Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ HDD ของ WD ตัว Red ว่ามันแรงกว่า black ไหมครับ
    ตัวต่อไปจะได้สอยมาแทน เห็นราคาแพงกว่าหน่อยหนึ่ง

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ~Megane~ View Post
      รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ HDD ของ WD ตัว Red ว่ามันแรงกว่า black ไหมครับ
      ตัวต่อไปจะได้สอยมาแทน เห็นราคาแพงกว่าหน่อยหนึ่ง

ขอบคุณครับ
      ตัว RED ถือว่า ทำงานแบบ Multi ได้ดีกว่า Black ครับ แต่ตัว Black ออกจะทนกว่าและไวกว่าครับผม
      ตัว RED เหมาะเอาไว้สำหรับ เข้าถึงข้อมูลจากที่อื่น เข้ามาที่ตัวมัน ได้ดีกว่าครับผม

Comment

• ขอบคุณครับ
        WD นี่ขาดอีกสีเดียว ทำขบวนการ HDD 5 สีได้เลยน่ะ 555+

Comment

• Originally posted by ~Megane~ View Post
          ขอบคุณครับ
          WD นี่ขาดอีกสีเดียว ทำขบวนการ HDD 5 สีได้เลยน่ะ 555+
          ยินดีครับผม
          นั่นสินะครับ ถ้าเพิ่มมาอีกสีนี่ จัดขบวนการ5 สีได้เลย
          ชื่อขบวนการ"ระบบค่าตัวเลขตะวันตก" สินะครับ

Comment

• ขอบคุณครับผมทุกคน จริงๆ สเปคล่างนั้นมี FIREPRO V3900 ตัวเดียวนะครับ ผมกดพลาด

Originally posted by title01 View Post
            นี้เวิคกว่านะ

i7-3770+Quadro 600+SSD+Ram 16GB+HDD 2TB

Core i7 - 3770 (Box, 3.40GHz. - Ingram/Synnex) :: 9550
            GIGABYTE GA-H77M-D3H :: 2530
            DDR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex' :: 1270
            DDR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X "Ingram/Synnex" :: 1270
            NVIDIA Quadro 600 1GB DDR3 :: 7800
            2.0 TB SEAGATE SATA-III (B/F 64MB) :: 3490
            128 GB. SATA-III SSD OCZ Vertex4 (VTX4-25SATA3/128G) :: 4190
            RaidMax RX-700AF 700W 5Y.80Plus BRONZE :: 2010
            LG 24x Sata :: 790
            Elite 431 Plus USB 3.0 Docking :: 1490
            Cooler Master Hyper TX3 EVO :: 690

35080.-
            แบบนี้เลยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

edit: ผมจะหาซื้อเจ้า quadro ได้จากที่ไหนบ้างครับผม เห็นที่ banana it มีให้ by order ซึ่งนานมากๆ กว่าจะได้
            Last edited by chowwoyzz; 12 Dec 2012, 14:19:57.

Comment

• ดันๆ

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                ขอบคุณครับผมทุกคน จริงๆ สเปคล่างนั้นมี FIREPRO V3900 ตัวเดียวนะครับ ผมกดพลาด

แบบนี้เลยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

edit: ผมจะหาซื้อเจ้า quadro ได้จากที่ไหนบ้างครับผม เห็นที่ banana it มีให้ by order ซึ่งนานมากๆ กว่าจะได้
                Com&more หรือถ้าอยู่ ตจว. โทรสั่งได้ ร้านเค้าส่งบริษัท เอกชน ไม่มีโยน สินค้าลูกค้าครับ

Comment

• กระทู้นี้กระทู้เดียวตอบปัญหา และจัดสเป็คขอบคุณทุกท่านครับ
                  ถ้าจัดแล้วจะมาโพสรูปให้ดูครับ เดี่ยวจะมาถามเรื่องประกอบต่ออีำก

Comment

• Originally posted by ZhuX7 View Post
                    กระทู้นี้กระทู้เดียวตอบปัญหา และจัดสเป็คขอบคุณทุกท่านครับ
                    ถ้าจัดแล้วจะมาโพสรูปให้ดูครับ เดี่ยวจะมาถามเรื่องประกอบต่ออีำก
                    จริงๆทุกๆคนก็ยินดีช่วยครับ
                    ผมขอเป็นส่วนหนึ่งที่ได้ช่วยทุกๆท่านดีกว่า

มีอะไรสงสัยยินดีช่วยตอบเต็มที่ครับผม

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                      ขอบคุณครับผมทุกคน จริงๆ สเปคล่างนั้นมี FIREPRO V3900 ตัวเดียวนะครับ ผมกดพลาด

Quadro ซื้อได้จาก JEDI หรือ สั่งจากร้านคุณ Wikorn ก็ได้ครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                      ดันๆ
                      ขอบคุณครับผม

Originally posted by title01 View Post
                      Com&more หรือถ้าอยู่ ตจว. โทรสั่งได้ ร้านเค้าส่งบริษัท เอกชน ไม่มีโยน สินค้าลูกค้าครับ
                      ร้านนี้ก็ได้เหมือนกันครับผม เจ๋งมากมาย

Comment

• Comment

• แวะมาดันๆๆๆๆบ้านเกิด 55+

Comment

• Originally posted by goobook View Post
                            ขอบคุณครับผม
                            Originally posted by Akira_Sora View Post
                            แวะมาดันๆๆๆๆบ้านเกิด 55+
                            ^^ ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

• รบกวนสอบถามคุณรัน + ท่านอื่นๆนิดครับ
                              พอดีเคสที่คุณแม่ใช้เล่นเฟสบุคมันอืดๆเลยไปซื้อแรมมาใส่เพิ่ม เป็นตัว hyper x 4*2 bus1600
                              แต่ผมแยกมาใส่แค่แถวเดียวคือ 4 g ยากให้บัสมันวิ่ง 1600 บ้างต้องทำไงบ้างครับ - - อ้างอิงจากรูปนี้ ของท่านwheelburn

อันนี้ รายละเอียดเครื่องคุณแม่ที่ซื้อแรมมาเพิ่มครับ(มีแต่เคส กล่องบอร์ด อื่นๆไม่อยู่เลย เลยไม่รู้จะดูยังไงว่าบอร์ดตัวนี้รองรับแรมบัสเท่าไหร่
                              ใส่ไปแล้วลง win7 64 ใหม่ไป 1 รอบ+โหลด cpu z มาดู บัสแรมวิ่งที่400 -*- ตามภาพ

ข้อสังเกต 1 ผมลองเข้าไบออสปรับค่า xmp แล้วปรับได้ทุกค่ายกเว้นแรงดันไฟ มันให้ใส่ 1.65 แต่บอร์ดผมใส่ได้แค่ 1.60 ลองใส่มากกว่านั้นบุ๊ตไม่ขึ้นครับ
                              ข้อสังเกต 2 ทำไมบัสมันวิ่งแค่ 400 เองอ่ะครับ / ตรงนี้ถ้าถูกต้องต้องเป็นบัส800(*2=1600 เหมือนรูปตัวอย่างด้านบนใช่หรือไม่ครับ?)

ต้องทำไงถึงจะได้บัส 1600 ตามสเปคแรม คุณรัน + ผู้รู้ท่านอื่นๆช่วยไงปัญหาหน่อยครับ
                              ขอบคุณล่วงหน้าครับผม >.<

ปล. ภาพขวาล่างคือรีเซตไบออสเป็นดีฟอลเลยครับ แล้วแคปรูปมาโพส
                              Last edited by colingpowder; 13 Dec 2012, 02:39:38.

Comment

• อัพครับ รอผู้รู้ >.<

Comment

Working...
                                X