Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสอบถามเรื่อง AMD หน่อยครับ...

ถ้าต้องจะเปลี่ยนเครื่องใหม่สำหรับร้านเกมส์ AMD ตัวที่มี GPU มันเวิร์คไหมครับ?
    แล้ว FM1 กับ FM2 มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
      ผมสอบถามเรื่อง AMD หน่อยครับ...

ถ้าต้องจะเปลี่ยนเครื่องใหม่สำหรับร้านเกมส์ AMD ตัวที่มี GPU มันเวิร์คไหมครับ?
      แล้ว FM1 กับ FM2 มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ
      เหมาะสำหรับเกมส์ออนไลน์และออฟไลน์ปรับกลางๆครับ

Comment

• สุขสันต์วันปีใหม่นะครับทุกท่านและก็พี่รันจังด้วย ขอบคุณทุกๆสิ่งที่พี่สอนและแนะนำผมมา พร้อมทั้งทุกๆคนด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขสนุกสมหวังทุกสิ่งทุกประการ ปีใหม่แล้วสิ่งใดดี ขอให้ดียิ่งขึ้น สิ่งใดร้ายก็ขอให้หมดผ่านพ้นไป เริ่มต้นกันใหม่นะครับ ปล.วันนี้วันเกิดผม สิ้นปีพอดี 555+

Comment

• Core i5 - 3470 (Box Ingram/Synnex) 5900
          GIGABYTE GA-H77M-D3H 2440
          2GB (V) PCIe GTX650 "GigaByte" Over Clock 4720
          Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C10) x2" 2800
          SSD : 128 GB. SSD OCZ Vector 5150
          1 TB. SATA-III Western 64MB Synnex/Com7 2270
          Tsunami Minus Zero (Black-Green) 900
          PS (FULL) 650W. DTECH 1190

25370

สเปคนี้โอไหมครับ ต้องเปิดหลายโปรแรกมพร้อมกันอ่ะครับพวก ps ai fl

Comment

• Originally posted by eak04 View Post
            Core i5 - 3470 (Box Ingram/Synnex) 5900
            2GB (V) PCIe GTX650 "GigaByte" Over Clock 4720
            Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C10) x2" 2800
            SSD : 128 GB. SSD OCZ Vector 5150
            1 TB. SATA-III Western 64MB Synnex/Com7 2270
            Tsunami Minus Zero (Black-Green) 900

25370

สเปคนี้โอไหมครับ ต้องเปิดหลายโปรแรกมพร้อมกันอ่ะครับพวก ps ai fl
            Core i5 - 3470 = 5900
            Biostar H77-MU3 = 2100
            GigaByte GTX650 OC = 4700
            Kingston Hyper-X 16GB/1600 (8Gbx2) = 2800
            SSD 128 Gb. SSD OCZ Vector = 5200
            WD Blue 500GB Sata3 = 1900
            Tsunami Minus Zero (Black-Green) = 900
            Raidmax RX-600AF 600w = 1700

Total 25200 Bath

ผมลดMBแล้วไปลงPSUแทน เพราะไม่รู้ประวัติของDTECHว่าเป็นไงของหลายหมื่นกลัวมันระเบิดเสียหมด

Comment

• กระทู้นี้ยืนยงจริงๆครับ เมื่อ4ปีก่อนผมก็มาอ่านๆกระทู้นี้แหละครับ เห็นว่ามันสุดยอดจริงๆ...ก็เลยได้ไอเดียการจัดสเปคคอมครังแรกในชีวิต(คิดสเคค+หาข้อมูลนานมาก เหอะๆ) นี่ผมยังใช้ core2duo อยู่เลยเนี่ย
              คิดว่าถึงเวลาต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่แบบยกชุดซะแล้ว เพราะเทคโนโลยีมันไปไกลแล้ว เครื่องผมตกยุคซะแล้ว (แต่จริงๆก็เล่นเกมหนักๆได้บ้างนะ พวก BF3,Farcry3,Crysis ทุกภาค พอดีผมเน้นการ์ดจอแรง เลยช่วย cpu ได้บ้าง)
              ปีหน้า 56 กะจะมองหาสเปคใหม่ๆซะหน่อย ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ เน้นเล่นเกมส์ offline หนักๆ นี่กะไว้เล่นกับ crysis3 ซะหน่อย
              ปล. ปีใหม่แล้ว ขอให้ทุกท่านๆมีความสุขมากๆนะครับ ใครวัยเรียนก็อย่าเล่นเกมส์มากนะ เรียนด้วย ขอให้ได้เกรดดีๆ ส่วนใครวัยทำงานก็ขอให้มีความก้าวหน้าในหน้าที่การงานเงินเดือนเยอะๆนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ ^-^

Comment

• จะไปจัดคอมใหม่ สเป็คนี้ ok หรือเปล่าครับ งบ 16,000

case AEROCOOL XPREDATOR X1 WHITE USB3.0 1,590 บาท com&more

mb ASUS M5A78L-M LX 1,550 บาท jib

cpu AMD FX-6100 3.3GHz 3,860 บาท jib

psu RaidMax RX-600AF 600W 1,700 บาท com&more

hd WD Caviar Blue 500GB 16MB 1,950 บาท com&more

ram 4GB PC DDR-III/1333 GEIL 640 บาท jib

SAPPHIRE HD 7770 OC 1GB GDDR5 3,850 บาท com&more

DVD LG DVD-RW GH-24NS 570 บาท jib

15,610 บาท
                Last edited by graph61; 31 Dec 2012, 18:00:09.

Comment

• นับถอยหลัง...อิอิ

2013 ใกล้ละ

Comment

• มาช่วยดันส่งท้ายปีครับ

Comment

• happy new year ล่วงหน้าคร้าบทุกคน

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        ไม่ได้เข้ามานานเหมือนกัน...เพราะงานเยอะมาก...ไม่มีรูปใหม่ ๆ มาฝากนะครับ...เพียงแต่มีสิ่งดี ๆ ที่อยากจะเอามาบอกต่อ...

เป็นข้อความที่ผมโพสไว้ในเฟสบุ๊คนะครับ....การที่เห็นภาพของเราถูกพิมพ์ออกมาแล้วนั้น....มันมีความสุขมาก ๆ เลยนะครับ....มันรู้สึกมีคุณค่า...ดีกว่าที่รูปของเราจะนอนกองเป็นไฟล์อยู่ในฮาร์ดดิสอย่างเดียว......
                        อยากให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ชอบถ่ายภาพทุก ๆ คน...เอาไฟล์ที่มีอยู่ไปอัดที่ร้านหรือจะพิมพ์ออกมาเองก็ได้ครับ....เอามาเก็บเป็นอัลบั้มไว้....เผื่อว่าวันใดวันหนึ่งฮาร์ดดิสเรามันเจ๊งขึ้นมา....
                        อย่างน้อยเราก็ยังคงมีรูปอยู่นะครับ....ผมเองกำลังทยอยเอารูปที่มีไปอัดเก็บไว้...รูปไหนที่ชอบมาก ๆ จะอัดใส่กรอบไว้เลย อิอิ...ขอให้มีความสุขกับการถ่ายรูปและการดูรูปภาพที่เราถ่ายมานะครับ...^_^
                        สวัสดีครับผมท่านมาร์ค
                        ภาพของท่าน ช่างสวยงามจริงๆครับ การมานั่งดูความงดงาม ของภาพที่ท่านถ่าย ถือว่าเป็นสิ่งหนึ่งที่มีคุณค่ามากๆ กับช่วงเวลานึงเลยทีเดียวครับผม ขอบคุณมากๆครับ

Originally posted by ZhuX7 View Post
                        ช่วยแล้วครับ ทั้งกระทู้และหลังไมค์
                        ขอถามเพิ่มเติมครับ สเป็คด้านบนทั้งหมด ต้องใช้ UPS 500 Watt แต่สเป็คปัจจุบันเปลี่ยนไปมากต้องใช้ UPS กี Watt ครับ

ท่าน runshana
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47334481
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47357721
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47380842

ท่าน title01
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47346363
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47348427

ท่าน PIDKAJOO
                        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post47812532
                        ขออภัยที่ตอบช้าอีกครั้งนะครับ
                        เสป็๕ที่ท่านใช้ แนะนำ UPS 400-500w ก็พอเพียงแล้วครับผม (เสป็คท่านใช้ราวๆ 350-400w ได้ครับผม)
                        ถ้าเอาถูกๆไม่แพงมากก็ CLEANLINE ML-1000S/550W ราคา 2100บาทถือว่าคุ้มดีครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
                        ขอบคุณครับผม

Originally posted by goobook View Post
                        ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                        สู้ๆนะครับคุณชนะ
                        ขอบคุณครับผมท่านบ่าว

Originally posted by no_coke View Post
                        ผมสอบถามเรื่อง AMD หน่อยครับ...

ส่วนตัวผม ผมว่ามันเวิร์คและคุ้มค่ามากครับ ทั้งประหยัดไฟและงบประมาณเลยครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                        เหมาะสำหรับเกมส์ออนไลน์และออฟไลน์ปรับกลางๆครับ
                        ออฟไลน์ปรับสูง ก็ได้นะครับท่านวิน อิอิแต่จอ 1280x720 นะครับ

Originally posted by Darksis View Post
                        สุขสันต์วันปีใหม่นะครับทุกท่านและก็พี่รันจังด้วย ขอบคุณทุกๆสิ่งที่พี่สอนและแนะนำผมมา พร้อมทั้งทุกๆคนด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขสนุกสมหวังทุกสิ่งทุกประการ ปีใหม่แล้วสิ่งใดดี ขอให้ดียิ่งขึ้น สิ่งใดร้ายก็ขอให้หมดผ่านพ้นไป เริ่มต้นกันใหม่นะครับ ปล.วันนี้วันเกิดผม สิ้นปีพอดี 555+
                        เช่นกันนะครับท่านกาย สุขสันต์ปีใหม่ครับผม มีความสุขมากๆนะครับ
                        และสุขสันต์วันเกิดด้วยนะครับผม อายุเยอะขึ้น ปีเยอะขึ้น ความรู้สึกที่มีให้กันก็มากขึ้นครับผม

Originally posted by eak04 View Post
                        Core i5 - 3470 (Box Ingram/Synnex) 5900

25370

ตามท่านwin22222 เลยครับ เสป็คแก้เล็กน้อยถือว่าลงตัวแล้วครับผม ปล. แก้การ์ดจออีกหน่อย เยี่ยมกว่าเดิมครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                        Core i5 - 3470 = 5900
                        Biostar H77-MU3 = 2100
                        GigaByte GTX650 OC = 4700
                        Kingston Hyper-X 16GB/1600 (8Gbx2) = 2800
                        SSD 128 Gb. SSD OCZ Vector = 5200
                        WD Blue 500GB Sata3 = 1900
                        Tsunami Minus Zero (Black-Green) = 900
                        Raidmax RX-600AF 600w = 1700

Total 25200 Bath

ผมลดMBแล้วไปลงPSUแทน เพราะไม่รู้ประวัติของDTECHว่าเป็นไงของหลายหมื่นกลัวมันระเบิดเสียหมด
                        ขอบคุณท่านวินมากๆครับผมที่ช่วยจัดเสป็คให้ครับผม

Originally posted by tyrannous View Post
                        กระทู้นี้ยืนยงจริงๆครับ เมื่อ4ปีก่อนผมก็มาอ่านๆกระทู้นี้แหละครับ เห็นว่ามันสุดยอดจริงๆ...ก็เลยได้ไอเดียการจัดสเปคคอมครังแรกในชีวิต(คิดสเคค+หาข้อมูลนานมาก เหอะๆ) นี่ผมยังใช้ core2duo อยู่เลยเนี่ย
                        คิดว่าถึงเวลาต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่แบบยกชุดซะแล้ว เพราะเทคโนโลยีมันไปไกลแล้ว เครื่องผมตกยุคซะแล้ว (แต่จริงๆก็เล่นเกมหนักๆได้บ้างนะ พวก BF3,Farcry3,Crysis ทุกภาค พอดีผมเน้นการ์ดจอแรง เลยช่วย cpu ได้บ้าง)
                        ปีหน้า 56 กะจะมองหาสเปคใหม่ๆซะหน่อย ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ เน้นเล่นเกมส์ offline หนักๆ นี่กะไว้เล่นกับ crysis3 ซะหน่อย
                        ปล. ปีใหม่แล้ว ขอให้ทุกท่านๆมีความสุขมากๆนะครับ ใครวัยเรียนก็อย่าเล่นเกมส์มากนะ เรียนด้วย ขอให้ได้เกรดดีๆ ส่วนใครวัยทำงานก็ขอให้มีความก้าวหน้าในหน้าที่การงานเงินเดือนเยอะๆนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ ^-^
                        ขอบพระคุณมากๆครับผม ที่ติดตามมาโดยตลอด ดีใจครับที่กระทู้ผมสามารถช่วยท่านได้ไม่มากก็น้อย
                        ผมจะพยายามต่อไปครับผม

เสป็คใหม่ ผมคิดว่า ถ้าจะจัด แนะนำจัดช่วง ปลายเมษา จะได้CPU รุ่นใหม่ๆ ที่จะออกมาจะดีกว่าครับผม
                        แต่ถ้าอยากได้ตอนนี้เลย บอกงบได้เลยนะครับผม จะจัดให้เลยครับผม

ปล.ขอบพระคุณสำหรับคำอวยพรมากๆครับ ท่านก็เช่นกันนะครับผม ขอให้สุขภาพแข็งแรงสมหวังครับผม

Originally posted by graph61 View Post
                        จะไปจัดคอมใหม่ สเป็คนี้ ok หรือเปล่าครับ งบ 16,000

case AEROCOOL XPREDATOR X1 WHITE USB3.0 1,590 บาท com&more

mb ASUS M5A78L-M LX 1,550 บาท jib

cpu AMD FX-6100 3.3GHz 3,860 บาท jib

psu RaidMax RX-600AF 600W 1,700 บาท com&more

hd WD Caviar Blue 500GB 16MB 1,950 บาท com&more

ram 4GB PC DDR-III/1333 GEIL 640 บาท jib

SAPPHIRE HD 7770 OC 1GB GDDR5 3,850 บาท com&more

DVD LG DVD-RW GH-24NS 570 บาท jib

15,610 บาท
                        แนะนำเมนบอร์ดตัวใหม่เป็นตัวนี้ครับผม
                        GIGABYTE GA-78LMT-S2 = 1360 บาท
                        จ่ายไฟได้พอๆกัน แต่ราคาถูกกว่า 180 บาทครับผม
                        ส่วนแรม อาจจะเอา Blackberry 4gb 1600MHz ราคา 700 บาทแทนครับผม
                        นอกนั้น ok ทุกชิ้นแล้วครับ
                        Originally posted by proteenzer View Post
                        นับถอยหลัง...อิอิ

2013 ใกล้ละ

ขอบคุณครับผม อิอิ ปีใหม่แล้ว

Originally posted by indyssss View Post
                        มาช่วยดันส่งท้ายปีครับ
                        ขอบคุณครับผม ดีใจจัง

Originally posted by byakuya30 View Post
                        happy new year ล่วงหน้าคร้าบทุกคน
                        ขอบคุณมากๆครับผม
                        ============================
                        สุขสันต์ปีใหม่ 2556 นะครับทุกๆท่าน
                        ในที่สุดเราก็ผ่านมาด้วยกันได้นะครับปี 2555
                        ปีใหม่นี้ขอให้ทุกๆท่านมีสุขภาพที่แข็งแรง มีความสุขมากๆนะครับผม
                        ขอบพระคุณครับ ที่ติดตามกันมาตลอด ดีใจมากๆครับผม

Comment

• happy new year ครับ

Comment

• Originally posted by goobook View Post
                            happy new year ครับ
                            happy new year เช่นกันครับท่าน ^^

Comment

• สวัสดีปีใหม่ ครับ...

เพิ่งตื่น มะกี้เอง 555 หลายกลมเลย

Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับ

Comment

Working...
                                X