Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nattiiez View Post
    มันบอกให้ลง .NET Framework V4.0 อ่ะค่ะ เท่าที่อ่านดู
    กำละ แล้ว .NET Framework V4.0 มันคืออะไร ละเนี่ย

Comment

• มันเป็นเหมือนภาษากลางของคอมพิวเตอร์ค่ะ เพื่อเชื่อมชุดคำสั่งที่ต่างกันให้มันทำงานร่วมกันได้ ประโยชน์มันเยอะค่ะ
      แต่ไม่ต้องไปสนใจโปรแกรมนัก เอาเป็นว่าลงแล้วมีประโบชน์แน่นอนค่ะ (อธิบายแล้วยาวหลายหน้า A4 อิอิ)
      เป็นโปรแกรมฟรีที่พัฒนาโดยไมโครซอฟ เอาเป็นว่าโหลดมาแล้วติดตั้งให้เรียบร้อย แล้วรีสตาร์จเครื่องน่ะค่ะ
      http://www.mediafire.com/?sfgf3us5xo8e4mb

Comment

• Originally posted by nattiiez View Post
        สาวกท่านรันตัวจริงเลย ดัน เช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น ค่ำ ดึก รุ่ง อย่าว่าแต่ตกหน้าแรกเลย ครึ่งหลังของหน้าแรกไม่มีได้แตะ^ ^

Comment

Comment

• Comment

• เปิดคอมแล้วไม่ได้แวะมาดูเหมือนขาด?ไปอย่างนึง

Comment

มันเป็นเหมือนภาษากลางของคอมพิวเตอร์ค่ะ เพื่อเชื่อมชุดคำสั่งที่ต่างกันให้มันทำงานร่วมกันได้ ประโยชน์มันเยอะค่ะ
                แต่ไม่ต้องไปสนใจโปรแกรมนัก เอาเป็นว่าลงแล้วมีประโบชน์แน่นอนค่ะ (อธิบายแล้วยาวหลายหน้า A4 อิอิ)
                เป็นโปรแกรมฟรีที่พัฒนาโดยไมโครซอฟ เอาเป็นว่าโหลดมาแล้วติดตั้งให้เรียบร้อย แล้วรีสตาร์จเครื่องน่ะค่ะ
                http://www.mediafire.com/?sfgf3us5xo8e4mb
                แหม่ ช่วยได้เยอะเลยครับ
                ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

Comment

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                    แหม่ ช่วยได้เยอะเลยครับ
                    ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

ได้ผลยังไงบ้างค่ะ ยังขึ้นแบบเดิมรึเปล่า ?

Comment

• Comment

Comment

ได้ผลยังไงบ้างค่ะ ยังขึ้นแบบเดิมรึเปล่า ?
                          ไม่ขึ้นแล้วครับ เข้าได้ปกติแล้ว

Comment

• อ่านแล้วชอบ ข้อความชุดนี้น่ะ เจ๋ง..." ความแตกต่างระหว่าง AMDและINTEL ทั้งสองค่ายนี้ มีความแตกต่างกัน ในการทำงานครับ แต่โดยรวมก็ทำทุกอย่างได้ภาพรวมเทียบกับราคา นับว่ามันก็มีความสามารถพอกัน จนต้องขึ้นกับงบและตัวผู้ใช้เองเสียมากกว่าครับผม ว่าชอบค่ายไหนและคำแนะนำอย่างหนึ่งคือ อย่าเชื่อ คำว่า AMD ร้อนเร็ว แฮงค์ง่ายและใช้ไปนานๆเสียไว หรือ P4 ห่วย ไม่ดี พังไว
                            เพราะ ทุกๆค่าย ทุกๆบริษัท เขาคงไม่หยุดนิ่ง เพื่อเป็นรองให้กับคู่่แข่ง แต่เขาจะพยายามลบจุดด้อยของตนเองให้มากที่สุด เพื่อชนะคู่แข่งของเขาให้ได้ครับ จึงไม่ต้องกังวลกับคำกล่าวเก่าๆเมื่อ10ปีที่แล้วเลยครับ "

ชอบมาก ๆ เลยครับ เจ๋งโครตเลย
                            ขอบคุณมาก ๆ สำหรับความรู้ดี ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้เด้อ.

Comment

Comment

• มาบอกผลว่าตอนนี้ผมตกลงปลงใจกับ GT 630 2GB แล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ โดยเฉพาะท่านรัน สำหรับคำแนะนำครับ ^ ^

Comment

Working...
                                X