Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
    เช้านี้ แถวบ้านท่าน ฝนตกไหมครับ ?
    ดีครับ ผมดูแหละ DDR3 bus 1066

ราคาแรม 4GB เกือบ 4พันบาท แพงอยุ่นะ สำหรับผม หาเงิน ก่อน ช่วงนี้ 555+

ปล. คืนนี้ ลองเชียรื ลิเวอร์ กับ อาเซนอล ดูเพื่อได้แรม 55+

Comment

• Originally posted by SolunaZero View Post
      win 7 ultimate x64 ครับ

มี optimus ครับ

ผมลองเกมอื่นแล้วครับ devil may cry 4 starcraft II PES2011 ปรับสุดๆภาพลื่นๆ (NO AA)
      แต่งงกับ dota เกมโปรดจริงๆ FPS drop เหลือ 30 กว่าๆ ทั้งๆที่เกมเก่าขนาดนี้ควรได้ 60+
      สงสัยต้องรอ driver ตัวใหม่ =_= GT540m มันยังใหม่อยุ่
      สำหรับดอทเอ ผมก้อเคยเป็นครับ ตอนที่เล่นมันจะใช้ การ์ด ออนบอร์ด พอได้มาลง 260.99 (ขึ้นไป)

สามารถปรับให้ app ของดอทเอ สามารถใช้การ์ด Nvidia ได้ครับ

ท่านดูใน ดีไว เห็นกาณ์ดจอกี่ตัวครับ ? (เห็นบอกว่า)

ปล. ไม่ทราบว่าท่านใช้ไดร์เวอร์ V .ไหนครับ

Originally posted by hitzrer View Post
      กำ 4741g 540m
      มี optimus ด้วยไปซื้อคนขายบอกไม่มีปัญหาพี่ เนียนๆๆ
      ด้วยความที่เราเชื่อคนง่าย ก็เลยซื้อมา
      เลยเจอปัญหากับตัวเองเลย
      ลงไดรเว่อร์การ์ดจอ มันจะมี 2 ตัวใช่ป่ะครับ intel กะ nvida
      ก็ลงผ่านปกติ วิน 7 32

แต่มันยังใช้การืดจอของอินเทล อยู่
      พยายาม คลิกขวาเพื่อจะไปสลับ มาใช้ nvidia
      แต่ก็ไม่เป็นผล

ต้องลงตัวไหนเพิ่มอีกมั้ย
      ผมโหลดไดรเว่อรืจาก เว็บ เอเซ่อร์โดยตรงเลยครับ - -*

ขอบคุณครับ

คำถามคือผมต้องทำไง

ถ้าเป็น ไดเวอร์เก่า มันจะไม่สลับให้อะครับ (ลองมาละ -_-)

แล้วตอนนี้ท่านใช้ V. ไหนอญู่ครับ ถ้าตัวเก่า ลองไปโหลด 262.99 มาใช้นะคับ ออกแล้ว

แล้วลองปรับใหม่อีกทีครับ

Originally posted by udomo View Post
      ดีครับ ผมดูแหละ DDR3 bus 1066

ราคาแรม 4GB เกือบ 4พันบาท แพงอยุ่นะ สำหรับผม หาเงิน ก่อน ช่วงนี้ 555+

ปล. คืนนี้ ลองเชียรื ลิเวอร์ กับ อาเซนอล ดูเพื่อได้แรม 55+
      4000 เลย แล้ว 2GB ที่อญู่ในเครื่องละ ?

Comment

• ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ load driver beta forceware 266.35 มา แล้ว mod device ID ตามหน้า 4 -0-

แจ่มครับ เล่นทุกเกม fps ดีขึ้นหมดเลย

Comment

• มันจะสลับให้เราตอนไหนครับ เฉพาะตอนเล่นเกมส์ กราฟฟิกสูงๆ หราครับ
          (รู้สึกว่าใช้ไม่คุ้ม ...-*-)

Comment

• ทำไมลง 260.99 ไม่ได้ครับ งงมากเลย

Comment

• asus 1215n มารายงานตัวครับผม

Comment

• มี driver ของ asus 1215n ใหม่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by SolunaZero View Post
                  ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ load driver beta forceware 266.35 มา แล้ว mod device ID ตามหน้า 4 -0-

แจ่มครับ เล่นทุกเกม fps ดีขึ้นหมดเลย
                  *-* ยินดีด้วยครับ อิอิ

Originally posted by hitzrer View Post
                  มันจะสลับให้เราตอนไหนครับ เฉพาะตอนเล่นเกมส์ กราฟฟิกสูงๆ หราครับ
                  ช่ายครับ เพราะ ว่า มันจะเน้นการประหยัดพลังงาน เมื่อไม่ใช่กราฟิกสูงๆครับ

ทำไมลง 260.99 ไม่ได้ครับ งงมากเลย
                  ถ้าท่านลง ไมไ่ด้ให้ท่านทำการ เปลี่ยน ID Hardware ครับ เด๋วจะหาลิ้งห์มาแปะให้ครับ

Originally posted by capmoomoo View Post
                  asus 1215n มารายงานตัวครับผม
                  ครับผม ^^

Originally posted by capmoomoo View Post
                  มี driver ของ asus 1215n ใหม่ไหมครับ
                  มีไดร์เวอร์ Optimus ครับ 266.35 Beta

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                    ทำไมลง 260.99 ไม่ได้ครับ งงมากเลย
                    http://www.overclockzone.com/forums/....99?highlight=

เครดิต : พี่วี ครับ ประธานคลับ AMD

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                      มันจะสลับให้เราตอนไหนครับ เฉพาะตอนเล่นเกมส์ กราฟฟิกสูงๆ หราครับ
                      มันเลือกได้ครับ ว่าจะเปิดให้ใช้การ์ดจอ nVidia ตั้งแต่แรกเลย ไม่ต้องรอกราฟฟิกสูงๆ ก็ได้
                      แต่ที่มันมี Optimus มาให้ เพราะเน้นประหยัดพลังงานอะครับ แล้วก็เครื่องไม่ร้อนด้วย

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
                        มันเลือกได้ครับ ว่าจะเปิดให้ใช้การ์ดจอ nVidia ตั้งแต่แรกเลย ไม่ต้องรอกราฟฟิกสูงๆ ก็ได้
                        แต่ที่มันมี Optimus มาให้ เพราะเน้นประหยัดพลังงานอะครับ แล้วก็เครื่องไม่ร้อนด้วย
                        เลือกยังไงเหรอว่าให้เปิดใช้ nvidia แต่แรกหนะคับ

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
                          ถูกต้องคร๊าบ

Originally posted by jido View Post
                          เลือกยังไงเหรอว่าให้เปิดใช้ nvidia แต่แรกหนะคับ
                          เด๋วไปหามาแปะให้ครับ อันนี้เคยบอกไปละ

Comment

• ทำไมมันขึ้นแบบนี้ครับมีวิธีแก้เปล่า

ผมใช้ asus 1215n ครับขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by jido View Post
                              แปะให้ละคับ

Originally posted by [Lp]lOve View Post
                              วิธีการเซตให้ใช้การ์ดของ Nvidia ครับ

คลิกขวาที่ หน้าจอ เลือก Nvidia ControllPanal ตามรูปครับ

ทำตามรูปครับ แล้ว กด ADd ไปที่ ไดเร๊กทอรี่ที่ท่านเกบตัวเกมอยู่

พอเลือกได้ละ กด Add และกด Apply ครับ เป๋็นอันเสด

ปล. อย่าลืมใช้ OptimusTools เชคดูนะครับ ว่าได้ (V.260.99)

Comment

• ของ ลิ้งค์ 266.35 32bit หน่อย ion นะ

Comment

Working...
                                X