Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• driver ตัวใหม่ Nvidia มาแล้วนะครับ 266.58 WHQL
    ชาว Optimus เอาไปลองกันดูครับว่าเป็นไงบ้าง
    64bit
    http://www.nvidia.com/object/noteboo...ql-driver.html

32bit
    http://www.nvidia.com/object/noteboo...ql-driver.html

Comment

• เล่น PES 2011 ไม่ได้เลย ตัวใหม่ ตั้งแต่ ตัว Beta แล้ว ในส่วน Setting ปรับเป็น High ไม่ได้ มองไม่เห็นการ์ดจออีก

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
        เล่น PES 2011 ไม่ได้เลย ตัวใหม่ ตั้งแต่ ตัว Beta แล้ว ในส่วน Setting ปรับเป็น High ไม่ได้ มองไม่เห็นการ์ดจออีก
        ลองลงตัวใหม่ล่าสุดก่อนคับ

ถ้าไม่ได้ ย้อนไป 258.96

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
          เล่น PES 2011 ไม่ได้เลย ตัวใหม่ ตั้งแต่ ตัว Beta แล้ว ในส่วน Setting ปรับเป็น High ไม่ได้ มองไม่เห็นการ์ดจออีก
          ปรับค่าที่ Setting ไม่ได้ เป็นเพราะไม่ได้รัน Setting โดยใช้ Nvidia หรือป่าวครับ มันเลยไม่ยอมให้ปรับ

Comment

• มีใครเซ็ตให้ตอนใช้แบต ไม่ต้องใช้ nVidia บ้างอ่ะ?

พอดีต้องการใช้งานแบตที่ยาวนานหน่อยน่ะครับ...

เหอ ๆ

แค่ผมเปิด IE หรือ MSN หรือ Skype ก็ nVidia ON ซะละ = =* เซ็งเลย...

Comment

• ทำไงดีครับผมเล่นragเถื่อน เเล้วใช้การ์ดจอ GT335m ไม่ได้อ่าคับบ พอไปใช้ออนบอร์ดภาพก้อไม่ไหวอีก ช่วยทีครับ

Comment

• Originally posted by xsamuraix View Post
                driver ตัวใหม่ Nvidia มาแล้วนะครับ 266.58 WHQL
                ชาว Optimus เอาไปลองกันดูครับว่าเป็นไงบ้าง
                64bit

32bit
                ขอบคุณครับ ^^

Originally posted by nonsuusaa View Post
                มีใครเซ็ตให้ตอนใช้แบต ไม่ต้องใช้ nVidia บ้างอ่ะ?

พอดีต้องการใช้งานแบตที่ยาวนานหน่อยน่ะครับ...

เหอ ๆ

แค่ผมเปิด IE หรือ MSN หรือ Skype ก็ nVidia ON ซะละ = =* เซ็งเลย...
                ลองใช้ NvOptimusTestViewer64 เชคดูครับ ว่าโปนแกนมใช้ที่ใช้ การ์ดจออยู่

Originally posted by boomxxboom View Post
                ทำไงดีครับผมเล่นragเถื่อน เเล้วใช้การ์ดจอ GT335m ไม่ได้อ่าคับบ พอไปใช้ออนบอร์ดภาพก้อไม่ไหวอีก ช่วยทีครับ
                ไปปรับตาม แรป #330 คับ

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
                  มีใครเซ็ตให้ตอนใช้แบต ไม่ต้องใช้ nVidia บ้างอ่ะ?

เหอ ๆ

ถ้าเปนแบบนี้ก็ลอง Add Program ที่อยากให้ใช้การ์ดจอ Intel ลงดู ( ทำสลับกับการ add program ให้ใช้การ์ด nvidia นั่นหละคับ ) ดูที่ Rep #330 เปลี่ยนจาก nVidia เป็น intel นั่นแหละคับ

Comment

• คือผมทำตามเรป330 เเล้วอ่าครับ มันก้อยังไม่เปลี่ยนให้อ่าา ทำไงดี เเต่ถ้าเป็นอย่างอื่นใช้งานได้ปกติ สลับปกติอ่าครับ ของผมเวอชั่น ตัว 2.66.58 อ่าครับ

Comment

• Originally posted by boomxxboom View Post
                      คือผมทำตามเรป330 เเล้วอ่าครับ มันก้อยังไม่เปลี่ยนให้อ่าา ทำไงดี เเต่ถ้าเป็นอย่างอื่นใช้งานได้ปกติ สลับปกติอ่าครับ ของผมเวอชั่น ตัว 2.66.58 อ่าครับ
                      ท่านเลือกถูกตัวหรือป่าวครับ ตอน add โปรแกรมเข้าไปน่ะ >_<"
                      เพราะถ้าเลือกผิดตัว มันก็เหมือนไม่รู้จัก
                      .. ถ้าอยากแก้ปัญหาแบบเฉพาะหน้า แบบว่าอยากเล่นแต่เกม ก็ให้เลือก Default ให้เป็น nVidia ไปเลยคับ เล่นๆไปก่อน พอเลิกเล่นแล้วค่อยเลือกให้เข้าโหมดสลับการ์ดจอ

Comment

• คือผมปรับตรง Global setting เป็น Nvidia เเล้ว อ่าครับ มันก้อยังไม่สลับให้อ่าครับ ทำไงดี ช่วยทีครับ

Comment

• ลองงี้ดูครับ

Comment

• มันก้อยังไม่เปลี่ยนอ่าครับ ของผมมันเเบบว่าเกมส์ไหนที่มันไม่ได้เปนคนaddมาให้ มันจาไม่ยอมทำงานเลยอ่าครับ บางโปรเเกรมผมลองปรับไปมามันก้อเปลี่ยนให้น้ะครับ

Comment

• Originally posted by boomxxboom View Post
                              มันก้อยังไม่เปลี่ยนอ่าครับ ของผมมันเเบบว่าเกมส์ไหนที่มันไม่ได้เปนคนaddมาให้ มันจาไม่ยอมทำงานเลยอ่าครับ บางโปรเเกรมผมลองปรับไปมามันก้อเปลี่ยนให้น้ะครับ
                              อื่มม แล้วคลิ๊กขวาให้มันรันกับ nVidia ไม่ได้หรอคับ

Comment

• เอาลูกเราอยู่แก๊งด้วยนะ อิอิ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Asus VX6 Lamborghini

Comment

Working...
                                X