Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ไม่เจอกันนาน สบายดีไหมครับท่าน
    ตัว ที่มีรีโมท มักจะเป็น เมนบอร์ดครับผม ไม่ก็ใช้กล่องรับเพิ่มเติมเอาครับผม
    ส่วนตัวผม ก็ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ เลยไม่มั่นใจนัก ว่าจะแนะนำเช่นไร แต่แนะนำ เสปคHTPC คร่าวๆดังนี้เลยครับผม
    แบบประหยัดไฟดูหนังโหลดบิท และแรงระดับหนึ่ง
    AMD A4-5300 = 1650
    AsRock FM2A75M-ITX = 3000
    GviewCola = 1500
    Blackberry4gb*2 1333MHz = 1400
    2 TB. SATA-III Seagate = 3200
    รวม 10750 บาท
    ตามนี้ครับผม ถือว่า อยุ่ในงบ และแรงกำลังดี ถ้าไหว ก็อาจจะเพิ่ม CPU เป็น A6-5400K หรือ A10-5700 ก็จะแรงขึ้นมาเยอะครับผม

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
    ถ้าทราบจะช่วยเต็มที่ครับผม

ปล.บ้านทำใหม่เป็นอย่างไรมั่งครับผม
    ขอบคุณมากคับ คุณ Runshana ที่กรุณา ช่วยตอบ กระผม
    ขอให้กระทู้ อยู่นาน ๆ เป็น ที่พึ่งพิง ของผู้ที่จะประกอบคอม
    ไปเรื่อย ๆ นะคับ

ขอบพระคุณคับ

Comment

• 10712

Comment

• ขอบคุณครับ ^_^

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
          10710
          ขอบคุณครับท่าน สวัสดีปีใหม่นะครับ

Originally posted by Madgorilla View Post
          ขอบคุณมากคับ คุณ Runshana ที่กรุณา ช่วยตอบ กระผม
          ขอให้กระทู้ อยู่นาน ๆ เป็น ที่พึ่งพิง ของผู้ที่จะประกอบคอม
          ไปเรื่อย ๆ นะคับ

ขอบพระคุณคับ
          ยินดีครับผม และขอบพระคุณมากๆครับผม
          จะพยายามมากๆครับผม

Originally posted by mrggns View Post
          10712
          ขอบคุณครับผม

Originally posted by hellmaster View Post
          ขอบคุณครับ ^_^
          ยินดีครับผมท่าน

Comment

• ดันๆๆๆไม่ให้ตก

Comment

• สวัสดีครับคุณรัน หลังจากจัดเครื่องตามคำแนะนำของคุณรันเมื่อ 4-5 เดือน ก่อนไม่ได้เ้ข้ามาทักทายอีกเลย -*-

วันนี้มาขอคำแนะนำอีกแล้วครับ คอมที่ออฟฟิศอายุ 9 ปี เพิ่งจะลาโลกไป รบกวนช่วยจัดชุด ทำงานในออฟฟิศครับ เน้นทำงานอย่างเดียว เอาไว้เก็บข้อมูล ทำบัญชีต่างๆครับ

งบประมาณ 15,000 บาท ไม่รวมจอครับ

*** สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง มีความสุขมากๆครับ ^^

Comment

• Originally posted by kieng007 View Post
                สวัสดีครับคุณรัน หลังจากจัดเครื่องตามคำแนะนำของคุณรันเมื่อ 4-5 เดือน ก่อนไม่ได้เ้ข้ามาทักทายอีกเลย -*-

วันนี้มาขอคำแนะนำอีกแล้วครับ คอมที่ออฟฟิศอายุ 9 ปี เพิ่งจะลาโลกไป รบกวนช่วยจัดชุด ทำงานในออฟฟิศครับ เน้นทำงานอย่างเดียว เอาไว้เก็บข้อมูล ทำบัญชีต่างๆครับ

งบประมาณ 15,000 บาท ไม่รวมจอครับ

*** สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง มีความสุขมากๆครับ ^^
                Pentium G860 = 1,920 ราคากำลังดีเลยครับ...คุ้มสุดๆ

การ์ดจอแยกไม่ต้องซื้อก้อได้ เพราะไม่เล่นเกมส์

HDD ก้อซัก 1TB ครับ

Comment

• Originally posted by kieng007 View Post
                  สวัสดีครับคุณรัน หลังจากจัดเครื่องตามคำแนะนำของคุณรันเมื่อ 4-5 เดือน ก่อนไม่ได้เ้ข้ามาทักทายอีกเลย -*-

ถ้าแค่งานจริงๆ 10k ก็เอาอยู่ครับแต่อยากเต็มงบก็i5แล้วการ์ดจอก็ออนบอร์ด
                  ทำงานออฟฟิสเร็วป่าราบแน่ครับ

Comment

• Comment

• ขุดครับป๋ม *w*

Comment

• Comment

• สวัสดีปีใหม่นะครับ 10722

Comment

• คริคริ สเปคล่าสุด
                            X3 450
                            ASrock 970 Ex4
                            kington bus 1333 4*2 8 GB
                            XFX R7770 OC
                            HDD Blue EZEZ 1 TB + SG 80 Gb + Vertex 3 60 GB
                            DVD ASUS
                            Silverston 700 w
                            X predator full tower

อยากจะลอง H80 มาใส่สะหน่อย ตังเหลือแ่ไม่อยากเสียตังแล้ว 555+ ครบสูตรแล้วละครับพี่รันตอนนี้

Comment

• 10724

Comment

• อัพครับ^^

Comment

Working...
                                X