Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Comment

• Comment

• dun dun

Comment

Comment

• จากที่เคยถามเรื่องจอไม่ติดไป ลองเทสผ่านไปหลายวันคงเป็นที่การ์ดจอแน่ มันชักจะเป็นวันเว้นวัน หรือวันเว้น 2 วันแล้วอ่ะครับ รำคาญมากเลยเปิดปิดเครื่องบ่อยๆกลัวจะพาลทำให้อย่างอื่นเสียไปด้วยเลยอยากขอให้คุณรันช่วยแนะนำการ์ดจอใหม่ให้ทีครับ สเปคผมตามนี้ครับ

CPU : AMD Athlon II X4 635 2.9GHz
              MB : Gigabyte 880GA-UD3H
              VGA : Palit GTX460 (768Mb) <<< การ์ดจอที่เจ๊ง T_T
              RAM : 4Gb
              PSU : Scythe Stornger 600W 80+
              LED : 21.5"

ซื้อเมื่อเดือน 9 ปี 53 เพิ่งใช้ได้ 2 ปี 6 เดือนไปซะแล้ว
              ช่วยแนะนำการ์ดจอใหม่ทีนะครับ งบไม่อยากให้เกิน 5000 บาท เขียว-แดงได้หมด เน้นเล่นเกมอย่างเดียวครับ ขอบพระคุณมากครับ _/\_

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                จากที่เคยถามเรื่องจอไม่ติดไป ลองเทสผ่านไปหลายวันคงเป็นที่การ์ดจอแน่ มันชักจะเป็นวันเว้นวัน หรือวันเว้น 2 วันแล้วอ่ะครับ รำคาญมากเลยเปิดปิดเครื่องบ่อยๆกลัวจะพาลทำให้อย่างอื่นเสียไปด้วยเลยอยากขอให้คุณรันช่วยแนะนำการ์ดจอใหม่ให้ทีครับ สเปคผมตามนี้ครับ

CPU : AMD Athlon II X4 635 2.9GHz
                VGA : Palit GTX460 (768Mb) <<< การ์ดจอที่เจ๊ง T_T
                PSU : Scythe Stornger 600W 80+

ซื้อเมื่อเดือน 9 ปี 53 เพิ่งใช้ได้ 2 ปี 6 เดือนไปซะแล้ว
                ช่วยแนะนำการ์ดจอใหม่ทีนะครับ งบไม่อยากให้เกิน 5000 บาท เขียว-แดงได้หมด เน้นเล่นเกมอย่างเดียวครับ ขอบพระคุณมากครับ _/\_
                1GB (V) PCIe GTX650 'Innovision' : 3200
                1GB (V) PCIe ATi 7770 'SAPPHIRE' Over Clock : 4000

Comment

• มาให้ดู + ช่วยจัดสเป็กครับพี่

CPU : FX - 6100 3,700
                  VGA : Powercolor HD 7770 3,600
                  MB : ASUS M5A88-M กับตัว 2,700
                  GIGABYTE 970A-D3-R1.0 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับราคาไม่ต่างเลย
                  RAM : แนะนำด้วยครับ ไม่เกิน 2,000
                  HDD : WD BLUE 1 TB 2,600
                  Drive DVD : ประมาณ 600
                  case : แนะนำมาเผื่อสักตัวสองตัวน่ะ ครับประมาณ 1,500 - 2,000
                  กลัวของไม่มีแถวบ้านผมของไม่เยอะ
                  PSU : แนะนำด้วยครับ RAIDMAX ก็ได้เห็นพี่แนะนำรอบที่แล้วใช้แล้วติดใจ ^^ ราคาสัก 2,000 จะอยู่ไหมครับตัวไหนดี
                  OS : Windows 8 (OEM) 3,600 หรือว่าจะเอา Windows 7 Home (OEM) + Windows 8 pro อัพเกรดดีครับ 2700 + 2000
                  Display : อยากได้สัก 23" อ่ะครับ (ค่อนข้างซีเรียสเรื่องภาพ อยากได้ชัดๆ สีแจ๋มๆ) งบประมาณ 5000 นี่ไหวไหม ตัวไหนน่าสนครับ
                  Mouse + keyborad : Microsoft Wireless Destop 2000 1,300

รวมๆก็หมดเกือบๆ 30k หมดไปกับของพวก option ซะเยอะ(ฮา) ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าต้องปรับตรงไหนบ้าง หรือส่วนไหนมันไม่เข้ากัน

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                    1GB (V) PCIe GTX650 'Innovision' : 3200
                    1GB (V) PCIe ATi 7770 'SAPPHIRE' Over Clock : 4000
                    ขอบคุณมากครับแนะมาให้ทั้งเขียวแดงเลย ขอถามหน่อยครับว่ามันไม่คอขวดกับ CPU ใช่ไหมครับเวลาเล่นเกม แล้วอยากถามเป็นความรู้อีกหน่อยว่าจริงรึเปล่าที่ จอ 21.5นิ้วใช้การประมวลผลของการ์ดจอมากกว่า จอ 20 นิ้วอะไรงี้

Comment

• รบกวนทีครับ

AMD FX-6100
                      GIGABYTE GA-78LMT-S2P
                      kingston hyper-x 8gb /1600 4gbx2
                      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE
                      Sapphire HD Radeon 7770 OC Ghz Edition
                      PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX

ทั้งหมดนี้ราคาจะเกิน 13,000 ไหม เหมาะกันรึเปล่า และ PS พอรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ (มือใหม่)

Comment

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                          ขอบคุณมากครับแนะมาให้ทั้งเขียวแดงเลย ขอถามหน่อยครับว่ามันไม่คอขวดกับ CPU ใช่ไหมครับเวลาเล่นเกม แล้วอยากถามเป็นความรู้อีกหน่อยว่าจริงรึเปล่าที่ จอ 21.5นิ้วใช้การประมวลผลของการ์ดจอมากกว่า จอ 20 นิ้วอะไรงี้
                          ไม่รู้คอขวดไหม แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะคอขวดครับ ส่วนจอจะใหญ่้แค่ไหนก็ได้ อยู่ที่ปรับความละเอียดเท่าไร 1366x768 หรือ 1600x900 ยิ่งละเอียดยิ่งทำงานหนัก ซึ่งปกติเค้าก็จะปรับให้ละเอียดสุดเท่าที่จะปรับได้ เพราะงั้นจอยิ่งใหญ่ก็เลยยิ่งใช้พลังจกการ์ดจอเยอะ เพราะปรับความละเอียดสูงสุดได้มากกว่า

Comment

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                              กดLIKEดันไปบนสุด
                              ขอบคุณคร้าบผม

Originally posted by mrggns View Post
                              ขอบคุณนะครับ
                              Originally posted by proteenzer View Post
                              ขอบคุณมากครับ

Originally posted by win22222 View Post
                              dun dun
                              ขอบคุณครับผม

Originally posted by byakuya30 View Post
                              จากที่เคยถามเรื่องจอไม่ติดไป ลองเทสผ่านไปหลายวันคงเป็นที่การ์ดจอแน่ มันชักจะเป็นวันเว้นวัน หรือวันเว้น 2 วันแล้วอ่ะครับ รำคาญมากเลยเปิดปิดเครื่องบ่อยๆกลัวจะพาลทำให้อย่างอื่นเสียไปด้วยเลยอยากขอให้คุณรันช่วยแนะนำการ์ดจอใหม่ให้ทีครับ สเปคผมตามนี้ครับ

ถ้างบไม่เกิน5000เอาแรงพอๆเดิม แนะนำ
                              POWERCOLOR HD 7770 = 3600 บาท
                              หรือแรงกว่าเดิมหน่อย
                              INNO3D GTX 650 Ti = 4600 (ตัว 650TI ตัวอื่นไม่ค่อยคุ้มครับ ตัวนี้คุ้มตัวเดียว)
                              หรือเพิ่มไหวอีกนิดไป
                              POWERCOLOR HD 7850 = 5900 บาท
                              ตามนี้ครับผม

ว่าแต่การ์ดจอตัวเก่า นำไปเคลมได้ไหมครับผม? ลองเอาไปเคลมเผื่อได้ 650-650TI+เงิน มาใช้ก็ได้นะครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                              ตามนั้นคร้าบ ^^

Originally posted by crazynova View Post
                              มาให้ดู + ช่วยจัดสเป็กครับพี่

CPU : FX - 6100 3,700
                              VGA : Powercolor HD 7770 3,600
                              MB : ASUS M5A88-M กับตัว 2,700
                              GIGABYTE 970A-D3-R1.0 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับราคาไม่ต่างเลย
                              RAM : แนะนำด้วยครับ ไม่เกิน 2,000
                              HDD : WD BLUE 1 TB 2,600
                              Drive DVD : ประมาณ 600
                              case : แนะนำมาเผื่อสักตัวสองตัวน่ะ ครับประมาณ 1,500 - 2,000
                              กลัวของไม่มีแถวบ้านผมของไม่เยอะ
                              PSU : แนะนำด้วยครับ RAIDMAX ก็ได้เห็นพี่แนะนำรอบที่แล้วใช้แล้วติดใจ ^^ ราคาสัก 2,000 จะอยู่ไหมครับตัวไหนดี
                              OS : Windows 8 (OEM) 3,600 หรือว่าจะเอา Windows 7 Home (OEM) + Windows 8 pro อัพเกรดดีครับ 2700 + 2000
                              Display : อยากได้สัก 23" อ่ะครับ (ค่อนข้างซีเรียสเรื่องภาพ อยากได้ชัดๆ สีแจ๋มๆ) งบประมาณ 5000 นี่ไหวไหม ตัวไหนน่าสนครับ
                              Mouse + keyborad : Microsoft Wireless Destop 2000 1,300

รวมๆก็หมดเกือบๆ 30k หมดไปกับของพวก option ซะเยอะ(ฮา) ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าต้องปรับตรงไหนบ้าง หรือส่วนไหนมันไม่เข้ากัน
                              ขอบคุณครับผม
                              จากเสป็คที่ท่านให้มา ตัว 970 ชิพใหม่กว่าครับผม และบอร์ดใหญ่กว่า
                              ส่วนตัวของ Asus ชิพเก่าบอร์ดเล็ก แต่มีการ์ดจอออนบอร์ดติดมาครับผม
                              ถ้าเลือก ผมคงเลือกของ Gigabyte ครับผม
                              เคสแนะนำเอา
                              ThermalTakeV3 = 1200
                              TsunamiGhost = 900
                              TsunamiMinusZero = 950
                              Tsunami I-Robot = 1100
                              ThermalTakeCommanderMS2 = 1500
                              ThermalTakeDokker = 1750
                              ZalmanZ11+ = 2000
                              ประมาณนี้ครับผม

ส่วนPSU ราคาไม่แพงมากมี
                              Raidmax600w 80+Bronze = 1750
                              TsunamiBlackStorm650w = 1750
                              2ตัวนี้เลยครับผม

Windows แนะนำ Windows8 OEM ไปเลยครับ ใช้งานได้เท่าๆกัน
                              จอแนะนำ AOC23"LED = 4400 บาทครับผม รับรองยี่ห้อนี้ ดีจริงครับ ^^

แรมแนะนำเอา KingstonHyperX4gb*2 = 1900 บาท ก็พอครับผม แรมมาตรฐานไม่oc
                              ทั้งเซ็ตถือว่าok แล้วครับผม

สงสัยอะไรามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                              Originally posted by byakuya30 View Post
                              ไม่คอขวดครับผม
                              เรียกว่ารีดพลังดีกว่าครับผมตัวการ์ดจอใหม่ๆเหมาะกับ Win7 มากกว่า
                              การรีดพลัง ของ CPU AthlonIIx4 สามารถทำได้ดีพอๆกับ FX-4100 เลยครับ ดังนั้นไม่ต้องกลัวครับผม
                              เรื่องจอ จริงครับ เพราะจอที่ใหญ่กว่า การ์ดจอก็ต้องทำงานในการส่งออกภาพมากกว่าครับผม
                              อีกทั้งความละเอียดจอ 21.5" ยังเป็น 1920x1080 ด้วยครับ
                              ตัว 20"ส่วนใหญ่เป็น 1600x900 ครับผม

Originally posted by benznayo View Post
                              รบกวนทีครับ

AMD FX-6100
                              GIGABYTE GA-78LMT-S2P
                              kingston hyper-x 8gb /1600 4gbx2
                              WESTERN DIGITAL 500GB BLUE
                              Sapphire HD Radeon 7770 OC Ghz Edition
                              PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX

ทั้งหมดนี้ราคาจะเกิน 13,000 ไหม เหมาะกันรึเปล่า และ PS พอรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ (มือใหม่)
                              จากทั้งหมด ราคาดังนี้ครับ

AMD FX-6100 = 3700
                              GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
                              kingston hyper-x 8gb /1600 4gbx2 =1900
                              WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =1750
                              Sapphire HD Radeon 7770 OC Ghz Edition =4000
                              PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
                              รวม 14300 บาท ครับผม
                              ตัวPSU สบายๆและพอเพียงครับผม

Comment

Comment

Working...
                                X