Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แวะมาดันเหมือนเดิมครับ

ว่าแต่ ขอถามในที่นี้หน่อยครับ มีใครแงะ Acer Aspire 4740G ได้บ้างครับ มันร้อนจนดับไปหลายครั้งละ
    ซิลิโคนน่าจะแห้งติดกรังไปแล้ว ว่าจะเอามาทาใหม่ ผมลองถอดนอตทุกตัวออกมาก็แงะไม่ได้ แถมตอนประกอบกลับมีนอตหายอีก

Comment

• 10877

Comment

• พี่รันค้าบ หากผมจะจัดชุด A10
        บอร์ด 2 ตัวนี้ต่างกันยังไงครับ

GIGABYTE F2A85XM-D3H= 2650
        GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000

และผมลองสรุป spec A10 จากที่พี่รันตอบในกะทู้
        ต้องเพิ่มหรือลดอะไรไหมครับ
        ไม่เอาเผื่ออัพเกรดครับ กะใช้ยาว 1-2 ปี

A10-5800K = 4300
        GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
        Raidmax500w RX80+ = 1550
        KingstonHyperX4gb*2 = 1600
        1 TB. SATA-III Western = 2230
        DVD = ใช้ของเดิม
        แนะนำ case ที่น่าสนใจหน่อยครับ = 1XXX

หรืออีกแบบนึง คือผมใช้ ของเดิมทุกอย่าง
        ยกเว้น APU+Mainboard เปลี่ยนใหม่
        บอร์ดอันใหม่จะใส่ใน case เดิมได้ไหมครับ
        แล้วพาวเว่อซัพพลายของเดิมพอไหมครับ

ปล.คอมผมเล่น dota หายกระตุกแล้วค้าบ เป็นที่ ram สกปรกครับ คราวที่แล้วเอายางลบก้อนเก่าไปถู แล้วมีคราบดำๆติดอยู่
        เมื่อกี้เลยเอายางลบก้อนใหม่ไปถูคราบออก ก็กลับมาลื่นเหมือนเดิมแล้วครับ เย่
        Last edited by pot_simple; 21 Jan 2013, 12:21:34.

Comment

• 10879 ^^

Comment

• 10880

Comment

• 10881

Comment

• 10882

Comment

• 10883

Comment

• 10884

Comment

• คุณรัน สเปคนี้ การ์ดจอออน CPU เหรอครับ พอดีจะจัดให้น้อง ราคาประหยัด 10k เกมส์ออนไลน์บ้างนิดหน่อย มันอยากได้อินเทล ใจผมอยากให้ APU ฮ่าๆๆๆ

Set Intel 7500 The Best Choice For Document Working&Online Game User
                      ราคาเบาๆ กับความแรงที่รู้สึกได้
                      Intel Celeron G550 = 1300
                      BIOSTAR H61MU3 = 1550
                      WESTERN DIGITAL 1TB BLUE =2250
                      Blackberry 4/1333 DDR3 =650
                      DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                      เคสTsunami+PSU580wติดเคส =900หรือ PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
                      รวม 7250
                      Comment : ในงบ 7500 บาทนี้ เป็นงบราคาประหยัด เหมาะกับทำงานทุกอย่างพื้นๆแบบครอบคลุม เล่นเกมส์ออนไลน์ เฟสบุค ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเอ็ม พร้อมๆกัน สบายๆครับผม เปิดทิ้งไว้ได้ 7/24 สบายๆเลยครับผม สำหรับท่านที่มองหาคอมที่เสป็คคุ้มค่า เล่นแต่เกมส์ออนไลน์ โหลดบิท แชทเฟสบุค นี่คือคำตอบของเงินที่จะเสียไปเลยครับผม

Comment

• 10886

Comment

• 10887

Comment

• 10888

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
                              คุณรัน สเปคนี้ การ์ดจอออน CPU เหรอครับ พอดีจะจัดให้น้อง ราคาประหยัด 10k เกมส์ออนไลน์บ้างนิดหน่อย มันอยากได้อินเทล ใจผมอยากให้ APU ฮ่าๆๆๆ

Set Intel 7500 The Best Choice For Document Working&Online Game User
                              ราคาเบาๆ กับความแรงที่รู้สึกได้
                              Intel Celeron G550 = 1300
                              BIOSTAR H61MU3 = 1550
                              WESTERN DIGITAL 1TB BLUE =2250
                              Blackberry 4/1333 DDR3 =650
                              DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                              เคสTsunami+PSU580wติดเคส =900หรือ PowerMonster550w 500+ เคสตามชอบ 700 = 1200
                              รวม 7250
                              Comment : ในงบ 7500 บาทนี้ เป็นงบราคาประหยัด เหมาะกับทำงานทุกอย่างพื้นๆแบบครอบคลุม เล่นเกมส์ออนไลน์ เฟสบุค ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเอ็ม พร้อมๆกัน สบายๆครับผม เปิดทิ้งไว้ได้ 7/24 สบายๆเลยครับผม สำหรับท่านที่มองหาคอมที่เสป็คคุ้มค่า เล่นแต่เกมส์ออนไลน์ โหลดบิท แชทเฟสบุค นี่คือคำตอบของเงินที่จะเสียไปเลยครับผม
                              เซทนี้ผมจัดให้หลานใส่การ์ดจอHIS 6670 DDR5 แคสสึนามิพาวเวอร์ติดแคสยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับแต่ผมใช้แรม2x2 DDR3 1333 นะครับหลานชอบมากเลยบอกเล่นเกมออนไลน์ไม่กระตุกเลยแถมทำการบ้านเล่นเฟซบุ๊คไปด้วยคุ้มครับแต่คงต้องเพิ่มเงินอีกนิดหากจะเอาการ์ดจอATI7750 งบ10000นี่รวมจอด้วยรึปล่าวครับ ถ้ารวมจอคงต้องเพิ่มการ์ดจอภายหน้าครับรึไม่งั้นคงต้องเกลี้ยกล่อมให้น้องหันมามองAPUของ AMDแล้วครับช่วยตอบได้นิดหน่อยเพราะเคยจัดสเป็คนี้มานะครับรอคุณชนะมาคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                                เซทนี้ผมจัดให้หลานใส่การ์ดจอHIS 6670 DDR5 แคสสึนามิพาวเวอร์ติดแคสยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับแต่ผมใช้แรม2x2 DDR3 1333 นะครับหลานชอบมากเลยบอกเล่นเกมออนไลน์ไม่กระตุกเลยแถมทำการบ้านเล่นเฟซบุ๊คไปด้วยคุ้มครับแต่คงต้องเพิ่มเงินอีกนิดหากจะเอาการ์ดจอATI7750 งบ10000นี่รวมจอด้วยรึปล่าวครับ ถ้ารวมจอคงต้องเพิ่มการ์ดจอภายหน้าครับรึไม่งั้นคงต้องเกลี้ยกล่อมให้น้องหันมามองAPUของ AMDแล้วครับช่วยตอบได้นิดหน่อยเพราะเคยจัดสเป็คนี้มานะครับรอคุณชนะมาคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ
                                ขอบคุณครับท่าน ไม่รวมจอครับ

สรุปคือ เซตนี้จะให้ลื่นจริงๆ ต้องเพิ่ม 6670 ใช่ไหมครับ นั่นคือ ชิพ intel Graphic ใน G550 (มันมีใช่ไหม) ไปไม่ไหวใช่ไหมครับ ถ้าเล่นพวกเกมออนไลน์

EDIT มันบอกว่า เพื่อนมันมีกันแต่ INTEL ไม่อยากนอกคอกน่ะครับ 55555+ เหตผลฟายมาก แค่ตามเพื่อน

Comment

Working...
                                X