Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันครับ

Comment

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
        ถ้าปักหมุด คนจะไม่ค่อยเข้าครับ อันนี้คือความจริง ฮ่าๆๆๆๆ

ปล.เดี๋ยวนี้ RAM ราคาขึ้นเหรอครับ ไม่ได้ติดตามราคาของพวกนี้นาน ฮ่าๆๆๆ
        เอาแค่คนที่อยากได้สาระก็พอครับ

Comment

Comment

Comment

• สเปคนี้โอเคทุกด้านรึยังครับ เล่นเกมส์ เขียนโปรแกรม ตัดต่อนิดหน่อย

CORE i7 3770K
              asrock z77 etreme 4
              KINGSTON HYPER-X 8GB 4*2
              GIGABYTE GTX 680 OC
              ssd vertex 128gb >>>>>> ระหว่าง vector / plextor 3ตัวนี้อันไหนถือว่าแรงสุดอะคับ
              500GB SATA III 16MB BLUE
              DVD 24X SATA
              COOLER MASTER HYPER TX3 EVO / CM Hyper 212 EVO Turbo Edition มันจะร้อนเกินไปไหมคับ เลือกสองตัวนีให้ที หรือถ้าร้อนแนะนำตัวอื่นให้มั่งครับ
              XFX 650W >>>>> แค่นี้พอไหมคับ มันพอดี หรือ เหลือๆคับ

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by Ph4nt0mZz View Post
                        ขอบคุณมากครับ ยังจำกันได้ด้วย ^^ งั้นผมเอา 4GB*2 ละกันเนอะ ได้ 1866 ด้วย ตอนนี้ 4GB ทำงานเต็มสุดๆยังไม่ถึงเลย ฮ่าๆ
                        แล้ว M/B EX3 นี่ ถ้าทำงานแบบที่ว่า มันเหลือมั้ยครับ (เข้าใจมั้ยหว่า ก้คือว่าตอนนี้ผมใช้ Notebook กากๆนะ เวลาทำงานก้มันไม่พอกับการใช้งานครับ เพราะทำงานอยู่ชอบดับ และช้า << นี่คือไม่พอนะ แต่ถ้าพอดีก้คือ ไม่ขาดไม่เกิน แต่ถ้าเหลือก็คือ ทำงานระดับนี้ใช้ไม่ถึงครึ่ง หรือใช้ไม่เต็มอะไรแบบนี้ (ชอบแบบนี้ครับ เผื่อไว้อนาึคตไง ถ้ามันพอดีๆเดียวก้ไม่พออีก ฮ่าๆๆๆ) เหมือนกับซื้อ 3930X มาเล่นเฟส แบบนี้คือเหลือๆ อ่ะครับ หวังว่าคงเข้าใจ 55)

ส่วนจอแนะนำทีครับ ผมชอบกว้างๆ เวลาเขียนโปรแกรมหรือเล่นเน็ตแล้วรู้สึกว่า โอ้ววว...สบายตาจัง (เอาแบบทนๆนะครับ)

แนะนำทีนะครับ ^ ^ ขอบคุนมากๆครับ
                        ไม่ได้ตามอ่านแต่แรกเอาไปทำอะไรหว่า ถ้าไม่ได้นำมาOCอะไร แะลคิดจะเปลี่ยนยกเซ้ตภายใน4-5ปี Ex3พอครับ
                        ส่วนจออยากแนะนำให้ไปเดินดูจะดีที่สุดครับ เอาที่เหมาะกับตาตัวเอง ราคาเท่าไรก็จ่ายเถอะครับต่างกันไม่มากนักไม่เกิน500หรอกครับ
                        ยกเว้นพวกแบรนต์ sony samsung แพงกว่าชาวบ้าน1000-1500บาท ด้วยส่วนตัวต้องการความสดสว่างพอประมาณ AOCถือว่าถูกและโอเค ผมใช้งานอยู่ครับ
                        ยังไงก็แนะนำให้เดินดูครับ ดูไปถามราคาเทียบด้วยครับ ของใยรายงานของเค้ามาดูก็ได้ครับ เดียวนี้จะมีแบบรุ่นเดียวกันราคาต่าง300เพราะมีพอร์ต DVIมาให้
                        ถ้าคิดว่าไม่ได้ใช้แน่ๆก็ไม่ต้องซื้อครับ แต่ต่อการ์ดจอส่วนใหญ่มันก็มีให้เลือกทั้ง DVI และ HDMI เนอะ
                        Originally posted by mrkillerrr View Post
                        ถ้าปักหมุด คนจะไม่ค่อยเข้าครับ อันนี้คือความจริง ฮ่าๆๆๆๆ

ปล.เดี๋ยวนี้ RAM ราคาขึ้นเหรอครับ ไม่ได้ติดตามราคาของพวกนี้นาน ฮ่าๆๆๆ
                        แรมราคาขึ้นครับช่วงนี้ของขาดตลาด และมีข่าวเรื่องddr4ออกมาเป็นพักๆทำให้คนเริ่มชินชาเลิกรอ และทำใจซื้อddr3กันสบายใจ
                        Originally posted by guruzii View Post
                        สเปคนี้โอเคทุกด้านรึยังครับ เล่นเกมส์ เขียนโปรแกรม ตัดต่อนิดหน่อย

CORE i7 3770K
                        asrock z77 etreme 4
                        KINGSTON HYPER-X 8GB 4*2
                        GIGABYTE GTX 680 OC
                        ssd vertex 128gb >>>>>> ระหว่าง vector / plextor 3ตัวนี้อันไหนถือว่าแรงสุดอะคับ
                        500GB SATA III 16MB BLUE
                        DVD 24X SATA
                        COOLER MASTER HYPER TX3 EVO / CM Hyper 212 EVO Turbo Edition มันจะร้อนเกินไปไหมคับ เลือกสองตัวนีให้ที หรือถ้าร้อนแนะนำตัวอื่นให้มั่งครับ
                        XFX 650W >>>>> แค่นี้พอไหมคับ มันพอดี หรือ เหลือๆคับ
                        จากสเป็ก vector เร็วสุดครับแต่ไม่เคยใช้งานจริงน่ะครับ
                        ซิงไปเลือกเลยครับพวกตัวหใญ่พวกนี้ร้อนต่างกันไม่น่าาจะเกิน5องศาหรอกครับ
                        ผมไปซื้องี้ตามความสวยงามเลย ฮ่าๆ
                        PSU เพียงพอกับการใช้งานครับน่าจะเหลืออีกหลายด้วยครับ แต่ถ้านำไปOCด้วยก็พอดีล่ะครับ เหลือนิดหน่อย

Comment

Comment

• เน้นนำมาใช้งานที่ออฟฟิศครับ

สิ่งหลักๆที่ใช้คือ ใช้เปิดไฟล์รูปภาพ ความละเอียดรูปภาพสูงมากๆ ขนาดเป็นร้อย mb ครับ ( พวกรูปภาพป้าย แบนเนอ สื้อโฆษณาอะไรประมาณนี้ครับ )
                            อยากได้ที่แบบว่า เปิดรูปได้สบาย ไม่อืดครับ ^^ เเล้วก็เล่นเนต ทำงาน Office ทั่วๆไป

งบ ประมาณ 1หมื่น - หมื่นนิดๆ ขอรวมจอด้วยนะครับ

Intel หรือ AMD ก้ได้ครับ ไม่เกี่ยง

ขอบคุณครับ

ปล. ไปเห็นสเปคนี้มา ไม่ทราบว่ารองรับงานประเภทที่ผมบอกไปรึปล่าวครับ

เสป็คแนะนำงานOffice สูงขึ้นอีกหน่อย รองรับการทำงานประเภทเขียนแบบและเล่นเกมส์offlineปรับสบายๆ
                            AMD A4-5300 = 1650
                            GIGABYTE F2A75M-HD2 = 2000
                            1 TB. WDBLUE =2250
                            DDR3(1600) 4GB. Blackberry *2=8gb =1400
                            DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                            Case+PSUติดเคสตามชอบ =1000
                            รวม 8900บาท

Comment

Comment

• Originally posted by runshana
                                โอะ สวยมากๆเลยครับ ไม่เคยรู้จักเลย
                                ไว้มีงบแล้วจะเอามาลองใช้นะครับผม อิอิ
                                แบรนด์ญี่ปุ่นครับ เป็นบริษัทคู่กับ Liteon นอกจาก SSD ก็ทำพวกไดร์ฟ DVD

SSD คอนโทรลเลอร์ยังสู้ OCZ ไม่ได้แต่ Firmware เสถียรกว่ามาก ข้อมูลเต็มความเร็วก็ไม่ตก

Comment

Working...
                                X