Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by win22222 View Post
    650W ขอเป็น 80+ ก็จะดีน่ะครับ
    โอะขอบพระคุณที่เพิ่มเติมให้ครับผม ผมก็ลืมพิมพ์บอกไปเลย

Originally posted by kokong149 View Post
    ขอบคุณมากครับ ผมก็ตั้งใจใส่การ์ดจอตัวเดียวนั่นแหละครับ แต่เลือกระหว่าง 2 ตัวที่ถามไป สรุปว่าเคส ACER ใส่ GTX 680 ได้ และเพิ่ม PSU เป็น 650W ขึ้นไป

ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ใช่ครับผม ตามนั้นเลยครับผม 650w 80+ ขึ้นไป

Originally posted by nattiiez View Post
    เมื่อไหร่จะล้านวิวหน๊อออออ ^ ^
    ขอบคุณคร้าบ อิอิ ถ้าได้ล้านจริง จะดีใจมากๆเลยครับ

Originally posted by mrggns View Post
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by Motivate View Post
    คือผมยังเลือกPSUไม่ถูกเลยอะครับ เอาตัวไหนดีครับ
    ร้านJIBเขาแนะนำตัวนี้ให้อะครับ FSP RAIDER 750W 3490 บาท แต่ผมไม่ค่อยได้ยินชื่อค่ายนี้สักเท่าไหร่เลยไม่มั่นใจอะครับ
    แต่ผมสนใจตัวนี้อะครับ XFX ProSeries 750W Core Edition Full Wired (Bronze) 3150บาท
    กับตัวนี้ครับ OCZ ZS Series 750W 3150 บาท ตัวไหนดีกว่ากันครับ
    FSP Raider 750w เป็นตัวเทพ แต่ราคาค่อนข้างสูงไปหน่อยครับผม (ดีมากในต่างประเทศนะครับ)
    แต่ถ้าสนใจ XFXPro ก็จัดได้เลยครับผมดีเช่นกัน
    ถ้าให้เลือก2 ตัวนี้ ผมเลือก XFX ครับผม (แต่จริงๆมันดีเท่าๆกันนะ) ครับผม

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
          -อบคุณครับผม

Originally posted by win22222 View Post
          เกิน 700000 viewed แล้ว สุดยอด
          เย้ ดีใจ เพราะทุกท่านช่วยกันเลยครับ

Originally posted by mrggns View Post
          ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
          เอ้ยๆๆ เกิน7แสนแล้ว ทะลุล้านแน่ปีนี้ 55555555555
          ฮาๆ อาจจะปีหน้าก็ได้นะครับ
          ขอบคุณท่านกายมากๆครับ

Comment

• อยากถามพี่เป็นความรู้นะครับ สำหรับบางท่านที่เค้าจัดสเป็คให้
            -ยกตัวอย่างแบบว่า ขอให้จัดสเป็ค 35k การ์ดจอ 7950 แต่ทำไมบางคนเค้าจัดให้ใช้จอแค่ 20 นิ้วเองครับ ผมว่าการ์ดจอมันจะแรงเกินจอไปมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by Hummers View Post
              อยากถามพี่เป็นความรู้นะครับ สำหรับบางท่านที่เค้าจัดสเป็คให้
              -ยกตัวอย่างแบบว่า ขอให้จัดสเป็ค 35k การ์ดจอ 7950 แต่ทำไมบางคนเค้าจัดให้ใช้จอแค่ 20 นิ้วเองครับ ผมว่าการ์ดจอมันจะแรงเกินจอไปมั้ยครับ
              อยู่ที่ความละเอียดจอครับ ถึงจอจะ24-27' แต่ความละเอียดสุงสุดแค่1600x1200ก็ได้ความละเอียดเท่าจอ20-21'ครับ
              ส่วนที่การ์ดจอแรงเพื่อให้ได้ความลื่นไหลเมื่อปรับรายละเอียดของเกมส์สูงสุดของจอที่ให้ได้
              ลองปรับจอเวลาเล่นเกมส์ระหว่าง 1000x800 กับ 1600x1200 จะเห็นความลื่นไหลที่ต่างกัน เพราะรายละเอียดที่แสดงน้อยกว่า
              การ์ดจอก็มีภาระน้อยลง ภาพออกมาก็ลื่นไหลขึ้น เพราะงั้นซื้อจอ27'แล้วตั้ง800x600 ใช้การ์ดจอแค่ 7770ก็เล่นเกมส์ลื่นได้ครับ

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• มีการ์ดจอAMD ATI8750เริ่มปล่อยออกมาในโน๊ตบุ๊คสงสัยในความแรง ความคุ้มค่าและการประหยัดพลังงานต้องรอดุรอชมกันไปว่าเรื่องราวจะเป็นอย่างไร

Comment

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนสอบถามว่า สเปกคอมผม ณ ตอนนี้

CPU i3 2100 3.1G
                              Ram 4GB
                              Power Supply 650Watt ของ OKER ครับ
                              Mainboard ASROCK N68C-S UCC
                              VGA GT220

คืออยากจะเปลี่ยนเป็นตัว GTX 650Ti ครับ
                              ตัวนี้
                              http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0052217

ผมสามารถซื้อมาเปลี่ยนได้เลยใช่ไหมครับ? แล้วเมนบอร์ดกับPSUผมต้องเปลี่ยนด้วยไหมครับ?

Comment

• Originally posted by Hummers View Post
                                อยากถามพี่เป็นความรู้นะครับ สำหรับบางท่านที่เค้าจัดสเป็คให้
                                จริงๆแล้ว ขนาดของจอ มีผลในเรื่องช่วยให้ประสิทธิภาพเกมส์ดีขึ้นครับ
                                เพราะยิ่งจอเล็ก การประมวลผลของการ์ดจอจะทำได้ไวมากขึ้น
                                ทำให้การ์ดจอปั่นพลังออกมาได้ดียิ่งขึ้น
                                แต่ทั้งนี้ ก็จะมีผลตามมาสำหรับนักเล่นบางคนที่ต้องการภาพ 1920x1080 แถมด้วยความคมชัดเขาก็อาจจะเอาจอ21.5-23" ตามลำดับครับ
                                (มาตรฐานจอ 18.5" อยู่ที่ 1366x768 // 20" อยูู่ที่ 1600x900 //21.5และ23นิ้ว อยู่ที่1920x1080 สำหรับจอ 16:9)
                                ถ้าถามว่า จัดการ์ดจอแรงเกินจอไหม สำหรับคนไม่ได้เสพกราฟฟิค และต้องการFPSแค่30-40 ก็ถือว่าแรงเกินจริงๆแหละครับ
                                แต่อาจจะมาจากปัจจัยงบ ด้วย
                                และการ์ดจอพวกนี้ อนาคตไปเกมส์ใหม่ๆออก แต่จอเล็ก ก็ช่วยในเรื่องต่ออายุ(อีกเล็กน้อย)ให้กับการ์ดจอยังโชผลที่เทพออกมาได้นั่นเองครับ

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by win22222 View Post
                                อยู่ที่ความละเอียดจอครับ ถึงจอจะ24-27' แต่ความละเอียดสุงสุดแค่1600x1200ก็ได้ความละเอียดเท่าจอ20-21'ครับ
                                ส่วนที่การ์ดจอแรงเพื่อให้ได้ความลื่นไหลเมื่อปรับรายละเอียดของเกมส์สูงสุดของจอที่ให้ได้
                                ลองปรับจอเวลาเล่นเกมส์ระหว่าง 1000x800 กับ 1600x1200 จะเห็นความลื่นไหลที่ต่างกัน เพราะรายละเอียดที่แสดงน้อยกว่า
                                การ์ดจอก็มีภาระน้อยลง ภาพออกมาก็ลื่นไหลขึ้น เพราะงั้นซื้อจอ27'แล้วตั้ง800x600 ใช้การ์ดจอแค่ 7770ก็เล่นเกมส์ลื่นได้ครับ
                                ตามนั้นเลยครับ อิอิ จอ 32" แต่ตั้งความละเอียดเป็น 1280x720 จัด A10-5800k ก็เล่นมันส์ได้ไม่สะดุดเลยครับผม
                                ปรับmedium-high

ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                                มีการ์ดจอAMD ATI8750เริ่มปล่อยออกมาในโน๊ตบุ๊คสงสัยในความแรง ความคุ้มค่าและการประหยัดพลังงานต้องรอดุรอชมกันไปว่าเรื่องราวจะเป็นอย่างไร
                                ยังไมมีโอกาสได้ลองเช่นกันครับผม อยากทดสอบมั่งแล้วสิ ^^

Comment

Working...
                                X