Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ขอบพระคุณครับผม
    พอดี ไม่ได้นอนหน่ะครับ ทำงานอยุ่ งานเยอะแต่สนุกครับผม
    คุณ nattiez หละครับผม ตื่นเช้าหรือยังไม่นอนครับเนี่ย
    ยังไม่ได้นอนเหมือนกันค่ะเมื่อเช้า ใกล้ส่งโปรเจ็คเต็มที ^ ^

Comment

• fx 6300 กับ fx 8150 คิดว่าตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันเหรอครับ fx 6100 ราคาก็ลดลงแล้ว รอดู ราคา 6300 ตอนมาไทยอีกที

Comment

• Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
        เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
        AMD A6-3650 =2650
        GIGABYTE GA-A75M-DS2 =1800
        1 TB. WDBLUE =2500
        DDR3(1333) 4GB. Blackberry *2 =1100
        DVD-RW 22X ตามชอบ =600
        PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
        รวม 9850
        set นี้ ราคายังประมาณนี้ใช่มั้ยครับ advice แล้วก็จอ 20in ซื้อยี่ห้อ และรุ่นอะไรดี ราคาจะประมาณเท่าไร
        ตอนบ่ายนี้จะไปซื้อที่ advice เซียร์แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• วุ้วๆมาดันบ้านเกิดแรงมากมานทกสเปค

Comment

• Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับผม

คือว่า spec ตอนนี้
              athlon ii x2 64 5200+
              asus m2n68
              gt 220
              ram4gb

แล้วการ์ดจอมันเสียครับ
              ผมเลยคิดว่าจะทำยังไงดี มี2 ทางเลือกครับคือ
              1. ขายยกชุด ขายรวมๆน่าจะได้ประมาณ 2500 บาทอะครับ แล้วไปเล่น fm2
              2. ซื้อแค่ 7750 มาใส่พอ

Life Style ส่วนมากใช้เล่นเกม online offline นิดหน่อยไม่โหด เข้าเวป ดูyoutube พิมงาน ไปด้วย

ถ้าเลือกทางเลือกที่ 1. ช่วยจัด spec fm2 ทีนะครับ เอาแค่ cpu board ram ครับ งบก็จะออกเพิ่มอีก 3000บาท รวมเป็นประมาณ 5500
              อยากให้พี่จัดให้แบบเข้ากับ life style อะครับ ไม่ต้องแรงมาก ขอแค่ไม่กระตุกพอ คุ้มค่าเงิน ใช้ยาวๆๆๆๆครับ

หรือว่าพี่ๆเห็นชอบอย่างไร แนะนำได้เต็มที่เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by XZaRaY View Post
                ขอคำแนะนำหน่อยครับผม

asus m2n68
                gt 220
                ram4gb

ผมเลยคิดว่าจะทำยังไงดี มี2 ทางเลือกครับคือ
                1. ขายยกชุด ขายรวมๆน่าจะได้ประมาณ 2500 บาทอะครับ แล้วไปเล่น fm2

Life Style ส่วนมากใช้เล่นเกม online offline นิดหน่อยไม่โหด เข้าเวป ดูyoutube พิมงาน ไปด้วย

ถ้าเลือกทางเลือกที่ 1. ช่วยจัด spec fm2 ทีนะครับ เอาแค่ cpu board ram ครับ งบก็จะออกเพิ่มอีก 3000บาท รวมเป็นประมาณ 5500
                อยากให้พี่จัดให้แบบเข้ากับ life style อะครับ ไม่ต้องแรงมาก ขอแค่ไม่กระตุกพอ คุ้มค่าเงิน ใช้ยาวๆๆๆๆครับ

หรือว่าพี่ๆเห็นชอบอย่างไร แนะนำได้เต็มที่เลยครับ

ถ้าให้แนะนำเป็นผมก้อจะขายทิ้งไปเลยครับ ...

จัดเป็น AMD FM2 ใหม่ทั้งชุด เอาแค่ A8-5600K ก้อพอ

การ์ดจอไม่ต้องซื้อเพิ่มก้อได้ ... ออนบอร์ดไหวอยู่แล้ว

Comment

• สอบถามหน่อยครับคือว่าถ้าจะประกอบคอมใหม่งบแค่ 10k

ถ้าเป็น A10-5800k สามารถเปิดเกมส์ 5 จอได้ไหมครับ

เกมส์ที่จะเปิดคือ Raycity สเปคต่อจอก็ประมาณนี้

Comment

• Originally posted by Motivate View Post
                    อยากหาเคสดูน่ะครับ ดูเว็บไหนดีแนะนำหน่อย ตอนนี้ไล่ดูJ.I.B Advice Jedi แล้ว พอมีเว็บของร้านอื่นกันบ้างมั้ยครับ อยากหาเคสสวยๆถูกใจสักอัน แต่ตอนนี้เล็ง CM- TROOPER ไว้ละครับชอบมากๆ
                    มี Computeandmore และ TKCOM กับ wikorncom ครับผม
                    สวยๆเยอะแยะเลย
                    ความชอบของเคสนี่ แล้วแต่คนจริงๆครับผม ตัดสินกันได้ยากครับ
                    เลือกตามชอบได้เลยครับผม

Originally posted by nattiiez View Post
                    ยังไม่ได้นอนเหมือนกันค่ะเมื่อเช้า ใกล้ส่งโปรเจ็คเต็มที ^ ^
                    ออครับ เหนื่อยแย่เลยครับผม นึกถึงตอนทำโปรเจคแล้วจะร้องไห้ โฮ

Originally posted by mrkillerrr View Post
                    fx 6300 กับ fx 8150 คิดว่าตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันเหรอครับ fx 6100 ราคาก็ลดลงแล้ว รอดู ราคา 6300 ตอนมาไทยอีกที
                    ผมมองว่า 8320 คุ้มสุดครับ (นอกตัวเลือก ขออภัยครับผม)
                    ในตอนนี้ 8320 ถือว่าแรงกว่า 8150 พอควรนะครับผม คุ้มดี กินไฟน้อยกว่าด้วย

แต่ไม่เคยใช้ 6300 ไม่แน่ใจว่าจะดีพอๆ 8120 ไหม ครับผม

Originally posted by likasit1 View Post
                    set นี้ ราคายังประมาณนี้ใช่มั้ยครับ advice แล้วก็จอ 20in ซื้อยี่ห้อ และรุ่นอะไรดี ราคาจะประมาณเท่าไร
                    ตอนบ่ายนี้จะไปซื้อที่ advice เซียร์แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
                    ครับ ราคาประมาณนั้น จัดได้เลยครับผม เคสอาจเอาเป็น Tsunami+PSU580w ติดเคส ก็ได้ครับ 800-900 บาทเอง
                    จอ 20" ผมขอแนะนำของ AOC LED ครับผม ถึงจะไม่ยี่ห้อดัง แต่ผมบอกได้เลย ว่ามันดีมากๆ ในราคาไม่แพงครับผม

Originally posted by Akira_Sora View Post
                    วุ้วๆมาดันบ้านเกิดแรงมากมานทกสเปค
                    โอ้ ขอบพระคุณมากๆครับผม
                    เป็นอย่างไรมั่งครับท่าน สบายดีไหม อิอิ

Originally posted by goobook View Post
                    ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by XZaRaY View Post
                      ขอคำแนะนำหน่อยครับผม

asus m2n68
                      gt 220
                      ram4gb

ตามท่าน proteenzer ครับผม
                      แต่ผมจัดไปให้ใน PM แล้วนะครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
                      ถ้าให้แนะนำเป็นผมก้อจะขายทิ้งไปเลยครับ ...

จัดเป็น AMD FM2 ใหม่ทั้งชุด เอาแค่ A8-5600K ก้อพอ

การ์ดจอไม่ต้องซื้อเพิ่มก้อได้ ... ออนบอร์ดไหวอยู่แล้ว
                      ขอบคุณมากมายครับผม แนะนำได้ดีเลยครับ FM2 ผมก็ว่าเป็นทางเลือกที่ดี แต่กลัวเกินงบเยอะไปหน่อยราวๆ 1200 บาท

Comment

• Originally posted by Lahkesis View Post
                        สอบถามหน่อยครับคือว่าถ้าจะประกอบคอมใหม่งบแค่ 10k

ถ้าเป็น A10-5800k สามารถเปิดเกมส์ 5 จอได้ไหมครับ

เกมส์ที่จะเปิดคือ Raycity สเปคต่อจอก็ประมาณนี้

[ATTACH=CONFIG]2048059[/ATTACH]
                        ผมไม่มั่นใจนะครับว่า A10-5800k จะเปิด Raycity ได้ถึง 5 จอไหม
                        แต่ Ragnarok ผมเปิดได้ 8จอ สบายๆครับผม
                        ส่วน Diablo3 ก็3 จอครับผม
                        ขออภัยที่ตอบไม่ชัวนะครับ เพราะไม่เคยลองกับ Raycity และตอนนี้ไม่มีเครื่องให้ลองเลย
                        ในงบ10k เสป็คA10 ได้ตามนี้เลยครับ
                        A10-5800K = 4300
                        GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2050
                        WDBLUE500gb = 1900
                        KingstonHyperX4gb*2 = 1400
                        Tsunami+580wPSU ติดเคส = 800
                        รวม 10450 บาท
                        ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ สเป็กเป็น set สุดคุ้ม ที่หน้าแรกเลย
                          แต่ของบางอย่างไม่มี จำเป็นต้องเพิ่มตัง ร้อยสองร้อย วันนี้ที่ได้มาคือ
                          AMD A6-3670K = 2,670
                          GIGABYTE GA-A75MDS2 = 1,790
                          DDR3 1333 4GB*2 = 1,120
                          SATA3 WD 1TB = 2,290
                          CASE + PS = 1,350 อันนี้ไม่รู้ ได้มาแบบมึนๆ
                          DCD RW 24 LG = 590
                          ===>> 9810บาท
                          จอ samsung 20in 300 = 3,190 อันนี้ advice ไม่มี ตอนผมออกไปข้างนอก ยังไม่ได้รับ pm เลยไม่ได้ซื้อ ยี่ห้อที่แนะนำนะครับ
                          ลำโพงคีบอร์ดเมาส์ ไวเลส อีก1000นึงได้

โดยรวมแล้วเกินงบมาประมาณ4000 แต่ก็โอเคพอใจมาก ทีแรกจะซ์้อ imac+ประกัน เพื่อมาเล่นดอท กับเล่นเน็ตหลังเลิกงาน
                          คิดไปคิดมา แวะมาดู overclock เจอกระทู้นี้ ฉุดคิดได้ เซฟเงินในกระเป๋าไปสามหมื่นกว่าบาท

ขอบคุณครับ
                          มีคำถามทิ้งท้าย ผมต้องลงวินโดว์ไร เวอชั่นไหน ถึงจะโอเคสุดครับ ตอนนี้กด win7 pro 64bit มา แรมมันวิ่งไม่เต็มอะครับ

Comment

• Originally posted by likasit1 View Post
                            วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ สเป็กเป็น set สุดคุ้ม ที่หน้าแรกเลย
                            แต่ของบางอย่างไม่มี จำเป็นต้องเพิ่มตัง ร้อยสองร้อย วันนี้ที่ได้มาคือ
                            AMD A6-3670K = 2,670
                            GIGABYTE GA-A75MDS2 = 1,790
                            DDR3 1333 4GB*2 = 1,120
                            SATA3 WD 1TB = 2,290
                            CASE + PS = 1,350 อันนี้ไม่รู้ ได้มาแบบมึนๆ
                            DCD RW 24 LG = 590
                            ===>> 9810บาท
                            จอ samsung 20in 300 = 3,190 อันนี้ advice ไม่มี ตอนผมออกไปข้างนอก ยังไม่ได้รับ pm เลยไม่ได้ซื้อ ยี่ห้อที่แนะนำนะครับ
                            ลำโพงคีบอร์ดเมาส์ ไวเลส อีก1000นึงได้

โดยรวมแล้วเกินงบมาประมาณ4000 แต่ก็โอเคพอใจมาก ทีแรกจะซ์้อ imac+ประกัน เพื่อมาเล่นดอท กับเล่นเน็ตหลังเลิกงาน
                            คิดไปคิดมา แวะมาดู overclock เจอกระทู้นี้ ฉุดคิดได้ เซฟเงินในกระเป๋าไปสามหมื่นกว่าบาท

ขอบคุณครับ
                            มีคำถามทิ้งท้าย ผมต้องลงวินโดว์ไร เวอชั่นไหน ถึงจะโอเคสุดครับ ตอนนี้กด win7 pro 64bit มา แรมมันวิ่งไม่เต็มอะครับ

ยังไงครับ แรมวิ่งไม่เต็ม...

ลง CPU-Z ให้ดูหน่อยซิครับ เปิดทุกหน้าเลย

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              ผมไม่มั่นใจนะครับว่า A10-5800k จะเปิด Raycity ได้ถึง 5 จอไหม
                              แต่ Ragnarok ผมเปิดได้ 8จอ สบายๆครับผม
                              ส่วน Diablo3 ก็3 จอครับผม
                              ขออภัยที่ตอบไม่ชัวนะครับ เพราะไม่เคยลองกับ Raycity และตอนนี้ไม่มีเครื่องให้ลองเลย
                              ในงบ10k เสป็คA10 ได้ตามนี้เลยครับ
                              A10-5800K = 4300
                              GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2050
                              WDBLUE500gb = 1900
                              KingstonHyperX4gb*2 = 1400
                              Tsunami+580wPSU ติดเคส = 800
                              รวม 10450 บาท
                              ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                              พวกที่เปิดกันผมก็เห็นใช้พวก Core 2 Duo กันส่วนมากอะครับเกมส์นี้ใช้สเปคไม่เยอะเท่าไหร่น่าจะพอไหว

พอทราบไหมครับว่า A10-5800k กับการ์ดออนบอร์ดแรงประมาณ Core 2 Duo รุ่นไหน + การ์ดรุ่นไหนอะครับ

เผื่อจะได้ไปลองถามพวกที่เปิดดูว่าใช้สเปคไหนเผื่อจะเอามาเทียบกับ A10-5800k ว่าไหวหรือเปล่า

ส่วนของพวกนี้ร้าน J.I.B. หรือ BananaIT มีครบเลยไหมครับเพราะดูๆแล้วแถวบ้านผมน่าจะมีแค่ร้านพวกนี้

อยู่บางนาครับ กทม. ใครมีร้านอื่นแนะนำไหมครับขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                                ยังไงครับ แรมวิ่งไม่เต็ม...

ลง CPU-Z ให้ดูหน่อยซิครับ เปิดทุกหน้าเลย
                                ผมน่าจะใช้คำพูดผิดไปนิดหนึ่ง ผมหมายถึงหน้านี้ครับ

2.98 usable ครับ

Comment

Working...
                                X