Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ ผมได้ เปลียนจาก 260.99 มาเป็น 262.99 ละครับ ยังไม่เหนถึงความแตกต่างกับ 260.99

ขอให้เครดิค : V-FrIeNd (พี่วี ประมาณ AMD)

จาก ลิงห์ http://www.overclockzone.com/forums/....99?highlight=

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
      -_- แล้ว ลง ตัว NVIDIA V. ไหนอ่ะครับ
      Originally posted by [Lp]lOve View Post
      มีข่าวมาอัพเดตครับ จากกระทู้ข้างเคียง

NVIDIA ได้ออก Driver V. ใหม่มาครับ Driver Nvidia 265 V.266.35 beta ออกมาไห้โหลดแล้ว แต่ยังเป็น เบต้าอยู่

ขอบคุณ กระทู้นี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...1#post25555503

ลองไปโหลดๆใช้กันดูครับ

โหลดที่นี่เลยครับ>>> http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html

ขอให้เคติด ท่าน lthail
      ก้อลงตามแผ่นที่ได้มากับเครื่องแหละครับ แต่ก่อนหน้านั่นได้นะ

แต่พอลง 260.99 แล้วค้าง ใช้งานไม่ได้ ต้องมา วินโดว์ ใหม่
      แล้วกลับมาลง driver ตามที่แผ่นที่ติดกับเครื่องมา เช่นเดิม
      คราวนี้ไม่มีฟังชั่นสลับ แต่ใช้โปรแกรมเทส nvidia ก้อบอกว่า ออน
      แต่ทำไม ลองเล่นเกมส์ ยังออนบอด เช่นเดิม

** ส่วน 266.35 ลองลง มะกี้ เป็น แบบเดิมครับ สงสัย คงมีแค่ผมมั่ง ที่ใช้ไม่ได้

Comment

• Originally posted by udomo View Post
        ก้อลงตามแผ่นที่ได้มากับเครื่องแหละครับ แต่ก่อนหน้านั่นได้นะ

แต่พอลง 260.99 แล้วค้าง ใช้งานไม่ได้ ต้องมา วินโดว์ ใหม่
        แล้วกลับมาลง driver ตามที่แผ่นที่ติดกับเครื่องมา เช่นเดิม
        คราวนี้ไม่มีฟังชั่นสลับ แต่ใช้โปรแกรมเทส nvidia ก้อบอกว่า ออน
        แต่ทำไม ลองเล่นเกมส์ ยังออนบอด เช่นเดิม

** ส่วน 266.35 ลองลง มะกี้ เป็น แบบเดิมครับ สงสัย คงมีแค่ผมมั่ง ที่ใช้ไม่ได้
        ใจเยนครับ ท่าน ลอง แฟชต BIOS ก่อนครับได้แน่นอน

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ poohdavil , [Lp]lOve

เริ่มชินแล้วครับ เล่นเกมก็คลิกขวาเปิดตลอด สิ้นเรื่อง 555
          ส่วนหนัง ผมเปิด ยูทูปทิ้งไว้แล้วดูหนังเอาครับ on แน่นอน

คุณ udomo
          ตอนลง driver จากแผ่นลองลงเฉพาะที่จำเป็นดูครับ วันนี้คนที่ๆทำงานผมก็เป็น ลงวินโดร์ใหม่ก็ไม่หาย ผมเลยลงแต่ driver ส่วนโปรแกรมก็ลงเป็นตัวๆ ก็ใช้งานได้ครับ พวกโปรแกรมที่ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับไม่ต้องไปลงครับ
          (ตอนทำให้เพื่อนลงตามปกติใช้ได้พออัพเป็น 260.99 กลับใช้ไม่ได้ รอบหลังเลยลองลง driver อย่างเดี่ยวแล้วอัพเป็น 260.99 แล้วใช้ได้อยู่ แต่พอลงโปรแกรมที่มากับแผ่น กลับไปใช้ไม่ได้ซะงั้น ลองดูครับ น่าจะ ปัญหาเดี่ยวกัน)
          Last edited by thun1234; 5 Jan 2011, 22:06:17.

Comment

• ซ้ำครับ ลบยังไงอ่า

Comment

• เปนที่เครื่องครับ บางเครื่อง สามารถลง 260.99 ได้เลยครับ

สำหรับเครื่องที่ลง260.99 ไมได้ ลองเปลี่ยนเลข Hardware ID ดูคับ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                -_- แล้ว ลง ตัว NVIDIA V. ไหนอ่ะครับ
                Originally posted by [Lp]lOve View Post
                มีข่าวมาอัพเดตครับ จากกระทู้ข้างเคียง

NVIDIA ได้ออก Driver V. ใหม่มาครับ Driver Nvidia 265 V.266.35 beta ออกมาไห้โหลดแล้ว แต่ยังเป็น เบต้าอยู่

ขอบคุณ กระทู้นี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...1#post25555503

ลองไปโหลดๆใช้กันดูครับ

โหลดที่นี่เลยครับ>>> http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html

ขอให้เคติด ท่าน lthail
                ใจเยนครับ ท่าน ลอง แฟชต BIOS ก่อนครับได้แน่นอน
                สงสัย ต้องทำ แบบที่คุณบอกแหละ เดียว พรุ้งนี้ ผมจะติดต่อทาง ศูนย์ asus ให้เค้าช่วยเทรน วิธี flash bios ครับ

วันนี้ผมก้อไปโหลดตัว bios เว่อชั่น 212 มาเตียมไว้แล้ว

Comment

• 55555 ดีครับ

ได้ผลยังมาแบ่งปันกันด้วยนะครับ

Comment

• ผม a42jv-vx040d

ลง Driver 260.99 ผ่านไม่มีปัญหาไรเลย

Comment

55555 ดีครับ

ได้ผลยังมาแบ่งปันกันด้วยนะครับ
                      ครับ เดียวจะอธิบายให้ฟังตามภาษามือใหม่ล่ะกัน 555+ ลองของสูงเลยนะเนี่ย

asus k42jc ราคา 23800 บาท ค่าฝึกปรือ ราคาสูงโคตร หือๆๆๆ

Comment

หวัดดีครับพี่ วี มาเยี่ยมเหรอครับ อิอิ

ผมก้อใช้ Km เหมือนกันคับ เปนเหมือนท่านแหละ บางเรื่องสลับบางเรื่องก้อไม่สลับ แต่ 80 % จะสลับนะครับ

ส่วนเรื่องแบตนั้น ผมก้อไม่ทราบอ่ะครับ เพราะผมใช้ 8 cell เล่นเกมแบบ เปิดระบบ อยู่ราวๆ 4- 5 ชั่วมงอ่ะครับ

ถ้าเอาไปเรียน ก้อทั้งวันอ่ะครับ ทั้งแต่ 8 โฒงยัน 5 โมง แบตยังเหลือ (เปิดไมได่้ตลอด ปิดแค่ตอนพักกับไปกินข้าว)

และ 32 bit นั้น ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ อิอิ
                        ไม่ทรายว่าใช่ คอมรุ่นอะไรหรอครับไงแบตมันทนทานจริงๆ ของผม u45jc ทำไมมันอยู่ได้แค่ 3.5-4-5 ชัวโมงเองครับอันนี้แบตหมดเกลี้ยงเลยนะครับ หรือเพราะผมไม่ได้ใช้ save mode ครับ

Comment

• Originally posted by pob_suwan View Post
                          ผม a42jv-vx040d

ลง Driver 260.99 ผ่านไม่มีปัญหาไรเลย
                          ^^

Originally posted by udomo View Post
                          ครับ เดียวจะอธิบายให้ฟังตามภาษามือใหม่ล่ะกัน 555+ ลองของสูงเลยนะเนี่ย

asus k42jc ราคา 23800 บาท ค่าฝึกปรือ ราคาสูงโคตร หือๆๆๆ
                          okครับ ระวังเปิดไม่ติดนะ (ล้อเล่น)

Originally posted by pergerclub View Post
                          ไม่ทรายว่าใช่ คอมรุ่นอะไรหรอครับไงแบตมันทนทานจริงๆ ของผม u45jc ทำไมมันอยู่ได้แค่ 3.5-4-5 ชัวโมงเองครับอันนี้แบตหมดเกลี้ยงเลยนะครับ หรือเพราะผมไม่ได้ใช้ save mode ครับ
                          ก้อ ผมเปิดโหมด ไฮบิดอ่ะครับ แล้วถ้าเลนเกม จะใช้ โหมดเอ็นเตอร์เทน แล้วถ้าทำงาน จะใช้ประหยัดแบตหรือไม่ก้อ คิวออฟฟิตอ่ะครับ มันช่วยได้นะคครับ แล้วปิด Start Up ที่ไม่จำเป็นออฟ เพือช่วยลดทรัพยากรของเครื่องครับ

Comment

okครับ ระวังเปิดไม่ติดนะ (ล้อเล่น)
                            555+ Flash Bios (ver.212) เรียบร้อย ครับ ลง เปิดเครื่องได้ ลง driver nvidia 266.35 ได้แล้วครับ

ลองๆๆ รันโปรแกรม ก้อมีน่วงๆๆ นะ แต่อย่างน้อย ผมก้อสามารถ เปิดเกมส์ แบบ full screen ได้แล้ว

1. need for speed underground II เล่นได้ แต่มาแบบ ไม่ full screen (555+ แต่ก่อนเต็มนะ ช่างมัน ขี้เกียจแหละ)

2. FiFaOnline2 เล่นได้กราฟริค กลางๆๆ แต่เข้าโหมดไป จัดแต่ง ก่อนลงเล่น ภาพไม่เต็มจอ ทั้งๆๆที่ตั้งค่า เต็มจอ(แต่ก่อนเต็มนะ ช่างมัน ขี้เกียจแหละเช่นกัน)

3. ZhuXian2 เล่น แบบ Full screen แล้วครับ โลกช่างแบบเนอะ อันนี้ ได้ แต่ 2 อันบน ไม่ได้ 555+ ฮาๆๆ ดี

สรุปแล้ว ตามมุมมอง ของผม และ การใช้งาน

nvidia 310m ที่ใช้งานใน asus 42kjc ของผมเอง ผมคิดว่า ยังไม่ได้ดั่งใจเลย

สุ้เล่นเครื่องที่ใช้ ตั่วแลกเงินสดที่รัฐบาล แจก ไม่ได้เลย (ไม่บอกนะรุ่นไหน ยี่หอ ไหน ไปหาดูเอง อิอิ..)

Comment

• ถ้าจะต่อภาพจาก notbook ไป TV ด้วยสาย hdmi ผมเคยต่อเข้า 32 นิ้วมันไม่เต็มจอต้องตั้งยังไงให้มันเต็มจอครับ

Comment

• Originally posted by udomo View Post
                                555+ Flash Bios (ver.212) เรียบร้อย ครับ ลง เปิดเครื่องได้ ลง driver nvidia 266.35 ได้แล้วครับ

ลองๆๆ รันโปรแกรม ก้อมีน่วงๆๆ นะ แต่อย่างน้อย ผมก้อสามารถ เปิดเกมส์ แบบ full screen ได้แล้ว

1. need for speed underground II เล่นได้ แต่มาแบบ ไม่ full screen (555+ แต่ก่อนเต็มนะ ช่างมัน ขี้เกียจแหละ)

2. FiFaOnline2 เล่นได้กราฟริค กลางๆๆ แต่เข้าโหมดไป จัดแต่ง ก่อนลงเล่น ภาพไม่เต็มจอ ทั้งๆๆที่ตั้งค่า เต็มจอ(แต่ก่อนเต็มนะ ช่างมัน ขี้เกียจแหละเช่นกัน)

3. ZhuXian2 เล่น แบบ Full screen แล้วครับ โลกช่างแบบเนอะ อันนี้ ได้ แต่ 2 อันบน ไม่ได้ 555+ ฮาๆๆ ดี

สรุปแล้ว ตามมุมมอง ของผม และ การใช้งาน

nvidia 310m ที่ใช้งานใน asus 42kjc ของผมเอง ผมคิดว่า ยังไม่ได้ดั่งใจเลย

สุ้เล่นเครื่องที่ใช้ ตั่วแลกเงินสดที่รัฐบาล แจก ไม่ได้เลย (ไม่บอกนะรุ่นไหน ยี่หอ ไหน ไปหาดูเอง อิอิ..)
                                ลอง ลง 262.99 ครับ 266.35 ยัง เบต้าอยู่เลย

Originally posted by panggolf View Post
                                ถ้าจะต่อภาพจาก notbook ไป TV ด้วยสาย hdmi ผมเคยต่อเข้า 32 นิ้วมันไม่เต็มจอต้องตั้งยังไงให้มันเต็มจอครับ
                                ลองกดฟังชั่นที่คีย์บอดดูครับ จะมีฟังชั่นอยู่ (ผมก้อไม่ชัวนะครับ ไม่ค่อยได้ต่อ)

Comment

Working...
                                X