Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
    อ่อ ไม่ต้องตกใจไปคับ 260.99 ไม่มี ให้เลือกแบบ เวอร์ชั่นแผ่นครับ อิอิ

ถ้าลง260.99 แล้วค้าง แนะนำให้ลบที่ safe mode ครับ ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่
    ครับ ทำตามที่บอกแล้ว safe mode แล้วผมก้อมาลงต่อ แต่มันฟ้องว่า fail เป็นบาง application ซึ่งผมดูแล้วมันไม่สมบรูณ์ เลยลบทิ้ง แล้วกลับมาลง ตัวเดิม

อ่อ.. คุณ ใช้ asus k42jc รุ่นเดียวกับผมดูสิ รับรองเลยว่า จะปวดขมอง แบบกระผมแน่ๆๆ เลย

ปล. เหลืออีกอย่าง แฟลช bios ยังไม่ได้ทำ ขอส่งใบประกัน ก่อนนะครับ แล้วผมจะลองไปถามวิธีการทำ กับทาง ศูนย์ดู

Comment

• Originally posted by udomo View Post
      ครับ ทำตามที่บอกแล้ว safe mode แล้วผมก้อมาลงต่อ แต่มันฟ้องว่า fail เป็นบาง application ซึ่งผมดูแล้วมันไม่สมบรูณ์ เลยลบทิ้ง แล้วกลับมาลง ตัวเดิม

อ่อ.. คุณ ใช้ asus k42jc รุ่นเดียวกับผมดูสิ รับรองเลยว่า จะปวดขมอง แบบกระผมแน่ๆๆ เลย

ปล. เหลืออีกอย่าง แฟลช bios ยังไม่ได้ทำ ขอส่งใบประกัน ก่อนนะครับ แล้วผมจะลองไปถามวิธีการทำ กับทาง ศูนย์ดู
      ผมก็ใช้ตัวเดียวกับนายนั่นหละ
      ลงได้เรียบร้อย

ตอนเข้าไปโหลดในเวปของ nvidia มันจะมีให้โหลด 2 ตัว
      แต่ลงได้แค่ตัวเดียว คือตัวของ nvidia
      ตัวของ intel ลงไม่ได้

ผมก็ลงได้ปกตินะครับ
      เล่นได้แล้ว ลื่นขึ้นด้วย สีก็หายเพี้ยน หายกระตุกเลย
      ^^

ปล.แต่ลงแล้วต้องเซตค่า optimus ใหม่

Comment

• Originally posted by udomo View Post

อ่อ ผมใช้ U45JC ครับ แต่อาการเปนแบบเดียวกัน

Originally posted by LipkiZ View Post

ตอนเข้าไปโหลดในเวปของ nvidia มันจะมีให้โหลด 2 ตัว
        แต่ลงได้แค่ตัวเดียว คือตัวของ nvidia

เล่นได้แล้ว ลื่นขึ้นด้วย สีก็หายเพี้ยน หายกระตุกเลย
        ^^

ปล.แต่ลงแล้วต้องเซตค่า optimus ใหม่
        ช่ายๆ เพื่อนผมที่ผมไปทำให้ก้อ k42 ลงได้ไร้ปัญหา

หรือมันเปนเฉพราะบางเครื่อง

Comment

• มาแอบดู มีเรื่องไรกัน -*-

Comment

• Originally posted by A_kunG View Post
            มาแอบดู มีเรื่องไรกัน -*-
            -*-

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post

^^

ลง 260.99 ได้หรา ครับ ทำไง แบบไหน ช่วยบอกที

ใช้รุ่นเดียวกับผมนะ
              ปล. นี่คือ เคสวของผม นะ
              asus k42jc
              ผมลง windows7 64 bit [oem] (ที่ลง 64 บิต เพราะมันรองรับ driver ทีมาในแผ่นกับเครื่อง)
              ตอนลง driver nvdia 260.99 ลงตอนแรก ที่ลงวินโดว์ เส็จ ก้อไม่ได้
              ลงตอน หลังจากลง driver ทุกอย่าง ก้อไม่ได้

**คุณทำได้แบบไหน ช่วยบอก ผมด้วย จะได้ทำตาม

Comment

• Originally posted by chu33zii View Post
                คือผมมีเรื่องอยากถามหน่อยน่ะครับพอดีเพิ่งเรียนวิชาแท็กโหมดมาแล้วอาจารย์ให้การบ้านมาว่าให้เขียนออกมาเป็นคำว่า COM

#include <stdio.h>
                #include <conio.h>
                void main()
                {
                clrscr();
                printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..IIIII..IIIII\n");
                printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..IIIII..IIIII\n");
                printf("III.......III...III..III.IIII.III\n");
                printf("III.......III...III..III..II..III\n");
                printf("III.......III...III..III......III\n");
                printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..III......III\n");
                printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..III......III\n");
                getch();
                }

ตรง "." แทนเว้นวรรคนะครับเพราะมันเว้นวรรคแล้วชิดกัน

ไม่ทราบว่าประมาณนี้ได้หรือเปล่าครับ รบกวนคนที่มีความรู้ด้านนี้ชีแนะด้วย จะเสริมแต่งอะไรเชิญได้เลยครับ

ผมใช้โปรแกรม EditPlus ในการเขียนนะครับ turbo c ลงไม่ได้น่ะครับ ไม่รู้ว่าโปรแกรม EditPlus นี้ใช้แสดงผลลัพธ์ยังไง
                ตอบ EditPlus

ใช้ compile ได้ แต่ใช้ run ไม่ได้

ต้องรัน Turbo C (ถ้า java ทำได้)

ส่วน Turbo C ลง Win7 ไม่ work

ต้องใช้ xp mode ใน win7

แล้วเอา Turbo C ลงไว้ในนั้น

*code รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

• ใช้ Devc++ สิ

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ poohdavil , [Lp]lOve

ถามเพิ่มครับ 1. ผมดูหนัง HD ด้วยโปรแกรม KMPlayer บ้างเรื่องก็เปลี่ยนบ้างเรื่องก็ไม่เปลี่ยน (720P ก็ไม่เปลี่ยนอ่ะครับ)
                    2. มันประหยัดไฟจริงหรอครับ ผมพิมเอกสารก็ใช้แบตได้ 2 ซ.ม. นั้งเล่นเกม(มีการสลับการจอดูจาก NVGPUStateViewer)ก็ใช้แบต ได้ 2 ซ.ม. มันไม่เห็นใช้งานได้นานขึ้นเลยครับ
                    3. ถ้าผมลง 32 bit จะมีปัญหาอะไรไหมครับ 64bit โปรแกรมที่ใช้ทำงานบ้างโปรแกรมมันไม่รันอ่ะครับ

ป.ล. หน้า 2 ตรงไหนครับ ช่วย quote ให้หน่อยได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by thun1234 View Post
                      ขอบคุณครับ คุณ poohdavil , [Lp]lOve

ถามเพิ่มครับ 1. ผมดูหนัง HD ด้วยโปรแกรม KMPlayer บ้างเรื่องก็เปลี่ยนบ้างเรื่องก็ไม่เปลี่ยน (720P ก็ไม่เปลี่ยนอ่ะครับ)
                      2. มันประหยัดไฟจริงหรอครับ ผมพิมเอกสารก็ใช้แบตได้ 2 ซ.ม. นั้งเล่นเกม(มีการสลับการจอดูจาก NVGPUStateViewer)ก็ใช้แบต ได้ 2 ซ.ม. มันไม่เห็นใช้งานได้นานขึ้นเลยครับ
                      3. ถ้าผมลง 32 bit จะมีปัญหาอะไรไหมครับ 64bit โปรแกรมที่ใช้ทำงานบ้างโปรแกรมมันไม่รันอ่ะครับ

ป.ล. หน้า 2 ตรงไหนครับ ช่วย quote ให้หน่อยได้ไหมครับ
                      1. อันตอบไม่ได้ครับ เพราะผมใช้ gom
                      2. ก้อประหยัดนะครับ ตามทฤษฎี เพราะ ถ้าออนบอร์ดทำงาน GPU ก้อจะไม่ทำงานหนัก คล้ายๆกับรถ hybride อะครับ แต่ว่าผมก้อเสียบสายไฟเล่นตลอดอะ
                      3. มันหายไปไหนไม่รู้ เอางี้นะครับ set ตามนี้ รอดชัว
                      คลิกขวาที่หน้าจอ เลือก nvidia control panel
                      เลือกที่ view แล้ว ติกถูกหมดเลย แค่นี้ก้อน่าพอ
                      อันแรกเป็นการเพิ่ม menu ให้ตอนคลิกขวา อันที่ 2 ไว้คลิกขวาที่โปรแกรม หรือ shotcut เพื่อเลือก run ว่าจะเลือก card จอตัวไหน อันที่ 3 ไว้ดูว่ามีโปรแกรมบน card จอหรือป่าว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ใช้ Devc++ สิ
                        หวัดดีครับพี่ วี มาเยี่ยมเหรอครับ อิอิ

Originally posted by thun1234 View Post
                        ขอบคุณครับ คุณ poohdavil , [Lp]lOve

ผมก้อใช้ Km เหมือนกันคับ เปนเหมือนท่านแหละ บางเรื่องสลับบางเรื่องก้อไม่สลับ แต่ 80 % จะสลับนะครับ

ส่วนเรื่องแบตนั้น ผมก้อไม่ทราบอ่ะครับ เพราะผมใช้ 8 cell เล่นเกมแบบ เปิดระบบ อยู่ราวๆ 4- 5 ชั่วมงอ่ะครับ

ถ้าเอาไปเรียน ก้อทั้งวันอ่ะครับ ทั้งแต่ 8 โฒงยัน 5 โมง แบตยังเหลือ (เปิดไมได่้ตลอด ปิดแค่ตอนพักกับไปกินข้าว)

และ 32 bit นั้น ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                          ตอบ EditPlus

ใช้ compile ได้ แต่ใช้ run ไม่ได้

ต้องรัน Turbo C (ถ้า java ทำได้)

ส่วน Turbo C ลง Win7 ไม่ work

ต้องใช้ xp mode ใน win7

แล้วเอา Turbo C ลงไว้ในนั้น

*code รอท่านอื่นมาตอบ
                          C++ ขอ บาย เลย ฮ่าๆ

รอผู้รู้มาตอบ

Comment

• >>>> [Lp]lOve

แย่ แล้วสิ ผมลงวินโดนว์ใหม่ กลับมาคราวนี้

มันไม่สลับการ์ดจอแสดงผลแหละ

ไม่น่าหาเรื่องใส่ตัวเลย

Comment

>>>> [Lp]lOve

แย่ แล้วสิ ผมลงวินโดนว์ใหม่ กลับมาคราวนี้

มันไม่สลับการ์ดจอแสดงผลแหละ

ไม่น่าหาเรื่องใส่ตัวเลย
                              -_- แล้ว ลง ตัว NVIDIA V. ไหนอ่ะครับ

Comment

• มีข่าวมาอัพเดตครับ จากกระทู้ข้างเคียง

NVIDIA ได้ออก Driver V. ใหม่มาครับ Driver Nvidia 265 V.266.35 beta ออกมาไห้โหลดแล้ว แต่ยังเป็น เบต้าอยู่

ขอบคุณ กระทู้นี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...1#post25555503

ลองไปโหลดๆใช้กันดูครับ

โหลดที่นี่เลยครับ>>> http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html

ขอให้เคติด ท่าน lthail
                                Last edited by [Lp]lOve; 5 Jan 2011, 09:35:42.

Comment

Working...
                                X