Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
              แวะมาดันครับ
              ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
              ขอบคุุณครับผม

Originally posted by whisky345 View Post
              ถามเพิ่มหน่อยครับ กะว่าใช้งานสัก 3 ปีค่อยเปลี่ยน ( เยอะไปนิด )
              1. i5 ลดเหลือ 3470 ก็ได้ใช่ไหมครับ หรือว่าเพิ่มอีกนิด เอา 3570 ไว้ดีกว่า
              2. Board ตัวนี้มีอะไรดีกว่า Gigabyte H77M-D3H , ASUS P8H77-M เหรอครับ เห็นกระทู้อื่นชอบจัด Gig , ASUS กัน
              3. ถ้าเป็น 660 ธรรมดาก็พอใช่ไหมครับ ไม่จำเป็นต้อง OC ( หรือถ้างบเหลือจัดไว้ก็ไม่เสียหาย ) แล้วยี่ห้อไหนคุ้มเงิน ( ทน,อึด ) ครับ
              4. WD เอาแค่ Blue ก็พอ ไม่จำเป็นต้อง Black ( หรือถ้าอยากได้ Black ก็จัดไปเลย )
              5. RAM คู่นี้แจ่มกว่า Kingston Hyper-X ?

ขอบคุณครับ
              1.ได้ครับผม แล้วแต่เราว่าต้องการความแรงแค่ไหน แต่มันก็ไม่ได้แรงต่างกันขนาดเยอะแยะอะไรครับผม ถ้าลดเงินเพื่อซื้อคอมได้ก็ประหยัดขึ้นครับผม
              2.บอร์ดใหญ่กว่า ใส่แรมได้4แถว ราคาพอๆกันครับผม แค่นั้นเองครับ นอกนั้น พอๆกันเลย
              3.ถ้าผมแนะนำเอา 660 ธรรมดาก็พอครับผม ตัวOC อย่างมากแรงขึ้น 10 เปอเซน แต่จ่ายเพิ่ม 1000-1500 ก็ไม่คุมครับ เพราะเอาไปoc เองดีกว่า
              ส่วนยี่ห้อ ในปัจจุบัน ใช้ตัวไหนก็ได้ครับ เน้นถูกไว้ก่อน ถือว่าการ์ดจอเดี๋ยวนี้ ดีทุกเจ้าเลย
              4.ครับ เรื่อง HDD นี่ ตามชอบเลยครับ เพิ่มเงินก็คุ้มขึ้น เพราะ Black ไวกว่า ประกันเยอะกว่า แต่ เก็บได้จุเท่าเดิม ครับผม
              5.พอๆกันครับผม เทา่ที่ลอง ไม่เห็นว่ามันจะแรงต่างกันเท่าไหร่ครับ แค่ราคามันถูกกว่า HyperX ครับผม

Originally posted by win22222 View Post
              1. เพราะมันอีกนิดก็เลย 3570 คุ้มกว่าแต่ถ้าไม่อยากเพิ่มเงินลงไปจริงๆก็ลดได้
              2. ไม่รู้....ครับ
              3. 650Ti ตอนนี้ก็ปรับสูงได้สบายแล้วครับ แค่อาจจะหน่วงๆกระตุกๆในฉากที่ละเอียดจัดๆ แต่เต็มที่ก็ 660 ครับ สำหรับจอ20'น่ะ
              4. Black = เปลืองเงินโดยใช่เหตุ แนะนำ SSD ไปเลยถ้าจะใช้ Black
              5. คุ้มภาพใกล้เคียงกันน่ะผมว่า แล้วแต่ชอบ (ไม่รู้ รายละเอียดจริงๆ ตอบได้แค่ความเห็นส่วนตัว)
              ขอบคุณท่าน WIN มากๆครับผม ที่ช่วยตอบครับผม
              Originally posted by Dahlia_KP View Post
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
              ขอบคุณมากครับผม

Originally posted by mrggns View Post
              ขอบพระคุณครับผม

Originally posted by goobook View Post
              มองไม่เห็น icon ตอบเลย ดันๆๆ
              ซะงั้นเลย O.o

Originally posted by merlion View Post
              ซื้อมาแล้วครับ เสียบปุ๊บไหม้ปั๊บ
              raidamx 700w ปวดใจ
              ไม่มีกะใจจะถ่ายรูปเลย
              เป็นยังไงมั่งครับท่าน ตอนนี้ เอาไปเคลมหรือยังครับผม?
              ผมค่อนข้างตกใจนะครับ ที่ Raidmax ระเบิดตั้งแต่เสียบครั้งแรก

Comment

• ช่วยจัดสเป็คที่เล่นเกมออนไล เปิดตลอด24/7 แบบประหยัดไฟ
                งบ17K จะเอาตัวไหนดีครับ ไม่เอาจอ+DVDนะครับ
                ที่เล็งไว้คือ
                CPU FX6100
                MB....
                VGA SAPPHIRE HD7770 OC 1GB D5
                ram 8G
                psu .......
                CM 212
                เคส 1500

หรือตัวไหนดีกว่าช่วยแนะนำด้วยครับ
                ***อยากได้แบบประหยัดไฟ เพราะเปิดยาว ค่าไฟหอ หน่วย8บาท แพงโฮก

Comment

• UP

Comment

• Originally posted by MrTao032 View Post
                    ช่วยจัดสเป็คที่เล่นเกมออนไล เปิดตลอด24/7 แบบประหยัดไฟ
                    งบ17K จะเอาตัวไหนดีครับ ไม่เอาจอ+DVDนะครับ
                    ที่เล็งไว้คือ
                    CPU FX6100
                    MB....
                    VGA SAPPHIRE HD7770 OC 1GB D5
                    ram 8G
                    psu .......
                    CM 212
                    เคส 1500

หรือตัวไหนดีกว่าช่วยแนะนำด้วยครับ
                    ***อยากได้แบบประหยัดไฟ เพราะเปิดยาว ค่าไฟหอ หน่วย8บาท แพงโฮก
                    เน้นเกมส์ออนไลน์ เปิด 24 ชม
                    ผมแนะนำ I3+7750 มากกว่าเพราะ I3ทานไฟ60w 7750ทานไฟ40w รวมๆ 100w เท่านั้น (FX-6100จะคุ้มกว่าถ้าเปิดบอทหรือเล่นหลายจอแต่ทานไฟ 95w+7770 ที่ทานไฟ85w เป็น 180w) จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                    CORE i3 3220 = 3600
                    AsRock B75M-DGS = 1850
                    HIS HD 7750 iCooler = 3000
                    WD 10 EZEX = 2300
                    CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600 MHz = 1700
                    Raidmax500w RX 80+Bronze = 1550
                    Caseตามชอบ = 1500
                    รวม 15500
                    ตามนี้ครับผม ค่าไฟ 8บาท ผมแนะนำเซ็ทนี้มากกว่า แม้CPU จะไม่สามารถรัน Multi ได้ดีเท่า
                    แต่ถ้าเดี่ยวๆจะถือว่ารันได้ดีกว่า ส่วน VGA กินไฟต่ำกว่าเซ็ท แรก 2 เท่า
                    ซิงค์ไม่ต้องติดเพิ่มครับผม

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                    UP

Comment

Comment

• แนะนำทีครับพี่รัน (เคยขอสเป็กไปนานแล้ว แต่อยากได้ใหม่)
                        เล่นเกมออนไลน์ - เขียนโปรแกรม เปิดเป็นสิบๆโปรแกรมในครั้งเดียวกัน
                        เน้นไม่อืดอ่ะครับ แบบสลับโปรแกรมได้คล่อง แล้วก็ทำงานต่อได้เลย ไม่มีอืด
                        กราฟฟิคก็สวยๆหน่อย เล่นไม่อืด ภาพลื่นไม่กระตุกอ่ะครับ เปิดคอมนานๆ
                        (เล่น HoN อ่ะครับ ตอนบวกเอฟเฟ็คมันจะเยอะมาก ตอนนี้เล่นโน๊คบุคมันจะแลค)
                        ** เน้นของหรูๆ Gforce, Intel นะครับ ชอบของดังๆ ครับ
                        ** ไม่รวมจอนะครับ
                        ** HDD 1TB นะครับ อ่านเขียนไวๆเลย
                        ** จัดให้แบบจัดเต็ม ลงมาถึงระดับกลางๆเลยครับ
                        ปล. แรงๆนะครับ แบบเต็ม Options เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                        Last edited by Ph4nt0mZz; 5 Feb 2013, 17:48:12.

Comment

Comment

• Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                            แนะนำทีครับพี่รัน (เคยขอสเป็กไปนานแล้ว แต่อยากได้ใหม่)
                            เล่นเกมออนไลน์ - เขียนโปรแกรม เปิดเป็นสิบๆโปรแกรมในครั้งเดียวกัน
                            เน้นไม่อืดอ่ะครับ แบบสลับโปรแกรมได้คล่อง แล้วก็ทำงานต่อได้เลย ไม่มีอืด
                            กราฟฟิคก็สวยๆหน่อย เล่นไม่อืด ภาพลื่นไม่กระตุกอ่ะครับ เปิดคอมนานๆ
                            (เล่น HoN อ่ะครับ ตอนบวกเอฟเฟ็คมันจะเยอะมาก ตอนนี้เล่นโน๊คบุคมันจะแลค)
                            ** เน้นของหรูๆ Gforce, Intel นะครับ ชอบของดังๆ ครับ
                            ** HDD 1TB นะครับ อ่านเขียนไวๆเลย
                            ** จัดให้แบบจัดเต็ม ลงมาถึงระดับกลางๆเลยครับ
                            ปล. แรงๆนะครับ แบบเต็ม Options เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                            งบล่ะครับ ไล่ระดับหน่อยก็ดีว่า มากสุดที่เท่าไร ต่ำสุดเท่าไร

ไม่งั้นจัดสุดๆก็ได้กันหลักแสนล่ะครับ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                              แนะนำทีครับพี่รัน (เคยขอสเป็กไปนานแล้ว แต่อยากได้ใหม่)
                              ถ้าเอาตามนี้ ราคาตั้งไว้ได้เลยคือ 60K+

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                                งบล่ะครับ ไล่ระดับหน่อยก็ดีว่า มากสุดที่เท่าไร ต่ำสุดเท่าไร

ไม่งั้นจัดสุดๆก็ได้กันหลักแสนล่ะครับ ฮ่าๆ
                                โฮ๊ะๆ หลักแสนไม่ไหวหรอกครับ 40K ก็พอแล้วไม่น่าจะเกินนี้ เพิ่มได้ไม่เกิน 5000
                                ต่ำสุดๆ ก็ 20K จ้าาา (สเป็คที่ผมสั่งมันดูเวอร์เกินราคาไปป่ะ? 55555)

Comment

Working...
                                X