Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีได้เข้ามาดูสเปคหน้าแรก ASROCK 990FX EXTREME3 อัพเดทราคาครับ ในหน้าแรกยัง 3750 บาทอยู่เลย ตอนนี้ Advice ราคาลงมาเหลือ 3420 บาทแล้วครับ

Comment

• เมื่อวานได้ออกไปถ่ายรูปแบบที่ตัวเองชอบ..ชิล ๆ เลยเอาภาพมาฝากครับ

Comment

• ดันอีกนะครับ

Comment

• Comment

• พอดีได้เข้ามาดูสเปคหน้าแรก ASROCK 990FX EXTREME3 อัพเดทราคาครับ ในหน้าแรกยัง 3750 บาทอยู่เลย ตอนนี้ Advice ราคาลงมาเหลือ 3420 บาทแล้วครับ
            ex3 อย่างเดวหรอครับ ตอนนี้ พอต ซาต้าชักไม่พอละ 555+

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
              ex3 อย่างเดวหรอครับ ตอนนี้ พอต ซาต้าชักไม่พอละ 555+
              ใช้ฮาร์ดดิสกี่ลูกกันลล่ะครับ ฮ่าๆๆ

Comment

• ผมเล็งชุดนี้ งบ35000+-เล็กน้อย ในหน้าแรกอ่ะครับ
                ติดที่เงินไม่พอซื้อ sink ขอถามว่า ค่อยซื้อมาใส่ทีหลังเหมาะไหม
                แล้วก็ สเปกนี้จะยัดลงเคส Strike X One Advance ได้ไหม
                ชอบเพราะมันช่องเยอะดี

Comment

• ท่านครับ ช่วยตามมากระทู้นี้หน่อยครับ
                  http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

ขออภัยถ้าเห็นไม่สมควร ^_^

Comment

• ราคาจาก Advice
                    AMD FX-6100 =3800
                    GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400 ----> ASROCK 990FX EXTREME3 = 3,420
                    DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2 =1400
                    WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =1800
                    1GB (V) PCIe ATi 7770 'HIS' Icooler =3750
                    PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550

จากชุดที่จัดใว้ถ้าผมจะเปลี่ยนบอร์ดเป็น ASROCK 990FX EXTREME3 จะดีมั้ยครับ คุ้มค่ามั้ย หรือว่าแค่แบบเดิมก้อพอแล้วครับ

Comment

• Originally posted by boatie View Post
                      ราคาจาก Advice
                      GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400 ----> ASROCK 990FX EXTREME3 = 3,420
                      DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2 =1400
                      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =1800
                      1GB (V) PCIe ATi 7770 'HIS' Icooler =3750
                      PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550

จากชุดที่จัดใว้ถ้าผมจะเปลี่ยนบอร์ดเป็น ASROCK 990FX EXTREME3 จะดีมั้ยครับ คุ้มค่ามั้ย หรือว่าแค่แบบเดิมก้อพอแล้วครับ
                      ผมใช้บอร์ดตัวนี้กับ FX 8350 ผมว่าก็โอเคดีนะครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ไม่มีงอแง ได้ SATA 3 ด้วย USB 3 อีก

Comment

• Originally posted by kieng007 View Post
                        สวัสดีครับคุณรัน หลังจากจัดเครื่องตามคำแนะนำของคุณรันเมื่อ 4-5 เดือน ก่อนไม่ได้เ้ข้ามาทักทายอีกเลย -*-

วันนี้มาขอคำแนะนำอีกแล้วครับ คอมที่ออฟฟิศอายุ 9 ปี เพิ่งจะลาโลกไป รบกวนช่วยจัดชุด ทำงานในออฟฟิศครับ เน้นทำงานอย่างเดียว เอาไว้เก็บข้อมูล ทำบัญชีต่างๆครับ

งบประมาณ 15,000 บาท ไม่รวมจอครับ

*** สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง มีความสุขมากๆครับ ^^
                        ขออภัยด้วยะนครับผมที่มาตอบช้ามากเลย
                        ขออนุญาต จัดนะครับ แม้จะช้าไปมาก
                        จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                        CORE i3 3220 = 3600
                        WDBLUE 1TB = 2300
                        KingstonHyperX 4gb*2 = 1600
                        AsRock B75M-DGS = 1850
                        Raidmax 450w = 800
                        Caseตามชอบ = 1000
                        DVD24xLG = 600
                        รวม 11750 บาท
                        ตามนี้เลยครับผม ถือว่าค่อนข้างเสถียรและใช้งานได้ดีเลยครับผม เก็บข้อมูลได้ 1TB คงมากพอสำหรับดาต้าเบส

สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับ ราคา JIB ADVICE JEDI เลยครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
                        Pentium G860 = 1,920 ราคากำลังดีเลยครับ...คุ้มสุดๆ

การ์ดจอแยกไม่ต้องซื้อก้อได้ เพราะไม่เล่นเกมส์

HDD ก้อซัก 1TB ครับ

ขอบคุณครับ เป็นอีก1 ทางเลือกที่ดีครับผม ถือว่าทำงานบัญชีได้สบายๆ และลื่นไหลเลยทีเดียว ด้วยราคาไม่แพงมาก (แต่ส่วนตัว ผมว่าถ้าเล่น G860 ผมลงไปเล่น G550 นะครับ อันนี้ส่วนตัวนะครับ เพราะแรงต่างกันไม่มาก)

Originally posted by win22222 View Post
                        ถ้าแค่งานจริงๆ 10k ก็เอาอยู่ครับแต่อยากเต็มงบก็i5แล้วการ์ดจอก็ออนบอร์ด
                        ทำงานออฟฟิสเร็วป่าราบแน่ครับ
                        ตามท่านวินครับผม ได้ประมาณ I5 แต่ผมว่ามันค่อนข้างเกินความจำเป็นมากไปนะครับผม
                        เลยจัดแค่I3 ไปครับ
                        Originally posted by goobook View Post
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by rathpot View Post
                        ขุดครับป๋ม *w*
                        ขอบคุณครับผม

Comment

• ใช้ฮาร์ดดิสกี่ลูกกันลล่ะครับ ฮ่าๆๆ
                          ตอนนี้ก็ล่อไป 7 ละครับ ต้องซื้อ pci sata มาเสียบเพิ่ม 970 ex4 ไม่พอ มันมีแค่ 5

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post

Originally posted by mrggns View Post
                            สวัสดีปีใหม่นะครับ 10722
                            สวัสดีปีใหม่ครับท่าน ขอบพระคุณที่คอยดันให้ตลอดเลยนะครับ

Originally posted by Darksis View Post
                            คริคริ สเปคล่าสุด
                            X3 450
                            ASrock 970 Ex4
                            kington bus 1333 4*2 8 GB
                            XFX R7770 OC
                            HDD Blue EZEZ 1 TB + SG 80 Gb + Vertex 3 60 GB
                            DVD ASUS
                            Silverston 700 w
                            X predator full tower

อยากจะลอง H80 มาใส่สะหน่อย ตังเหลือแ่ไม่อยากเสียตังแล้ว 555+ ครบสูตรแล้วละครับพี่รันตอนนี้
                            ครบแล้วจริงๆครับ เล่นแบบพอเพียงแรงกำลังดี รุ้สึกได้เลย อิอิ สวยงามอลังครับ

Originally posted by mrggns View Post
                            10724
                            ขอบคุรครับผม

Originally posted by colingpowder View Post
                            อัพครับ^^

Originally posted by mrkillerrr View Post
                            พอดีได้เข้ามาดูสเปคหน้าแรก ASROCK 990FX EXTREME3 อัพเดทราคาครับ ในหน้าแรกยัง 3750 บาทอยู่เลย ตอนนี้ Advice ราคาลงมาเหลือ 3420 บาทแล้วครับ
                            ขอบคุณมากๆครับผม
                            เดี๋ยวจะมาแก้ให้นะครับ ขออภัยที่ไม่ว่าง
                            แต่ขอบพระคุณท่านมากๆครับผมที่บอก พลาดจริงๆผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                            เมื่อวานได้ออกไปถ่ายรูปแบบที่ตัวเองชอบ..ชิล ๆ เลยเอาภาพมาฝากครับ

มะ เม็ดน้ำที่ท่านถ่ายได้มั่นช่างสวยเหลือเกินครับผม
                            เห็นแล้วยังอดชื่นชมคนถ่ายไม่ได้เลย

Originally posted by abeachboy View Post
                            ดันอีกนะครับ

Originally posted by PIDKAJOO View Post

Originally posted by Darksis View Post
                            ฮาๆ ใช้เกินเยอะสินะคัรบ

Originally posted by merlion View Post
                            ผมเล็งชุดนี้ งบ35000+-เล็กน้อย ในหน้าแรกอ่ะครับ
                            ติดที่เงินไม่พอซื้อ sink ขอถามว่า ค่อยซื้อมาใส่ทีหลังเหมาะไหม
                            แล้วก็ สเปกนี้จะยัดลงเคส Strike X One Advance ได้ไหม
                            ชอบเพราะมันช่องเยอะดี
                            ได้ครับ Sink จริงๆไม่จำเป็นต้องซื้อก็ได้ครับผม ถ้าไม่กะเอามาOverclock ทีหลัง
                            ตัวบอร์ดเป็น บอร์ดขนาดปกติ ถ้าไม่นับซิงค์ สามารถใส่กับ เคสทั่วไปได้สบายๆเลยครับผม
                            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม
                            Originally posted by msms34 View Post
                            ท่านครับ ช่วยตามมากระทู้นี้หน่อยครับ
                            http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

ขออภัยถ้าเห็นไม่สมควร ^_^
                            ยินดีครับผม ตอบได้ตามนี้เลยนะครับผม
                            CORE i5 3570 = 6400
                            AsRock H77 Pro4/MVP = 2700
                            WDBLUE1TB = 2250
                            KingstonHyperX4gb*2 = 1600
                            Raidmax600W RX 80+ = 1750
                            Caseตามชอบ = 1200
                            WINFAST GTX 650 OC = 3700
                            รวม 19600 บาท
                            อันนี้จะลดการเล่นเกมส์ลงมาหน่อย แต่ใช้ทำงานได้ดั่งใจ
                            ถ้าต้องการปรับตรงไหนสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by boatie View Post
                            ราคาจาก Advice

ได้ครับผม ถ้าอยากเอามาลองOC หรือ ใช้งานแบบครบเครื่อง ตัวบอร์ดก็ถือว่าโอเคครับผม
                            แต่ถ้าไม่ได้ใช้งานอะไรในการOC และ Sata3 USB3
                            แนะนำว่า เอาบอร์ดที่ดรอปลงมาหน่อยก็เหลือแล้วครับผม

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrkillerrr View Post
                            ผมใช้บอร์ดตัวนี้กับ FX 8350 ผมว่าก็โอเคดีนะครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ไม่มีงอแง ได้ SATA 3 ด้วย USB 3 อีก
                            ตามนี้เลยครับผม ขอบคุณท่านมากๆครับที่ช่วยแนะนำครับผม

ตอนนี้ก็ล่อไป 7 ละครับ ต้องซื้อ pci sata มาเสียบเพิ่ม 970 ex4 ไม่พอ มันมีแค่ 5
                            เยอะเหลือเกินท่าน กายอิอิ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                              เอาหนังผู้ใหญ่มาแบ่งกันบ้างก็ดีนะครับ เหอๆ

Comment

• Comment

Working...
                                X