Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• ดันๆยามว่าง

Comment

• ช่วยกันดัน

Comment

• ^
          ^
          ^
          Up

Comment

• วันนี้เป็นวันทำงานวันสุดท้ายของปีแล้ว

Comment

• Comment

• จัดมาแล้วครับ Advice ชั่นสามพันทิพย์ประตูน้ำ เดินขากลับนครสวรรค์รถติดมาก
                1.ประกอบฟรี
                2.ไม่ชาร์ตเพิ่มบัตรเคดิต
                3.ลดราคาให้ 40 บาท
                4. ยังหาเมาส์และคีย์บอร์ดถูกใจไม่ได้
                5. UPS อะไรบ้างที่สามารถใช้กับชิ้นส่วนด้านล่างทั้งหมด

________________________________________________________________
                CPU : Core i5 - 3470 (Box, 3.20GHz. - Ingram/Synnex) ::Advice:: 5,870
                MB : GIGABYTE GA-H77M-D3H ::Advice:: 2,440
                RAM : Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C9,kit2) "Ingram/Synnex" ::Advice:: 1,450
                VGA : 2GB (V) PCIe GTX660 'GigaByte' Over Clock ::Advice:: 7,950 บาท
                HDD : 500 GB. SATA-III Western (16MB, Blue, Synnex/Com7) ::Advice:: 1,860
                DVD : (DVD RW SATA 24X LG รุ่น GH24NS (Box) ::Advice:: 590
                Case : (NP) Tsunami Minus Zero (Black-Green) ::Advice:: 900
                PSU : PS (FULL) 700W. RAIDMAX RX (Box/Cable) ::Advice:: 2010
                Moniter : LED 20'' AOC E2051SDN (DVI, Slim, B) ::AOC:: 2,890
                รวม//5,870+2,440+1,450+7,950+1,860+5,60+900+2,010=23,040 บาท
                ลดราคา 40 = 23,000

เรื่องจริงจะซื้อ แต่สินค้าหมด
                MB : ASRock B75M-DGS ::Advice:: 1,770
                VGA : 2GB (V) PCIe GTX660 "Innovision" HDMI
                PSU : RaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE ::Com&More:: 1700
                รายชื่อสินค้าที่หมดครับ และร้าน หมายเหตุ ณ วันที่ 29 ธันวาคม 2555

เดี่ยวจะมารีวิวสเป็คครับว่าเล่นเกมส์อะไรได้บ้าง และขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ(เดี่ยวจะมาพิมชื่อทุกคนที่แนะนำ)

รูปครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++
                http://www.overclockzone.com/forums/...ูน้ำ

Comment

• Originally posted by ZhuX7 View Post
                  พรุ่งนี้จะจัดแล้วครับ แต่โทรไปถามร้าน แล้วบางสินค้าไม่มี

อุปกรณ์ ยี่ห้อ ร้าน ราคา
                  CPU : Core i5 - 3470 (Box, 3.20GHz. - Ingram/Synnex) ::Advice:: 5,870
                  MB : ASRock B75M-DGS ::Advice:: 1,770
                  RAM : Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C9,kit2) "Ingram/Synnex" ::Advice:: 1,450
                  VGA : 2GB (V) PCIe GTX660 "Innovision" HDMI ::Advice:: 7,300 บาท
                  HDD : 500 GB. SATA-III Western (16MB, Blue, Synnex/Com7) ::Advice:: 1,860
                  DVD : (DVD RW SATA 24X LG รุ่น GH24NS (Box) ::Advice:: 590
                  Case : (NP) Tsunami Minus Zero (Black-Green) ::Advice:: 900
                  PSU : RaidMax RX-600AF 600W 5Y.80Plus BRONZE ::Com&More:: 1700
                  Moniter : LED 20'' AOC E2051SDN (DVI, Slim, B) ::Advice:: 2,890
                  UPS : 500 w .1000VA SYSTEM ::Advice:: 1,780
                  รวมราคา 26,110 บาท
                  5870+1770+1450+7300+1860+590+900+1700+2890+1780= 26,110 บาท

///เน้นเล่นเกมส์ครับ///

ผมได้โทรไปถามร้าน Advice ประตูน้ำแล้ว วันพรุ่งนี้ชั้น 3 เปิด / ชั้น 4 ปิด
                  ร้านบอกว่าประกอบฟรี แต่ร้านไม่มี Case กับ PSU ที่ผมต้องการ
                  เรื่องจริง PSU จะซื้อที่ Com&More แต่กลัวพรุ่งนี้ร้าน Com&More ปิด ปีใหม่

1. ถามว่า สเป็คด้านบน PSU สามารถลด มาเป็น 500w ได้หรือไม่ //// อันนี้ครับ PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX (Box/Cable)/////

2. Case ต้องเปลี่ยนเป็นเคสอะไรดีครับ ขอให้อุปกรณ์ทุกอย่างตามสเป็คต่อกันได้ (ขอเคสระบายความร้อน ราคาไม่สูงจะเป็น USB 2.0 หรือ 3.0 ก็ได้)

3. Ram สองแท่งแพงขึ้นตั้งสองร้อย จะเปลี่ยนเป็น DDR3(1600) 8GB. Blackberry ดีไหม

4. ช่วยแนะนำเมาส์คีย์บอร์ด และลำโพงราคาถูกถึงปานกลาง สำหรับเล่นเกมส์ด้วยครับ

5. จะให้ร้านประกอบให้ หรือจะประกอบเองดีครับ / (ไม่เคยประกอบคอม เคยดูจากคลิป youtube แต่กลัวประกอบผิด)
                  ขออภัยจริงๆนะครับ ที่ผมไม่ได้ช่วยตอบให้ท่านเลยครับผม แต่ท่านจัดมาแล้ว แรงเลยครับผม

Originally posted by hitzrer View Post
                  สวดยวด +1
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by PIDKAJOO View Post

ตอบ
                  1.ไม่ควรลดครับ 600w ดีแล้วครับ
                  2.เคสอะไรก็ได้ตามที่คุณชอบ แต่ให้หนาและใหญ่มีน้ำหนักนิดนึง
                  3.คิงตั้น 4x2 ดีแล้วครับ

อยากประหยัดอีกนิดก็ตัวนี้สอยมา2แถว 4 GB PC DDR-III / 1600 GEIL ENHANCE CORSA CL9 690 บาท

4. K/B+MOUSE LOGITECH Media Desktop MK200 USB(BLACK)......... 470 ประกัน3ปี
                  Speaker : MICROLAB (M820) 40 Watt RMS 2.1 Channal ..........990

5. ถ้ากลัวก็จะทำไม่เป็น แนะนำให้หาคอมพ์รุ่นเก่าๆมาฝึกหัด ถอดประกอบ ดู
                  มือใหม่ อย่าประกอบเองเลยครับ ให้ร้านเค้าทำให้ดีกว่า พยายามซื้อร้านเดียวจะได้ไม่เดินหาซื้อเหนื่อยเหนื่อย

ที่บอกไปนี่หาซื้อได้ที่ร้าน jib นะ
                  ขอบพระคุณท่านPIDKAJOO มากๆครับผม ที่ช่วยตอบให้

Originally posted by proteenzer View Post
                  ขอบพระคุณครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                  ดันๆยามว่าง
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                  ช่วยกันดัน

Originally posted by Believe^_^ View Post
                  ^
                  ^
                  ^
                  Up
                  ขอบคุณมากครับผม

Originally posted by chowwoyzz View Post
                  วันนี้เป็นวันทำงานวันสุดท้ายของปีแล้ว
                  วันนี้เป็นวันเศร้าสุดๆของผมครับ TT_TT"

Originally posted by goobook View Post

Originally posted by ZhuX7 View Post
                  จัดมาแล้วครับ Advice ชั่นสามพันทิพย์ประตูน้ำ เดินขากลับนครสวรรค์รถติดมาก
                  1.ประกอบฟรี
                  2.ไม่ชาร์ตเพิ่มบัตรเคดิต
                  3.ลดราคาให้ 40 บาท
                  4. ยังหาเมาส์และคีย์บอร์ดถูกใจไม่ได้
                  5. UPS อะไรบ้างที่สามารถใช้กับชิ้นส่วนด้านล่างทั้งหมด

________________________________________________________________
                  MB : GIGABYTE GA-H77M-D3H ::Advice:: 2,440
                  VGA : 2GB (V) PCIe GTX660 'GigaByte' Over Clock ::Advice:: 7,950 บาท
                  PSU : PS (FULL) 700W. RAIDMAX RX (Box/Cable) ::Advice:: 2010
                  Moniter : LED 20'' AOC E2051SDN (DVI, Slim, B) ::AOC:: 2,890
                  รวม//5,870+2,440+1,450+7,950+1,860+5,60+900+2,010=23,040 บาท
                  ลดราคา 40 = 23,000

เรื่องจริงจะซื้อ แต่สินค้าหมด
                  VGA : 2GB (V) PCIe GTX660 "Innovision" HDMI
                  รายชื่อสินค้าที่หมดครับ และร้าน หมายเหตุ ณ วันที่ 29 ธันวาคม 2555

เดี่ยวจะมารีวิวสเป็คครับว่าเล่นเกมส์อะไรได้บ้าง และขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ(เดี่ยวจะมาพิมชื่อทุกคนที่แนะนำ)

รูปครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++
                  http://www.overclockzone.com/forums/...ูน้ำ
                  ยินดีด้วยนะครับผม ยังไงก็ขออภัยท่านมากๆนะครับ ที่ไม่ได้ตอบให้ท่านเลย
                  ================================
                  ================================

ถึงทุกๆท่าน ผมอาจจะไม่ได้เข้ามาตอบสักพัก อย่างไร ขออภัยทุกๆท่านอย่างสูงนะครับผม
                  เนื่องจาก Notebook Samsung ของผม เกิดอาการ HDD เสีย ทำให้ ไฟล์ภายในHDD เสียหายมาก
                  (เคยเอาไปส่งเคลมแล้วแต่ทางซัมซุงไม่ยอมรับบอกว่า"ไม่มีหลักฐาน"???)
                  งานวิจัย ป.โทของผม หายหมด ทำให้ต้องเร่งทำด่วน แถมต้องนำเอา Notebook นี้ไปเคลมHDDด้วย
                  ยังไงรบกวน ฝากทุกๆท่าน ช่วยดูแลให้หน่อยนะครับผม จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม
                  Runshana

Comment

• ไม่ได้เข้ามานานเหมือนกัน...เพราะงานเยอะมาก...ไม่มีรูปใหม่ ๆ มาฝากนะครับ...เพียงแต่มีสิ่งดี ๆ ที่อยากจะเอามาบอกต่อ...

เป็นข้อความที่ผมโพสไว้ในเฟสบุ๊คนะครับ....การที่เห็นภาพของเราถูกพิมพ์ออกมาแล้วนั้น....มันมีความสุขมาก ๆ เลยนะครับ....มันรู้สึกมีคุณค่า...ดีกว่าที่รูปของเราจะนอนกองเป็นไฟล์อยู่ในฮาร์ดดิสอย่างเดียว......
                    อยากให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ชอบถ่ายภาพทุก ๆ คน...เอาไฟล์ที่มีอยู่ไปอัดที่ร้านหรือจะพิมพ์ออกมาเองก็ได้ครับ....เอามาเก็บเป็นอัลบั้มไว้....เผื่อว่าวันใดวันหนึ่งฮาร์ดดิสเรามันเจ๊งขึ้นมา....
                    อย่างน้อยเราก็ยังคงมีรูปอยู่นะครับ....ผมเองกำลังทยอยเอารูปที่มีไปอัดเก็บไว้...รูปไหนที่ชอบมาก ๆ จะอัดใส่กรอบไว้เลย อิอิ...ขอให้มีความสุขกับการถ่ายรูปและการดูรูปภาพที่เราถ่ายมานะครับ...^_^

Comment

• และนี้เป็นภาพเก่า ๆ นะครับเป็นชุดภาพขาว-ดำ...ตอนที่ผมไปเที่ยวกัมพูชามา....คัดมาให้ชมกันนะครับเฉพาะรูปที่ผมชอบ....สวัสดีปีใหม่นะครับ....

Comment

• มาดันวันวางครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ขออภัยจริงๆนะครับ ที่ผมไม่ได้ช่วยตอบให้ท่านเลยครับผม แต่ท่านจัดมาแล้ว แรงเลยครับผม
                          ช่วยแล้วครับ ทั้งกระทู้และหลังไมค์
                          ขอถามเพิ่มเติมครับ สเป็คด้านบนทั้งหมด ต้องใช้ UPS 500 Watt แต่สเป็คปัจจุบันเปลี่ยนไปมากต้องใช้ UPS กี Watt ครับ

ท่าน runshana
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47334481
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47357721
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47380842

ท่าน title01
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47346363
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47348427

ท่าน PIDKAJOO
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47812532

Comment

• Comment

• Comment

• สู้ๆนะครับคุณชนะ

Comment

Working...
                                X