Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post

1. จอเดลนี่ ราคา สูงนะครับ หลัก10k++ เลย ถ้าเช่นนั้น ก็ตัดงบไปก่อน 10000 บาทครับ หลือ25000 ต้องไปเดินเลือกตามร้านถึงจะได้สิ่งที่ต้องการที่สุดครับ จอเนี่ย

2-4 สุดๆเลยครับ เกมส์เก่าสุด Red Alert ครับ ที่คุณว่ามา ผมคิดว่า ความลงตัว จะอยู่ที่ I5 ครับ จัดSpec ตามนี้เลยนะครับ

Core i5 2400 (1155) 6190 <<< ถ้าไม่ OC ตัวนี้พอแล้วครับ///////////Core i5 2500K (1155) UNLOCK 7350 <<<< ถ้าจะOC
    ASUS P8H67-M 3450
    WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 2250
    CORSAIR XMS3 4GB/1600 1790
    DVD-RW LG 24X SATA2 690
    ThermalTake V3 Black Edition 1,200
    iCute PLATINUM 700W A 2,450
    EVGA GTX 460 1GB DDR5 SuperClocked 5900
    รวม 23920 บาท
    เรียบร้อยครับ สำหรับชุดที่ท่านต้องการ ทำงานได้เท่าที่ต้องการเลยครับ ในงบ เงินเหลือ 11k ไว้จัด จอ เมาส์ คีบอร์ด ลำโพงดีๆเลยครับ ขอให้ลูกโตมาน่ารักๆหล่อๆสวยๆนะครับท่าน
    ขอบคุณมากๆครับ คุณrunshana
    ขอรบกวนอีกนิดครับ ถ้าเป็นร้านที่ฟอร์จูนรัชดา มีร้านไหนพอแนะนำได้ไหมครับ พอดีผมทำงานแถวนั้นครับ PM มาก็ได้ครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• Originally posted by ae29269 View Post
      ขอบคุณมากๆครับ คุณrunshana
      ขอรบกวนอีกนิดครับ ถ้าเป็นร้านที่ฟอร์จูนรัชดา มีร้านไหนพอแนะนำได้ไหมครับ พอดีผมทำงานแถวนั้นครับ PM มาก็ได้ครับ
      ขอบคุณอีกครั้งครับ
      จอ DELL นะครับ แนะนำ U2311H ประกัน 5 ปี ราคา 8,900 ตัวนี้คุ้มสุดตอนนี้ ของ DELL นะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=552882

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
        จอ DELL นะครับ แนะนำ U2311H ประกัน 5 ปี ราคา 8,900 ตัวนี้คุ้มสุดตอนนี้ ของ DELL นะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=552882
        ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

• ขอบคุณท่าน Goldgear มากครับ

Comment

• มีเรื่องอยากถามครับผม

1. ถ้าผมใช้สเปคดังนี้
            CPU : core i3-540 3.06 GHz
            VGA : PowerColor HD 5770 Vortex 1G/DDR5
            RAM : Kingston 4 G Dual Ch.
            PSU : RaidMax รุ่นอะไรจำไม่ได้ 530W
            อันอื่นก็ ทั่วๆไป

OS : Win 7 64 bit (กินแรมเท่าไหร่ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่เคยใช้)

เวลาเล่นเกมจะปรับประมาณนี้
            AA, AF : อะไรไม่รู้ครับ แต่ถ้าเปิดแล้วแลคก็ปิด ไม่ซีเรียส
            Texture, เลือดสาด, จำนวนศพ : อยากปรับ high ไปจนถึง highest
            Shadow : ชอบปรับครับ อยากให้มีเงา

จึงอยากถามว่า ถ้าผมปรับง่ายๆเหมือนด้านบน ผมจะสามารถเล่นเกมพวก Call of Duty, Gears of war ,Crysis หรือ RE5 ได้ลื่นไหมครับ ?

2. จากสเปคในข้อ 1. ผมควรจะต้องลง Win 7 64 bit ใช่ไหมครับ จึงจะเห็นแรมและใช้แรมได้เต็ม 4 GB ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ถ้ามีอะไรสงสัยจะมาถามเพิ่มอีก

Comment

• Originally posted by oNuKuBo View Post
              มีเรื่องอยากถามครับผม

1. ถ้าผมใช้สเปคดังนี้
              CPU : core i3-540 3.06 GHz
              VGA : PowerColor HD 5770 Vortex 1G/DDR5
              RAM : Kingston 4 G Dual Ch.
              PSU : RaidMax รุ่นอะไรจำไม่ได้ 530W
              อันอื่นก็ ทั่วๆไป

OS : Win 7 64 bit (กินแรมเท่าไหร่ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่เคยใช้)

เวลาเล่นเกมจะปรับประมาณนี้
              AA, AF : อะไรไม่รู้ครับ แต่ถ้าเปิดแล้วแลคก็ปิด ไม่ซีเรียส
              Texture, เลือดสาด, จำนวนศพ : อยากปรับ high ไปจนถึง highest
              Shadow : ชอบปรับครับ อยากให้มีเงา

จึงอยากถามว่า ถ้าผมปรับง่ายๆเหมือนด้านบน ผมจะสามารถเล่นเกมพวก Call of Duty, Gears of war ,Crysis หรือ RE5 ได้ลื่นไหมครับ ?

2. จากสเปคในข้อ 1. ผมควรจะต้องลง Win 7 64 bit ใช่ไหมครับ จึงจะเห็นแรมและใช้แรมได้เต็ม 4 GB ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ถ้ามีอะไรสงสัยจะมาถามเพิ่มอีก
              ตอบข้อ2 ก่อนเลย ว่า ใช่ครับ จำเป็นต้องลงวินโดว 64 bit เพื่อให้ใช้ได้ครับ

ต่อไปข้อแรก ตาม youtubeเลยครับ
              http://www.youtube.com/watch?v=may7rlt2sNc << BlackOPS
              http://www.youtube.com/watch?v=EnhZyCNLaDg <<< RE5
              http://www.youtube.com/watch?v=4Qbk3...eature=related <<< Crysis Warhead
              http://www.youtube.com/watch?v=GoYHe6tgPGI <<< Gears of War

OS Win7 กินเริ่มเปิดราวๆ 300-700 Mb ได้ครับผม ลงวิน 7 ก็ อย่าได้มีแรมต่ำกว่า 1.5GBเลย ^^"
              มีอะไรสงสัยถามได้อีกนะครับผม

Comment

• ขอบคุณคุณ runshana มากครับ เป็นตัวอย่างได้ดีทีเดียว ^ ^

Comment

• แบบว่าเข้ามาทักทาย ไม่ได้เข้ามานานมาก =_= สบายดีกันไหมครับ

Comment

• +++

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                      แบบว่าเข้ามาทักทาย ไม่ได้เข้ามานานมาก =_= สบายดีกันไหมครับ
                      ขอบคุณมากๆครับผม สบายดีครับ
                      Originally posted by goldgear View Post
                      +++
                      ขอบคุณครับผม ^^

Comment

• Originally posted by oNuKuBo View Post
                        ขอบคุณคุณ runshana มากครับ เป็นตัวอย่างได้ดีทีเดียว ^ ^
                        ยินดีครับผม ถามได้เรื่อยๆนะครับ
                        Last edited by runshana; 18 Feb 2011, 11:23:19.

Comment

• รบกวนท่านผู้รู้ช้วยจัดสเปคให้ทีครับ เอาทั้งเครื่องเลย รวมจอ
                          การใช้งานทั่วไป ทำงานเอกสาร,เล่นอินเตอร์เน็ต,ดูหนัง,ฟังเลง

ขอเป็น Intel นะครับ งบ 12,000 บาท

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำตอบครับ

Comment

• รับทราบครับ งบนี้ อยากจะแนะนำ AMD มากกว่าครับ เดี๋ยวจัดให้ทั้งสองเผื่อตัดสินใจเลยนะครับผม
                            E5700 3.0 GHz. 2,040
                            ASROCK G41C-S 1,490
                            2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 700
                            LED 20'' ACER (G205HLABD) LED 1600x900 • 5ms • 250 cd/㎡ • DRC : 12M:1 3 ปี 3,390
                            500 GB. PC WESTERN (BLUE) 1,190
                            HIS ATI RADEON 4650/512MB (Fan) 1,650
                            LG (GH-24NS50) Box 620
                            550 W POWER MONSTER (PM550W) 550w / Max 2 ปี 490 +Case 410 = 900
                            เมาส์ คีบอร์ด ลำโพง 400
                            รวม12380 เกินมา 380 บาทไหวมั้ยครับขอเขาลดเอา ได้การ์ดจอแรงๆด้วย ทำงานได้แทบทุกอย่างที่ต้องการเลยครับผม
                            ถ้าเป็นไปได้อยากให้เพิ่มการ์ดจอเป็น XFX ATI HD4670/1GB CARD W/HDMI+DVI 2,090 จะแรงแบบ เล่นเกมส์ปัจจุบันได้ทุกเกมส์เลยครับ

อีกชุด สำหรับการ์ดจอออนบอร์ด AMD กับทำงานทั่วไปได้หมดทั้งดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ตครับ ได้ 3Core ด้วย
                            Athlon II X3 445 3.10 GHz. 2,340
                            ASROCK 880GMH/USB3.0 R2.0 2,670
                            2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 700
                            LED 20'' ACER (G205HLABD) LED 1600x900 • 5ms • 250 cd/㎡ • DRC : 12M:1 3 ปี 3,390
                            500 GB. PC WESTERN (BLUE) 1,190
                            LG (GH-24NS50) Box 620
                            550 W POWER MONSTER (PM550W) 550w / Max 2 ปี 490 +Case 410 = 900
                            เมาส์ คีบอร์ด ลำโพง 400
                            รวม 12210 บาท ตัวนี้ CPU จะแรงกว่าตัวข้างบนแต่การ์ดจอเบากว่าครับ ส่วนหลักๆคือ มันใช้ออนบอร์ด 4250 ซึ่งเพียงพอกับการใช้งานของท่านทั้งหมดครับผม และถ้าหากนับระยะยาว AMD สามารถอัพเกรดได้มากกว่าครับ แต่ของIntel อัพได้อย่างดีก็แค่แรมกับการ์ดจอครับผม

ทั้งหมดนี้ ที่เกินมานิดหน่อยหวังว่าท่านจะพอไหวนะครับ อาจไปลดCase ลงให้ถูกกว่านี้ก็ได้ หรือใช้พวก PSUติดเคส รวมๆ 600 บาทแทนก็ได้ครับ แต่ตัว PSUที่แนะนำไปมันดีในราคาถูกครับ ทั้งหมด ราคาร้าน JIB นะครับผม^^
                            มีอะไรถามเพิ่มได้นะครับ

Comment

• ตามกระแส ASUS 4A77D หากCPU คือ PHENOM 9550 ใช้เมนบอร์ดระหว่างตัวนี้ กับ ASUS M2N68-AM PLUS ตัวไหนดีกว่ากันครับผม เห็นเจ้า 4A77D มีport เครื่องพิมพ์กับช่องต่อข้อมูลที่จำเป้นต้องใช้ด้วย

Comment

• M4A77D ไปเลยครับผม เอาที่มันเป็นสำหรับ AM2+ นะครับ ถ้าจะไม่ผิด เหมือนบอร์ด AM3 จะใช้กับ ตัว CPU AM2+ ไม่ได้

Comment

Working...
                                X