Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Comment

• Comment

• หลังจากที่ได้ไปเคลม raidmax มา ก็เปิดติดละครับ
          เห็นในเว็บคนจัดสเปกชอบร้าน com&more แล้วก็ advice
          ตอนซื้อก็เลยไปแค่สองร้านนี้
          com&more ก็ดีครับ ของเยอะดี แต่เซงเจ้าของร้านแกเหนียวมาก เครื่อง 30k ลดให้ 40 บาท
          advice ก็ดีครับ ของไม่มีก็ไปเอาร้านอื่น พนักงานใส่รหัสให้เลยได้ลดนิดหน่อย 200 บาท
          tk ไม่ได้ไป ราคาของก็พอๆกะร้านดังอื่นๆ แต่ได้ลดบ้าง+แถมบ้าง (เค้าบอกมา)
          สรุปจัด advice
          ส่วน psu ที่ไหม้ไป น่าจะมาจากการฉีดน้ำมันบำรุงรักษามากไป แล้วไปรัดวงจร(เดา)
          ส่วนพนักงานบอกผมว่า บ้านผมไฟตก ไฟกระชาก ส่วนตัวผมว่าไม่ใช่ ทำได้แต่เถียงในใจ
          ใครที่กำลังจะจัด ก็ขอให้เจอร้านที่ถูกใจนะครับ
          Last edited by merlion; 5 Feb 2013, 20:39:59.

Comment

• เยี่ยมครับ

Comment

Comment

• Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                โฮ๊ะๆ หลักแสนไม่ไหวหรอกครับ 40K ก็พอแล้วไม่น่าจะเกินนี้ เพิ่มได้ไม่เกิน 5000
                ต่ำสุดๆ ก็ 20K จ้าาา (สเป็คที่ผมสั่งมันดูเวอร์เกินราคาไปป่ะ? 55555)
                Core i7 - 3770K = 10400
                ASROCK Z77M 'SVOA' = 2660
                Hyper-X DDR3(1600) 4GBx2 = 1800
                1 TB. SATA-III Western Blue = 2250
                GTX680 'Innovision' OC = 16900
                PSU 750W Seasonic 80+ = 3250
                DVD RW = 600
                Case ตามใจชอบ = 1200

Total 39060

พยายามจัดให้อยู่ในงบ40k
                แต่จริงไจัดหนักได้สัก 60k ล่ะน่ะ ฮ่าๆ

Comment

Comment

• Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                    แนะนำทีครับพี่รัน (เคยขอสเป็กไปนานแล้ว แต่อยากได้ใหม่)
                    เล่นเกมออนไลน์ - เขียนโปรแกรม เปิดเป็นสิบๆโปรแกรมในครั้งเดียวกัน
                    เน้นไม่อืดอ่ะครับ แบบสลับโปรแกรมได้คล่อง แล้วก็ทำงานต่อได้เลย ไม่มีอืด
                    กราฟฟิคก็สวยๆหน่อย เล่นไม่อืด ภาพลื่นไม่กระตุกอ่ะครับ เปิดคอมนานๆ
                    (เล่น HoN อ่ะครับ ตอนบวกเอฟเฟ็คมันจะเยอะมาก ตอนนี้เล่นโน๊คบุคมันจะแลค)
                    ** เน้นของหรูๆ Gforce, Intel นะครับ ชอบของดังๆ ครับ
                    ** ไม่รวมจอนะครับ
                    ** HDD 1TB นะครับ อ่านเขียนไวๆเลย
                    ** จัดให้แบบจัดเต็ม ลงมาถึงระดับกลางๆเลยครับ
                    ปล. แรงๆนะครับ แบบเต็ม Options เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                    ยินดีครับผม เสป็คตอนนี้ ถ้าเอาเน้น แรงๆ คุ้มๆ สำหรับเล่น Hon หรือเกมส์ออนไลน์หลายจอ จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                    CORE i5 3570 = 6400
                    AsRock H77 Pro4/MVP = 2700
                    WINFAST GTX 660 = 7200 หรือ Innovision GTX 660 = 6800
                    WD 1002 FAEX = 3000
                    CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600MHz= 1700
                    DVD24LG = 600
                    Raidmax600w RX 80+Bronze = 1750
                    Caseตามชอบ = 1200
                    รวม 24550 บาท
                    อันนี้เป็นแบบคุ้ม ปรับ Option Full Ultra ได้หมดสำหรับ HON และเกมส์ออนไลน์แน่นอนครับผมความเร็วถือว่าเร็วดีครับ
                    ถ้าจะเอาเร็วขึ้นอีก อาจจะ เพิ่ม SSD เข้าไปสักตัว 128GB ราคา OCZ VERTEX 4 128 GB = 4500 บาท
                    รวมจะราวๆ 29050 บาทครับผม

================
                    ถ้าเอา FULL เผื่อเกินไป ก็คงมองไปถึงเกมส์ออฟไลน์แล้วครับ เกมส์Online คงไม่ต้องมองแล้วครับผม เพราะเสป็คตะกี้ผ่านหมด
                    จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                    CORE i7 3770K = 10500
                    AsRock Z77 Extreme6 = 5850
                    OCZ VECTOR 256 GB SATA III = 9250
                    KINGSTON HYPER-X (K2) 16GB (8x2) 1866 MHz = 4500
                    DVD24X LG = 600
                    Strider Gold 650W Modular = 4400
                    GIGABYTE GTX680 OC = 16900
                    Case ตามชอบ = 3000
                    Cooler Master V6 GT = 1800
                    รวม 56800 บาท
                    ประมาณนี้ครับผม
                    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                    Originally posted by mrggns View Post
                    ขอบคุณครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                    งบล่ะครับ ไล่ระดับหน่อยก็ดีว่า มากสุดที่เท่าไร ต่ำสุดเท่าไร

ไม่งั้นจัดสุดๆก็ได้กันหลักแสนล่ะครับ ฮ่าๆ
                    ฮา ถ้าระดับแค่เกมส์ออนไลน์ จริงๆ A10 ก็เกินพอแล้วครับ ผมคิดแบบนั้นนะ

Originally posted by nattiiez View Post
                    ถ้าเอาตามนี้ ราคาตั้งไว้ได้เลยคือ 60K+
                    ครับ จัดได้เกือบๆ 60k เลย อิอิ

Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                    โฮ๊ะๆ หลักแสนไม่ไหวหรอกครับ 40K ก็พอแล้วไม่น่าจะเกินนี้ เพิ่มได้ไม่เกิน 5000
                    ต่ำสุดๆ ก็ 20K จ้าาา (สเป็คที่ผมสั่งมันดูเวอร์เกินราคาไปป่ะ? 55555)
                    ไม่เวอร์หรอกครับผม (แต่เวอร์เกินการใช้งานสำหรับเกมส์ออนไลน์ครับ) กำลังดีแล้วครับ ถ้างบมา40K นี่มองง่าย
                    งบ 40K+5000 จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                    CORE i7 3770K = 10500
                    AsRock Z77 Extreme3 = 3850
                    WD 1002 FAEX = 3000
                    G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) = 2250
                    DVD24X LG = 600
                    RaidMax RX-700AC 700W 5Y.80Plus BRONZE = 2000 หรือ ThermalTake TR2 700w = 3150 (อันนี้ ดีๆไปเลย ใส่อุปกรณ์ได้เยอะ)
                    GIGABYTE GTX680 OC = 16900
                    Case ZalmanZ11 = 2000
                    Cooler Master Hyper 212 EVO = 1100
                    รวม 42200 บาท
                    ตามนี้ครับผม ไหวมั้ยครับ แรงๆเลยครับผม

Originally posted by Dahlia_KP View Post

Originally posted by proteenzer View Post

Originally posted by merlion View Post

หลังจากที่ได้ไปเคลม raidmax มา ก็เปิดติดละครับ
                    เห็นในเว็บคนจัดสเปกชอบร้าน com&more แล้วก็ advice
                    ตอนซื้อก็เลยไปแค่สองร้านนี้
                    com&more ก็ดีครับ ของเยอะดี แต่เซงเจ้าของร้านแกเหนียวมาก เครื่อง 30k ลดให้ 40 บาท
                    advice ก็ดีครับ ของไม่มีก็ไปเอาร้านอื่น พนักงานใส่รหัสให้เลยได้ลดนิดหน่อย 200 บาท
                    tk ไม่ได้ไป ราคาของก็พอๆกะร้านดังอื่นๆ แต่ได้ลดบ้าง+แถมบ้าง (เค้าบอกมา)
                    สรุปจัด advice
                    ส่วน psu ที่ไหม้ไป น่าจะมาจากการฉีดน้ำมันบำรุงรักษามากไป แล้วไปรัดวงจร(เดา)
                    ส่วนพนักงานบอกผมว่า บ้านผมไฟตก ไฟกระชาก ส่วนตัวผมว่าไม่ใช่ ทำได้แต่เถียงในใจ
                    ใครที่กำลังจะจัด ก็ขอให้เจอร้านที่ถูกใจนะครับ
                    ยินดีด้วยนะครับผมได้เครื่องดี สวยงามไปแล้ว หวังว่าจะสนุกกับการเล่น เกมส์ครับผม
                    ถ้าประกอบเอง แนะนำไปพวก Advice จะดีกว่าครับ
                    แต่ถ้า ต้องให้คนอื่นประกอบให้ ก็ร้าน ดังๆดีกว่านั่นเองครับผม
                    Originally posted by muutoom View Post
                    เยี่ยมครับ

Comment

Comment

• อยากได้คอมไว้ทำพวก3dลื่นๆครับ. อยากได้เป็นพวก. Ssd. และ quadro 600 นะครับ รบกวนช่วยจัดสักชุดขอแบบประหยัดนิดคุ้ม. ไม่เสียค่าไฟเยอะครับ. ขอบคุณครับ

Comment

Comment

• Comment

Comment

Comment

Working...
                                X