใช้กับจอ 18.5-20 นิ้วครับผม
                              จะคุ้มค่าที่สุดครับผม แนะนำมากๆเลยก็ 20"ครับ สำหรับการนำมาเล่นเกมส์หนักๆ
                              แต่ถ้าเอามาดูหนัง เล่นเกมส์ไม่หนักมาก 21.5" ก็ถือว่าดี เพราะได้ความละเอียด1920*1080 เลยครับผม

Comment

• อยากหาเคสดูน่ะครับ ดูเว็บไหนดีแนะนำหน่อย ตอนนี้ไล่ดูJ.I.B Advice Jedi แล้ว พอมีเว็บของร้านอื่นกันบ้างมั้ยครับ อยากหาเคสสวยๆถูกใจสักอัน แต่ตอนนี้เล็ง CM- TROOPER ไว้ละครับชอบมากๆ

Comment

Working...
                                X