Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่างกันครับ DualRam ยังไงก็ดีกว่าตัวเดียวโดดๆครับ เหมือนมีตัวช่วยในการทำงาน ครับผม
    ส่วนเรื่องยี่ห้ออื่น ใช้ได้ครับผม จะคนละยี่ห้อก็ใส่ได้ แต่ต้อง DDR2 เหมือนกันก็พอครับ และมีแถวเหลือให้ใส่นะครับ

Comment

• แนะนำบอร์ด AM3+ Matxให้หน่อยครับ ใช้งานปกติๆ
      คงไม่ได้ใช้เล่นเกมส์อะไรนัก
      ไม่ ocไรกับเค้า แต่ว่าถ้ามันทำลูกเล่นได้ก็ดี
      USB3 มีก็ดีครับ ไม่เน้นเปลี่ยนบ่อย
      ช่วงราคา2500-3500 แพงก็ซื้อได้แต่ถ้าถูกแล้วมันดีก็ดี
      *ราคาอาจผิด

ASROCK 880GMH/USB3.0 R2.0 2670
      ASUS M4A88TD-M EVO/USB3 3250
      ASUS M4A88T-M/USB3 2420
      GIGABYTE GA-880GM-USB3 3090
      BIOSTAR TA890GXB HD 2300

Comment

• อยากซื้อเต็มแก่แล้วครับ แต่ต้องรอ ตัวแก้ของ อินเทลอีกงะ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          กล้องนี่ นอกจากจะต้องรู้ระบบแล้ว สำคัญคือต้องใช้บ่อยๆจะได้คล่องสินะครับ
          SSD แรงมากครับท่านล่อไป 7.7 โหดดีแท้
          ใช่ครับกล้องอ่านคู่มือก็ใช้ได้แล้วครับ แต่การถ่ายภาพถ่ายให้สวยต้องถ่ายบ่อยๆ อยู่ที่การฝึกฝนครับ

ส่วน SSD ถ้ามีงบเหลือว่าจะถอยอีกตัวมาลองต่อ RAID-0 ดูสงสัยแต้มจะชนเพดาน
          Last edited by goldgear; 23 Feb 2011, 18:55:35.

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ต่างกันครับ DualRam ยังไงก็ดีกว่าตัวเดียวโดดๆครับ เหมือนมีตัวช่วยในการทำงาน ครับผม
            ส่วนเรื่องยี่ห้ออื่น ใช้ได้ครับผม จะคนละยี่ห้อก็ใส่ได้ แต่ต้อง DDR2 เหมือนกันก็พอครับ และมีแถวเหลือให้ใส่นะครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by prathanc77 View Post
              แนะนำบอร์ด AM3+ Matxให้หน่อยครับ ใช้งานปกติๆ
              คงไม่ได้ใช้เล่นเกมส์อะไรนัก
              ไม่ ocไรกับเค้า แต่ว่าถ้ามันทำลูกเล่นได้ก็ดี
              USB3 มีก็ดีครับ ไม่เน้นเปลี่ยนบ่อย
              ช่วงราคา2500-3500 แพงก็ซื้อได้แต่ถ้าถูกแล้วมันดีก็ดี
              *ราคาอาจผิด

ASROCK 880GMH/USB3.0 R2.0 2670
              ASUS M4A88TD-M EVO/USB3 3250
              ASUS M4A88T-M/USB3 2420
              GIGABYTE GA-880GM-USB3 3090
              BIOSTAR TA890GXB HD 2300
              ถ้าเอามาใช้งานเฉยๆ ไม่ได้OC อะไร หรือOCนิดหน่อยแนะนำ ASROCK 880GMH/USB3.0 R2.0 2670 ครับ เวิร์คสุดจริงๆ เพระราคากำลังดีและผมเคยลองใ้ช้
              ตั BIOSTAR TA890GXB HD 2300 <<< ตัวนี้ผมไม่เคยใช้ครับ แต่ได้ชิพ 890 มาและราคาไม่แพง อาจจะเวิร์คก็ได้ครับผม

นอกนั้นเอามาลากดีหน่อยๆ เอา GA-880GM ของกิ๊กครับ ส่วนASUS นี่2ตัวข้างต้นผมไม่แ่น่ใจว่าเวิร์ึีคไหม แต่เห็นท่าน Goldgear ชอบแนะนำครับผม ^^

สรุป ผมแนะนำ ASROCK 880GMH/USB3.0 R2.0 2670 จัดไปร้าน JIBเลยครับ
              Originally posted by KangRat View Post
              อยากซื้อเต็มแก่แล้วครับ แต่ต้องรอ ตัวแก้ของ อินเทลอีกงะ
              ขอให้แก้ไวๆนะครับจะได้สักที
              Originally posted by goldgear View Post
              ใช่ครับกล้องอ่านคู่มือก็ใช้ได้แล้วครับ แต่การถ่ายภาพถ่ายให้สวยต้องถ่ายบ่อยๆ อยู่ที่การฝึกฝนครับ

ส่วน SSD ถ้ามีงบเหลือว่าจะถอยอีกตัวมาลองต่อ RAID-0 ดูสงสัยแต้มจะชนเพดาน
              = =... โอ้โห กะจะRaid0 SSD จริงเหรอครับเนี่ย ..... มันคงจะแรงสุดๆแน่ ชักอยากเห็นความไวแล้วสิ@_@"
              Originally posted by Newbie_User View Post
              ขอบคุณครับ
              ครับผม สงสัยอะไรถามได้เลยนะครับ

Comment

• เรียนถามท่าน runshana และท่าน goldgear จอ Monitor : Samsung E2020 จอ LCD ขนาด 20 นิ้ว --- 3,550

กับLED 20'' ACER (G205HLABD) 3,390 ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน ในแง่คุณภาพและการรับประกันครับ

Comment

• ^^ ไม่แน่ใจเรื่องการรับประกันนะครับไม่ได้เดินดูจอนานแล้ว ปกติจอผมใช้แต่ DELL
                  แต่ถ้าเป็น 2 ตัวนี้ผมเลือก LED 20'' ACER (G205HLABD) 3,390 เทคโนโลยีใหม่กว่าราคาถูกกว่า
                  ตอนซื้อก็ดูดีๆว่า มี DP หรือเปล่า ไม่มีก็ OK แล้วครับ จอ LCD LED เสียยาก ปกติ อุปกรณ์ต่างๆ MB PSU HDD DVD VGA จะเสียก่อนซะอีก

Comment

• Originally posted by dongtan View Post
                    เรียนถามท่าน runshana และท่าน goldgear จอ Monitor : Samsung E2020 จอ LCD ขนาด 20 นิ้ว --- 3,550

กับLED 20'' ACER (G205HLABD) 3,390 ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน ในแง่คุณภาพและการรับประกันครับ
                    ครับ ถ้าเป็นผมผมหยิบ LED TV ครับ อายุยืนกว่า ชัดกว่า(มองข้างๆแล้วจะเข้าใจ) แต่ถ้าจ้องใกล้ๆประมาณ15เซน จะเห็นเม็ดLED ครับ จอ LCD จะเห็นยากถึงขั้นไม่เห็นเลยครับ แตุ่คุณคงไม่จ้องใกล้ขนาดนั้นหรอกมั้ง (ชอบจอACER มากมาย โดยเฉพาะตัวนั้น)
                    Originally posted by goldgear View Post
                    ^^ ไม่แน่ใจเรื่องการรับประกันนะครับไม่ได้เดินดูจอนานแล้ว ปกติจอผมใช้แต่ DELL
                    แต่ถ้าเป็น 2 ตัวนี้ผมเลือก LED 20'' ACER (G205HLABD) 3,390 เทคโนโลยีใหม่กว่าราคาถูกกว่า
                    ตอนซื้อก็ดูดีๆว่า มี DP หรือเปล่า ไม่มีก็ OK แล้วครับ จอ LCD LED เสียยาก ปกติ อุปกรณ์ต่างๆ MB PSU HDD DVD VGA จะเสียก่อนซะอีก
                    ขอบคุณที่ช่วยครับ
                    อยากจะบอกว่า จอLCD อายุ5ปี นี่มักจะป่วยครับ = =... เศร้าจริงๆ โดยเฉพาะของซัมซุง(ที่บ้านเป็นแฟนบอย พานาโซนิคกับซัมซุงซะเยอะ) ทีวีแฟรทตอน สมัยก่อน ซัมซุงทำออกมาได้ดีอายุยืนนะ แต่ LCD นี่ ญาติผมใช้หลายคน หมดประกันได้1-18เดือน เกิดอาการล้มหายตายจากไปทุกเครื่อง ขนาดว่าน้าผมเขาก็รักษาของดีนะ = =....
                    ผมก็ไม่ค่อยเก็ตนัก กับมุขนี้ แต่พอมาจอ LEDนี่ ผมก็ยังไม่รู้ว่าซัมซุงจะใช้จอภาพอายุตามประกันอีกมั้ย=.='
                    Last edited by runshana; 23 Feb 2011, 20:54:35.

Comment

• ขอบคุณให้คำแนะนำครับ

เรื่องซัมซุง ผมอยากบอกว่าผมเลี่ยงตลอดยี่ห้อนี้
                      ครั้งนึงเคยสั่งของมา มันส่งมาไม่ตรงยี่ห้อส่งเป็นซัมซุงมา
                      ผมยังยอมเสียค่าส่งไป ค่าส่งกลับอีกหลายร้อย เพื่อเปลี่ยนเอายี่ห้ออื่น
                      สุดท้ายผมก็คิดถูก

Comment

• ขอขอบคุณ ท่าน runshana และ ท่านgoldgear มากครับ

Comment

• ราคาสเปรคต่างๆที่จัดไว้หน้าแลก ราคาปัจจุบันเปล่าครับ

อยากได้ชุดโหลดบิทสักชุดอ่ะครับ - - งบน้อยๆสุด(ไม่แน่นอน)

Comment

• Originally posted by prathanc77 View Post
                            ขอบคุณให้คำแนะนำครับ

เรื่องซัมซุง ผมอยากบอกว่าผมเลี่ยงตลอดยี่ห้อนี้
                            ครั้งนึงเคยสั่งของมา มันส่งมาไม่ตรงยี่ห้อส่งเป็นซัมซุงมา
                            ผมยังยอมเสียค่าส่งไป ค่าส่งกลับอีกหลายร้อย เพื่อเปลี่ยนเอายี่ห้ออื่น
                            สุดท้ายผมก็คิดถูก
                            +1 เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกอย่าง ผมก็พยายามเลี่ยงยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ

Comment

• คนซนมารบกวนอีกแล้ว ช่วยเลือกการ์ดจอให้ด้วยครับ มี
                              1. HIS ATI 4340/512 MB IFAN
                              2. HIS ATI 4670/1GB ICEQ
                              3. ATI 5450/512 MB Gigabyte
                              ฯลฯ

งบประมาณ 2,000 + - ตัวไหนเหมาะสมดีครับ ใช้กับเมนบอร์ดไม่มี VGA ครับ ใช้งานโหลดบิด พร้อมเกมในเฟสบุ๊ก ฟาร์มวิว กับเข้าเว็บปกติ ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ ครับผม
                              ขอบคุณครับ
                              Last edited by Newman009; 24 Feb 2011, 18:30:15.

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                                คนซนมารบกวนอีกแล้ว ช่วยเลือกการ์ดจอให้ด้วยครับ มี
                                1. HIS ATI 4340/512 MB IFAN
                                3. ATI 5450/512 MB Gigabyte

งบประมาณ 2,000 + - ตัวไหนเหมาะสมดีครับ ใช้กับเมนบอร์ดไม่มี VGA ครับ ใช้งานโหลดบิด พร้อมเกมในเฟสบุ๊ก ฟาร์มวิว กับเข้าเว็บปกติ ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ ครับผม
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X