Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดดาวเทียมคือ เวปชมรมคนหัดเล่นดาวเทียมครับ ^^
    http://www.basicsatclub.com/index.php/

ดรีมบอกซ์ก็ กล่องรับสัญญาณอีกประเภทนึง เอามาต่อกับดาวเทียม + ต่อสายแลน แล้วเข้าไปดูรายการต่างๆของเซอเวอร์ที่ให้บริการได้ครับ

Comment

• Comment

• Originally posted by XZaRaY View Post
        ขอคำแนะนำหน่อยครับผม

ตอนนี้ notebook เก่าผม spec ดังนี้
        ของ BenQ รุ่น JoybookP41 เก่ามากๆ ตอนนี้ใช้ WinXp ปกติดีไม่มีปัญหาอะไร เล่นเกมเบาๆได้
        AMD Turion 64 X2 Mobile TL-50 1.6ghz
        ram 2gb
        การ์ดจอ ATI RADEON XPRESS 1100 (ออนบอร์ดรึเปล่าครับ?)

อยากถามว่า ลง win7 หรือ 8 ไหวรึเปล่าครับ
        แล้วถ้าไหว ไหวแบบไหนครับ

ขอบคุณมากครับ
        สบายครับ

การ์ดจอ น่าจะ ออนบอร์ดนะ

แนะนำอัพ ram เพิ่มเป็น 4 หรือ 8 gb ครับ

Comment

• อย่าไปลงทุนอัพramเลยครับ
          เก็บไปลงทุนซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

• หวัดดีคับ คุณ Runshana และเพื่อน ๆ ทุกคนคับ

รบกวนอีกครั้งคับ ต้นปีก็รบกวนไปทีนึงแล้ว ได้ชุดที่คุ้มค่า จริง ๆ
            ตอนนี้ อยากประกอบคอมใหม่ ทำเป็น HTPC เอาไว้ดูหนัง และก็จะเอาไว้ Load เปิดทั้งวันทั้นคืนคับ HDD เอา 2 TB.
            เกมบ้างไม่บ่อย อยากได้ Case ที่เงียบ ( เวลาดูหนัง ) และ ไม่ร้อน ประหยัดไฟ ( เวลา Load ทั้งวัน) ง่ะคับ ?
            เอ่อ มีงบประมาณ 10000 + - 2000 คับ ( T T ) ตกแต่งบ้านเรยเหลือเงินแค่นี้
            พอทราบไหมคับ ว่ามี Case ไหนที่มี รีโมทบ้างคับ ?
            รบกวนด้วยคับ
            ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคับ

Comment

• UP UP UP

Comment

• ขอคำแนะนำด้วยครับ
                จะหาการ์ดจอมาใส่เพิ่ม พอดีได้ คอมเก่าๆมา
                สเปกคอมเก่าตามนี้ครับ
                socket 775
                CPU Core2 Quad 2.4 GHz
                Mainboard GIGABYTE จำชื่อรุ่นไม่ได้
                Ram DDR2 (800) KingMax (2x2) 4 GB.
                HDD 1 TB. SATA-III Western (Blue)
                PSU tagan 600w
                dvd lg

สนใจการ์ดจอ 2 ตัวนี้ครับ

1. GTX550Ti WF2 'GigaByte' Over Clock 1GB, DDR5, 192bit
                http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0047526

2. GTX650Ti 'Innovision' 1GB, DDR5, 128bit
                http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0052217

ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ เน้นเล่นเกมส์ ภาพสวยประมาณเครื่อง xbox360 หรือสวยกว่านะครับ

ปล. หรือว่าผมหาซื้อการ์ดจอมือ 2 ในบอร์ดมาจะดีกว่าไหมครับ แนะนำด้วยครับ

Comment

• ขอบคุณครับ กระทู้ดีครับอย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาเลย
                  อ่านแล้วอิ่มเลย 55+

Comment

• Originally posted by nyuclub69 View Post
                    ขอคำแนะนำด้วยครับ
                    จะหาการ์ดจอมาใส่เพิ่ม พอดีได้ คอมเก่าๆมา
                    socket 775
                    Mainboard GIGABYTE จำชื่อรุ่นไม่ได้
                    Ram DDR2 (800) KingMax (2x2) 4 GB.
                    HDD 1 TB. SATA-III Western (Blue)
                    dvd lg

1. GTX550Ti WF2 'GigaByte' Over Clock 1GB, DDR5, 192bit
                    http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0047526

2. GTX650Ti 'Innovision' 1GB, DDR5, 128bit
                    http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0052217

ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ เน้นเล่นเกมส์ ภาพสวยประมาณเครื่อง xbox360 หรือสวยกว่านะครับ

ปล. หรือว่าผมหาซื้อการ์ดจอมือ 2 ในบอร์ดมาจะดีกว่าไหมครับ แนะนำด้วยครับ
                    650Ti แรงกว่าครับ ^^

Comment

• รบกวนจัดคอมให้ชุดนึงครับ ไว้ใช้งานสำหรับตัดต่อแบบ HD ทำกราฟิค แปลงไฟล์ครับ
                      งบผมขอ 2 ชุดนะครับ
                      ตัวแรกขอซัก 40,000-50,000.-
                      ตัวที่ 2 ขอซัก 30,000-40,000.-
                      +- แล้วแต่ความเหมอะสมครับ แต่ HDD ผมมีแล้วนะครับ 1TB กับ 2 TB BLACK ทั้งคู่ครับ
                      ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Comment

• Originally posted by liverkung View Post
                          รบกวนจัดคอมให้ชุดนึงครับ ไว้ใช้งานสำหรับตัดต่อแบบ HD ทำกราฟิค แปลงไฟล์ครับ
                          ตัวที่ 2 ขอซัก 30,000-40,000.-
                          +- แล้วแต่ความเหมอะสมครับ แต่ HDD ผมมีแล้วนะครับ 1TB กับ 2 TB BLACK ทั้งคู่ครับ
                          ลืมไปไม่รวมจอนะครับ

Comment

• Originally posted by Believe^_^ View Post
                            UP UP UP

ตกไปหน้า 2 ซะแล้ว!!
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by hellmaster View Post
                            สวัสดีครับ มีคถามครับเสาร์นี้จะไปสอย FX8350 มาซะทีผมมีบอร์ด Asrock 970Ex4 HDD2ตัว PSU XFX550Watt ใช้ได้ไหมคครับ และ สามารรองรับรับการ์ดจอถึงตัวไหนได้ครับ
                            ใช้ได้ครับผม สบายๆ สามารถรองรับการ์ดจอได้ถึง 650TI หรือ 7770 ครับผม ในระดับที่ชัวแน่นอน
                            และไปได้ถึง 660TI หรือ 7870 ในระดับที่ พอไหวครับผม

Originally posted by goobook View Post

Originally posted by XZaRaY View Post
                            ขอคำแนะนำหน่อยครับผม

ตอนนี้ notebook เก่าผม spec ดังนี้
                            ของ BenQ รุ่น JoybookP41 เก่ามากๆ ตอนนี้ใช้ WinXp ปกติดีไม่มีปัญหาอะไร เล่นเกมเบาๆได้
                            AMD Turion 64 X2 Mobile TL-50 1.6ghz
                            ram 2gb
                            การ์ดจอ ATI RADEON XPRESS 1100 (ออนบอร์ดรึเปล่าครับ?)

อยากถามว่า ลง win7 หรือ 8 ไหวรึเปล่าครับ
                            แล้วถ้าไหว ไหวแบบไหนครับ

ขอบคุณมากครับ
                            ไหวครับผม สามารถลง Win8 32bit ได้ครับผม
                            ใช้งานได้ ปกติดีครับผม แต่ก็ไม่ได้ทำให้ระบบดีขึ้นมากมายอะไรนักครับ

Originally posted by colingpowder View Post
                            บอร์ดดาวเทียมคือ เวปชมรมคนหัดเล่นดาวเทียมครับ ^^
                            http://www.basicsatclub.com/index.php/

ดรีมบอกซ์ก็ กล่องรับสัญญาณอีกประเภทนึง เอามาต่อกับดาวเทียม + ต่อสายแลน แล้วเข้าไปดูรายการต่างๆของเซอเวอร์ที่ให้บริการได้ครับ
                            ออ ยังงี้นิเอง เข้าใจละครับ ขอบพระคุณมากๆเลยครับผม ได้ความรู้ อิอิ

Originally posted by PIDKAJOO View Post
                            ขอบคณครับผม

Originally posted by PIDKAJOO View Post
                            สบายครับ

การ์ดจอ น่าจะ ออนบอร์ดนะ

แนะนำอัพ ram เพิ่มเป็น 4 หรือ 8 gb ครับ
                            ขอบคุณท่านมากๆครับผม ที่ช่วยตอบนะครับ

Originally posted by win22222 View Post
                            อย่าไปลงทุนอัพramเลยครับ
                            เก็บไปลงทุนซื้อใหม่ดีกว่าครับ
                            อีกหนึ่งความเห็น ขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by Madgorilla View Post
                            หวัดดีคับ คุณ Runshana และเพื่อน ๆ ทุกคนคับ

รบกวนอีกครั้งคับ ต้นปีก็รบกวนไปทีนึงแล้ว ได้ชุดที่คุ้มค่า จริง ๆ
                            ตอนนี้ อยากประกอบคอมใหม่ ทำเป็น HTPC เอาไว้ดูหนัง และก็จะเอาไว้ Load เปิดทั้งวันทั้นคืนคับ HDD เอา 2 TB.
                            เกมบ้างไม่บ่อย อยากได้ Case ที่เงียบ ( เวลาดูหนัง ) และ ไม่ร้อน ประหยัดไฟ ( เวลา Load ทั้งวัน) ง่ะคับ ?
                            เอ่อ มีงบประมาณ 10000 + - 2000 คับ ( T T ) ตกแต่งบ้านเรยเหลือเงินแค่นี้
                            พอทราบไหมคับ ว่ามี Case ไหนที่มี รีโมทบ้างคับ ?
                            รบกวนด้วยคับ
                            ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคับ
                            ไม่เจอกันนาน สบายดีไหมครับท่าน
                            ตัว ที่มีรีโมท มักจะเป็น เมนบอร์ดครับผม ไม่ก็ใช้กล่องรับเพิ่มเติมเอาครับผม
                            ส่วนตัวผม ก็ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ เลยไม่มั่นใจนัก ว่าจะแนะนำเช่นไร แต่แนะนำ เสปคHTPC คร่าวๆดังนี้เลยครับผม
                            แบบประหยัดไฟดูหนังโหลดบิท และแรงระดับหนึ่ง
                            AMD A4-5300 = 1650
                            AsRock FM2A75M-ITX = 3000
                            GviewCola = 1500
                            Blackberry4gb*2 1333MHz = 1400
                            2 TB. SATA-III Seagate = 3200
                            รวม 10750 บาท
                            ตามนี้ครับผม ถือว่า อยุ่ในงบ และแรงกำลังดี ถ้าไหว ก็อาจจะเพิ่ม CPU เป็น A6-5400K หรือ A10-5700 ก็จะแรงขึ้นมาเยอะครับผม

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                            ถ้าทราบจะช่วยเต็มที่ครับผม

ปล.บ้านทำใหม่เป็นอย่างไรมั่งครับผม

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                              UP UP UP

Originally posted by nyuclub69 View Post
                              ขอคำแนะนำด้วยครับ
                              socket 775
                              dvd lg

แนะนำ การ์ดจอรุ่น 650TI ครับ สามารถนำมาใช้กับบอร์ดของท่านได้สบายๆแน่นอนครับผม
                              แนะนำอย่าไปเอา รุ่น 5XX นะครับ ถือว่าเก่าแล้ว
                              ใช้ รุ่นใหม่ๆไปเลยครับผม 650TI แรงกว่า 550TI แน่นอนแม้ bit จะน้อยกว่าครับผม

สังเกตุว่า 650 ยังแรงกว่า 550TI เลยครับผม
                              ฉนั้น มั่นใจได้สบายๆ Tagan600w ก็สามารถใช้ได้แน่นอนครับผม

ปลใแนะนำการ์ดใหม่ไปเลยครับผม ถ้าอยากได้ภาพสวยพอๆกับ XBOX360 ก็ 650ขึ้นไป ถูกต้องแล้วครับผม

Originally posted by [H]ooK View Post
                              ขอบคุณครับ กระทู้ดีครับอย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาเลย
                              อ่านแล้วอิ่มเลย 55+
                              จะพยายามเต็มที่เลยครับท่าน ดีใจครับ อิอิ
                              ปล.ชอบDOTA2 หรอครับผม ผมไม่มีโอกาสได้เล่นเลยTT_TT"

Originally posted by win22222 View Post
                              650Ti แรงกว่าครับ ^^
                              ตามนั้นเลยครับผม

Originally posted by liverkung View Post
                              รบกวนจัดคอมให้ชุดนึงครับ ไว้ใช้งานสำหรับตัดต่อแบบ HD ทำกราฟิค แปลงไฟล์ครับ
                              ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ
                              แบบไม่ OC
                              CORE i7 3770 = 9400
                              AsRock H77 Pro4/MVP = 2700
                              WINFAST GTX 660 = 7200
                              KingstonHyperX 8GB*2 = 3200
                              OCZ VECTOR 128GB = 5150
                              Raidmax600w RX 80+Bronze = 1750
                              Case ตามชอบ =1500
                              DVD24X LG = 600
                              รวม 31500 บาท
                              ตามนี้เลยครับผม สามารถใช้ได้ทั้ง 2 ชุดครับ
                              หากเอาเพิ่มแบบ FULL เกือบ 50000 ก็ตามนี้เลยครับผม
                              CORE i7 3770K = 10500
                              AsRock Z77 Extreme4= 4150
                              GIGABYTE GTX670 OC = 13300
                              KingstonHyperX 8GB*4 = 6400
                              OCZ VECTOR 256GB = 9450
                              Raidmax600w RX 80+Bronze = 1750
                              Case ตามชอบ =1500
                              DVD24X LG = 600
                              รวม 47650 บาท
                              ตามนี้เลยครับผม

ถ้าจะเอาจอด้วย บอกได้เลยนะครับจะปรับชุดให้ครับผม

Originally posted by goobook View Post
                              Originally posted by liverkung View Post
                              ลืมไปไม่รวมจอนะครับ
                              โอเคครับผม ตอบเรียบร้อย ^^

Comment

• 10710

Comment

Working...
                                X