Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by colingpowder View Post
    i3 2130 3.4ghz กับ i3 3220 3.3 ghz
    แรงต่างกันมากไหมครับ ตัว 3320 คลอกน้อยกว่า แต่แพงกว่า - -
    I3 3220 ใช้ แรม บัส1600 ได้ ถ้าใช้คู่กับบอร์ด ชิพ B75 ครับผม ถือว่าแจ่มดีในราคาย่อมเยา

Originally posted by pram2468 View Post
    สเปกนี้เล่นเกมพวกFracry3 ,Medal แล้วค้างน่ะครับ สาเหตุพอจะมาจากอะไรบ้างครับ
    CPU : CORE i5 3450 3.10GHz (1155)
    Mainboard : GIGABYTE GA-B75M-D3V
    RAM : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex
    GPU : SAPPHIRE HD 7770 OC 1GB D5
    HDD : 500 GB. SATA-III Western (64MB., Blue, Synnex/Com7)
    PSU : RaidMax RX-500AF 500W 5Y.80Plus BRONZE
    DVD RW 24x LG
    ปล.วินโด้เกี่ยวมั้ยครับ
    ลองลง Win7หรือ8 64bit ลงไดรฟเวอร์การ์ดจอ Catalyst รุ่นล่าสุดแล้วลองเล่นอีกรอบดูครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
    ลง Win7 (64Bit) แบบไม่โม ดีที่สุดแล้ว..

ที่ค้างเป็นทุกเกมส์ป่ะ..
    ขอบคุณท่านมากๆครับผม

Comment

• Comment

• อิอิ..กะลังเพลย์ Dota 2อยู่ ช่วงนี้เลยคิดไม่ตกว่าจะถอย VGA ใหม่ดีป่ะ 555

ปีหน้าเกมส์ใหม่ๆมาอีกเยอะ...รอราคาลงอีกนิดดีกว่า...ทนใช้ GT430ไปก่อน อิอิ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
          อิอิ..กะลังเพลย์ Dota 2อยู่ ช่วงนี้เลยคิดไม่ตกว่าจะถอย VGA ใหม่ดีป่ะ 555

ปีหน้าเกมส์ใหม่ๆมาอีกเยอะ...รอราคาลงอีกนิดดีกว่า...ทนใช้ GT430ไปก่อน อิอิ

555 ผมก็เล่นอยู่ ตี้กันไหมครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
            อิอิ..กะลังเพลย์ Dota 2อยู่ ช่วงนี้เลยคิดไม่ตกว่าจะถอย VGA ใหม่ดีป่ะ 555

ปีหน้าจะซื้อตัวไหนหละท่าน
            ของผม 7770 อีกยาวเลยแหละ เพราะ 9600GT พึ่งจะพังไม่นานนี้เอง
            กะจะใช้จนพังเหมือน 9600GT เนี่ยแหละ

Comment

• มีรีวิวกล้องตัวเล็ก ๆ ...แต่ประสิทธิภาพมหาโหดมาให้อ่านกันครับโดยไอดอลของผมพี่แอ่ว RBJ ครับ คลิ๊กเลย !!

ภาพโดยพี่แอ่ว RBJ วราณ สุวรรณโน ครับ

Comment

• โอ้โหวว คิดได้แหวกแนวดีครับเอาแผ่นน้ำแข็งมาทำเป็นที่รอง
                สวยงามเหมือนเดิมครับ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                  โอ้โหวว คิดได้แหวกแนวดีครับเอาแผ่นน้ำแข็งมาทำเป็นที่รอง
                  ผมไม่ได้เป็นถ่ายครับ อิอิ พี่แอ่ว RBJ เป็นคนถ่ายและเขียนรีวิวครับ

Comment

• อ่อ ผมกดเข้าไปดูละครับ
                    ชอบรูปที่เป็นรถสะท้อนแสงมากครับสวยดี แสงที่สะท้อนจากรถเป็นเหมือนจุดศูนย์กลาง ดึงดูด ความสนใจได้

Comment

• งั่มๆ อยากรู้จักครับว่า iphone4 กับ 4s มันแตกต่างกันยังไงหรอครับ

Comment

• Comment

• สอบถามเพิ่มครับ จากร้าน advice เห็นมี cpu รุ่นเดียวกัน แต่คนละราคา สงสัยดังนี้ครับ
                          Core i3 - 3220 + Fan (3.30GHz. - Box-Next ) กับ Core i3 - 3220 (Box, 3.30GHz. - Ingram/Synnex)
                          ราคาตัวหลังแพงกว่าประมาณ 50 บาท แต่ไม่มีพัดลม cpu

ถ้าซื่อประกันของ Ingram/Synnex จะต้องซื่อพัดลม cpu เพิ่มด้วย
                          และประกันคนละ บริษัท. ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ประกันของ Next เป็นไงบ้างครับ ใราพอมีประสบการณ์กับ Next บ้าง แชร์หน่อยครับ
                          Last edited by colingpowder; 3 Dec 2012, 20:52:18.

Comment

• สวัสดีครับ เมนบอร์ดรุ่น P8H61-M LX R2.0 อัพ CPU ของเดิมเป็น Celeron G530 เลือกใช้รุ่นไหนดีครับผม I3 หรือ I5 การใช้งานหลักเป็น โปรแกรมบริหารห้องพัก ออกบิล กับ รายงานทั่วๆไป สั่ง Printer ทำงาน กับ โปรแกรมเน็ตห้องพัก ควบคุม Server กับเข้าเน็ตทั่วๆไปครับ เวลาเปิดโปรแกรมทำงานพร้อมกัน ค่อนข้างทำงานช้าถึงค้าง ครับผม ขอบคุณมากๆครับ คุณ รัน ^^

Comment

• Originally posted by goobook View Post
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by proteenzer View Post

ครับ ทนไปก่อน รอจัดหนัก 8XXX หรือ 7XX อิอิ

Originally posted by goobook View Post
                              555 ผมก็เล่นอยู่ ตี้กันไหมครับ
                              O_o เล่นกันหมดเลย

Originally posted by sperrr View Post
                              ปีหน้าจะซื้อตัวไหนหละท่าน
                              ของผม 7770 อีกยาวเลยแหละ เพราะ 9600GT พึ่งจะพังไม่นานนี้เอง
                              กะจะใช้จนพังเหมือน 9600GT เนี่ยแหละ
                              7770 คงต้องรอสัก3ปี++ ถึงจะเริ่มป่วย ละมั้งเนี่ย

Originally posted by slipknot66 View Post
                              มีรีวิวกล้องตัวเล็ก ๆ ...แต่ประสิทธิภาพมหาโหดมาให้อ่านกันครับโดยไอดอลของผมพี่แอ่ว RBJ ครับ คลิ๊กเลย !!

ภาพโดยพี่แอ่ว RBJ วราณ สุวรรณโน ครับ
                              เป็นภาพที่งดงามอลังการงานสร้างมากๆเลยครับผม ชอบจริงๆ

Originally posted by sperrr View Post
                              โอ้โหวว คิดได้แหวกแนวดีครับเอาแผ่นน้ำแข็งมาทำเป็นที่รอง
                              ใช่ครับ งามสุดๆไปเลย นะครับ ท่านแอ่วนี่ ท่าทางจะเทพน่าดู

Originally posted by Darksis View Post
                              งั่มๆ อยากรู้จักครับว่า iphone4 กับ 4s มันแตกต่างกันยังไงหรอครับ
                              ที่ผมรุ้คือ 4S มี ซิริ นอกนั้นผมไม่รุ้= =''

ขอบคุณครับ

Originally posted by colingpowder View Post
                              สอบถามเพิ่มครับ จากร้าน advice เห็นมี cpu รุ่นเดียวกัน แต่คนละราคา สงสัยดังนี้ครับ
                              Core i3 - 3220 + Fan (3.30GHz. - Box-Next ) กับ Core i3 - 3220 (Box, 3.30GHz. - Ingram/Synnex)
                              ราคาตัวหลังแพงกว่าประมาณ 50 บาท แต่ไม่มีพัดลม cpu

ถ้าซื่อประกันของ Ingram/Synnex จะต้องซื่อพัดลม cpu เพิ่มด้วย
                              และประกันคนละ บริษัท. ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ประกันของ Next เป็นไงบ้างครับ ใราพอมีประสบการณ์กับ Next บ้าง แชร์หน่อยครับ
                              ครับผม ทั้ง2 มีพัดลมครับ
                              แต่ตัว Core i3 - 3220 + Fan (3.30GHz. - Box-Next ) <<< หรือ BoxNext นั้น เป็นตัวที่ กล่องเดิม+ซิงค์เดิมๆ มันบุบเสียครับ เลยย้ายมาใส่กล่อง BoxNext+พัดลมของNext แล้วขายถูกกว่าแถมเป็นประกันร้านเสียส่วนใหญ่ นั่นเองครับผม

ตามข้างบนครับ มีเหมือนกัน ไม่ต้องซื้อครับ

Originally posted by Newman009 View Post
                              สวัสดีครับ เมนบอร์ดรุ่น P8H61-M LX R2.0 อัพ CPU ของเดิมเป็น Celeron G530 เลือกใช้รุ่นไหนดีครับผม I3 หรือ I5 การใช้งานหลักเป็น โปรแกรมบริหารห้องพัก ออกบิล กับ รายงานทั่วๆไป สั่ง Printer ทำงาน กับ โปรแกรมเน็ตห้องพัก ควบคุม Server กับเข้าเน็ตทั่วๆไปครับ เวลาเปิดโปรแกรมทำงานพร้อมกัน ค่อนข้างทำงานช้าถึงค้าง ครับผม ขอบคุณมากๆครับ คุณ รัน ^^
                              ถ้างานบริหารโรงแรมทั่วไป ใช้ i3 ก็พอครับผมท่าน
                              คงไม่จำเป็นต้องข้ามไปถึง I5 ครับ
                              แต่จริงๆ ผมสงสัยว่า ที่มันช้า มันเป็นเพราะ G530 หรือครับ เท่าที่ดูงานไม่น่าเยอะ เพราะ G530 ก็มีถึง2Core
                              ตอนซื้อไปแรกๆมันเป็น หรือเพิ่งเริ่มเป็นครับ สาเหตุอาจจะมาจากอย่างอื่น
                              แต่ถ้าเป็นที่ CPU จริง คงต้องโดดขึ้นไป I5 เลยน่าจะเห็นผลชัดกว่า

ปล.ผมกลัวว่ามันไม่ได้เป็นที่ CPU แต่เป็นที่อย่างอื่นหน่ะครับผม

มีอะไรสงสัยถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                                มีรีวิวกล้องตัวเล็ก ๆ ...แต่ประสิทธิภาพมหาโหดมาให้อ่านกันครับโดยไอดอลของผมพี่แอ่ว RBJ ครับ คลิ๊กเลย !!

ไอดอลเลยค่ะคนนี้ เพราะรีวิวพี่แอ๋วนี้แหละ เลยโดน D7000 กับเลนส์อีก 3 ตัว

Comment

Working...
                                X