Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ optimus ผมออนตลอดเวลาเลยครับ เอ๊ะยังไง

Comment

• Originally posted by dong12345 View Post
      ตอนนี้ optimus ผมออนตลอดเวลาเลยครับ เอ๊ะยังไง
      ลองใช้ โปรแกรม อีกโปรแกรมอ่ะคับที่อยู่ในโฟเดอร์เดียวกัน ใช้เช็คดูว่ามีโปรแกรมอะไรเปิดอยู่ครับ

Comment

• controldeck.exe โปรแกรมของอัซซุสรึป่าวครับ ออกไงน้อไม่เห็นเปิดไว้เลยครับ

Comment

• Originally posted by dong12345 View Post
          controldeck.exe โปรแกรมของอัซซุสรึป่าวครับ ออกไงน้อไม่เห็นเปิดไว้เลยครับ
          ครับ ขอผมก้อเคยติดโปรแกรมนี้ แต่ตอนนี้หายละ

ส่วนวิธี ลืม เด๋วจะหามาให้ละกัน

Comment

• ขอถามไรหน่อยคับ
            ผมใช้ ASUS A42JV-VX072D มาสัก1อาทิตย์ก็ปกติดี แต่...
            พออีกวัน เล่นอยู่ดีๆ จู่ๆเครื่องก็ดับ และพอกดเปิดปุ๊บไฟติดสัก 1 วินาทีแล้วเครื่องก็ดับทันทีเลยอ่ะคับ เป็นหยั่งงี้ตลอดเลย เกิดจากอะไรเหรอคับ
            เพราะลองทั้งเสียบไฟตรง และจากแบตเตอรี่เปิดยังไงก็ไม่ติดอ่ะ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็ใช้ปกติดีอ่ะ

ขอผู้รู้ตอบหน่อยคับ กำลังเซ็งกะเครื่องอยู่ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

Comment

• เวลาผมเข้าเว็บ Youtube แล้ว optimus จะทำงานเราสามารถใช้ประโยชน์ส่วนนี้ในการรันโปรแกรมอื่น ๆ โดยใช้กราดจอที่สลับมานี้ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by Kizunairo View Post
                ขอถามไรหน่อยคับ
                ผมใช้ ASUS A42JV-VX072D มาสัก1อาทิตย์ก็ปกติดี แต่...
                พออีกวัน เล่นอยู่ดีๆ จู่ๆเครื่องก็ดับ และพอกดเปิดปุ๊บไฟติดสัก 1 วินาทีแล้วเครื่องก็ดับทันทีเลยอ่ะคับ เป็นหยั่งงี้ตลอดเลย เกิดจากอะไรเหรอคับ
                เพราะลองทั้งเสียบไฟตรง และจากแบตเตอรี่เปิดยังไงก็ไม่ติดอ่ะ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็ใช้ปกติดีอ่ะ

ขอผู้รู้ตอบหน่อยคับ กำลังเซ็งกะเครื่องอยู่ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ
                ท่านได้ทำไร กับ BIOS รึเปล่าครับ เช่น แฟต BIOS

Originally posted by ammales View Post
                เวลาผมเข้าเว็บ Youtube แล้ว optimus จะทำงานเราสามารถใช้ประโยชน์ส่วนนี้ในการรันโปรแกรมอื่น ๆ โดยใช้กราดจอที่สลับมานี้ได้ไหมครับ
                น่าจะได้มั้งครับ ยังมะได้ลอง อิอิ

Comment

• มาอีกหนึ่ง ปัญหาครับ เข้าดู ยูทูปแบ้วมันไม่สลับ ทั้งๆที่สองถึงสามชั่วโมงที่แล้วยีงสลับอยู่ งงอ่ะ!!

Comment

• ผมเล่น kane lynch 2 dog day แล้วเงากระพริบอ่ะ ทำไงดีครับ

ผมใช้ 259.97 การ์ดจอ GT540M อ่ะครับ

Comment

• จะไปทำอะไรกับ bios ได้ไง ในเมื่อผมนั่งพิมwordกับฟังเพลงอยู่เฉยๆ แล้วมันก็ดับไปเอง หลังจากนั้นก็เปิดไม่ได้เลยอ่ะคับ

อาการแบบนี้มันน่าจะเกิดจากอะไรอ่ะคับ

Comment

• Originally posted by ammales View Post
                        มาอีกหนึ่ง ปัญหาครับ เข้าดู ยูทูปแบ้วมันไม่สลับ ทั้งๆที่สองถึงสามชั่วโมงที่แล้วยีงสลับอยู่ งงอ่ะ!!
                        บางทีออนบอร์ดทำงานได้เพียงพอมันก็ไม่สลับให้

*ออนบอร์ดดู youtube 240p-720p สบาย

Comment

• Originally posted by Kizunairo View Post
                          ขอถามไรหน่อยคับ

Originally posted by Kizunairo View Post
                          จะไปทำอะไรกับ bios ได้ไง ในเมื่อผมนั่งพิมwordกับฟังเพลงอยู่เฉยๆ แล้วมันก็ดับไปเอง หลังจากนั้นก็เปิดไม่ได้เลยอ่ะคับ

อาการแบบนี้มันน่าจะเกิดจากอะไรอ่ะคับ
                          เคยเล่นบนที่นอนบ้างไหม ?

อาการดับมักเกิดจากความร้อน

ยกเข้า 0 วิเคราะห์อาการชัวสุด !

Comment

• อ่อเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับผม หรืออาจเป็นที่ไดรว์เวอร์เพราะก่อนหน้านั้นผมยังไม่ได้ลงไดรว์เวอร์ 260.99 ดูยูทูปมันสลับไห้แต่พอมาเปลี่ยนตามคำแนะนำของท่าน ต่างๆ ในกระทู้เลยเปลี่ยนมาใช้ เวอร์ชั่น 260.99 มาดูยูทูปมันกลับไม่สลับ ไม่ทราบว่าของท่านๆ เป็นเวอร์ชั่น 260.99 ดูยูทูปสลับไหมครับ

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                              เคยเล่นบนที่นอนบ้างไหม ?

อาการดับมักเกิดจากความร้อน

ยกเข้า 0 วิเคราะห์อาการชัวสุด !
                              ขอบคุณที่แนะนำ ก็กะลังกะจะเอาเข้าศูนย์อยู่เหมือนกัน เซ็งเลย เพิ่งซื้อมาครบอาทิตย์พอดี พอรุ่งเช้าเป็นซะงั้น
                              นี่ขนาดผมใช้ Notebook Cooler+พัดลมตั้งโต๊ะนะเนี่ย - -* จิงๆอุตส่าห์ไว้ใจกับยี่ห้อนี้น่ะ
                              เป็นแบบนี้เสียรมณ์หมดเลย

Comment

• Originally posted by ammales View Post
                                อ่อเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับผม หรืออาจเป็นที่ไดรว์เวอร์เพราะก่อนหน้านั้นผมยังไม่ได้ลงไดรว์เวอร์ 260.99 ดูยูทูปมันสลับไห้แต่พอมาเปลี่ยนตามคำแนะนำของท่าน ต่างๆ ในกระทู้เลยเปลี่ยนมาใช้ เวอร์ชั่น 260.99 มาดูยูทูปมันกลับไม่สลับ ไม่ทราบว่าของท่านๆ เป็นเวอร์ชั่น 260.99 ดูยูทูปสลับไหมครับ
                                ลองอันนี้ 1080p

BORKED

Comment

Working...
                                X