Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 10921

Comment

• มีอีก 3 ท่านที่ต้องตั้งให้เป็นเดอะ ^ ^
      "the wikorn since 2006"
      "the TWK. since 2006"
      "the St.Siva since 2011"
      Last edited by nattiiez; 23 Jan 2013, 14:02:44.

Comment

Comment

Comment

• พี่ชนะ กำลังจะเป็นตำนาน 55+ runshana runshana runshana หิ้วๆ

Comment

• FX-6300 = 4500
              Asrock 970 Extreme3 = 2500
              2GB (V) PCIe ATi 7850 SAPPHIRE << มีอยู่แล้ว
              DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 = 1600
              1 TB. SATA-III Western (64MB, Blue, Synnex/Com7) = 2300
              DVD RW SATA 22X = 500
              PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1500
              Cooler Master = 1500
              Dell 23 u2312 = 6900

ช่วยติชมแนะนำหน่อยนะครับ ผมลองจัดเอง กะเอาไว้ทำงาน ดูหนัง HD ฟังเพลง เฉยๆ ครับ เล่นเกมออนไลน์ก็แค่ Hon Dota2

พอดีงบมีจำกัดครับ
              Last edited by Hummers; 23 Jan 2013, 20:13:21.

Comment

Comment

• 10928

Comment

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                      10906
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by jido View Post
                      รับฝากซื้อสติ๊กเกอร์ LINE สำหรับผู้ที่ไม่สามารถทำการซื้อได้ด้วยตนเอง เช่น ไม่มีบัตรเครดิต, บัตรเดบิตหรือวีซ่า ไม่อยากเสี่ยงกับการถูก HACKER ผมจึงรับฝากซื้ออย่างถูกต้องแบบถูกลิขสิทธิ์ เพื่อเป็นการสนับสนุนนักพัฒนาต่อไปอย่างภาคภูมิใจ

สติ๊กเกอร์ LINE ที่ฝากเราซื้อนั้น ไม่ต้องแจ้งรหัสผ่าน หรือข้อมูลที่เป็นส่วนตัวของท่าน จึงมั่นใจได้ว่าปลอดภัยต่อความเป็นส่วนตัวของท่าน 100% อีกทั้งบริการที่รวดเร็วไม่ต้องรอคิว เราพร้อมจัดส่งสติ๊กเกอร์ (สงเป็นของขวัญ Gift) ให้ท่านภายใน 30 นาทีหลังจากแจ้งการชำระเงิน (ปกติส่งให้ไม่เกิน 5 นาที) เพื่อให้ท่านได้ใช้งานได้ทันทีครับ ค่าบริการในการฝากคิด 60 บาทต่อ 1 ลายเท่าน้นเองครับ

www.sticker-line.com บริการรับฝากซื้อ Sticker line ดังนี้
                      จำหน่ายแบบ Gift
                      ลายไทย ลายละ 60 บาท

โปรโมชั้น 10 แถม 1 จะซื้อผ่านระบบออนไลน์ หรือจะซื้อผ่าน LINEก็ได้ ID LINE : tum-espresso
                      หรือ Scan QR code ผมไป

ท่านสามารถฝากซื้อให้คนอื่นได้ด้วย เพียงแจ้ง ID คนที่ต้องการให้ผมส่ง ส่งมาให้ผมครับ ระบุให้ชัดๆนะครับ เดี๋ยวผมงง

หลังจากนั้นแจ้งการโอนเงิน มาที่
                      ID LINE : tum-espresso

รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่ www.sticker-line.com

โทร 086-608-5932
                      ไม่เกิน 1 ชั่วโมง : หากรอผมตรวจสอบ
                      ไม่เกิน 10 นาที : หากท่านส่งหลักฐานมาให้ผม เช่น รูปถ่าย ,SMS,

วิธีนี้ไม่จำเป็นต้องลบ Line ข้อความไม่หาย วิธีไม่ยุ่งยาก
                      ใช้ได้ทั้ง ios และ android

ขอบคุณที่ใช้บริการนะครับ
                      ขอให้ร่ำรวยนะครับผม

Originally posted by indyssss View Post
                      ขอบคุณครับได้ท่านช่วยตั้งแต่ตอนซื้อคอมจนผ่านไป 2 ปี ออนบอร์ดเจ๊ง เลยแวะมารบกวนเรื่องการ์ดจออีกที ^ ^
                      ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม มีอะไรสงสัยถามได้เลยนะครับท่าน
                      คิดถึงๆ
                      Originally posted by Hummers View Post
                      ในงบ27000+-เล็กน้อย Update 1/1/2556 ทางฝั่งของ Intel ที่พี่จัดไว้ให้อะครับ ถ้าผมจะลด VGA จาก 660Ti เป็น 660 ตัวธรรมดา ผมต้องลดสเป็คอะไรอย่างอื่นอีกมั้ยครับหรือว่า เปลี่ยนไปเป็น AMD แทนดีครับ แล้ว 660 ใช้ของอะไรดีครับ ระหว่าง gigabyte660 oc กับ Inno3D GTX660 หรือมีของยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ งบผมน้อยครับแค่ประมาน 24k + - 1000 บาทครับ(ไม่รวมจอ)
                      ได้ครับผมถ้าจะจัด VGA ลดลง ก็ok ครับ หรือถ้าเปลี่ยนไป AMD ก็ใช้ 660TI เหมือนเดิม
                      ถ้าเน้น เล่นเกมส์จริงๆ อาจจะจัดเซ็ทนี้ก็ได้ครับผม
                      FX-6100 = 3800
                      AsRock 970 Extreme 3 = 2500
                      WD 10 EZEX = 2300
                      KingstonHyperX 4gb*2 = 1800
                      DVD24x = 600
                      Raidmax600w RX 80+ = 1750
                      GIGABYTE GTX660 Ti OC = 10600
                      Caseตามชอบ = 1200
                      รวม 24550 บาท
                      แรงๆตามนี้เลยครับผม

ส่วนถ้าถามว่า Inno กับ Gig ตอบได้ว่า ชอบอันไหน เอาอันนั้นเลยครับผม พอๆกันทั้งสองครับ

Originally posted by win22222 View Post
                      ส่วนตัวน่ะครับ ถ้าเอาไปเล่นเกมส์แล้วไม่ได้OCก็ลด CPU ครับ
                      I5 3470 - 5900
                      AsRock H77 Pro4/MVP =2700
                      Ram แถวเดียวก่อน 4Gb มีงบค่อยไปซื้อมาเสียบเพิ่ม
                      รวมแล้วลดไป 1900
                      สุดท้ายก็Caseตามใจท่านประหยัดหน่อยก็ลเได้อีก300-400นะครับ ^_^

ไม่งั้นก็ไปAMDครับราคาประหยัดไปเยอะ

ส่วนจะเปลี่ยนVGAเล่น 660 ก็เปลี่ยนได้เลยไม่มีปัญหาครับ ตัวเดียวงบลงไปเลย3000ได้
                      ใช้ร่วมกับตัวอื่นๆได้ทั้งหมด
                      โอะ เซ็ทนี้ก็ถือว่าดีครับ แต่คงต้องลดไปเล่น 660 จริงๆแหละครับ ไม่งั้นก็อาจจะ แพงกว่างบหน่อยได้ 660TI อาจจะคุ้มๆก็ได้ครับผม

Originally posted by Hummers View Post
                      ขอบคุนนะครับ แล้วถ้าผมเน้นเล่นเกม ดูหนังฟังเพลง เป็นหลัก ผมควรเล่น Intel หรือ AMD ดีครับ
                      เน้นการ์ดจอจะดีที่สุดครับผม CPU เป็นรองครับผม
                      ถ้าไม่ซีเรียสอะไร เอา I3+การ์ดจอแรงๆ หรือ FX-6100+การ์ดจอแรงๆก็ได้ครับผม

Originally posted by knokkaak View Post
                      +1 ผมนั่งอ่านกระทู้นี้มากว่า 3 ชั่วโมง เพลินมากครับ ^^ /
                      ขอบคุณมากๆครับผม ดีใจจัง ที่มีคนมาคอยอ่าน จะพยายามต่อไปนะครับผม

Originally posted by nattiiez View Post
                      "the runshana since 2009" (ต้องตั้งให้เป็นเดอะได้แล้ว อิอิ)
                      เล่นเอาซะผมเขิลเลยครับ คุณ nattiiez @////@
                      ขอบพระคุณมากๆครับ

Originally posted by win22222 View Post
                      อยากลเ่นเกมส์แบบภาพสวยลื่นไหลก็ควรเน้นการ์ดจอครับ เซ็ตAMDจะเหมาะกว่า
                      (แต่ถ้าเล่นกับจอ 1280*720 พิกเซลมันไม่เยอะ I5+660ก็ได้) เดียวนี้ 1600*900 หมดล่ะมั้ง
                      ถ้าอยากเล่นเกมส์ให้สุดก็AMDดีกว่าครับ

+1 เห็นด้วยครับ โหวตชนะ(ตามเทรนหาเสียง ฮ่าๆ) ถ้าคุณต้องการความช่วยเหลือเรื่องคอมฯประกอบ
                      ตามนั้นเลยครับผม ถ้าจอแค่ 1280x720 เล่น A10-5800K ปรับสูงได้หลายเกมส์เลยนะครับนั่น

ปล.ขอบคุณมากๆครับผมทั้งเรื่องช่วยตามกับเรื่องโหวต แอบเขินนะครับเนี่ยท่านวิน

Originally posted by mrggns View Post
                      10919
                      ขอบคุณครับผมที่ช่วยดันให้ตลอดเลย

มีช่วงนึงเห็นท่านหายไป เป็นยังไงมั่งครับท่าน?

Originally posted by abeachboy View Post
                      กระแสแรงกว่า iphon5 คือ the runshana since 2009
                      O_o ขนาดนั้นเลยหรอครับท่านบ่าว
                      ใครก็ได้หาหินถ่วงให้ผมทีครับ ผมกลัวผมลอย.....

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                        10921
                        ขอบคุณครับผม

Originally posted by nattiiez View Post
                        มีอีก 3 ท่านที่ต้องตั้งให้เป็นเดอะ ^ ^
                        "the wikorn since 2006"
                        "the TWK. since 2006"
                        "the St.Siva since 2011"
                        ท่าน wikorn กับท่าน TWK. นี่ตำนานจริงๆครับผม เป็นสุดยอดของบุคคลในเว็ปนี้เลย
                        ส่วนท่าน St.Siva ผมก็นับถือเขาครับ เขาขยันช่วยตอบหลายกระทู้มากๆเลยครับผม สุดยอดครับผม

เราจะรอคอย the nattiiez อีกคนนะครับ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post

Originally posted by Akira_Sora View Post
                        พี่ชนะ กำลังจะเป็นตำนาน 55+ runshana runshana runshana หิ้วๆ
                        หง่า มาแบบนี้ ผมตั้งหลักไม่ทันครับ ขอบคุณมากๆครับผม

FX-6300 = 4500
                        Asrock 970 Extreme3 = 2500
                        2GB (V) PCIe ATi 7850 SAPPHIRE << มีอยู่แล้ว
                        DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X*2 = 1600
                        1 TB. SATA-III Western (64MB, Blue, Synnex/Com7) = 2300
                        DVD RW SATA 22X = 500
                        PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1500
                        Cooler Master = 1500
                        Dell 23 u2312 = 6900

ช่วยติชมแนะนำหน่อยนะครับ ผมลองจัดเอง กะเอาไว้ทำงาน ดูหนัง HD ฟังเพลง เฉยๆ ครับ เล่นเกมออนไลน์ก็แค่ Hon Dota2

พอดีงบมีจำกัดครับ
                        ส่วนตัวผมมองว่า 6300 ไม่ค่อยคุ้มครับผม ถ้าจะเล่น 6300 มี2ทางเลือกคือ 1 โดนเพิ่มไป 8320 หรือ ลดลงเหลือ 6100 พอครับผม

แนะนำตามนี้เลยครับ ถ้าเล่นเกมส์ประมาณนั้นการ์ดจอ 7850 ถือว่าพอเพียงแล้วครับผม คุ้มค่าแน่นอนครับ

Originally posted by Dahlia_KP View Post

Originally posted by goobook View Post
                        10928
                        O[]o ขอบคุณครับผม

Comment

Comment

• ขอบคุณครับพี่ runshana

Comment

Comment

Comment

Working...
                                X