Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปนอนดีกว่า ฝันดีเด้อ ไม่อยากเป็นหมีแพนด้าช่วงนี้หุ่นได้แล้ว

Comment

• Originally posted by koohero View Post
      ไปนอนดีกว่า ฝันดีเด้อ ไม่อยากเป็นหมีแพนด้าช่วงนี้หุ่นได้แล้ว
      โฮะๆ ของผมไม่ใช่หมีแพนด้าแล้วครับ ของผม หมายควี แล้ว อิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
        ในงบ 5000 บาท ก็เพียงพอที่จะทำภาพขนาด 1600x1200 ได้สบายๆครับ โดยการแชร์แรมให้การ์ดจอ 128-256 Mb
        ถ้าในงบ 5500 เราจะ สามารถแชแรมได้ 512Mb ก็จะช่วย เพิ่มขนาดได้ครับผม แต่ตอนรันโปรแกรม อาจช้านิดนึง เพราะเป็นCPUหัวเดียว แต่ไวกว่า ตัวเก่าแน่นอนครับ และ ถ้าเปิด2หัวได้ อาจจะ แหล่มสุดๆไปเลยครับผม
        ไม่หน่วงมากแน่นอน เพราะ 4200 นั้นแรงใช้ได้ แต่ถ้าซื้อตอนนี้ ราคาร้านJIB จะราคาถูกลงอีกลยนะครับ
        ตามนี้เลย
        Sempron LE-140 2.70 GHz 1,070
        ASROCK M3A785GM-LE 1,750 หรือ ใช้สูงกว่า เป็น ASROCK 880GM-LE 1900<<<ตัวนี้การ์ด4250
        2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 890
        500 GB. PC SAMSUNG 1,190
        รวม 4900 (5050) บาทครับ
        ใช้เคสเก่า และถ้าไม่คิดจะซื้อการ์ดจอ
        ใช้PSU 350Wattไม่แท้ ก็เพีัยงพอแล้วครับผม

ดูรีวิวความสามารถ บอร์ด ASROCK 880GM-LE ได้ ที่นี่ครับผม http://www.overclockzone.com/forums/...Onboard-HD4250
        มีอะไรจะสอบถามได้เลยนะครับ ยินดีตอบครับ โพสหรือ PM ก็ได้เลยครับผม
        ขอบคุณ คุณ runshana มากครับผม
        แค่นี้ก็ชี้นำช่องทางให้ผมมากพอแล้วครับ
        เดี๋ยวซักช่วงใกล้ซื้ออาจจะมารบกวนสอบถามกันอีกทีหนึ่ง
        ยังไงก็ขอขอบคุณมากครับ ที่แนะนำเพิ่มเติม
        เลยขอตอบแทนด้วยการดันช่วยดันกระทู้นี้ให้อยู่หน้าแรกแล้วกันครับ
        ว่าแต่กระทู้ดีๆ น่าจะปักหมุดเลยนะครับ เป็นประโยชน์แก่คนที่กำลังเข้ามาหาข้อมูลอย่างมาก

Comment

• น่าปักหมุด

แล้ว จขกท. ก็ ควร Update ให้ต่อเนื่อง เพราะราคา+อุปกรณ์ มัน Update ตลอด

เอาใจช่วยครับ

Comment

• มาดันเบา ๆ

Comment

• Originally posted by aibenz_dc2 View Post
              ขอบคุณ คุณ runshana มากครับผม
              แค่นี้ก็ชี้นำช่องทางให้ผมมากพอแล้วครับ
              เดี๋ยวซักช่วงใกล้ซื้ออาจจะมารบกวนสอบถามกันอีกทีหนึ่ง
              ยังไงก็ขอขอบคุณมากครับ ที่แนะนำเพิ่มเติม
              เลยขอตอบแทนด้วยการดันช่วยดันกระทู้นี้ให้อยู่หน้าแรกแล้วกันครับ
              ว่าแต่กระทู้ดีๆ น่าจะปักหมุดเลยนะครับ เป็นประโยชน์แก่คนที่กำลังเข้ามาหาข้อมูลอย่างมาก
              ยินดีครับผม ^^ ถ้าจะถาม ถามได้เลยครับ ยินดีตอบนะครับ

Originally posted by lovelyarm View Post
              น่าปักหมุด

แล้ว จขกท. ก็ ควร Update ให้ต่อเนื่อง เพราะราคา+อุปกรณ์ มัน Update ตลอด

เอาใจช่วยครับ
              ขอบคุณครับ ที่ช่วยดัน ดีใจจัง
              ส่วนเรื่องอัพเดทราคาผมจะทยอยอัพเดททุกกลางเดือนครับ
              ที่ผมไม่อัพเดทราคา ทุกสัปดาห์ มีเหตุผลนะครับ
              1.มันลำบากในการอัพเดทแต่ละครั้งครับ ใช้เวลานานมากๆครับ
              2.เพราะตอนเลือกราคา เลือกราคาจากร้านที่ราคาไม่แพงมาก ถึงขั้นถูก ถ้าราคาลง ก็เป็นโอกาศอันดี ที่พี่น้องต่างจังหวัด จะได้เช็คราคา ที่พอๆกับต่างจังหวัดครับ

Originally posted by ChaiNi View Post
              มาดันเบา ๆ
              แหม่ ท่านChaiNi แวะมาดันตลอดเลย ขอบพระคุณมากๆครับผม ^^"

Comment

• ขุดๆๆๆๆๆ

Comment

• อยากถามว่าถ้าจะซื้อคอมควรซื้อต้นปีหรือปลายปีดีช่วยเเนะนำหน่อยครับ
                  เเล้วถ้าอยากจะซื้อจอที่ราคาไม่เกิน6000 ควรซื้อรุ่นอะไรเเล้วยี้ห้ออะไร

Comment

• ขอบคุณท่านมากที่สละเวลาช่วยจัด spec ให้
                    ขอให้จำเริญนะ

Comment

• ปกติ จะ มาอ่านกระทู้ ที่ บอกว่า
                      " รบกวนจัดสเปก งบ ? " ก็ ว่า กัน
                      เจอ กระทู้ นี่ นิ่งเลย
                      มีหลายราคามาก

ตอนนี้ ได้ แต่ดู เพราะ จะซื้อ ตอน สิ้นปี
                      แต่ ของถ้า จะแพง

Comment

• Originally posted by pumon_n View Post
                        อยากถามว่าถ้าจะซื้อคอมควรซื้อต้นปีหรือปลายปีดีช่วยเเนะนำหน่อยครับ
                        เเล้วถ้าอยากจะซื้อจอที่ราคาไม่เกิน6000 ควรซื้อรุ่นอะไรเเล้วยี้ห้ออะไร
                        ขอบคุณที่ขุดให้นะครับผม ^^
                        ต้องบอกว่าซื้อเดี๋ยวนั้นได้เดี๋ยวนั้นครับ ส่วนตลาดไม่มีอะไรแน่นอน ปลายปี น่าจะมีโปรโมชั่นมาล่อใจ ในขณะที่ต้นปี จะมีของใหม่ออกมาครับ
                        แต่ที่แน่ๆ ยิ่งนานไป ราคามันก็ยิ่งตก ยกเว้นแรมครับ ที่จะไปขึ้นตอนกลางๆปี= ='

Originally posted by phoenix2 View Post
                        ขอบคุณท่านมากที่สละเวลาช่วยจัด spec ให้
                        ขอให้จำเริญนะ
                        ขอบพระคุณมากๆครับผม แหม จำเริญเลยเหรอครับ อิอิ

Originally posted by poter View Post
                        ปกติ จะ มาอ่านกระทู้ ที่ บอกว่า
                        " รบกวนจัดสเปก งบ ? " ก็ ว่า กัน
                        เจอ กระทู้ นี่ นิ่งเลย
                        มีหลายราคามาก

ตอนนี้ ได้ แต่ดู เพราะ จะซื้อ ตอน สิ้นปี
                        แต่ ของถ้า จะแพง
                        ขอบคุณที่มาช่วยดันครับผม^^
                        ไม่แพงขึ้นมากหรอกครับ ส่วนใหญ่จะลงซะด้วยซ้ำ ยิ่งนานก็ยิ่งลงครับ
                        ขึ้นกับงบในเวลานั้นและความต้องการมากกว่าครับผม

Comment

• ดันๆๆ

Comment

• ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท. นะครับ มาดูกระทู้เดียว ได้ครบถ้วนเลยครับ +100

Comment

• ผมว่า เปลี่ยน Psu 500w DELUX พวกงบ 20k อ่ะ

Comment

• แวะมาดันให้หนัก มีคนแย่ง เบา ไปแล้ว เราต้องให้หนัก

Comment

Working...
                                X