Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nattiiez View Post
    ไอดอลเลยค่ะคนนี้ เพราะรีวิวพี่แอ๋วนี้แหละ เลยโดน D7000 กับเลนส์อีก 3 ตัว
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับคุณ nattiiez โปรเจคเป็นยังไงมั่งครับเนี่ย ทำอะไรครับผม
    ท่าทางจะเหนื่อยแย่เลย ตอนทำจะร้องไห้ TT_TT"

Comment

• ดันยามเช้า

Comment

• รบกวนนิดนึงครับ ช่วยจัดสเปคเน้นใช้ autocad หน่อยครับ ราคาไม่เกี่ยงมาก พอประมาณๆ

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
          รบกวนนิดนึงครับ ช่วยจัดสเปคเน้นใช้ autocad หน่อยครับ ราคาไม่เกี่ยงมาก พอประมาณๆ
          ใช้งาน Autocad ผมใช้แค่ AthlonX2 5200+ ก็ลื่นๆสบายๆ ไม่หน่วงมากแล้วนะครับ
          แต่ถ้าจะเอาแบบใช้งาน ใหญ่หน่อยๆจริงๆ ก็มอง I3 I5 หรือ A10 ได้เลยครับ ตามนี้เลย
          CORE i5 3570 = 6600
          AsRock B75M-DGS =1850
          WDBLUE1TB = 2400
          KingstonHyperx4gb*2 1600MHz = 1400
          Raidmax500w RX 80+Bronze = 1500
          Caseตามชอบ = 1000
          DVD22X LG = 600
          รวม 15350 บาท
          ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
          ดันยามเช้า
          ขอบคุณยามบ่ายครับคุณบ่าว ธุรกิจที่ทำเป็นยังไงมั่งครับเนี่ย

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ใช้งาน Autocad ผมใช้แค่ AthlonX2 5200+ ก็ลื่นๆสบายๆ ไม่หน่วงมากแล้วนะครับ
            แต่ถ้าจะเอาแบบใช้งาน ใหญ่หน่อยๆจริงๆ ก็มอง I3 I5 หรือ A10 ได้เลยครับ ตามนี้เลย
            CORE i5 3570 = 6600
            AsRock B75M-DGS =1850
            KingstonHyperx4gb*2 1600MHz = 1400
            Raidmax500w RX 80+Bronze = 1500
            รวม 15350 บาท
            ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
            ไม่จำเป็นถึงกับต้องใช้พวก Quadro ใช่รึเปล่าครับ?

ช่วยจัดมาอีกสักสเปค ราคาประมาณ 20000 ครับผม

ขอบคุณครับบ
            Last edited by chowwoyzz; 4 Dec 2012, 15:00:09.

Comment

• พวก CAD 2D อาจจะไม่ต้องถึง Quadro ก้อได้ครับ..การ์ดเล่นเกมส์พวก GT640 น่าจะไหวอยู่ล่ะ

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                ไม่จำเป็นถึงกับต้องใช้พวก Quadro ใช่รึเปล่าครับ?

ช่วยจัดมาอีกสักสเปค ราคาประมาณ 20000 ครับผม

ขอบคุณครับบ
                งาน Autocad นั้น ไม่ต้องคิดมากครับผม สามารถใช้เสป็ค I3 ทำงานได้สบายๆเลย
                แต่ถ้าเอางบเต็ม 20000 ใช้ I7 ก็ย่อมดีกว่าครับ
                ตัว Autocad เอง ถ้ามี Quadro ก็ดีครับ
                แต่ถ้างานไม่ใหญ่ก็ไม่เห็นความต่างอะไรครับ (ใหญ่ที่ว่านี่คือ ทั้งโรงเรียนอะไรแบบนั้นนะครับ ถ้าแค่ ห้อง1ห้อง หรือบ้าน1หลังนี่ น่าจะไม่จำเป็นเพราะเคยใช้แค่ Core2Duo+Onboard ทำก็ไม่กระตุกอะไรครับ)
                จัดได้ตามนี้เลยครับ
                I7-3770 = 9700
                AsRock Z77 Pro3 = 2950
                รวม 19550 บาท
                ตามนี้เลยครับ
                ไว้มีงบเพิ่มค่อยซืือการ์ดจอครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับคุณ nattiiez โปรเจคเป็นยังไงมั่งครับเนี่ย ทำอะไรครับผม
                  ท่าทางจะเหนื่อยแย่เลย ตอนทำจะร้องไห้ TT_TT"
                  ส่งโปรเจ็ค และ พรีเซ็นท์งานเสร็จแล้วค่ะ ผ่านไปได้ด้วยดี(เกรด A ทีเถอะ อิอิ)
                  ตอนนี้กำลังสนุกกับวินโดวน์ 8 ค่ะ งงๆ ขำๆ กันไป ^ ^
                  เป็นอะไรที่เร็วโ(ค)ตรๆ ยิ่งใช้ SSD ด้วยเร็วสุดๆไปเลย (แต่ข้อเสียก็เยอะอยู่น่ะค่ะ 555+)

Comment

• ขอความช่วยเหลือหน่อยน่ะค่ะ พอดีพอลงวินโดวน์ 8 แล้ว มันลง Cybergames ไม่ได้อ่ะค่ะ เลยเล่น DotA ไม่ได้ ทำไงดีค่ะ เห็นคนอื่นบอกว่าลงได้ ไม่รู้เค้าลงกันยังไง ช่วยหน่อยน่ะค่ะ

Comment

• โอเคเล่นได้แล้วค่ะ งงๆ อยู่นาน วินโดวน์ 8 นี่กวนเหมือนกันน่ะค่ะ อิอิ

Comment

• Originally posted by nattiiez View Post
                        ส่งโปรเจ็ค และ พรีเซ็นท์งานเสร็จแล้วค่ะ ผ่านไปได้ด้วยดี(เกรด A ทีเถอะ อิอิ)
                        ตอนนี้กำลังสนุกกับวินโดวน์ 8 ค่ะ งงๆ ขำๆ กันไป ^ ^
                        เป็นอะไรที่เร็วโ(ค)ตรๆ ยิ่งใช้ SSD ด้วยเร็วสุดๆไปเลย (แต่ข้อเสียก็เยอะอยู่น่ะค่ะ 555+)
                        ยินดีด้วยนะครับ สำหรับโปรเจคที่ผ่านไปได้ด้วยเอ
                        ผมว่าวินโดว8ค่อนข้างเวิร์คเลยครับผม ใช้งานได้สนุกดี อิอิ

Originally posted by nattiiez View Post
                        โอเคเล่นได้แล้วค่ะ งงๆ อยู่นาน วินโดวน์ 8 นี่กวนเหมือนกันน่ะค่ะ อิอิ
                        ขออภัยนะครับที่ตอบช้า ^^ ได้เสียแล้ว อิอิ ขอให้สนุกกับดอทเอครับผม

Comment

• สวัสดีครับคุณรัน แวะทักทาย + เก็บข้อมูลครับ
                          ปล1.. ชุด i7 ในงบไม่เกิน20Kที่จัดไว้ด้านบนจี๊ดมากเลยครับ อยากเป็นเจ้าของสักชุด
                          ปล2.. เล่าสู่กันฟังเรื่อง NB ที่ผมเอา spec มาถามรอบแรกลง win 7 32 bit ลองเทส system rating ได้คะแนน 1 กว่าๆเองครับ งงเลย ผมลองดูใน Devicemanager พกว่ามีอุปกรณ์หลายตัวที่หาไดรเวอร์ไม่ครบครับ โดยเฉพาะการ์ดแสดงผล HD ออนบอร์ด เลยลองเอาแผ่นที่แถมมามาเปิดหาไดรเวอการ์ดจอ ปรากฏว่า เค้าเขียนว่า รองรับ win7 64 เท่านั้น-*-

เลยลองไปโหลด win 7 64 bit ของท่าน MiKi มาลงก็เจอไดรเวอร์ที่ วินโดวตัวแรกไมเห็นครบนะครับลองเทส system rating รอบที่ 2 ได้คะแนน 6.5 0.0 งงโลด ว่า OS มีผลต่อการรีดความสามารถของฮาร์ดแวร์ขนาดนั้นเชียว พอดีเวลางานหมดครับเลยต้องกลับบ้านก่อน จึงยังไม่ได้เทสอีกรอบด้วยการลงไดรเวอร์การ์ดจอHDออนบอร์ดในแผ่นที่แถมมาด้วย แอบลุ้นให้ได้ถึง 7.5 ^^
                          เล่าสู่กันฟังเท่านี้ก่อนครับ เทสอีกรอบแล้วจะมาเล่าใหม่ อิอิ

Comment

• Comment

• มีชนะ สวัสดีครับ ทุกคนรอบ กระทู้เลย 55+

รบกวนจัดสเปค

งบ 30k

เขียนแบบ กราฟิค หน่อยครับ

ไม่รวมจอนะครับ

พอจะเอาไปเสนอ อ. อ่ะครับ พอดีเห็นว่าคอมที่สั่งมา ผมว่ามันไม่ใช่ ^^

Comment

งาน Autocad นั้น ไม่ต้องคิดมากครับผม สามารถใช้เสป็ค I3 ทำงานได้สบายๆเลย
                                แต่ถ้าเอางบเต็ม 20000 ใช้ I7 ก็ย่อมดีกว่าครับ
                                ตัว Autocad เอง ถ้ามี Quadro ก็ดีครับ
                                แต่ถ้างานไม่ใหญ่ก็ไม่เห็นความต่างอะไรครับ (ใหญ่ที่ว่านี่คือ ทั้งโรงเรียนอะไรแบบนั้นนะครับ ถ้าแค่ ห้อง1ห้อง หรือบ้าน1หลังนี่ น่าจะไม่จำเป็นเพราะเคยใช้แค่ Core2Duo+Onboard ทำก็ไม่กระตุกอะไรครับ)
                                จัดได้ตามนี้เลยครับ
                                I7-3770 = 9700
                                AsRock Z77 Pro3 = 2950
                                รวม 19550 บาท
                                ตามนี้เลยครับ
                                ไว้มีงบเพิ่มค่อยซืือการ์ดจอครับผม
                                ถ้ามีงบเพิ่มค่อยซื้อการ์ดจอ การ์ดจอที่แนะนำให้ซื้อเพิ่มคือตัวไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                                X