Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาขุดๆ =_= รอกลับไทย (อีก 2 เดือนก่าๆ =_= ) กระทู้นี้บันไซ

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูล

Comment

• สอบถามหน่อยค่ะ พอดีมีคอมพิวเตอร์อยู่เเล้วเเต่มันเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ค่อยได้
        เล่นเเล้วเเลคค้างตลอด เกมส์ที่เล่นส่วนให่ญก็พวกเกมส์เต้น เกมส์ตีมอนเตอร์ทั่วไปไม่ได้ภาพสวยอะไรมากมายอ่ะค่ะ
        เปิดโฟโต้ช็อปก็ค้างเปิดอินเตอร์เน็ตเยอะๆก็ค้าง อยากจะอัพเกรดให้ดีขึ้นต้องเปลี่ยนอะไรบ้างเหรอค่ะ์? งบประมาณตั้งไว้สัก 4000-5000 พอไหวไหมค่ะ?

สเป็คนี่อ่ะค่ะ

Operating System
        MS Windows XP Professional 32-bit SP3
        CPU
        Intel Celeron 430 @ 1.80GHz 61 ?C
        Conroe-L 65nm Technology
        RAM
        512MB Single-Channel DDR2 @ 333MHz (5-5-5-15)
        Motherboard
        Acer F672CR (Socket 775) 39 ?C
        Graphics
        Acer AL1716W (1024x768@60Hz)
        SiS Mirage 3 Graphics
        Hard Drives
        156GB Seagate ST3160815AS (SATA) 46 ?C
        Optical Drives
        HL-DT-ST DVDRAM_GSA-H60N
        Audio
        Unimodem Half-Duplex Audio Device

ไม่รู้ว่าหามาถูกหรือเปล่าเพราะเอามาจากโปรเเกรมเช็คสเปคคอม ถ้ามีข้อผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยค่ะ
        เป็นมือใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพิวเตอร์เท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
        Last edited by layya; 13 Apr 2011, 12:48:52.

Comment

• Pentium 4
          Asus P4b266se
          40 Gb
          Fx 5500-8x (การ์ดจอสภาพยังใหม่อยู่) อันนี้เปลี่ยนทีหลังนะ ของเก่าพัง
          Ram 256 mb ddrpc-266 (แบบนี้มันddr1ไช่ไหม)

สเปคตามนี้พอจะเพิ่มอะไรได้มั่งครับ ใช้มานานมากแล้วสมัยคอมยังแพงๆอยู่เลย ชุดนี้หลายหมื่นเลยครับ ร่วมสามหมื่นได้มั้งนะจำไม่ได้และ
          ตามที่ผมคิดนะ อยากหาแรมมาเพิ่มอีกสีกตัว เอา 512mb/266 มาใส่พอจะได้ไหม หรือว่า 256mb/266 การ์ดจอผมว่ายังโออยู่นะ ฮาร์สดิสเปลี่ยนใหม่ได้ไหมอยากได้สัก 320 gb นอกนั้นใช้ของเดิม น่าจะพอได้นะ ถ้าใครมีแรมมือสอง เอามาขายผมได้นะ เอา 512mb/266 หรือว่า 256mb/266 ก็ได้ ไครมีข้อเสนอแนะดีๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ อีกอย่างถ้าได้แรม มาแล้ว เอามาใส่ได้เลยไช่ไหม ไม่ต้องทำอะไรไช่ป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• สวัสดีครับทุกๆคน รูปอาจเยอะไปนะครับ ช่วยดูให้ด้วยนะครับ อยากอัพเกรดให้แรงกว่านี้อะครับ

ที่เล็งๆ ไว้ก็ I3 2100 3.10 GHz. (cpu รุ่นอันนี้ไม่ต้องต่อการ์ดจอใช่ไหมครับ)

ที่เหลือก็ไม่รู้เรื่องเลยว่ามันคืออะไร Mainboard อยากได้แบบที่มัน Support USB 3.0 อะครับ

ส่วน RAM อยากเปลี่ยนเป็น 4GB ตอนนี้เครื่องผม RAM 2GB อะครับ

แล้วต้องซื้ออีก 2 GB ใช่ไหมครับ ...

ปล.ไม่ค่อยไม่มีรู้เรื่องนี้เท่าไรอะครับ ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

• มาสวัสดีปีใหม่ไทย และ สุขสันต์วันสงกราน ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้และท่านอื่นๆ มีความสุขมากๆในวันสงกรานนี้ครับผม

Comment

• เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ดีๆครับ

Comment

• Originally posted by lilly469 View Post
                  Pentium 4
                  Asus P4b266se
                  40 Gb
                  Fx 5500-8x (การ์ดจอสภาพยังใหม่อยู่) อันนี้เปลี่ยนทีหลังนะ ของเก่าพัง
                  Ram 256 mb ddrpc-266 (แบบนี้มันddr1ไช่ไหม)

สเปคตามนี้พอจะเพิ่มอะไรได้มั่งครับ ใช้มานานมากแล้วสมัยคอมยังแพงๆอยู่เลย ชุดนี้หลายหมื่นเลยครับ ร่วมสามหมื่นได้มั้งนะจำไม่ได้และ
                  ตามที่ผมคิดนะ อยากหาแรมมาเพิ่มอีกสีกตัว เอา 512mb/266 มาใส่พอจะได้ไหม หรือว่า 256mb/266 การ์ดจอผมว่ายังโออยู่นะ ฮาร์สดิสเปลี่ยนใหม่ได้ไหมอยากได้สัก 320 gb นอกนั้นใช้ของเดิม น่าจะพอได้นะ ถ้าใครมีแรมมือสอง เอามาขายผมได้นะ เอา 512mb/266 หรือว่า 256mb/266 ก็ได้ ไครมีข้อเสนอแนะดีๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ อีกอย่างถ้าได้แรม มาแล้ว เอามาใส่ได้เลยไช่ไหม ไม่ต้องทำอะไรไช่ป่าวครับ ขอบคุณมากครับ
                  ได้ครับ แต่แรมหายากหน่อยนะ

Comment

• Originally posted by layya View Post
                    สอบถามหน่อยค่ะ พอดีมีคอมพิวเตอร์อยู่เเล้วเเต่มันเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ค่อยได้
                    เล่นเเล้วเเลคค้างตลอด เกมส์ที่เล่นส่วนให่ญก็พวกเกมส์เต้น เกมส์ตีมอนเตอร์ทั่วไปไม่ได้ภาพสวยอะไรมากมายอ่ะค่ะ
                    เปิดโฟโต้ช็อปก็ค้างเปิดอินเตอร์เน็ตเยอะๆก็ค้าง อยากจะอัพเกรดให้ดีขึ้นต้องเปลี่ยนอะไรบ้างเหรอค่ะ์? งบประมาณตั้งไว้สัก 4000-5000 พอไหวไหมค่ะ?

สเป็คนี่อ่ะค่ะ

Operating System
                    MS Windows XP Professional 32-bit SP3
                    CPU
                    Intel Celeron 430 @ 1.80GHz 61 ?C
                    Conroe-L 65nm Technology
                    RAM
                    512MB Single-Channel DDR2 @ 333MHz (5-5-5-15)
                    Motherboard
                    Acer F672CR (Socket 775) 39 ?C
                    Graphics
                    Acer AL1716W (1024x768@60Hz)
                    SiS Mirage 3 Graphics
                    Hard Drives
                    156GB Seagate ST3160815AS (SATA) 46 ?C
                    Optical Drives
                    HL-DT-ST DVDRAM_GSA-H60N
                    Audio
                    Unimodem Half-Duplex Audio Device

ไม่รู้ว่าหามาถูกหรือเปล่าเพราะเอามาจากโปรเเกรมเช็คสเปคคอม ถ้ามีข้อผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยค่ะ
                    เป็นมือใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพิวเตอร์เท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
                    อ้างอิงหลายอันไม่เป็น ขอกดทีละอันนะครับ = =

เปลี่ยนแรมเป็น2GB ใช้การ์ดจอ5670 อยู่ในงบครับ

Comment

• มาดันกระทู้ให้ เเละขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ

Comment

• ตามมาถามต่อ
                        ชุดนี้

Phenom II X6 1090T 3.2/9MB/125W 6890
                        ASROCK 880GM-LE 1850
                        500 GB. PC HITACHI 1,150
                        2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 720
                        LG (GH-22NS50) B/P 490
                        550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W
                        490 +Case300 รวม 1090
                        HIS HD4670 ICE Q 1GB DDR3 2400
                        เพิ่ม PSU : Scythe Stronger 600W ===== 2,250

สเปคนี้ รวมการ์ดจอ 14590 บาท ตัดการ์ดจอออกไปก่อน เพิ่ม psu 14440บาท

อนาคตอันยาวไกล จะเป็นอย่างไรครับ
                        ชุด cpu และ mb จะเอามา oc ได้ยาวไกลแค่ไหนครับ
                        ตั้งใจจะลงชุดน้ำพร้อมการ์ดจอครับ เปลี่ยนแรมด้วย

เดือนนี้หมดเท่านี้แล้วครับ งบน้อย

ปล.ทำไม psu มันแพงจังครับ
                        Last edited by thapakornx; 16 Apr 2011, 06:04:35.

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
                          ตามมาถามต่อ
                          ชุดนี้

Phenom II X6 1090T 3.2/9MB/125W 6890
                          ASROCK 880GM-LE 1850
                          500 GB. PC HITACHI 1,150
                          2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 720
                          LG (GH-22NS50) B/P 490
                          550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W
                          490 +Case300 รวม 1090
                          HIS HD4670 ICE Q 1GB DDR3 2400
                          เพิ่ม PSU : Scythe Stronger 600W ===== 2,250

สเปคนี้ รวมการ์ดจอ 14590 บาท ตัดการ์ดจอออกไปก่อน เพิ่ม psu 14440บาท

อนาคตอันยาวไกล จะเป็นอย่างไรครับ
                          ชุด cpu และ mb จะเอามา oc ได้ยาวไกลแค่ไหนครับ
                          ตั้งใจจะลงชุดน้ำพร้อมการ์ดจอครับ เปลี่ยนแรมด้วย

เดือนนี้หมดเท่านี้แล้วครับ งบน้อย

ปล.ทำไม psu มันแพงจังครับ
                          RaidMax 630Watt 1700บาท
                          ใช้ตัวนี้ก็ได้ครับ แร้วเอาเงินที่เหลือไปลง vga ดีกว่า

Comment

• ตกหน้า 4 ดันหน่นอย

Comment

• ดันให้

Comment

• ดันครับ

Comment

Working...
                                X