Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดันวันจันทร์

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
      ขอบคุณครับผม

Originally posted by Because72 View Post
      ขอบคุณครับ

เพื่อนบอกใช้งานด้านกราฟิค เน้นพวก 3D ครับ
      ครับงั้นลดบอร์ดกับSSDและPSU ลงครับ ตามนี้เลย
      CORE i7 3770 = 9400
      AsRock Z77 Extreme4 = 4150
      OCZ VERTEX 4 128 GB = 4450
      WD 1002 FAEX 1TB Black = 2950
      G.SKILL DDR3 8GB XL 1600(8GBx4) = 1800*4 = 7200
      ZalmanZ11 = 1950
      ThermalTake TR2 600w = 2650
      QUADRO 2000 = 18800
      รวม 51550 บาท
      เกินมาหน่อย ไหวมั้ยครับผม อันนี้จะได้การ์ดจอที่เหมาะกับงานด้าน 3D สุดๆเลยครับผม
      สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมต่อได้นะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
      มาดันวันจันทร์
      ขอบคุณวันจันทร์ครับผม

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      จากความแรงที่ท่านUp คิดว่าจะแรงขึ้นราวๆ 40 เปอเซ็นเลยครับผม จาก CPU และ แรมรวมซงิค์ด้วยแล้ว
                      แต่สิ่งที่ผมคิดว่าไม่เวิร์คคือ ถ้าท่านรออีกหน่อย(2-3เดือน) intel จะออก CPU ใหม่มา
                      ตอนนั้นค่อยอัพ จะคุ้มกว่าครับ เห็นเขาโม้ๆไว้ว่าแรงกว่าเดิม(แรงกว่าI7-3770K) 20-30 เปอเซ็นด้วยครับผม

รอตอนนั้น ไม่เสียหลายนะครับ ใช้ของเก่าไปก่อนสัก 3 เดือนผมคิดว่า น่าจะโอเค

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                      ถ้ารอแล้วมันแรงขึ้นแบบไม่ต้องเพิ่มตังค์ก็รอครับ :3 จะได้เอาเงินไปหมุนทำอย่างอื่นด้วย

ปล.ตอนนี้กำลังสนใจวินโดว์ 8 pro ถ้าซื้อของแท้จะคุ้มเงินเท่า 7 ultimate รึเปล่าครับ?
                      Last edited by Shai Hulud; 11 Feb 2013, 19:35:07.

Comment

• ตอนบูทคอมมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

จะมีวิธีตั้งค่ายังไงให้มัน ผ่านไปเลยไม่ต้องมาคอยกด enter
                        ใครรู้ช่วยทีครับ ขอแบบละเอียดนิดนึง มือใหม่ครับ

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Working...
                                X