Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Lahkesis View Post
    พวกที่เปิดกันผมก็เห็นใช้พวก Core 2 Duo กันส่วนมากอะครับเกมส์นี้ใช้สเปคไม่เยอะเท่าไหร่น่าจะพอไหว

พอทราบไหมครับว่า A10-5800k กับการ์ดออนบอร์ดแรงประมาณ Core 2 Duo รุ่นไหน + การ์ดรุ่นไหนอะครับ

เผื่อจะได้ไปลองถามพวกที่เปิดดูว่าใช้สเปคไหนเผื่อจะเอามาเทียบกับ A10-5800k ว่าไหวหรือเปล่า

ส่วนของพวกนี้ร้าน J.I.B. หรือ BananaIT มีครบเลยไหมครับเพราะดูๆแล้วแถวบ้านผมน่าจะมีแค่ร้านพวกนี้

อยู่บางนาครับ กทม. ใครมีร้านอื่นแนะนำไหมครับขอบคุณครับ
    A10-5800K วัดกันที่ CPU เพียวๆ แรงกว่า Core2 Duo เยอะเลยครับ ... คนละยุคกันละ

ออนบอร์ดในตัวก้อแรง..พอจะเล่นเกมส์ BF3 ปรับกลางๆ ได้ลื่นเลยครับ

Comment

• Originally posted by likasit1 View Post
      ผมน่าจะใช้คำพูดผิดไปนิดหนึ่ง ผมหมายถึงหน้านี้ครับ

2.98 usable ครับ
      เพิ่มครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
        A10-5800K วัดกันที่ CPU เพียวๆ แรงกว่า Core2 Duo เยอะเลยครับ ... คนละยุคกันละ

ออนบอร์ดในตัวก้อแรง..พอจะเล่นเกมส์ BF3 ปรับกลางๆ ได้ลื่นเลยครับ

ถ้าเทียบกับสเปคนี้ A10-5800k กับการ์ดออนบอร์ดแรงกว่าใช่ไหมครับ

สเปคนี้เขาบอกเปิด 5 จอไหวครับ

Comment

• Originally posted by likasit1 View Post
          เพิ่มครับ
          เปลี่ยนเป็น Win7 (64Bit) ครับ...จะเห็นแรมครบ

Comment

วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ สเป็กเป็น set สุดคุ้ม ที่หน้าแรกเลย
            แต่ของบางอย่างไม่มี จำเป็นต้องเพิ่มตัง ร้อยสองร้อย วันนี้ที่ได้มาคือ
            AMD A6-3670K = 2,670
            GIGABYTE GA-A75MDS2 = 1,790
            DDR3 1333 4GB*2 = 1,120
            SATA3 WD 1TB = 2,290
            CASE + PS = 1,350 อันนี้ไม่รู้ ได้มาแบบมึนๆ
            DCD RW 24 LG = 590
            ===>> 9810บาท
            จอ samsung 20in 300 = 3,190 อันนี้ advice ไม่มี ตอนผมออกไปข้างนอก ยังไม่ได้รับ pm เลยไม่ได้ซื้อ ยี่ห้อที่แนะนำนะครับ
            ลำโพงคีบอร์ดเมาส์ ไวเลส อีก1000นึงได้

โดยรวมแล้วเกินงบมาประมาณ4000 แต่ก็โอเคพอใจมาก ทีแรกจะซ์้อ imac+ประกัน เพื่อมาเล่นดอท กับเล่นเน็ตหลังเลิกงาน
            คิดไปคิดมา แวะมาดู overclock เจอกระทู้นี้ ฉุดคิดได้ เซฟเงินในกระเป๋าไปสามหมื่นกว่าบาท

ขอบคุณครับ
            มีคำถามทิ้งท้าย ผมต้องลงวินโดว์ไร เวอชั่นไหน ถึงจะโอเคสุดครับ ตอนนี้กด win7 pro 64bit มา แรมมันวิ่งไม่เต็มอะครับ

Originally posted by proteenzer View Post
            ยังไงครับ แรมวิ่งไม่เต็ม...

ลง CPU-Z ให้ดูหน่อยซิครับ เปิดทุกหน้าเลย

Originally posted by likasit1 View Post
            ผมน่าจะใช้คำพูดผิดไปนิดหนึ่ง ผมหมายถึงหน้านี้ครับ

2.98 usable ครับ

Originally posted by proteenzer View Post
            เปลี่ยนเป็น Win7 (64Bit) ครับ...จะเห็นแรมครบ
            ตามที่ท่าน Proteenzer บอกครับผม สรุปแล้วที่ลงไปมันเป็น Win7 32bit ครับผม สังเกตุได้จาก System Type ครับ
            ผมแนะนำว่า ลง Win8 64bit ลื่นๆไวๆแจ่มๆตามเทรนและกระแส ไม่ก็ Win7 64bit ไปเลยครับผม

Originally posted by Lahkesis View Post
            พวกที่เปิดกันผมก็เห็นใช้พวก Core 2 Duo กันส่วนมากอะครับเกมส์นี้ใช้สเปคไม่เยอะเท่าไหร่น่าจะพอไหว

พอทราบไหมครับว่า A10-5800k กับการ์ดออนบอร์ดแรงประมาณ Core 2 Duo รุ่นไหน + การ์ดรุ่นไหนอะครับ

เผื่อจะได้ไปลองถามพวกที่เปิดดูว่าใช้สเปคไหนเผื่อจะเอามาเทียบกับ A10-5800k ว่าไหวหรือเปล่า

ส่วนของพวกนี้ร้าน J.I.B. หรือ BananaIT มีครบเลยไหมครับเพราะดูๆแล้วแถวบ้านผมน่าจะมีแค่ร้านพวกนี้

อยู่บางนาครับ กทม. ใครมีร้านอื่นแนะนำไหมครับขอบคุณครับ
            A10-5800k การ์ดจอแรงพอๆกับ 6670 ครับผม แต่CPU สูงกว่า Core2Duo เยอะมากครับผม
            ของพวกนี้ ร้าน JIB // Banana คาดว่าเกือบครบครับผม แต่อาจต้องเปลี่ยนบางชิ้นครับผม
            ที่มีเลยก็ Advice ไม่ก็ Jedi ครับผม

Originally posted by likasit1 View Post
            เพิ่มครับ
            [ATTACH=CONFIG]2048398[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]2048399[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]2048401[/ATTACH]
            A10 การ์ดจอแรงกว่าเสป็คที่ท่านว่ามา จมเลยครับผม สบายๆครับ

Comment

• แหม่ ช่วงนี้ตระกูล A มาแรงจังนะครับ หุหุ

Comment

• UP

Comment

• ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จะพยายามฝึกฝีมือไปเรื่อยๆครับ ดันหนึ่งที

Comment

• แวะมาดันกระทู้ + ทักทายคุณรัน + คุณ proteenzer +แวะชมภาพสวยๆของท่าน slipknot ครับ
                    วันนี้ เจ้าของเงินโทรมา บอกว่าอยากได้ i3 -*-

ผมสรุป spec ได้แล้วแท้ๆ
                    A10 สุดคุ้ม+ได้ทุกอย่าง VS i3 แรงแบบพอเพียง แต่ตามใจเจ้าของเงิน

เครียดครับเครียด >.<

Comment

• Originally posted by colingpowder View Post
                      แวะมาดันกระทู้ + ทักทายคุณรัน + คุณ proteenzer +แวะชมภาพสวยๆของท่าน slipknot ครับ
                      วันนี้ เจ้าของเงินโทรมา บอกว่าอยากได้ i3 -*-

A10 สุดคุ้ม+ได้ทุกอย่าง VS i3 แรงแบบพอเพียง แต่ตามใจเจ้าของเงิน

Comment

• i3 2130 3.4ghz กับ i3 3220 3.3 ghz
                        แรงต่างกันมากไหมครับ ตัว 3320 คลอกน้อยกว่า แต่แพงกว่า - -

Comment

• สเปกนี้เล่นเกมพวกFracry3 ,Medal แล้วค้างน่ะครับ สาเหตุพอจะมาจากอะไรบ้างครับ
                          CPU : CORE i5 3450 3.10GHz (1155)
                          Mainboard : GIGABYTE GA-B75M-D3V
                          RAM : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex
                          GPU : SAPPHIRE HD 7770 OC 1GB D5
                          HDD : 500 GB. SATA-III Western (64MB., Blue, Synnex/Com7)
                          PSU : RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus BRONZE
                          DVD RW 24x LG
                          ปล.วินโด้เกี่ยวมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by pram2468 View Post
                            สเปกนี้เล่นเกมพวกFracry3 ,Medal แล้วค้างน่ะครับ สาเหตุพอจะมาจากอะไรบ้างครับ
                            CPU : CORE i5 3450 3.10GHz (1155)
                            Mainboard : GIGABYTE GA-B75M-D3V
                            RAM : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex
                            GPU : SAPPHIRE HD 7770 OC 1GB D5
                            HDD : 500 GB. SATA-III Western (64MB., Blue, Synnex/Com7)
                            PSU : RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus BRONZE
                            DVD RW 24x LG
                            ปล.วินโด้เกี่ยวมั้ยครับ
                            ลง Win7 (64Bit) แบบไม่โม ดีที่สุดแล้ว..

ที่ค้างเป็นทุกเกมส์ป่ะ..

Comment

• ค้างเป็นบางเกมครับ
                              ขอบคุนproteenzerมากครับผม

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                                แหม่ ช่วงนี้ตระกูล A มาแรงจังนะครับ หุหุ
                                ใช่ครับ ในงบต่ำๆ ทางเลือกที่ดีก็ 5XXX เนี่ยแหละครับผม อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
                                UP
                                Thank!

Originally posted by codeovcz View Post
                                ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จะพยายามฝึกฝีมือไปเรื่อยๆครับ ดันหนึ่งที
                                ขอบคุณครับผม
                                พยายามเข้านะครับ
                                Originally posted by colingpowder View Post
                                แวะมาดันกระทู้ + ทักทายคุณรัน + คุณ proteenzer +แวะชมภาพสวยๆของท่าน slipknot ครับ

ครับ สงสัยคงจำเป็นจะต้อง เอาI3 ครับ เอาตามใจของคนซื้อจะดีกว่าครับผม

อิอิ

Comment

Working...
                                X