Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

• รบกวนดูสเปคคอมให้ที่ครับ ผมมีคอมสเปกเก่า ว่าจะทำการอัพเกรดใหม่ แต่ยังลังเลว่าจะเปลี่ยนใหม่หมด หรืออัพเกรดจากอันเดิม
      ถ้าอัพจากเดิมเน้นใช้เล่นเกมส์งบ 10,000 +- 2000 ไม่รวมจอครับ

MB : M2N-E
      Processor : AMD Athlon 64 X2 4800+ อยากเปลียนใหม่เป็นตัวไหนดีครับ
      Memory : 4.0 GB DDR II 800Mhz
      Storage : 250 GB.
      Graphics : ว่าจะเปลี่ยนเป็น GTX 660 หรือว่าตัวไหนดีครับ
      PSU : เปลียนใหม่

แต่ถ้าจัดใหม่เลยงบเท่าข้างบน อยากได้ intel ดูบ้างครับคงซื้อ, CPU,MB,RAM,VGA จะได้มั้ยครับ
      ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ

Comment

• รบกวนช่วยดูเสปคให้ด้วยครับ กะว่าจะเดินงานคอมพ์มาร์ทก่อนค่อยซื้อ
        เสปคที่คิดเอาไว้แบบนี้ครับ

CPU... AMD FX6100 3.3 ........3790
        MB.... ASUS SABERTOOTH 990FX R2 ........6690
        VGA.. ASUS HD7770 1GB D5 DIRECT CU ........4990
        RAM.. G.SKILL DDR3 4RL/1600 (4GBX1) ........1100
        HDD.. WD 1 TB SATA 3 / 64MB BLACK ........2990
        PSU.. Lian-Li Extreme Power 650W Silent Force ........3400

(เอาราคามาจาก TKcomครับ)
        งบจำกัดนะครับมีเหลืออีกนิดหน่อยจะเอาไปซื้อจอครับ
        อยากเน้นที่ความทนทานครับเลยเลือกบอร์ด ASUS
        เล่นเกมส์เอาเท่าที่เล่นได้ครับไม่ซีเรียสมาก
        โดยมากเน้นเกมส์ออนไลน์ครับ

1. เสปคนี้เข้ากันได้ไหมครับ สมดุลแล้วหรือยัง ควรปรับตรงไหนบ้าง
        2. PSU เวอร์ไปไหมครับ
        3. RAM นี้ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมันหลายตัวดูแล้วมึน แนะนำทีครับ
        4. ผมควรต้องใช้พัดลมซีพียูไหม ถ้าใช้ควรเป็นตัวไหน

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
        Last edited by acerbity; 13 Mar 2013, 04:37:32.

Comment

Comment

• Originally posted by ton_handy View Post
            รบกวนดูสเปคคอมให้ที่ครับ ผมมีคอมสเปกเก่า ว่าจะทำการอัพเกรดใหม่ แต่ยังลังเลว่าจะเปลี่ยนใหม่หมด หรืออัพเกรดจากอันเดิม
            ถ้าอัพจากเดิมเน้นใช้เล่นเกมส์งบ 10,000 +- 2000 ไม่รวมจอครับ

MB : M2N-E
            Processor : AMD Athlon 64 X2 4800+ อยากเปลียนใหม่เป็นตัวไหนดีครับ
            Memory : 4.0 GB DDR II 800Mhz
            Storage : 250 GB.
            Graphics : ว่าจะเปลี่ยนเป็น GTX 660 หรือว่าตัวไหนดีครับ
            PSU : เปลียนใหม่

แต่ถ้าจัดใหม่เลยงบเท่าข้างบน อยากได้ intel ดูบ้างครับคงซื้อ, CPU,MB,RAM,VGA จะได้มั้ยครับ
            ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ
            แนะนำให้ซื้อใหม่หมด แต่ด้วยงบ 10k แนะนำให้เอาคอมพ์เก่าไปเทิร์นด้วยน่ะจะได้ทุนเพิ่มเล็กน้อย แล้วจัด AMD เหมือนเดิมครับ
            คาดว่าของเดิมจะขายได้ราวๆ 2-4k แล้วแต่ความสามารถในการต่อลอง

Originally posted by sperrr View Post
            ขอบคุณท่าน วิน และท่าน รัน มากครับ ช่วยได้เยอะเลย
            No problem ^_^

Originally posted by acerbity View Post
            รบกวนช่วยดูเสปคให้ด้วยครับ กะว่าจะเดินงานคอมพ์มาร์ทก่อนค่อยซื้อ
            เสปคที่คิดเอาไว้แบบนี้ครับ

CPU... AMD FX6100 3.3 ........3790
            MB.... ASUS SABERTOOTH 990FX R2 ........6690
            VGA.. ASUS HD7770 1GB D5 DIRECT CU ........4990
            RAM.. G.SKILL DDR3 4RL/1600 (4GBX1) ........1100
            HDD.. WD 1 TB SATA 3 / 64MB BLACK ........2990
            PSU.. Lian-Li Extreme Power 650W Silent Force ........3400

(เอาราคามาจาก TKcomครับ)
            งบจำกัดนะครับมีเหลืออีกนิดหน่อยจะเอาไปซื้อจอครับ
            อยากเน้นที่ความทนทานครับเลยเลือกบอร์ด ASUS
            เล่นเกมส์เอาเท่าที่เล่นได้ครับไม่ซีเรียสมาก
            โดยมากเน้นเกมส์ออนไลน์ครับ

1. เสปคนี้เข้ากันได้ไหมครับ สมดุลแล้วหรือยัง ควรปรับตรงไหนบ้าง
            2. PSU เวอร์ไปไหมครับ
            3. RAM นี้ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมันหลายตัวดูแล้วมึน แนะนำทีครับ
            4. ผมควรต้องใช้พัดลมซีพียูไหม ถ้าใช้ควรเป็นตัวไหน

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
            ส่วนตัวผมว่ายี่ห้อไหนบอร์ดมันก็ทนพอๆกันครับ คือ3-5ปีก็ต้องซื้อใหม่ แต่มันก็คืออายุของเทคโนโลยีสมัยนี้อยู่แล้ว
            เพราะงั้นผมว่าลดเมมบอร์ดแล้วนำเงินไปลง CPU VGA ยังจะดีกว่านะครับ
            เพราะด้วยเงิน 20k ควรจะได้อะไรที่ดีกว่านี้ครับ

PSU เวอร์ดีครับ ฮ่าๆ แต่ชอบก็ไม่เป็นไร

แรมก็ดูตามชื่อเสียงครับ แต่ไม่ได้ OC ผมว่ายี่ห้อไหนก็พอๆกันล่ะครับ ดูBusอย่างเดียว แต่ซื้อมาก็อย่าลืมปรับใช้งานให้คุ้มค่า

พัดลมCPUไม่OCไม่แนะนำให้ซื้อครับ ยกเว้นคิดว่าพัดลมที่แถมมากับCPUเสียงดัง จะซื้อเปลี่ยนก็ได้ครับ

Comment

Comment

• อยากทราบว่า จากสเปคที่พี่ให้มานี้
                A10-5800K = 4100
                GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
                WD 10 EZEX = 2200
                KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) = 1800
                Raidmax600w 80+Bronze = 1750
                DVDLG24x = 600
                Case http://jedicool.com/product.php?id=2229 = 800
                รวม 13250 บาท
                ผมใช้เคส k62ได้หรือไม่แล้วถ้าใช้ได้จะต้องเปลี่ยน psu หรือป่าวครับ ขอบคุณครับพอดีผมรอ ซื้อที่งานคอมมาท นะครับ^^

Comment

• ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
                  เสปคยังไม่ค่อยคุ้มสินะครับ
                  เอาไงดี ลังเลเลย ^^"

Comment

Comment

• สวัสดีคุณ Win กับ คุณ ชนะ ครับ วันนี้อากาศร้อนจังเลย

Comment

• Originally posted by acerbity View Post
                        ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
                        เสปคยังไม่ค่อยคุ้มสินะครับ
                        เอาไงดี ลังเลเลย ^^"
                        ลองดูราคาของกับของต่างๆในเว็ปadviceก็ได้ครับ
                        ส่วนตัวแล้ว MB มันเกินไปน่ะครับ

Originally posted by sapporo View Post
                        สวัสดีคุณ Win กับ คุณ ชนะ ครับ วันนี้อากาศร้อนจังเลย
                        ผมชอบร้อนมากกว่าหนาวน่ะครับ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                          ลองดูราคาของกับของต่างๆในเว็ปadviceก็ได้ครับ
                          ส่วนตัวแล้ว MB มันเกินไปน่ะครับ

ผมชอบร้อนมากกว่าหนาวน่ะครับ ฮ่าๆ
                          ผมจะตายเพราะร้อนละครับคุณ win นี้ผมก็มาเดิน พันทิพอยู่ครับเนีย กำลัง งงกับชีวิตอยากได้คอมเครื่องใหม่เหลือเกิ้นแต่ยังไม่รู้จะทำยังไงลองไปเดินจัดไปจัดมา เลย 30k ตลอดเลย เดียวจะมารบกวนคุณชนะกับคุณ win สักหนอย ช่วยกันจัดให้ผมหนอยครับ ฮ่า ๆกำลังจะแย่ละผม

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                            ผมจะตายเพราะร้อนละครับคุณ win นี้ผมก็มาเดิน พันทิพอยู่ครับเนีย กำลัง งงกับชีวิตอยากได้คอมเครื่องใหม่เหลือเกิ้นแต่ยังไม่รู้จะทำยังไงลองไปเดินจัดไปจัดมา เลย 30k ตลอดเลย เดียวจะมารบกวนคุณชนะกับคุณ win สักหนอย ช่วยกันจัดให้ผมหนอยครับ ฮ่า ๆกำลังจะแย่ละผม
                            20-25ก็อยู่แล้วสำหรับผม ฮ่าๆ ผมเลือกมีแค่เคสที่ไปเลือกที่ร้านที่เหลือคือไปดูว่ารุ่นที่จะเอามียี่ห้อไหน ประกันอะไรเฉยๆ ฮ่าๆ

Comment

• Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                                20-25ก็อยู่แล้วสำหรับผม ฮ่าๆ ผมเลือกมีแค่เคสที่ไปเลือกที่ร้านที่เหลือคือไปดูว่ารุ่นที่จะเอามียี่ห้อไหน ประกันอะไรเฉยๆ ฮ่าๆ
                                โอ๊ยยังดีกว่าผมครับ ผมไปไม่รู้อะไรเลย ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X