Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

• รบกวนช่วยจัดเครื่อง WORKSTATION ให้หน่อยครับ ,,งบไม่เกิน 50,000 นะครับ ^^"

ปล.เพื่อนฝากมาให้โพสต์ถามครับ

Comment

• จะอัพสเปกคอมครับช่วยผมดูที นี่สเปกเดิมครับ

690 ii advanced
        p7p55 lx
        i5 650
        ram 8gb(4*2)
        gtx 560ti top
        revodrive 3x2 240gb(ไดร๊ฟ์C)
        hdd 2tb
        corsair 850hx

ต้องการจะเปลี่ยนซีพียู เมนบอร์ด แรมเป็น
        i7 3770k
        z77a gd65
        g.skill ddr3 8gtxd 2400(4*2)
        ระบายความร้อนcpuด้วย h100i

จะเวิร์คไหมครับ

Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ทุกคนทุกท่านเจริญรุ่งเรือง มีแต่เรื่องดีๆในชีวิตจากนี้และตลอดไปครับ

Comment

Comment

Comment

Comment

• คอมผมมีปัญหาเครื่องไม่อ่านแผ่น และเข้า Drive : DVD/CD ไม่ได้เลย Drive : DVD/CD ก็ไม่ขึ้นใน My Computer ด้วย

พอเปิดเข้าไปดูใน Device Manager ก็ขึ้น ! สีเหลือง ตรงไดร์ฟ DVD/CD-ROM Drives ลองเสริชหา Driver Dowload จาก Google ก็ไม่มี ผมลองเข้าไปใน Bios มันก็มองเห้น DVD/CD-ROM Drives เป็นชื่อรุ่น asus

มันเพิ่งเป้นเมื่อไม่กี่วันนี้ครับ ใครมีคำตอบช่วยทีนะครับ
                  Last edited by Hummers; 10 Feb 2013, 22:05:17.

Comment

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                      เอ ทำไมจัดไปจัดมาสเป็คมันลดลงเรื่อย แถมแพงขึ้นด้วย ผมจัดเองใหม่ก็ยิ่งแพงเลย

ถ้าลดจอลงมาจะโอเคมั้ยครับ ? ตอนนี้เห็นจอที่ชอบอยู่ราคาประมาณ 3850.- 21.5 นิ้ว น่าจะโอเค

RAM ผมอยากจะซื้อเผื่อไว้เลยจึงเพิ่มเป็น 8 GB ส่วน HDD เยอะไปครับ 1TB ลดลงมาเป็น 500GB ไม่รู้ว่าจะคุ้มมั้ย แฮะ ๆ

ผมลองจัดใหม่ดังนี้

A8-5600K = 3500
                      GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
                      WB-Blue 500GB = 1800
                      CORSAIR VENGEANC 8GB 1790
                      DVD24X LG = 600
                      Case = 1000
                      Raidmax 530w = 1550
                      MONITOR LG LED 21.5 = 3850

Total = 16090.- เกินไป 1000.- จัดสี่เครื่องก็เกินไป 4000

อันนี้จัดแบบงง ๆ เลยครับ แฮะๆ รบกวนดูให้ด้วยนะครับ

ถ้าลดตรงไหนได้รบกวนชี้แนะด้วยครับ ผมเองก็ยังงง ๆ อยู่ ปกติก็จัดสเป็คไม่เก่งอยู่แล้ว แฮะ ๆ
                      ครับผม เพราะตอนนี้ราคาแรมแพงขึ้นแบบมากมายมหาศาลครับ เลยทำให้เงินโดนโยนลงไป กับแรม จากตอนนั้นมากทีเดียว
                      ถ้าต้องไฟ watt แท้ แนะนำ Raidmax500w 80+Bronze = 1550 บาทครับ ไม่ใช่ตัว 530w นะครับ คนละตัวกัน
                      ส่วนแรม ที่จัด APU ควรเป็น DualChannel ครับ เพื่อให้กราฟฟิคของ APU ทำงานได้เต็มที่

จัดได้ตามของท่านเลยครับ โดยเปลี่ยนตัว แรมเป็น 2แถว แถวละ 4gb
                      ส่วนHDD 1TB มัน 2150 บาทไงครับ (เขียนราคาเผื่อไว้กันเหนียว 2200)

Originally posted by slipknot66 View Post
                      ตอนนี้จัดใหม่แล้วครับเป็นประมาณนี้ลดแรมลงมา

A8-5600K = 3500
                      GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
                      WB-Blue 500GB = 1800
                      G.Skill or Kingtons 4GB 800
                      DVD24X LG = 600
                      Case = 1000
                      Raidmax 530w = 1550
                      MONITOR LG LED 21.5 = 3850

Total : 15100

พอได้มั้ยครับ แนะนำด้วยนะครับ
                      ครับผม จากเสป็คใหม่ถือว่าสวยดีแล้วครับ แต่แก้แรมเป็น 2gb*2 ราคาน่าจะเพิ่มาราวๆ100-200 บาทและ PSUเป็น Raidmax500w 80+Bronze ครับผม
                      เสป็คสวยงามดีแล้ว อย่าลืม รวมเมาส์คีบอร์ดลำโพงอีกนะครับ
                      ถูกๆก็อย่างละ 130 บาทรวมๆ ก็400 บาทได้นะครับผม

สรุปรวมๆจะราวๆ 15500 บาท ไม่รุ้ไหวมั้ยครับผม
                      Originally posted by mrggns View Post
                      ขอบพระคุณมากๆครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                      ซินเจียยูอี่ซินนี่ฮวดใช้ครับทุกท่านขอให้เฮง เฮง เฮงสุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวและคิดหวังสิ่งใดสมปรารถนานะครับ(มีคอมแรงๆคุณภาพดีๆราคาถูกๆใช้กันทุกท่าน)
                      ขอบพระคุณท่านบ่าวมากๆครับ ขอให้ท่านร่ำๆรวยๆเป็นเถ้าแก่นะครับผม ถ้ารวยเมื่อไหร่ แล้วจะไปขอมาม่าทาน สัก3ลัง อิอิ

Comment

• Originally posted by Because72 View Post
                        รบกวนช่วยจัดเครื่อง WORKSTATION ให้หน่อยครับ ,,งบไม่เกิน 50,000 นะครับ ^^"

ยินดีครับผม เครื่อง WORKSTATION นี้ ใช้ในเชิง ระบบ LAN หรือในเชิงเครื่องแม่ครับผม?
                        แต่ถ้าจัดไม่ได้ใช้งานกราฟฟิค ใช้งานระบบNetworkด้วยเป็นเครื่องแม่ด้วย ไม่รวมจอ จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                        CORE i7 3770 = 9400
                        Fatal1ty Z77 Professional = 7100
                        OCZ VECTOR 256 GB = 9250
                        WD 1002 FAEX 1TB Black = 2950
                        G.SKILL DDR3 8GB XL 1600(8GBx4) = 1800*4 = 7200
                        ZalmanZ11 = 1950
                        SilverStone Strider Gold 650W Modular 80+ Gold = 4400
                        รวม 42250 บาท
                        ที่เหลือเป็นค่าเพิ่มเติมพวก HDD หรือกราฟฟิคการ์ดที่ต้องการ หรือจอ ครับผม
                        สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by Shai Hulud View Post
                        จะอัพสเปกคอมครับช่วยผมดูที นี่สเปกเดิมครับ

690 ii advanced
                        p7p55 lx
                        i5 650
                        ram 8gb(4*2)
                        gtx 560ti top
                        revodrive 3x2 240gb(ไดร๊ฟ์C)
                        hdd 2tb
                        corsair 850hx

ต้องการจะเปลี่ยนซีพียู เมนบอร์ด แรมเป็น
                        i7 3770k
                        z77a gd65
                        g.skill ddr3 8gtxd 2400(4*2)
                        ระบายความร้อนcpuด้วย h100i

จะเวิร์คไหมครับ
                        จากความแรงที่ท่านUp คิดว่าจะแรงขึ้นราวๆ 40 เปอเซ็นเลยครับผม จาก CPU และ แรมรวมซงิค์ด้วยแล้ว
                        แต่สิ่งที่ผมคิดว่าไม่เวิร์คคือ ถ้าท่านรออีกหน่อย(2-3เดือน) intel จะออก CPU ใหม่มา
                        ตอนนั้นค่อยอัพ จะคุ้มกว่าครับ เห็นเขาโม้ๆไว้ว่าแรงกว่าเดิม(แรงกว่าI7-3770K) 20-30 เปอเซ็นด้วยครับผม

รอตอนนั้น ไม่เสียหลายนะครับ ใช้ของเก่าไปก่อนสัก 3 เดือนผมคิดว่า น่าจะโอเค

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by win22222 View Post
                        สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ทุกคนทุกท่านเจริญรุ่งเรือง มีแต่เรื่องดีๆในชีวิตจากนี้และตลอดไปครับ
                        ขอบพระคุณมากๆครับผม ขอให้ท่านร่ำรวยรุ่งเรื่องมีความสุขตลอดปีเช่นกันครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                        ขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by Hummers View Post
                        คอมผมมีปัญหาเครื่องไม่อ่านแผ่น และเข้า Drive : DVD/CD ไม่ได้เลย Drive : DVD/CD ก็ไม่ขึ้นใน My Computer ด้วย

พอเปิดเข้าไปดูใน Device Manager ก็ขึ้น ! สีเหลือง ตรงไดร์ฟ DVD/CD-ROM Drives ลองเสริชหา Driver Dowload จาก Google ก็ไม่มี ผมลองเข้าไปใน Bios มันก็มองเห้น DVD/CD-ROM Drives เป็นชื่อรุ่น asus

มันเพิ่งเป้นเมื่อไม่กี่วันนี้ครับ ใครมีคำตอบช่วยทีนะครับ
                        คาดว่า มาจาก ถ้าไม่ ไดรฟ์ DVD เสียครับผม
                        ลองถอดออกมาทำความสะอาด และเสียบสาย ไฟ//sata ให้แน่นใหม่ แล้วเทสอีกที ถ้าไม่ได้ แนะนำให้เอาไปเคลมเลยครับผม
                        ได้ผลยังไงมาบอกกันต่อได้เลยนะครับผม

ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by runshana
                              Originally posted by Because72 View Post
                              รบกวนช่วยจัดเครื่อง WORKSTATION ให้หน่อยครับ ,,งบไม่เกิน 50,000 นะครับ ^^"

ยินดีครับผม เครื่อง WORKSTATION นี้ ใช้ในเชิง ระบบ LAN หรือในเชิงเครื่องแม่ครับผม?
                              แต่ถ้าจัดไม่ได้ใช้งานกราฟฟิค ใช้งานระบบNetworkด้วยเป็นเครื่องแม่ด้วย ไม่รวมจอ จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                              CORE i7 3770 = 9400
                              Fatal1ty Z77 Professional = 7100
                              OCZ VECTOR 256 GB = 9250
                              WD 1002 FAEX 1TB Black = 2950
                              G.SKILL DDR3 8GB XL 1600(8GBx4) = 1800*4 = 7200
                              ZalmanZ11 = 1950
                              SilverStone Strider Gold 650W Modular 80+ Gold = 4400
                              รวม 42250 บาท
                              ที่เหลือเป็นค่าเพิ่มเติมพวก HDD หรือกราฟฟิคการ์ดที่ต้องการ หรือจอ ครับผม
                              สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม
                              ขอบคุณครับ

เพื่อนบอกใช้งานด้านกราฟิค เน้นพวก 3D ครับ

Comment

Comment

Working...
                                X