Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dun

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
      ถ้า
      Phenom II X6 1090T 3.2/9MB/125W 6890
      ASROCK 880GM-LE 1850
      500 GB. PC HITACHI 1,150
      2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 720
      LG (GH-22NS50) B/P 490
      550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W
      490 +Case300 รวม 1090
      HIS HD4670 ICE Q 1GB DDR3 2400
      รวม 14590 บาท

แล้วผมมีคำถาม
      งบมี 12000-13000 มีจอแล้ว

1 เราเอาการ์ดจอ ออกไปก่อน แบบว่าตังน้อย แต่อยากได้ x6 แล้วสามารถ อัพให้แรงไปเรื่อยๆทีหลัง
      มันจะยัง เล่นได้อยุ่ไหมครับ หรือจำเป็นต้องมีการ์ดจอครับ เอาแค่ เปิดติดเล่นเวป พิมพ์งานครับ

2 ผมมี HDD note book อยู่ ขนาด 2.5 นิ้ว ผมสามารถ ใส่กับ MB นี้ได้ก่อนไหมครับ Sata

3 เราจะเสียบ ต่อกับจอ ช่อง HDMI จะดีกว่า ช่องปกติไหมครับ เพราะเห็นการ์ดบางตัวมีช่อง HDMI

ขอบคุณครับ
      1 ได้ครับ ใช้ออนบอร์ดไปก่อนได้ ถ้าใช้งานตามที่บอกจริงๆไม่ต้องซื้อการ์ดจอเลยครับ ออนบอร์ดก็เหลือๆแล้ว
      2 ใช้ได้ครับ แต่ถ้าใส่เป็นHDDหลักผมไม่แนะนำ
      3 ที่จอคอมมันมีช่องHDMIให้ต่อด้วยเหรอครับ หรือจอผมเก่าไปแล้ว - -"

อนาคตเพิ่มแรมอีกตัว หรืออยากเล่นเกมส์หนักๆตอนไหนก็ค่อยซื้อการ์ดจอก็ได้ครับ
      Last edited by perfect007; 10 Apr 2011, 06:52:05.

Comment

• ต่อกับจอ ช่อง HDMI ก็ดีครับถ้าจอมีช่อง HDMI จอมีลำโพงในตัวไม่ต้องต่อสายลำโพงเพิ่ม DVI กับ HDMI ให้สัญญาณไม่ต่างกัน คือส่งสัญญาณแบบดิจิตอลเหมือนกัน

แต่ผมชอบ DVI มากกว่าเพราะยังไงต้องผมก็ต่อลำโพงเพิ่มอยู่แล้วลำโพงในจอเสียงมันไม่ค่อยโดนใจ

Comment

• ขอบคุณครับ สาระดี ดันให้แล้วกันนะครับ

Comment

• ดันๆๆๆๆ ฮิ้วๆๆๆ คิดฮอต อยากดั้ย คอมพิวเตอร์ใหม่จัง ฮิ้วๆๆ -.- เบื่อคอมเก่าแย้ว

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
              ต่อกับจอ ช่อง HDMI ก็ดีครับถ้าจอมีช่อง HDMI จอมีลำโพงในตัวไม่ต้องต่อสายลำโพงเพิ่ม DVI กับ HDMI ให้สัญญาณไม่ต่างกัน คือส่งสัญญาณแบบดิจิตอลเหมือนกัน

แต่ผมชอบ DVI มากกว่าเพราะยังไงต้องผมก็ต่อลำโพงเพิ่มอยู่แล้วลำโพงในจอเสียงมันไม่ค่อยโดนใจ
              ตอนนี้ ต่อ โน็ตบุค เข้าช่อง D sub ช่องสีฟ้า โน๊ตบุคไม่มีช่อง DVI ครับ
              แต่โน็ตบุคผมมี ช่องHDMI จอก็มีช่อง HDMI ทว่า ยังไม่มีสาย HDMI

ก็เลยอยากจะรู้ว่า ช่อง HDMI มันดีกว่าข่อง D-Sub มากแค่ไหน ในเมื่อ ความล่ะเอียดที่เราใช้มันเท่ากันครับ

จะซื้อสาย HDMI มาใส่ดีหรือป่าวครับ

ถามสเปคอีกนิด

Phenom II X6 1090T 3.2/9MB/125W 6890
              2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 720
              550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W
              HIS HD4670 ICE Q 1GB DDR3 2400

สเปคนี้ รวมการ์ดจอ 14590 บาท
              ถ้าเรายัง ไม่เอาการ์ดจอนี้ แล้วราคาปรมาณนี้ 14000-15000 จะอัพอะไรเพิ่ม ได้อีกบ้างครับ

แล้วขอใส่การ์ด จอแรงๆ ได้ด้วยภายหลัง

ขอบคุณครับ กำลังขาย โน๊ตบุคอยุ่

Comment

• PSU : Scythe Stronger 600W ===== 2,250

อนาคตเพิ่มการ์ดจอกับแรมอีกตัว
                Last edited by perfect007; 11 Apr 2011, 07:22:38.

Comment

• ช่วยดันกระทู้ๆดีๆครับ

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
                    ตอนนี้ ต่อ โน็ตบุค เข้าช่อง D sub ช่องสีฟ้า โน๊ตบุคไม่มีช่อง DVI ครับ
                    แต่โน็ตบุคผมมี ช่องHDMI จอก็มีช่อง HDMI ทว่า ยังไม่มีสาย HDMI

ก็เลยอยากจะรู้ว่า ช่อง HDMI มันดีกว่าข่อง D-Sub มากแค่ไหน ในเมื่อ ความล่ะเอียดที่เราใช้มันเท่ากันครับ

จะซื้อสาย HDMI มาใส่ดีหรือป่าวครับ

ถามสเปคอีกนิด

สเปคนี้ รวมการ์ดจอ 14590 บาท
                    ถ้าเรายัง ไม่เอาการ์ดจอนี้ แล้วราคาปรมาณนี้ 14000-15000 จะอัพอะไรเพิ่ม ได้อีกบ้างครับ

แล้วขอใส่การ์ด จอแรงๆ ได้ด้วยภายหลัง

ขอบคุณครับ กำลังขาย โน๊ตบุคอยุ่
                    HDMI กับ DVI เป็นช่องสัญญาณแบบ ดิจิตอลครับ ส่วน D-sub เป็นช่องสัญญาณอนาล็อค ฉะนั้น HDMI กับ DVI ดีกว่า แน่นอน

Originally posted by perfect007 View Post
                    PSU : Scythe Stronger 600W ===== 2,250

อนาคตเพิ่มการ์ดจอกับแรมอีกตัว
                    ตามนี้ก็ดีครับ

Comment

• การ์ดจอ 6850 กับ power cooler Master 500 watt นี่ ไฟมันจะพอไหม อะ หรือ ว่า ต้องเปลี่ยน PSU ครับ

Comment

• lnw +

Comment

• Originally posted by mooaomsin View Post
                          การ์ดจอ 6850 กับ power cooler Master 500 watt นี่ ไฟมันจะพอไหม อะ หรือ ว่า ต้องเปลี่ยน PSU ครับ
                          500 watt ใช้กับ 6850 ได้ครับ แต่ผมว่าควรจะเผื่อไว้อีกหน่อยดีกว่า กันเหนียว สัก 600watt กำลังดี

Comment

• คือว่าอยากจะถามเกี่ยวกับ psu ครับ อาจจะมีใครถามบ้างรึป่าวผมไม่แน่ใจนะครับ
                            เพราะจะให้อ่านหมดทุกหน้าคงไม่ไหว ขอโทษจริงๆๆ แต่เป็นกระทู้ที่ดีมากความรู้ทั้งนั้น
                            มาเข้าเรื่องผมละกัน สเปคเครืองผม
                            I7 950
                            VGA GTX580
                            MB P6X58D-E
                            RAM KINGSTON HYPER-X 8GB (4X2)
                            HDD 1TB
                            PSU GABYTE SUPERB 720W
                            สเปคเนี้ย จากการถามคนอื่นมา PSU ผมไม่พอ เพราะมันเป็นวัต์เก๊ เล่นเกมส์แล้วรีสตาร์ท
                            เองตลอด เลยได้การแนะนำ PSU มา
                            Thermaltake Tough Power XT 875W
                            SEASONIC 850W.80+GOLD
                            สองตัวนี้ ราคา5000+ แต่ผมอ่านในกระทู้นี้ แนะนำPSUราคาไม่ถึงขนาดนี้ ผมจึงอยากจะถามว่า
                            เราจำเป็นไหมที่ต้องใช้PSUในราคาแพงๆๆ เพราะในส่วนตัวผมแล้วจริงๆคงไม่อัพอาไรเพิ่มอีกแล้ว
                            นอกจากจะใส่พัดลมเพิ่ม เพิ่มแรม อะไรประมานนี้ หรือจะให้ทำSLIคงจะไม่ไหว

......ใจจริงผมอยากได้SEASONIC 850W.80+GOLD ดีไหมครับหรือถ้ามีดีกว่านี้ช่วย
                            แนะที่นะครับ เน้นร้าน jedi jib เพราะจังหวัดผมมีแค่นี้...งบไม่เกิน7000นะครับ
                            (ยาวนิดนะครับผิดพลาดอะไรขอโทษด้วย)
                            Last edited by lizardman2; 12 Apr 2011, 23:00:54.

Comment

• ที่อยากได้ดีแล้วครับ เผื่ออนาคตได้ไกลด้วย

Comment

• อย่าให้ตก เพื่อมีคนอ่านแล้วได้ประโยชน์ : D

Comment

Working...
                                X