Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by capmoomoo View Post
    ทำไมมันขึ้นแบบนี้ครับมีวิธีแก้เปล่า

ผมใช้ asus 1215n ครับขอบคุณครับ
    ท่านต้องไปเปลี่ยน HW ID อ่ะครับ ตาม ลิงห์ที่ผมเคยแปะให้ สักครู่นี้

Comment

• Originally posted by capmoomoo View Post
      ของ ลิ้งค์ 266.35 32bit หน่อย ion นะ
      http://www.nvidia.com/Download/Find.aspx?lang=en-us

อ่ะคับ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
        ขอบคุณครับได้แล้ว ผมไปลงแบบที่เป็น 64 bit มันจึงไม่ได้ ฮ่าๆๆ
        เล่น dota ลื่นขึ้นเยอะเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับได้แล้ว ผมไปลงแบบที่เป็น 64 bit มันจึงไม่ได้ ฮ่าๆๆ
          เล่น dota ลื่นขึ้นเยอะเลยครับ
          ครับ ผม ยินดีด้วยครับ ไว้มาเล่นกัน อิอิ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
            ครับ ผม ยินดีด้วยครับ ไว้มาเล่นกัน อิอิ
            แต่ลองเล่น GTA IV ดู ภาพมาไม่เต็มครับผม

Comment

แต่ลองเล่น GTA IV ดู ภาพมาไม่เต็มครับผม

ปัญหา จอแสดงผลไม่เตมให้ปรับตรงนี้ได้ครับ ^^

ลองดูครับ วันนี้คงตอบแค่นี้แหละครับ เพราะ เด๋วเอา โนตบุคไปให้แฟน ละ อิอิ

มีไรไว้พรุ่งนี้จะมาตอบใหม่ นะ

Comment

• ลง driver VGA GF260.99 ไม่ได้อ่ะครับมันขึ้นว่าไม่พบ hardware ผมเลยโมโหลงทับ driver ตัวเก่าซะเลยปรากฏว่าลงได้ครับ ไม่ทราบว่าจะมีผลเสียตามมาหรือปล่าว แล้วหากลงถูกวิธีควรทำยังไงครับ ช่วยชี้แนะทีครับ (ผมอัพเดท bios เป็น v. ล่าสุดแล้วครับ)

Comment

• Originally posted by Mr.kuayJuB View Post
                  ลง driver VGA GF260.99 ไม่ได้อ่ะครับมันขึ้นว่าไม่พบ hardware ผมเลยโมโหลงทับ driver ตัวเก่าซะเลยปรากฏว่าลงได้ครับ ไม่ทราบว่าจะมีผลเสียตามมาหรือปล่าว แล้วหากลงถูกวิธีควรทำยังไงครับ ช่วยชี้แนะทีครับ (ผมอัพเดท bios เป็น v. ล่าสุดแล้วครับ)
                  ไม่มีผลครับผม เพราะ ผมก้อโมเหมือนกัน อิอิ 262.99 มาละนะครับ

Comment

• ขอถามอีกเรื่องนะครับ การเปลี่ยน id hardware นี่ทำยังไงครับ อยากรู้จริงๆ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/....99?highlight=

เครดิต : พี่วี ครับ ประธานคลับ AMD
                      Originally posted by Mr.kuayJuB View Post
                      ขอถามอีกเรื่องนะครับ การเปลี่ยน id hardware นี่ทำยังไงครับ อยากรู้จริงๆ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
                      แปะให้ละครับ

Comment

• สอบถามความเห็นหน่อยครับ กะจะซื้อ Acer 4741g รุ่น การ์ดจอ 540m อะครับ
                        แต่อ่านไปอ่านมารู้สึกปัญหา optimus จะไหญ่กว่าที่คิด
                        อยากถามให้แน่ชัดหน่อยว่า ระบบ optimus มันตั้งค่า เปิด/ปิด ได้หรือป่าวครับ
                        แล้วขอคำตอบตรงๆหน่อยว่า ณ ตอนนี้น่าซื้อไหมครับ

เพราะไม่รุ่นนี้ผมก็เลงๆ timeline ตัว i3 อยู่อะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by chensocool View Post
                          สอบถามความเห็นหน่อยครับ กะจะซื้อ Acer 4741g รุ่น การ์ดจอ 540m อะครับ
                          แต่อ่านไปอ่านมารู้สึกปัญหา optimus จะไหญ่กว่าที่คิด
                          อยากถามให้แน่ชัดหน่อยว่า ระบบ optimus มันตั้งค่า เปิด/ปิด ได้หรือป่าวครับ
                          แล้วขอคำตอบตรงๆหน่อยว่า ณ ตอนนี้น่าซื้อไหมครับ

เพราะไม่รุ่นนี้ผมก็เลงๆ timeline ตัว i3 อยู่อะครับ

ขอบคุณครับ
                          สำหรับตัว 4741G การ์ดจอ 540 m รู้สึกว่ามี ท่านหนึ่งใช้อยู่นะครับ แต่ ในเวป ของ Nvidia
                          ยังไม่มี ซีรี ตัว nvidia 500(notebook) ครับ

ระบบ optimus มันตั้งค่า เปิด/ปิด ได้หรือป่าวครับ ?

-ระบบมันจะสลับให้ อัตโนมัติครับ ผม

แล้วขอคำตอบตรงๆหน่อยว่า ณ ตอนนี้น่าซื้อไหมครับ ?
                          - ขึ้นอยู่กับการใช้งานคับ (ส่วนตัว ใช้เพราะมันประหยัดพลังงานครับ)ถ้ายังไม่แน่ใจ ไม่แนะนำครับ เพราะมันยังไม่สมบูรณ์ 100 %

Comment

• asus lamborghini vx6 รายงานตัวครับ หุหุ

Comment

• Originally posted by tayza View Post
                              asus lamborghini vx6 รายงานตัวครับ หุหุ
                              สวัสดีครับ ของแรง

Comment

• สอบถามหน่อยคือผมเล่นเกมไปปกติไม่มีปัญหาไรครับพอเล่นไปสักพักค้างครับแล้ว ไดเวอร์ของ optimus ไม่สามารถเข้าไปปรับไรได้เลย กดปรับ แล้ววินโดขึ้นว่ามีปัญหาทุกครั้งครับ เล่นเกมก้อเล่นได้แบบเดียวค้างเหมือนเดิมครับ เกี่ยวกันริเปล่าครับที่เกมไม่สามารถปรับหน้าเป็น 1366*768 ให้แบบแบบการ์ดจอออนบอกได้ครับ เพราะเข้าเกมทีไรการ์ดจอออนบอดเตือนอย่างนี้ทุกที ทั้งๆที่ใช้ optimus เล่นครับ ช่วยทีครับ ตอนนี้เล่นเกมไรไม่ได้เลยครับเล่นได้แปปเดียวค้างทุกเกมครับ ต้องลงไดเวอใหม่ทุกทีครับเวลา optimus เข้าไปปรับไม่ได้

Comment

Working...
                                X