Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้คุณชนะหายไปไหน เอยไม่เจอหน้ากันเลยวันนี้

คุณวิน หรือ คุณชนะครับ

Ivy Bridge กับ i7 ธรรมดา gen2 อันเก่าต่างกันเยอะมั้ยครับดีกว่ากันรึเปล่า

Comment

• เงียบแฮะวันนี้ หายไปกันหมดเลย

Comment

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
          วันนี้คุณชนะหายไปไหน เอยไม่เจอหน้ากันเลยวันนี้

คุณวิน หรือ คุณชนะครับ

Ivy Bridge กับ i7 ธรรมดา gen2 อันเก่าต่างกันเยอะมั้ยครับดีกว่ากันรึเปล่า
          คำถามคือ จะเอาGen3 ตัวไหนเทียบล่ะครับ หึๆ
          ถ้าI5 Gen3ก็แพ้กันกับI7 Gen2 นิดหน่อย
          แต่เป็น I7 Gen3 ชน I7 Gen2 ก็รู้กันว่าชนะกันเห็นๆครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
            คำถามคือ จะเอาGen3 ตัวไหนเทียบล่ะครับ หึๆ
            ถ้าI5 Gen3ก็แพ้กันกับI7 Gen2 นิดหน่อย
            แต่เป็น I7 Gen3 ชน I7 Gen2 ก็รู้กันว่าชนะกันเห็นๆครับ
            อ่อ แปลว่ามันดีกว่าเห็นๆ ว่างั้นเถอะครับ งั้นผมคิดละจัด gen 3 เนอะ ใช้ main 2011 ใช่คู่กันได้เปล่าหว่า

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
              อ่อ แปลว่ามันดีกว่าเห็นๆ ว่างั้นเถอะครับ งั้นผมคิดละจัด gen 3 เนอะ ใช้ main 2011 ใช่คู่กันได้เปล่าหว่า
              ถ้าI7ตัวท็อปก็2011แต่ ลืมไปแล้วว่าเอาไปใช้ทำอะไรน่ะครับ
              ถ้าเล่นเกมส์ล้วนๆ I5แล้วอัดVGAก็น่าจะแรงพอนะครับ
              ลดงบเก็บไปทำอย่างอื่นดีกว่า ฮ่าๆ

Comment

• ถามนิดนึงครับให้หายข้องใจ
                570 กับ 660 อันไหนแรงกว่ากันครับ เน้นนะครับ อันไหน แรง กว่ากันครับ เอาที่ความแรงเพียวๆเลยครับไม่มองอย่างอื่น

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                  ถ้าI7ตัวท็อปก็2011แต่ ลืมไปแล้วว่าเอาไปใช้ทำอะไรน่ะครับ
                  ถ้าเล่นเกมส์ล้วนๆ I5แล้วอัดVGAก็น่าจะแรงพอนะครับ
                  ลดงบเก็บไปทำอย่างอื่นดีกว่า ฮ่าๆ
                  ก็จริงๆ ครับ ลดไปได้เยอะเลย ประหยัดไปลง 690 ดีกว่าเนอะ อิอิ แต่เห็นละก็อยากนะครับ I7 หึหึ แต่จริงๆแล้วก็ต่างจาก I5 ไม่เท่าไร ถ้าไม่ทำงาน

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                    ถามนิดนึงครับให้หายข้องใจ
                    570 กับ 660 อันไหนแรงกว่ากันครับ เน้นนะครับ อันไหน แรง กว่ากันครับ เอาที่ความแรงเพียวๆเลยครับไม่มองอย่างอื่น
                    ดูจากราคาได้ครับ ฮ่าๆ
                    570 แรงกว่านิดหน่อยครับ แต่ 660Ti แรงกว่า 570น่ะ ดูจากราคาได้อีกนั้นล่ะ แล้วซื้่อพวกนี้อย่าลืมเลือก PSU ดีๆล่ะครับ
                    Originally posted by sapporo View Post
                    ก็จริงๆ ครับ ลดไปได้เยอะเลย ประหยัดไปลง 690 ดีกว่าเนอะ อิอิ แต่เห็นละก็อยากนะครับ I7 หึหึ แต่จริงๆแล้วก็ต่างจาก I5 ไม่เท่าไร ถ้าไม่ทำงาน
                    ถูกที่สุดครับ I7Gen2 ใน NB ผมนี้ทำงานคำนวนExcel วิ่งปริ้ด แต่เปิดดูยูทูปทีนี้กระตุกเลย ฮ่าๆ เพราะNBใช้การ์ดจอออนบอร์ด

Comment

• พอดีไปเจอ 570 ในห้องมือ2มา ขายที่ 5 500 เองครับ เลย มอง ๆไว้
                      แล้ว 660 ti นี่แรงกว่าแค่ไหนครับ ถึง 20เปอเซน มั้ยครับ

Comment

ดูจากราคาได้ครับ ฮ่าๆ
                        570 แรงกว่านิดหน่อยครับ แต่ 660Ti แรงกว่า 570น่ะ ดูจากราคาได้อีกนั้นล่ะ แล้วซื้่อพวกนี้อย่าลืมเลือก PSU ดีๆล่ะครับ

ถูกที่สุดครับ I7Gen2 ใน NB ผมนี้ทำงานคำนวนExcel วิ่งปริ้ด แต่เปิดดูยูทูปทีนี้กระตุกเลย ฮ่าๆ เพราะNBใช้การ์ดจอออนบอร์ด
                        อ่อ ฮะ งั้นจัด i5 ivy เนอะคุณวิน แล้วก็ยัด 670 680 690 แล้วแต่ตอนนั้นมีงบเท่าไรดีกว่าเนอะครับ

Comment

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                            พอดีไปเจอ 570 ในห้องมือ2มา ขายที่ 5 500 เองครับ เลย มอง ๆไว้
                            แล้ว 660 ti นี่แรงกว่าแค่ไหนครับ ถึง 20เปอเซน มั้ยครับ
                            จริงๆ ผมว่ามันต่างกันพอจะเห็นความแตกต่างแบบรู้สึกได้ ในบางเวลาใช้งานเลยนะครับ แต่ ก็ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปทำอะไรด้วยอะครับ จะได้ช่วยกันวัดได้ถูกจุด

Comment

Comment

จริงๆ ผมว่ามันต่างกันพอจะเห็นความแตกต่างแบบรู้สึกได้ ในบางเวลาใช้งานเลยนะครับ แต่ ก็ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปทำอะไรด้วยอะครับ จะได้ช่วยกันวัดได้ถูกจุด
                                จริงๆใช้แค่เล่นเกมหน่ะครับ กำลังจะตัดสินใจ พอเวลาจะเสียเงินที่ไรแม่บ่นทุกที ตอนนี้เลยใช้แค่ 775 อยู่เลย ว่าจะไปถอยใหม่ที่ห้องมือ2 ตะกี้นั่งคุยกะแม่ ก็บ่นเหมือนเดิม
                                แต่มันก็จริงของเก่ามันยังใช้ได้อยู่ไม่รุ้จะไปเสียเงินทำไม แต่พอเห็นราคา แล้วมันอดใจไม่ไหวจริงๆ i5 2500k ปล่อย 4 900 อย่างเงี้ย ใจแทบจะละลายคาโต๊ะคอมไปเลย

Comment

Working...
                                X