Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์มาก
    แต่ว่าผมมองไว้ยาวเลย ให้เพื่อนครับ (มองยาวคือมองหลายแบบสเปค)
    ทั้งแบบไม่เกินหมื่น (ที่เป็นร้านเกมส์ 2 ตัว) กับไม่เกินหมื่นห้า เพื่อนมีงบหมื่นสอง
    ในรายการดังต่อไปนี้ ผมสามารถหาซื้อที่ร้าน Jib ได้ไหมครับ ผมอยู่ที่ขอนแก่น ร้านใหญ่ๆมีไม่กี่ร้าน
    แล้วเพื่อนผมเค้าลงวินโดว์เองไม่เป็น พ่อแม่เค้าก็คงไม่อยากให้มานั่งลงด้วย แต่ที่ร้านเหมือนติดป้ายไว้ว่าไม่ลงให้
    แต่ผมว่าเขาก็ลงให้ แต่เพื่อนเค้าก็กังวลอะครับ ผมเลยไปแนะนำ BananaIT ที่ผมซื้อ เพราะเขาลงวินโดว์ให้เหมือนกัน
    ผมเลยไม่แน่ใจว่าที่ร้านไอทีกล้วยจะมีของดังที่กล่าวไหมอะครับ

ปล. ผมลงเป็นอยู่นะครับ แต่ไม่ว่างไปช่วยลงให้อะสิ +.+
    Last edited by palmpspp; 14 Feb 2011, 21:41:41.

Comment

• สวัสดีทุกท่าน ขอบคุณท่านGoldgear ที่ดันให้นะครับ

Originally posted by palmpspp View Post
      ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์มาก
      แต่ว่าผมมองไว้ยาวเลย ให้เพื่อนครับ (มองยาวคือมองหลายแบบสเปค)
      ทั้งแบบไม่เกินหมื่น (ที่เป็นร้านเกมส์ 2 ตัว) กับไม่เกินหมื่นห้า เพื่อนมีงบหมื่นสอง
      ในรายการดังต่อไปนี้ ผมสามารถหาซื้อที่ร้าน Jib ได้ไหมครับ ผมอยู่ที่ขอนแก่น ร้านใหญ่ๆมีไม่กี่ร้าน
      แล้วเพื่อนผมเค้าลงวินโดว์เองไม่เป็น พ่อแม่เค้าก็คงไม่อยากให้มานั่งลงด้วย แต่ที่ร้านเหมือนติดป้ายไว้ว่าไม่ลงให้
      แต่ผมว่าเขาก็ลงให้ แต่เพื่อนเค้าก็กังวลอะครับ ผมเลยไปแนะนำ BananaIT ที่ผมซื้อ เพราะเขาลงวินโดว์ให้เหมือนกัน
      ผมเลยไม่แน่ใจว่าที่ร้านไอทีกล้วยจะมีของดังที่กล่าวไหมอะครับ

ปล. ผมลงเป็นอยู่นะครับ แต่ไม่ว่างไปช่วยลงให้อะสิ +.+
      ออ เข้าใจครับแนะนำให้ไปถามJIB ก่อนก็ok นะครับ ว่าเขารับมั้ย เพราะJIB ถูกกว่ากล้วยหน่อยหนึ่ง ถ้าไม่ลง ก็เดินออกร้านเลยครับ ไป กล้วยได้เลย^^ ราคาต่างกันชิ้นนึงไม่เกิน 100 + เข้าไปราวๆ 500 บาทครับ

Comment

• GTX460 กับ HD 6870 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับผม?
        Last edited by oNuKuBo; 15 Feb 2011, 12:27:30.

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
          ATI 4670 หรือไม่ก็ 5670 ครับ
          ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• Originally posted by oNuKuBo View Post
            GTX460 กับ HD 6870 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับผม?
            สำหรับผม 560 น่าเล่นกว่าครับ ถ้าเงินไปถึง น่าเล่นกว่ามากๆครับ ต่างกัน 1000
            แต่ 460กับ 6870 แนะนำ 6870 ด้วยความแรงและอัตราไฟ ครับผม

Comment

• ที่เค้าว่า sandy มีปัญหา มันยังไงเหรอครับใครช่วยอธิบายหน่อย แล้วมาแรงกว่ารุ่นเก่าแค่ไหน

Comment

• Originally posted by ifreelunla View Post
                ที่เค้าว่า sandy มีปัญหา มันยังไงเหรอครับใครช่วยอธิบายหน่อย แล้วมาแรงกว่ารุ่นเก่าแค่ไหน
                http://www.overclockzone.com/forums/...งหมด!!!

Comment

• ขออนุญาตถามสักคำถามครับ

ถ้าไปประกอบที่ร้าน เสียเงินค่าประกอบไหมครับ ไม่เคยให้ร้านประกอบให้เลย ซื้อคราวนี้เกิดอารมณ์ขี้เกียจประกอบเอง
                  (ขอแบ่งหลาย ๆ กรณีหน่อย จะได้ไม่ต้องหลายโพส)

1. ซื้อของที่ร้าน A ทุกชิ้น แล้วประกอบร้าน A เลย เสียค่าประกอบไหม
                  2. ซื้อของที่ร้าน A บางชิ้น ที่เหลือซื้อร้านอื่น ประกอบร้าน A เหมือนเดิม เสียค่าประกอบไหม

ถ้าเสีย จะได้ประกอบเองครับ งบจำกัดจำเขี่ยมาก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

Comment

• Phenom II X6 1055T 5890
                    ASUS M4A88T-M LE 2420
                    4 GB. PC DDR3-1600 GEIL CL8 2490
                    40 GB. SSD INTEL 2950

Total 13750

Comment

• Originally posted by alco_holic View Post
                      ขออนุญาตถามสักคำถามครับ

ถ้าไปประกอบที่ร้าน เสียเงินค่าประกอบไหมครับ ไม่เคยให้ร้านประกอบให้เลย ซื้อคราวนี้เกิดอารมณ์ขี้เกียจประกอบเอง
                      (ขอแบ่งหลาย ๆ กรณีหน่อย จะได้ไม่ต้องหลายโพส)

1. ซื้อของที่ร้าน A ทุกชิ้น แล้วประกอบร้าน A เลย เสียค่าประกอบไหม
                      คิดว่าไม่เสียครับ
                      2. ซื้อของที่ร้าน A บางชิ้น ที่เหลือซื้อร้านอื่น ประกอบร้าน A เหมือนเดิม เสียค่าประกอบไหม
                      ซื้อของร้านไหนมากกว่าก็ให้ร้านนั้นประกอบครับไม่น่าเสีย
                      ถ้าเสีย จะได้ประกอบเองครับ งบจำกัดจำเขี่ยมาก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
                      จะให้ดีถามไปเลยครับประกอบให้หรือเปล่าเสียค่าประกอบไหมแน่นอนกว่าเพราะบางร้านอาจจะคิด แต่ถ้าให้ร้านลงโปรแกรมคิดว่าเสียเงินค่าลงนะครับ ประกอบเครื่องเฉยๆไม่เสีย

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                        จะให้ดีถามไปเลยครับประกอบให้หรือเปล่าเสียค่าประกอบไหมแน่นอนกว่าเพราะบางร้านอาจจะคิด แต่ถ้าให้ร้านลงโปรแกรมคิดว่าเสียเงินค่าลงนะครับ ประกอบเครื่องเฉยๆไม่เสีย
                        อ๋อ จริงด้วยนะครับ ผมก็ลืมนึกไป มัวแต่คิดเรื่องเงิน 555+
                        ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะครับ

Comment

• ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามา และท่าน Goldgear ที่ช่วยตอบครับ กลับมาวันนี้ มึึนๆงึกๆงักกๆ ไปหมดเลย = ='

Comment

• รบกวนด้วยครับ
                            คือปัจจุบันผมใช้แต่ NB ทำงาน ผมอยากได้ PC พร้อม จอ งบประมาณ 30,000 - 35,000 บาทครับ
                            1. เน้นจอครับ เพราะจะใช้แต่งภาพ หรือทำพวกงานกราฟฟิก เห็นเคยได้ยินว่า Dell ใช้แต่งภาพดี ไม่เน้นว่าจะต้องขนาดใหญ่มากครับ ถ้าได้ 19 นิ้วก้อพอแล้ว หรือถ้าตัวที่ดีๆ มีแต่ขนาด 20-22 น้ิวก้อได้ครับ
                            2.ใช้งานพวก Photo Shop, Lightroom ,Auto CAD
                            3.พอใช้ตัดต่อ VDO ได้ครับ คือผมถ่าย VDO งานโรงเรียนลูก ด้วยกล้อง 5D mark II File MOV แค่จะเปิดใน NB ผมนี่กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลย
                            4. เล่นเกมส์บางครั้ง (จริงๆก้ออยากได้แรงๆ) คืออยากลองเล่นเกมส์ พวก Crysis แต่ NB ผมหมดสิทธิ์ครับ ได้แต่ยืนดูหน้าร้านเกมส์ ไม่ได้เล่นนานมากแล้วครับเกมส์ล่าสุดที่ผมเคยเล่นนี่Red alert โบราณมากๆ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Phenom II X6 1055T 5890
                              ASUS M4A88T-M LE 2420
                              4 GB. PC DDR3-1600 GEIL CL8 2490
                              40 GB. SSD INTEL 2950

Total 13750

งามมากครับท่าน ลองเทสเกมส์ให้ดูหน่อยครับ 1055T นี่น่าจะรันเกมส์เร็วพอสมควรเลย

Originally posted by ae29269 View Post
                              รบกวนด้วยครับ
                              คือปัจจุบันผมใช้แต่ NB ทำงาน ผมอยากได้ PC พร้อม จอ งบประมาณ 30,000 - 35,000 บาทครับ
                              1. เน้นจอครับ เพราะจะใช้แต่งภาพ หรือทำพวกงานกราฟฟิก เห็นเคยได้ยินว่า Dell ใช้แต่งภาพดี ไม่เน้นว่าจะต้องขนาดใหญ่มากครับ ถ้าได้ 19 นิ้วก้อพอแล้ว หรือถ้าตัวที่ดีๆ มีแต่ขนาด 20-22 น้ิวก้อได้ครับ
                              2.ใช้งานพวก Photo Shop, Lightroom ,Auto CAD
                              3.พอใช้ตัดต่อ VDO ได้ครับ คือผมถ่าย VDO งานโรงเรียนลูก ด้วยกล้อง 5D mark II File MOV แค่จะเปิดใน NB ผมนี่กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลย
                              4. เล่นเกมส์บางครั้ง (จริงๆก้ออยากได้แรงๆ) คืออยากลองเล่นเกมส์ พวก Crysis แต่ NB ผมหมดสิทธิ์ครับ ได้แต่ยืนดูหน้าร้านเกมส์ ไม่ได้เล่นนานมากแล้วครับเกมส์ล่าสุดที่ผมเคยเล่นนี่Red alert โบราณมากๆ

ขอบคุณมากครับ
                              1. จอเดลนี่ ราคา สูงนะครับ หลัก10k++ เลย ถ้าเช่นนั้น ก็ตัดงบไปก่อน 10000 บาทครับ หลือ25000 ต้องไปเดินเลือกตามร้านถึงจะได้สิ่งที่ต้องการที่สุดครับ จอเนี่ย

2-4 สุดๆเลยครับ เกมส์เก่าสุด Red Alert ครับ ที่คุณว่ามา ผมคิดว่า ความลงตัว จะอยู่ที่ I5 ครับ จัดSpec ตามนี้เลยนะครับ

Core i5 2400 (1155) 6190 <<< ถ้าไม่ OC ตัวนี้พอแล้วครับ///////////Core i5 2500K (1155) UNLOCK 7350 <<<< ถ้าจะOC
                              ASUS P8H67-M 3450
                              WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 2250
                              CORSAIR XMS3 4GB/1600 1790
                              DVD-RW LG 24X SATA2 690
                              ThermalTake V3 Black Edition 1,200
                              iCute PLATINUM 700W A 2,450
                              EVGA GTX 460 1GB DDR5 SuperClocked 5900
                              รวม 23920 บาท
                              เรียบร้อยครับ สำหรับชุดที่ท่านต้องการ ทำงานได้เท่าที่ต้องการเลยครับ ในงบ เงินเหลือ 11k ไว้จัด จอ เมาส์ คีบอร์ด ลำโพงดีๆเลยครับ ขอให้ลูกโตมาน่ารักๆหล่อๆสวยๆนะครับท่าน

Comment

• ระหว่าง HIS ATI RADEON 4670/1GB (IceQ ) DDR3
                                : ชนิดของชิพการ์ดจอ ATI
                                : ชนิดบัสของการ์ดจอ DDR3
                                : ขนาดของหน่วยความจำ 1GB
                                : สัญญาณ Engine Clock 750Mhz
                                : สัญญาณ Memory Clock 1600Mhz
                                : รูปแบบของหน่วยความจำ 128-bit
                                : เชื่อมต่อ Slot ชนิด PCI-E
                                : รองรับระบบภาพ DirectX 11
                                2190 บาท

กับHIS ATI RADEON 5570/512MB ICOOLER IV DDR5
                                ชนิดของชิพการ์ดจอ ATI
                                : ชนิดบัสของการ์ดจอ DDR5
                                : ขนาดของหน่วยความจำ 512MB
                                : สัญญาณ Core Clock 650Mhz
                                : สัญญาณ Memory Clock 3800Mhz
                                : รูปแบบของหน่วยความจำ 128-bit
                                : เชื่อมต่อ Slot ชนิด PCI-E
                                : รองรับระบบภาพ DirectX 11
                                2090

ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Working...
                                X