Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by goldgear View Post
    เอาไปทำอะไรครับ 5 หมื่น เล่มเกมส์ 3หมื่นกว่าก็แรงแล้วครับ

ถ้าไม่รีบใช้คอมรออีกหน่อยให้ sandy bridge แก้ไขเสร็จสมบูรณ์ค่อยซื้อดีกว่า
    เอาไว้เล่นเกมแรงๆ( Crysis 2 , ฯลฯ ) จะได้ไม่ต้องซื้ออีกนาน(ถึงจะรู้ว่า ยังไงก็ 2 ปี)

แต่เผื่อไว้จะได้ไม่มีปัญหา และก็จะมาทำเป็น...(เขาเรียกว่าอ่ะไรอ่ะ ดูทีวีได้ โดยใช้ทีวี Tuner(ดูTrue ได้อ่ะมี หรือเปล่า+คอมพิวเตอร์)จะได้ไม่ต้องออกไปดู

ทีวีนอกห้องส่วนตัว

กะซื้อตอนปิดเทอมอ่ะ เลยจัดงบไว้ เผื่อๆ ยังไงบอร์ดก็เปลี่ยนได้ ถ้าล็อตปรับปรุงมา(ข้อมูลจาก TK COM)
    Last edited by arm132265; 8 Feb 2011, 14:35:31.

Comment

• Originally posted by arm132265 View Post
      เอาไว้เล่นเกมแรงๆ( Crysis 2 , ฯลฯ ) จะได้ไม่ต้องซื้ออีกนาน(ถึงจะรู้ว่า ยังไงก็ 2 ปี)

แต่เผื่อไว้จะได้ไม่มีปัญหา และก็จะมาทำเป็น...(เขาเรียกว่าอ่ะไรอ่ะ ดูทีวีได้ โดยใช้ทีวี Tuner(ดูTrue ได้อ่ะมี หรือเปล่า+คอมพิวเตอร์)จะได้ไม่ต้องออกไปดู

ทีวีนอกห้องส่วนตัว

กะซื้อตอนปิดเทอมอ่ะ เลยจัดงบไว้ เผื่อๆ ยังไงบอร์ดก็เปลี่ยนได้ ถ้าล็อตปรับปรุงมา(ข้อมูลจาก TK COM)
      รับทราบครับ งั้นจัดตัว I3 ไว้ก่อนนะครับ เพราะเห็นบอกอยากจัดเกมส์แรงๆ ส่วนนอกนั้น ยัดของแรงๆเลย ราคาร้านTK นำมาทำ HTPC ด้วย
      I3-540 3.06 GHz. 3,690
      ASUS P7H55-M/USB3 (1156) USB3+SATA 3 3350
      PALIT GTX 570 SONIC 1280MB DDR5 2 Fan NEW 11600
      WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1450*2 (raid0) = 2900
      KINGSTON HYPER X 4GB/1600 2190*2=4380
      DVD-RW LG 24X SATA2 690
      iCute PLATINUM 700W Pro Modular 2,750
      ThermalTake Contac 29 950 บาท
      Case ตามชอบ 3000บาท

รวม 33310 บาท
      นี่ก็ครบเท่าที่ท่านต้องการแล้วครับ ในการทำงานทุกๆอย่างเลยทีเดียว เงินที่เหลือไว้ซื้อจอใหญ่ๆ คีบอร์ดเมาส์ลำโพงจอยเกมส์และทีวีจูนเนอร์ครับ แต่ถ้าหากต้องการมากกว่านี้ก็อัพ CPU ไปเป็น I7+Board 1366 ก็ได้ ไว้ค่อยว่ากันอีกทีนะครับ ตอบกลับมาด้วยนะครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
        จริงๆ ถ้าจะเล่น PhenomX4 ขยับไป X6 เลยจะเจ๋งกว่าเยอะ ราคาอาจจะแพงกว่านิดหน่อย
        เพราะผมเคยลองแล้วรุ้สึกว่า มันแทบไม่ต่างกันเลยระหว่างP X4กับA X4
        ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำครับ
        แต่ถ้าให้ขยับไป X6 เนี่ย คงไม่ไหวอ่าครับ แหะๆ งบไม่ถึงแน่ๆ

ดันให้ตอนเช้าๆครับ ^^
        เดี๋ยวตอนบ่ายๆถ้าไม่มีอะไรติดขัด จะเอาข่าวดีมาบอกครับ

Comment

• ลืมบอกไปว่างบ 50000
          และจัด 1155ได้นะ
          Last edited by arm132265; 9 Feb 2011, 11:51:15.

Comment

• มาดันหน่อยจ๊ะ

Comment

• มาแล้วครับ สำหรับข่าวดีของผู้ที่ตั้งหน้าตั้งตารอที่จะใช้ น้องแสนดี หรือ Sandy Bridge นะครับ

หลังจากเป็นข่าวใหญ่ครึกโครมว่า ชิปเซ็ต Sandy Bridge มีปัญหา จนต้องเรียกกลับทั้งหมด
              สถานการณ์ล่าสุดตอนนี้คืออินเทลกลับมาส่งมอบชิปเซ็ตให้กับ OEM แล้ว โดยรอบนี้จะยังเป็นชิปเซ็ต Intel 6 Series ซึ่งไม่ได้รับผลกระทบจากบั๊กที่เป็นข่าว

อินเทลให้เหตุผลว่าการกลับมาส่งมอบสินค้าเร็วกว่าที่คาดไว้ เป็นเพราะ OEM บางรายร้องขอมา ส่วนชิปเซ็ตส่วนที่มีบั๊กจะเริ่มสายการผลิตใหม่ช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์นี้ เร็วกว่าเดิมที่ประกาศว่าจะเริ่มผลิตช่วงปลายเดือน

ส่วนผู้ผลิตพีซีก็มีมาตรการรับมือกับลูกค้าที่ได้รับผลกระทบจากบั๊กในชิปเซ็ต ส่วนมากไปในทางเดียวกันคือเพิ่มสิทธิให้ลูกค้าที่ซื้อเครื่องไปแล้ว สามารถมารับการซ่อมหรือเปลี่ยนชิ้นส่วนได้ในภายหลัง
              ที่มา/อ่านต่อ: อินเทลกลับมาส่งมอบชิปเซ็ต Sandy Bridge ส่วนที่ไม่มีปัญหาแก่ OEM แล้ว

น่ะครับ สำหรับท่านใดที่ตั้งหน้าตั้งตารอใช้ Sandy Bridge ก็คาดว่า อีกไม่นานคงจะได้ใช้สมใจแล้วนะครับ

ซึ่งตามข่าวแล้ว ชิปเซ็ตส่วนที่มีบั๊กจะเริ่มสายการผลิตใหม่ช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์นี้
              นั่นก็แสดงว่าจากเดิมที่อาจจะได้ใช้ m/b ชิปเซ็ต P67,H67 ในช่วง ปลายเมษาหรือกลางเมษา
              ก็อาจจะขยับมาได้ใช้ในช่วง ปลายมีนา หรือ กลางมีนา ก็เป็นได้ครับ

Comment

• Originally posted by godhandz View Post
                คุณทำถูกแล้วหล่ะครับ บางทีเรื่องเล็กๆน้อยอย่าเอามาใส่ใจเลยครับ

เพราะบางคนเข้ามาไม่ค้นดูแล้วตั้งถามเลย มันก็ซ้ำไปซ้ำมา จุดประสงค์การใช้ก็ไม่บอกมันก็ซ้ำๆ

แล้ว ห้องนี้ก็ไม่มีทางเงียบหลอกครับ

คุณจะเชื่อเขา หรือ เชื่อตัวคุณเอง

เป็นผม ผมเชื่อตัวเองครับ
                ผมเห็นด้วยครับ เป็นประโยชน์มากครับ สร้างสรรค์สิ่งดีๆต่อไปนะครับ

Comment

• Originally posted by the__Nack View Post
                  มาแล้วครับ สำหรับข่าวดีของผู้ที่ตั้งหน้าตั้งตารอที่จะใช้ น้องแสนดี หรือ Sandy Bridge นะครับ

ที่มา/อ่านต่อ: อินเทลกลับมาส่งมอบชิปเซ็ต Sandy Bridge ส่วนที่ไม่มีปัญหาแก่ OEM แล้ว

น่ะครับ สำหรับท่านใดที่ตั้งหน้าตั้งตารอใช้ Sandy Bridge ก็คาดว่า อีกไม่นานคงจะได้ใช้สมใจแล้วนะครับ

ซึ่งตามข่าวแล้ว ชิปเซ็ตส่วนที่มีบั๊กจะเริ่มสายการผลิตใหม่ช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์นี้
                  นั่นก็แสดงว่าจากเดิมที่อาจจะได้ใช้ m/b ชิปเซ็ต P67,H67 ในช่วง ปลายเมษาหรือกลางเมษา
                  ก็อาจจะขยับมาได้ใช้ในช่วง ปลายมีนา หรือ กลางมีนา ก็เป็นได้ครับ
                  โอะ น่ายินดีเป็นอย่างยิ่งครับผม
                  Originally posted by arm132265 View Post
                  ลืมบอกไปว่างบ 50000
                  และจัด 1155ได้นะ
                  เดี๋ยว Sandy ก็กลับมาแล้วครับ รอสักหน่อย
                  Originally posted by Watcharasa View Post
                  ผมเห็นด้วยครับ เป็นประโยชน์มากครับ สร้างสรรค์สิ่งดีๆต่อไปนะครับ
                  ขอบพระคุณมากๆเลยครับที่เป็นกำลังใจให้ TT_TT"

Comment

• จัดหน่อยแบบ รอ 1155 เลย เพราะอาจจะซ์้อหลังเวลานั้นก็เป็นได้

ผมจะเอาหลายๆอันมาดูน่ะครับ

"ENGTX580"

"I5 2500K"

"Mouse+Keyboard-Speaker-TV Tuner"=3000 นะครับ

ปิดเทอม(น่าจะๆ)
                    Last edited by arm132265; 9 Feb 2011, 22:47:05.

Comment

• Originally posted by arm132265 View Post
                      จัดหน่อยแบบ รอ 1155 เลย เพราะอาจจะซ์้อหลังเวลานั้นก็เป็นได้

ผมจะเอาหลายๆอันมาดูน่ะครับ

"ENGTX580"

"I5 2500K"

"Mouse+Keyboard-Speaker-TV Tuner"=3000 นะครับ

ปิดเทอม(น่าจะๆ)
                      PALIT GTX 580 1536MB DDR5 2 Fan NEW 16500
                      Core i5 2500K (1155) UNLOCK 7350
                      ASUS P8P67 4950
                      Mouse+Keyboard-Speaker-TV Tuner=3000
                      WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 2250
                      CORSAIR XMS3 4GB/1600 1790 *2 =3580
                      DVD-RW LG 24X SATA2 690
                      ThermalTake Contac 29 950
                      ThermalTake V4 Black Edition 1,350
                      iCute PLATINUM 700W A 2,450
                      รวม 43070 บาท
                      เกือบเต็มงบเลยครับ แรงๆ^^

Comment

• Thank you หลายๆครับ

Comment

Thank you หลายๆครับ
                          ขอบคุณมากๆครับ ^^"

==========================================
                          ตอนนี้ NoteBook Acer 4740G มีปัญหาเครื่องร้อนมากเลยของผมเปิดยูทูปHD+ฟังเพลง ล่อไป 90องศา (ตัดต่อวีดีโอก็ดับใน10นาที) ....... คาดว่า สาเหตุน่าจะมาจาก ซิลิโคนที่ต่อกับตัวระบายความร้อนของCPU ไม่ดี แต่ไม่กล้าแงะNoteBook เอง เพราะไม่เคยแงะมาก่อน + มีใช้งานเครื่องเดียวตอนนี้

ว่าจะเอามันไปนอนศูนย์ก็กลัวว่าจะได้รับคืนช้า เพราะ้ต้องทำงาน ใช้งานสำคัญๆ ในวัน อาทิตย์เพื่อส่งให้ทันวันจันทร์
                          มีท่านใดแนะนำผมได้มั้ยครับ ว่าเอาไปร้านไหนประหยัดๆเงินดี หรือศูนย์เขาจะซ่อมให้ภายใน 1วันมั้ย รบกวนด้วยครับแนะนำผมด้วยครับ

ปล. อนาจใจตัวเอง= =..... ที่ไร้ความสามารถ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ขอบคุณมากๆครับ ^^"

==========================================
                            ตอนนี้ NoteBook Acer 4740G มีปัญหาเครื่องร้อนมากเลยของผมเปิดยูทูปHD+ฟังเพลง ล่อไป 90องศา (ตัดต่อวีดีโอก็ดับใน10นาที) ....... คาดว่า สาเหตุน่าจะมาจาก ซิลิโคนที่ต่อกับตัวระบายความร้อนของCPU ไม่ดี แต่ไม่กล้าแงะNoteBook เอง เพราะไม่เคยแงะมาก่อน + มีใช้งานเครื่องเดียวตอนนี้

ว่าจะเอามันไปนอนศูนย์ก็กลัวว่าจะได้รับคืนช้า เพราะ้ต้องทำงาน ใช้งานสำคัญๆ ในวัน อาทิตย์เพื่อส่งให้ทันวันจันทร์
                            มีท่านใดแนะนำผมได้มั้ยครับ ว่าเอาไปร้านไหนประหยัดๆเงินดี หรือศูนย์เขาจะซ่อมให้ภายใน 1วันมั้ย รบกวนด้วยครับแนะนำผมด้วยครับ

ปล. อนาจใจตัวเอง= =..... ที่ไร้ความสามารถ
                            แงะเองเลยครับ แต่ต้องใจเย็นๆหน่อยถึงเย็นมาก Notebook Acer ขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องความร้อน ปกติมีคนมาถามผมให้แนะนำ Notebook ให้ผมไม่เคยแนะนำ Acer ให้สักที แนะนำก็แนะนำยี่ห้ออื่นแทน
                            Last edited by goldgear; 10 Feb 2011, 20:32:13.

Comment

• ดัน ดัน

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                                แงะเองเลยครับ แต่ต้องใจเย็นๆหน่อยถึงเย็นมาก Notebook Acer ขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องความร้อน ปกติมีคนมาถามผมให้แนะนำ Notebook ให้ผมไม่เคยแนะนำ Acer ให้สักที แนะนำก็แนะนำยี่ห้ออื่นแทน
                                Acer ตัวใหม่ๆไม่ร้อนแล้วนะครับ (บอดี้หลังจากตัวเนี้ย) ตอนซื้อมาตอนแรกไม่เป็นหรอกครับ เย็นจับใจ เพิ่งจะมาป่วยเอาเมื่อ3เดือนที่แล้ว แต่ตอนนี้ป่วยหนัก เจ็บปวดใจจริงๆเลย ท่าทางผมจะแงะไม่ไหวครับ มีวอยรับประกันแปะติดแน่นหนา ทุกรูน๊อตเลย แถมเป็นกาวเหนียว ที่ละลายเพราะความร้อนของเครื่องผมแล้ว จะแงะแบบเนียนๆ ก็คงจะเละ ดูออก หมดประกัน
                                ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับผม แฮะๆ

ขอบคุณที่ช่วยดันด้วยครับ@_@"

Comment

Working...
                                X