Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A4 5300k ราคา1600+ เป็นFM2 ไช้ไหมครับ แนะนำบอรด์+ราคาทีครับ แล้วA4ตัวนี้พอจะเล่นเกมส์onlineพวก hon dota1,2 ปรับ ต่ำ-กลาง-สูง ลื่นๆพอไหวไม่ครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนจากA4ไปA10 ใช้บอรด์ตัวเดิมเลยได้ไช้ไหมครับ ปล.งบน้อยครับ

Comment

• Originally posted by mosas View Post
      A4 5300k ราคา1600+ เป็นFM2 ไช้ไหมครับ แนะนำบอรด์+ราคาทีครับ แล้วA4ตัวนี้พอจะเล่นเกมส์onlineพวก hon dota1,2 ปรับ ต่ำ-กลาง-สูง ลื่นๆพอไหวไม่ครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนจากA4ไปA10 ใช้บอรด์ตัวเดิมเลยได้ไช้ไหมครับ ปล.งบน้อยครับ
      A4-5300 ไม่แน่ใจอ่า...ถ้าเป็น DOTA 2 อาจจะปรับกลางๆได้มั้ง

เคยเห็นแต่ในคลิปเค้าใช้ A6-5400K ขึ้นไปทั้งนั้น

Comment

• รบกวนนิดนึงนะครับ พอดีอยากจะเปิดร้านเกมส์-net ระบบno hdd แบบ APU A8 หรือ A10 งบประมาณ 8000-10000 ไม่รวมจอ
        จะจับคู่กับ MB ตัวไหนดีครับ

ASROCK FM2A75M-DGS
        ASROCK FM2A75-PRO4-M
        GIGABYTE GA-F2A85XM-D3H
        แล้ว 3ตัวนี้แตกต่างกันยังไงครับ

หรือแบบ การ์ดจอแยก ดีครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

Comment

• ผมมีงบ 38000 อยากอัพแค่ cpu vga psu กับ case
          cpu เป็น Intel Core i7-3770K
          Vga เป็นGIGABYTE GTX680 OC
          Case Gview GENTEC i
          psu อยากให้แนะนำให้หน่อยอะครับที่แรงวัตน่าจะพอกับคอมผม
          แล้วแต่ละตัวราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ เมนบอร์ดผมใช้
          P8H61-M LX R2.0 นะครับมันจะใส่ได้ไหมตัวที่ผมจะอัพ

Comment

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by Newman009 View Post
              มาขอ รบกวนคับ มี G 530 อยู่ หา เมนบอร์ด ไว้โหลดบิต กับ ต่อ ทีวี จอแบน led plasma แนวๆนั้น เลือก เมนบอร์ด ตัวไหนดีคับ ขอบคุณคับผม
              งบเท่าไหร่ครับผม
              ถ้าไหว และต้องการพอตครบๆ มี HDMI ตามท่าน proteenzer เลยครับ บอร์ด AsRock H77M ราคา 2200 บาทครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
              ASROCK H77M = 2,170

มี HDMI ...

ขอบคุณท่าน proteenzer มากๆครับผม

Originally posted by mosas View Post
              A4 5300k ราคา1600+ เป็นFM2 ไช้ไหมครับ แนะนำบอรด์+ราคาทีครับ แล้วA4ตัวนี้พอจะเล่นเกมส์onlineพวก hon dota1,2 ปรับ ต่ำ-กลาง-สูง ลื่นๆพอไหวไม่ครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนจากA4ไปA10 ใช้บอรด์ตัวเดิมเลยได้ไช้ไหมครับ ปล.งบน้อยครับ
              ใช่ครับผมตัว A4-5300 เป็นบอร์ด FM2 ความแรงการ์ดจอพอๆกับ 6450 ครับผม
              เล่น hon dota2 ได้พอประมาณ แต่ปรับสูงคงจะไม่ไหวครับผม
              มีงบจริงๆเท่าไหร่ครับผม จะได้แนะนำได้ถูกทางครับผม

บอร์ด FM2 สามารถอัพไป A10 ได้แน่นอนครับผม ถ้ายังเป็น FM2 ด้วยกันนะครับ
              AMD A4-5300 = 1650
              GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
              รวม 3650 บาท ครับผม
              ไหวมั้ยครับ

Originally posted by proteenzer View Post
              A4-5300 ไม่แน่ใจอ่า...ถ้าเป็น DOTA 2 อาจจะปรับกลางๆได้มั้ง

เคยเห็นแต่ในคลิปเค้าใช้ A6-5400K ขึ้นไปทั้งนั้น

A4-5300 เล่นเกมส์ได้สบายๆครับ แต่ปรับกลางลงไปต่ำได้ในระดับจอ 1366x768 ครับผม
              A4ถือว่าCPUแรงพอๆกับ A6 เลยนะครับ ถ้าOC ไปที่clock เท่ากัน

Originally posted by junk1011 View Post
              รบกวนนิดนึงนะครับ พอดีอยากจะเปิดร้านเกมส์-net ระบบno hdd แบบ APU A8 หรือ A10 งบประมาณ 8000-10000 ไม่รวมจอ
              จะจับคู่กับ MB ตัวไหนดีครับ

ASROCK FM2A75M-DGS
              ASROCK FM2A75-PRO4-M
              GIGABYTE GA-F2A85XM-D3H
              แล้ว 3ตัวนี้แตกต่างกันยังไงครับ

หรือแบบ การ์ดจอแยก ดีครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ
              ครับ จากบอร์ดที่ท่านวางมา ตัว Gig มีภาษีกว่าที่ เป็น ชิพ A85 ครับ ใหม่สดกว่า แต่ก็ราคา 2650 บาทครับ
              ส่วนบอร์ดที่น่าเล่นสำหรับร้านเกมส์ ก็จะเป็น FM2A75M-DGS ครับผม เพราะถือว่า เป็นชิพที่ดี มีSata3 Usb3 ครับผม เหมาะกับงบประมาณ ราคาแค่ 1900บาท
              จัด20เครื่องก็ลดไปได้ 15000 บาทอยู่นะครับ
              ร้านเกมส์ จอกี่นิ้วครับผม ถ้า 20" แนะนำใช้ A8 ก็พอครับผม กำลังดีกับการเล่นเกมส์ทุกเกมส์แล้วครับ จัดได้ตามนี้เลย
              A8-5600K = 3450
              ASROCK FM2A75M-DGS = 1900
              KingstonHyperX4gb*2 = 1800
              Raidmax500wRX80+Bronze = 1500
              Caseตามชอบ = 800
              รวม 9450 บาท
              อันนี้เป็นราคาสำหรับ PSU ที่ต้องการความเสถียรพอใช้นะครับผม
              ถ้าลดราคาลงอีกแนะนำเป้น Case+PSUติดเคส ยี่ห้อ Tsunami ราคา 900 บาทครับผม ใช้ได้เหมือนกัน ก็จะลดงบมาได้ 1400 บาทครับผม

สงสัยอะไรยังไงสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by Vitaminc12 View Post
              ผมมีงบ 38000 อยากอัพแค่ cpu vga psu กับ case
              cpu เป็น Intel Core i7-3770K
              Vga เป็นGIGABYTE GTX680 OC
              Case Gview GENTEC i
              psu อยากให้แนะนำให้หน่อยอะครับที่แรงวัตน่าจะพอกับคอมผม
              แล้วแต่ละตัวราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ เมนบอร์ดผมใช้
              P8H61-M LX R2.0 นะครับมันจะใส่ได้ไหมตัวที่ผมจะอัพ
              แนะนำ เปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยครับผมตัวเมนบอร์ดจ่ายไฟไม่ดีเท่าที่ควรครับผม
              งบ 38000 อัพได้ทั้ง CPU MB PSU VGAอยู่แล้วครับผม
              ส่วนถ้าไม่กะ Overclock เอาตัว I7-3770K ธรรมดา เกินพอแล้วครับผม
              ตามนี้ครับ
              CORE i7 3770 = 9400
              AsRock Z77 Pro3 = 2900
              GIGABYTE GTX680 OC = 16900
              ThermalTakeTR2 700w = 3150
              รวม 32350 บาท
              ตามนี้ครับผม เงินที่เหลือลงเคสได้เลยครับ
              สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

• ขอบคุนคับผม

Comment

Comment

Comment

Comment

• รบกวนดูให้หน่อยครับ มีงบประมาณ 20000+นิดนึง ใช้เล่นเกมส์ออนไลน์เป็นหลัก
                        CPU:AMD FX-4100
                        MB:ASUS M5A88-V EVO
                        RAM:Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (4GB*2)
                        HDD:1 TB. SATA-III Seagate (64MB, Synnex)
                        VGA:1GB (V) PCIe ATi 7750 Over Clock Sapphire กับ GigaByte เอาอันไหนดีครับ
                        Case:Tsunami i-robot ใส่เซตนี้ได้ไหมครับ
                        PSU:PS (FULL) 650W Tsunami Black Strom ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ พอไหมสำหรับเซตนี้
                        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Comment

• จัดไปเลยงั้นขอบคุณครับ พี่สะใภ้จะซื้อโน๊ตบุ๊คแต่มันใหญ่ไปซ้อแกบอกขอเล็กลงหน่อยผมเลยแนะนำASUS TRANFORMERพิมพ์ได้ถอดด็อกกี้ออกเป็นแทปแลตได้คุณชนะว่าดีมั้ยครับรึมีรุ่นแนะนำครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              แนะนำ เปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยครับผมตัวเมนบอร์ดจ่ายไฟไม่ดีเท่าที่ควรครับผม
                              งบ 38000 อัพได้ทั้ง CPU MB PSU VGAอยู่แล้วครับผม
                              ส่วนถ้าไม่กะ Overclock เอาตัว I7-3770K ธรรมดา เกินพอแล้วครับผม
                              ตามนี้ครับ
                              CORE i7 3770 = 9400
                              AsRock Z77 Pro3 = 2900
                              GIGABYTE GTX680 OC = 16900
                              ThermalTakeTR2 700w = 3150
                              รวม 32350 บาท
                              ตามนี้ครับผม เงินที่เหลือลงเคสได้เลยครับ
                              สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม
                              ผมอยากลอง OC ด้วยอะคับเลยกะว่าจะเอาเป็น I7-3770K
                              แล้วเมนบอร์ด AsRock กับ GIGABYTE อันไหนดีกว่ากันอ่า
                              เพราะผมก้ชอบ GIGABYTE แต่ถ้า AsRock ดีก้เอา AsRock นะครับ
                              แล้ว Psu XFX PRO 850W ตัวนี้ดีไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                              ราคารวมๆจะเท่าไหร่หรอครับ
                              Last edited by Vitaminc12; 13 Feb 2013, 16:59:37.

Comment

• Originally posted by Vitaminc12 View Post
                                ผมอยากลอง OC ด้วยอะคับเลยกะว่าจะเอาเป็น I7-3770K
                                แล้วเมนบอร์ด AsRock กับ GIGABYTE อันไหนดีกว่ากันอ่า
                                เพราะผมก้ชอบ GIGABYTE แต่ถ้า AsRock ดีก้เอา AsRock ได้ครับ
                                ราคารวมๆจะเป็นเท่าไหร่หรอครับ
                                ถ้าจะ OC แนะนำให้เอาบอร์ดดีๆหน่อยนะครับ พวกบอร์ดถูกๆมันออกแบบให้ภาคจ่ายไฟรับกับแค่การใช้งานทั่วไป

OC นิดๆหน่อยก็ไหว แต่ผมเชื่อว่าพอลองทำแล้วเดี๋ยวก็เกิดกิเลสอยากให้ไปได้ไกลๆอีก

บางตัวปรับไฟซีพียูไม่ได้ หรือปรับไฟได้แค่ Offset แม้จะเป็น Z77

เช่นพวก Gig PCB สีฟ้าตัวถูกๆ

ตัวขั้นต่ำที่ผมแนะนำ ของแต่ละยี่ห้อ
                                Gigabyte Z77X-D3H
                                ASUS P8Z77-V
                                ASRock Z77 Extreme3

Comment

Working...
                                X