Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Gumblar View Post
    970 Extreme3 ใช้ออนบอร์ด Realtek ALC892 ครับ

ของระดับเดียวกับพวกบอร์ดราคาห้าหกพันเลยนะครับ

ส่วนซาวการ์ด ถ้าเป็นพวกตัวเก่าๆราคาไม่ถึงพัน เสียงดีกว่าออนบอร์ดแบบสังเกตได้ชัดครับ
    (แต่ต้องลง XP นะเพราะไม่มีไดร์เวอร์ 7 หรือถ้ามีเสียงก็ไม่ดีเท่า)

ตัวล่าสุดที่ขายกันในปัจจุบันมีแต่ห่วยๆ เอาชิปออนบอร์ด ALC887 มาใส่การ์ดบ้างละ
    งั้นออนบอร์ดกับลำโพงดีๆหน่อย แบ่งปันข้อมูลดีๆเสมอเลยท่านGumblar

Comment

• ขอบคุณทุกคำตอบครับ ^ ^
      ประเด็นคือ แค่สงสัยครับ ว่ามันน่าจะคุณภาพดีขึ้นเรื่อยๆสำหรับซาวด์ออนบอร์ด(รึป่าว) เพราะแรกๆใช้ AM2 AM3
      ที่mb ราคา 2 พันนิดๆ จากที่ผมฟังโอ้ มันเสียงดีขึ้นชัดเจนเลย
      ปล. AsRock 970 Extreme 3 มันออกแบบมาสวยจริงๆน่ะ อิอิจากที่ดูรูปมา

Comment

Last edited by mrggns; 1 Feb 2013, 13:24:23.

Comment

Comment

Comment

Comment

• แวะมาดันให้พี่ runshana นะครับ! ช่วงนี้อากาศมันเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะครับทุกคนๆ

Comment

Comment

• อัพครับคุณรัน

ผมลองเอา Celeron ตัวใหม่มาขายในห้อง CPU [G1610]

แวะมาเที่ยวได้ครับ 555+
                    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2100940

Comment

• มาขอรบกวน hybrid crossfirex support คือไรหรือครับ ผมเข้าใจว่าเป็นการรวมผลเพื่อประสิทธิภาพกราฟฟิตระหว่าง ออนบอร์ด กับ การ์ดจอ ใช่หรือป่าวครับ พอดีมีบอร์ด M5A78L-Mlx กับ asrock 880GMH/U3S3 อยู่ หากเอาการ์ดจอมาเพิ่มจะน่าสนใจไหมครับ พอดีมีรุ่น 4670 อยู่ แล้ว พวกซี่รีย์ 5--- ราคาก็ลงมาพอสมควรด้วย ลองหาข้อมูลมาบ้างแต่ยังไม่ค่อยแน่ใจ หรือ เปลี่ยนใหม่ทั้ง บอร์ด กับ cpu จะดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับผม ^^

Comment

• ให้มินมาปักหมุดที

Comment

• Comment

Comment

• 1 จึ๊ง!! ก่อนนอน ^ ^

Comment

Comment

Working...
                                X