Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีเวลาเล่นเกมส์เลยทำงานหาเงินก่อนช่วงนี้ เกมส์ออนไลน์ปั้นไว้โดนแฮกเรียบ อิอิ

Comment

Comment

• ขอบคุณครับหายสงสัยแล้ว
        Originally posted by win22222 View Post
        CPUทุกตัวตอนนี้มี1หัวน่ะครับ แต่มีแกนประมวลผลหลายหัว
        Core 2 Quad มี4แกนครับ 2.50Ghzคือความเร็วในการประมวลผลของแต่ละแกนครับ
        Quad Core - Core 2 Quad ต่างกันที่เทคโนโลยีครับ Core 2 คือรุ่นที่2มีเทคโนโลยีดีกว่า
        แต่ก็ตกรุ่นแล้วในปัจจุบัน4-5ปีล่ะมั้งครับ ไม่แน่ใจ ตอนนี้ก็ต้อง Serie I ครับ ไม่ว่าจะได้ I3-5-7 ล่าสุด Gen3(Ive)
        แต่ข่าวล่าสุด Gen4 จะออกขายปีนี้2013 จริงรึเปล่าไม่รู้ ยังไม่มีแถลงเป็นทางการครับ

Comment

• ดันหน่อย

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                                555+ ราคาไอที เปลี่ยนผันทุกวัน แต่อยากเห็นผลต้องรอ 1-2 เดือนจริงๆอะท่านรัน แต่พอมีงาน commart ที ราคาเปลี่ยนยกเซ็ตเลย อ่าๆ
                                งานคอมมาร์ท ผมไม่ค่อยชอบเดินเลยครับ อิอิ มันเป็นงานเลหลังซะมากกว่า(อันนี้ความคิดส่วนตัว)

Originally posted by Newman009 View Post
                                ^_^ ขอบคุณครับผม
                                ยินดีคัรบผม

Originally posted by whisky345 View Post
                                สอบถามหน่อยครับ
                                กำลังจะ upgrade คอมใหม่ ใช้งานโหลด bit , เล่นเกมส์ online พวก WOT , MWO เกมส์ offline ไม่่ค่อยได้เล่น ( ล่าสุดที่เล่นก็ X-COM )
                                จอใช้แค่ 19" 1440x900 อนาคตอาจจะใช้แค่ 20" ไม่เกินนี้ อยากสอบถามดังนี้
                                1. i5 + MB + RAM 8GB +650ti OC จัด set ไหนดีครับ ราคาน่าคบ คุณภาพสมราคา
                                2. VGA 650ti OC ก็เกินพอแล้วใช่ไหมครับ ( จริง ๆ ก็อยากได้ 660 เผื่อมีโอกาสไว้เล่นเกมส์หนัก ๆ บ้าง)
                                3. PSU ซื้อ 700W เผื่ออนาคตไปเลยดีไหม หรือว่าซื้อแค่พอใช้ปัจจุบันสัก 550W ก็พอแล้ว ( ตอนนี้ใช้ ENERMAX 450W )
                                ขอบคุณครับ
                                ครับผม จากที่ท่านว่ามา จัดได้ตามนี้เลยครับ
                                CORE i5 3570 = 6400
                                AsRock H77 Pro4/MVP = 2700
                                1GB (V) PCIe GTX650Ti 'Innovision' = 4450
                                WD 10 EZEX = 2400
                                CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600 MHz = 1700
                                Raidmax600w RX 80+ Bronze = 1750
                                Case = 1200
                                DVD24x LG = 600
                                รวม 21200 บาท
                                ตามนี้ครับผม ราคากำลังดี แรงคุ้มน่าใช้มากๆครับผม
                                จริงๆ ถ้าไปไหว ก็ 660 ครับผม สำหรับ 650ti แนะนำ ตัวนี้เท่านั้นนะครับ ถ้าตัวอื่น แนะนำให้โดดไป 660 หรือลดไปแค่ 7770 เลย
                                เพราะ 650TI ตัว 2gb ราคาแพง แถมแรงน้อยกว่า 660 45เปอเซ็นด้วย ไม่คุ้มเลยที่จะซื้อมาเล่นครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                                ขอบคุณครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                                WOT world of tanks ใช่ไหมครับ อ่าๆตอนนี้ผมก็เล่นอยู่ ตอบตามข้อเลยนะครับ
                                1.ขอถามงบก่อนเลยครับ
                                2.650ti oc ก็พอแล้วครับ แต่อยากได้แรงๆกินยาวนานเลย GTX660 ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งเช่นกันครับ
                                3.psu ระยะปลอดภัย 600w+ ขึ้นไปครับ แต่ enermax ชื่อของเขาดีอยู่แล้ว แต่ถ้าเผื่ออนาคตด้วย 600w+ ดีที่สุดครับ
                                O_o ขอบคุณท่านกายมากๆครับผม สำหรับคำตอบ

Originally posted by abeachboy View Post
                                ไม่มีเวลาเล่นเกมส์เลยทำงานหาเงินก่อนช่วงนี้ เกมส์ออนไลน์ปั้นไว้โดนแฮกเรียบ อิอิ
                                เช่นกันเลยครับ ไม่ได้เล่นเลย อยากเล่นเหมือนกัน แต่ตอนนี้ ต้องย้าย หอซะแล้วTT.TT"
                                เงินไม่มี

Originally posted by mrggns View Post
                                ขอบคุณครับผม
                                Originally posted by kksave View Post
                                ขอบคุณครับหายสงสัยแล้ว
                                ยินดีด้วยครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
                                ดันหน่อย
                                ขอบคุณมากครับผม

ขอบพระคุณมากๆครับผมท่าน mrggns

Comment

Working...
                                X