Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพครับ

วันนี้ช่วงเช้า ไปทำบุญงานวางศิลาฤกษ์พระอุโบสถหลังใหม่ วัดประเวศฯ จ.ฉะเชิงเทรามาเอาบุญมาฝากคุณรันและเพื่อนสมาชิกท่านทุกๆท่านที่แวะเข้ามากระทู้นี้ด้วยครับ

Comment

• มีเรื่องให้ช่วยครับ พอดีเครื่องผมมันขึ้นแบบนี้ เปิดไม่ได้ ต้องทำยังไงครับ ไฟล์งานที่จะต้องใช้ทำงานอยู่ในนี้หมดเลย

รบกวนด้วยครับ ^_^

Comment

• พี่ๆค้าบ งบไม่เกิน 5 พันจัดชุดเล่น dota ได้ประมาณไหนบ้างครับ
        เฉพาะเคส อิอิ

Comment

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ งบ 1หมื่น AMD เฉพาะ CPU กับ Mainboard. ตัวไหนน่าใช้ครับ จะเอาไปอัพเกรดเครื่องเก่า

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                มีเรื่องให้ช่วยครับ พอดีเครื่องผมมันขึ้นแบบนี้ เปิดไม่ได้ ต้องทำยังไงครับ ไฟล์งานที่จะต้องใช้ทำงานอยู่ในนี้หมดเลย

รบกวนด้วยครับ ^_^

ท่าน slipknot66 ลองโหลดโปรแกรม Explorerxp มาติดตั้งไดร์ที่เปิดไม่ได้ ถ้าเปิดด้วยโปรแกรมได้แฃ้วค่อย copy ออกมาครับ
                ลิ้งค์ดาวน์โหลด http://www.explorerxp.com/explorerxpsetup.exe

โหลด+ติดตั้งเสร็จแล้ว ให้คลิกขวาที่ไดร์ จะมีเมนู explorerxp เพิ่มขึ้นมาอะครับ กดเข้าไป แล้ว copy งานออกมาถ้าเปิดได้ - -.
                โชคดีครับผมมม

Comment

• Originally posted by colingpowder View Post
                  ท่าน slipknot66 ลองโหลดโปรแกรม Explorerxp มาติดตั้งไดร์ที่เปิดไม่ได้ ถ้าเปิดด้วยโปรแกรมได้แฃ้วค่อย copy ออกมาครับ
                  ลิ้งค์ดาวน์โหลด http://www.explorerxp.com/explorerxpsetup.exe

โหลด+ติดตั้งเสร็จแล้ว ให้คลิกขวาที่ไดร์ จะมีเมนู explorerxp เพิ่มขึ้นมาอะครับ กดเข้าไป แล้ว copy งานออกมาถ้าเปิดได้ - -.
                  โชคดีครับผมมม
                  ลองแล้วครับมันไม่เห็นไดร์ฟที่มีปัญหาเลย มีทางอื่นมั้ยครับ หรือต้องฟอร์ทแมตแล้วใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลเอาทีหลังครับ

ผมต้องการเอาข้อมูลทั้งหมดออกมาซึ่งเยอะมาก ประมาณ 1 TB โปรแกรมกู้ข้อมูลจะสามารถกู้ไฟล์มากขนาดนี้กลับมาได้มั้ยครับ ?

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                    ลองแล้วครับมันไม่เห็นไดร์ฟที่มีปัญหาเลย มีทางอื่นมั้ยครับ หรือต้องฟอร์ทแมตแล้วใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลเอาทีหลังครับ

ผมต้องการเอาข้อมูลทั้งหมดออกมาซึ่งเยอะมาก ประมาณ 1 TB โปรแกรมกู้ข้อมูลจะสามารถกู้ไฟล์มากขนาดนี้กลับมาได้มั้ยครับ ?
                    ท่านลองเอาไดร์ลูกที่มีปัญหาลองเสียบ pc/notebook เครื่องอื่นๆหรือยังครับ
                    เรื่องกู้ข้อมูลขนาด 1tb ผมไม่เคยกู้เยอะขนาดนั้นอะครับ

มีประสบการณ์แค่ ไดร์ 1 ไดร์ขนาด 200กว่าgb โดนฟอแมตทิ้ง และยังไม่ได้เขียนข้อมูลอะไรทับลงไป เคยใช้ Recovery my file กู้กลับมาได้ประมาณ 70-75% ครับ

แต่ถ้าโปรแกรมฯมองไม่เห็นไดรืเลย อันนี้ไม่แน่ใจครับ รบกวนผู้รู้ท่านอื่นๆ ชี้แจงเพิ่งครับผมมม

Comment

• Originally posted by colingpowder View Post
                      ท่านลองเอาไดร์ลูกที่มีปัญหาลองเสียบ pc/notebook เครื่องอื่นๆหรือยังครับ
                      เรื่องกู้ข้อมูลขนาด 1tb ผมไม่เคยกู้เยอะขนาดนั้นอะครับ

มีประสบการณ์แค่ ไดร์ 1 ไดร์ขนาด 200กว่าgb โดนฟอแมตทิ้ง และยังไม่ได้เขียนข้อมูลอะไรทับลงไป เคยใช้ Recovery my file กู้กลับมาได้ประมาณ 70-75% ครับ

แต่ถ้าโปรแกรมฯมองไม่เห็นไดรืเลย อันนี้ไม่แน่ใจครับ รบกวนผู้รู้ท่านอื่นๆ ชี้แจงเพิ่งครับผมมม
                      เดี๋ยวจะลองดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เดี๋ยวจะลองดูนะครับ ขอบคุณมากครับ
                        ครับผม ขอให้สำเร็จครับ

Comment

• Comment

Comment

Comment

Comment

Working...
                                X