Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แวะมาดันครับ

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ครับผม จากที่ท่านว่ามา จัดได้ตามนี้เลยครับ
          CORE i5 3570 = 6400
          AsRock H77 Pro4/MVP = 2700
          1GB (V) PCIe GTX650Ti 'Innovision' = 4450
          WD 10 EZEX = 2400
          CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600 MHz = 1700
          Raidmax600w RX 80+ Bronze = 1750
          Case = 1200
          DVD24x LG = 600
          รวม 21200 บาท
          ตามนี้ครับผม ราคากำลังดี แรงคุ้มน่าใช้มากๆครับผม
          จริงๆ ถ้าไปไหว ก็ 660 ครับผม สำหรับ 650ti แนะนำ ตัวนี้เท่านั้นนะครับ ถ้าตัวอื่น แนะนำให้โดดไป 660 หรือลดไปแค่ 7770 เลย
          เพราะ 650TI ตัว 2gb ราคาแพง แถมแรงน้อยกว่า 660 45เปอเซ็นด้วย ไม่คุ้มเลยที่จะซื้อมาเล่นครับผม
          ถามเพิ่มหน่อยครับ กะว่าใช้งานสัก 3 ปีค่อยเปลี่ยน ( เยอะไปนิด )
          1. i5 ลดเหลือ 3470 ก็ได้ใช่ไหมครับ หรือว่าเพิ่มอีกนิด เอา 3570 ไว้ดีกว่า
          2. Board ตัวนี้มีอะไรดีกว่า Gigabyte H77M-D3H , ASUS P8H77-M เหรอครับ เห็นกระทู้อื่นชอบจัด Gig , ASUS กัน
          3. ถ้าเป็น 660 ธรรมดาก็พอใช่ไหมครับ ไม่จำเป็นต้อง OC ( หรือถ้างบเหลือจัดไว้ก็ไม่เสียหาย ) แล้วยี่ห้อไหนคุ้มเงิน ( ทน,อึด ) ครับ
          4. WD เอาแค่ Blue ก็พอ ไม่จำเป็นต้อง Black ( หรือถ้าอยากได้ Black ก็จัดไปเลย )
          5. RAM คู่นี้แจ่มกว่า Kingston Hyper-X ?

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by whisky345 View Post
            ถามเพิ่มหน่อยครับ กะว่าใช้งานสัก 3 ปีค่อยเปลี่ยน ( เยอะไปนิด )
            1. i5 ลดเหลือ 3470 ก็ได้ใช่ไหมครับ หรือว่าเพิ่มอีกนิด เอา 3570 ไว้ดีกว่า
            2. Board ตัวนี้มีอะไรดีกว่า Gigabyte H77M-D3H , ASUS P8H77-M เหรอครับ เห็นกระทู้อื่นชอบจัด Gig , ASUS กัน
            3. ถ้าเป็น 660 ธรรมดาก็พอใช่ไหมครับ ไม่จำเป็นต้อง OC ( หรือถ้างบเหลือจัดไว้ก็ไม่เสียหาย ) แล้วยี่ห้อไหนคุ้มเงิน ( ทน,อึด ) ครับ
            4. WD เอาแค่ Blue ก็พอ ไม่จำเป็นต้อง Black ( หรือถ้าอยากได้ Black ก็จัดไปเลย )
            5. RAM คู่นี้แจ่มกว่า Kingston Hyper-X ?

ขอบคุณครับ
            1. เพราะมันอีกนิดก็เลย 3570 คุ้มกว่าแต่ถ้าไม่อยากเพิ่มเงินลงไปจริงๆก็ลดได้
            2. ไม่รู้....ครับ
            3. 650Ti ตอนนี้ก็ปรับสูงได้สบายแล้วครับ แค่อาจจะหน่วงๆกระตุกๆในฉากที่ละเอียดจัดๆ แต่เต็มที่ก็ 660 ครับ สำหรับจอ20'น่ะ
            4. Black = เปลืองเงินโดยใช่เหตุ แนะนำ SSD ไปเลยถ้าจะใช้ Black
            5. คุ้มภาพใกล้เคียงกันน่ะผมว่า แล้วแต่ชอบ (ไม่รู้ รายละเอียดจริงๆ ตอบได้แค่ความเห็นส่วนตัว)

Comment

Comment

• Comment

Comment

Comment

• มองไม่เห็น icon ตอบเลย ดันๆๆ

Comment

Comment

• ซื้อมาแล้วครับ เสียบปุ๊บไหม้ปั๊บ
                          raidamx 700w ปวดใจ
                          ไม่มีกะใจจะถ่ายรูปเลย
                          Last edited by merlion; 4 Feb 2013, 21:10:24.

Comment

Comment

Comment

Comment

Working...
                                X