Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by l2ashies View Post
    ลองคลิกขวาที่ Setting แล้วเลือกให้มันรันโดยใช้การ์ดจอ nVidia สิครับ
    ผมก็เล่นอยู่ ใช้ได้ไม่มีปัญหานะครับ ^ ^

ลองดูจากนี่ก็ได้ครับ

http://www.winning.in.th/webboard/ar...ead-11229.html

แต่เปลี่ยนจากการรันเกมส์โดยเรียกใช้ตัวประมวลผลกราฟฟิก nvidia ให้ไปเรียก setting.exe ใน folder ที่ติดตั้งเกมส์เพื่อเซ็ตค่าต่างๆ ทีนี้เราจะเซ็ต high ได้ละครับ

ปล.อยู่ที่ทำงาน เลยไม่มีเครื่องให้เซฟภาพเพื่อให้ดูได้ครับ >_<
    ผมใช้เป็นครับ รู้ว่าต้องทำอย่างไร แต่ท่านลองโหลด Driver nVidia Forceware 266.58 Whql ตัวใหม่มาลองยังครับ ที่เป็นปัญหามันคือ ตั้งค่าที่ Setting PES 2011 ไม่ได้ ไม่เชื่อลองดูครับ เหอะๆ

Comment

• ล่าสุด ลง fallout 3 แล้วเล่นไม่ได้
      พอเข้าหน้าเกมส์ปุ๊บ แค่กดปุ่ม New game เท่านั้นแหละ เออเร่อ...

มันขึ้น fallout 3 has stop working
      จนปัญญากะอ๊ปติมัส T^T

Comment

• สำหรับ PES 20011 ที่ปรับ High ไม่ได้นั้นให้ไปแก้ตรงนี้ ก่อนเปิด setting ครับ

ตั้งเป็น high เสร็จแล้วก็ปรับกลับเป็น auto

Comment

• เปิด fallout 3 แล้วมันขึ้นแบบเนี้ย

Problem signature:
          Problem Event Name: APPCRASH
          Application Name: Fallout3.exe
          Application Version: 1.0.0.12
          Application Timestamp: 48d194b3
          Fault Module Name: Fallout3.exe
          Fault Module Version: 1.0.0.12
          Fault Module Timestamp: 48d194b3
          Exception Code: c0000005
          Exception Offset: 006d8cdb
          OS Version: 6.1.7600.2.0.0.256.48
          Locale ID: 1054
          Additional Information 1: 0a9e
          Additional Information 2: 0a9e372d3b4ad19135b953a78882e789
          Additional Information 3: 0a9e
          Additional Information 4: 0a9e372d3b4ad19135b953a78882e789

Read our privacy statement online:
          http://go.microsoft.com/fwlink/?link...8&clcid=0x0409

If the online privacy statement is not available, please read our privacy statement offline:
          C:\Windows\system32\en-US\erofflps.txt

Comment

• Originally posted by SolunaZero View Post
            สำหรับ PES 20011 ที่ปรับ High ไม่ได้นั้นให้ไปแก้ตรงนี้ ก่อนเปิด setting ครับ

ตั้งเป็น high เสร็จแล้วก็ปรับกลับเป็น auto
            กะ Driver ตัวล่าสุดป่ะครับ ถ้าใช่ มันไม่ได้ครับ ลองหลายทางแล้วยังไงมันก็ไม่ได้
            Last edited by Cristiano9; 19 Jan 2011, 20:09:46.

Comment

• Optimus สู้ ๆ

Comment

• Originally posted by dong12345 View Post
                GF 310m 1 GB เเรงบ้างป่าวครับ เล่นได้ทุกเกมมั้ยครับ
                น่าจะได้อยู่ครับ เพราะว่าผมเล่นแต่ ดอทเอ การ์ดตั้ง 1 GB 310M นะ

Originally posted by dong12345 View Post
                คือ คำถามเดิมอ่ะครับผงลงวินโดส์ใหม่ เเต่ปิดวินโดส์อัพเดตเเล้วอะครับ เเต่เวลาเปิดเครื่องมันจะโหลดไรเยอะเลยอ่ะครับ อันสุดท้ายเป็น preparing your desktop เเต่วินโดส์เก่าก็เป็นเเค่ welcome ครับ ตอนปิดเครื่องก็เหมือนกันครับ มี stop service อะไรด้วยอะครับ เป็นเพราะอะไรครับ เเต่ก็ใช้งานปกติดีนะครับ ขอบคุณมากมายครับ
                มันกำลังอัพเดรตวินโดว์ครับ ผม

Originally posted by tayza View Post
                จูบเมียเอาครับ จูบมันแล้วเดี๋ยวไฟดูดอะ 55555+
                ซื้อมาขำๆน่า อย่าไปคิดมากครับ ถ้าเอามาเล่นเกมคงไม่ซื้อหรอกตัวนี้หรอกครับทุกท่าน
                555555 นั้นแหละซิ คงแบกไปทำงานไม่ไหวแน่ 555 ^^

Originally posted by l2ashies View Post
                เวอร์ชั่นใหม่มันยังไม่ support การ์ดจอที่รองรับ Optimus นี่ครับ หรือผมเ้ข้าใจผิด >_<
                ไม่สามารถ download มาแล้ว install ได้เลย ต้องมีการปรับแต่งบางอย่างก่อนเพื่อ install เพราะมันจะ detect หาการ์ดจอเราไม่เจอ (มั้งครับ)

ตามนี้อะครับ nVidia Driver 266.58 Whql
                ตรงส่วนของ SUPPORTED PRODUCTS

กรณีของท่าน nongdsl เล่นเกมส์อื่นได้ปกติดีใช่มั้ยครับท่าน
                คือก็ไม่อยากให้รื้อระบบใหม่ แต่ก็อยากให้ลองเอา driver ออกแล้วมาลองลงใหม่ดูครับ ปัญหาน่าจะมาจาก software
                ผมว่า ถ้าอยากเล่นจริงๆ ก็ลองลงใหม่ดูครับ อย่าลงเครื่องแบบ ghost นะครับ

ฝาก URL เผื่อมีคนมีปัญหาลักษณะเดียวกันอีก ( PES2011 Setting with nvidia graphic )
                ผมก้อใช้อยู้นะท่าน แต่ตอนลง ต้อง โม HW ID

Originally posted by Cristiano9 View Post
                ผมใช้เป็นครับ รู้ว่าต้องทำอย่างไร แต่ท่านลองโหลด Driver nVidia Forceware 266.58 Whql ตัวใหม่มาลองยังครับ ที่เป็นปัญหามันคือ ตั้งค่าที่ Setting PES 2011 ไม่ได้ ไม่เชื่อลองดูครับ เหอะๆ
                ผมเล่นจริงมาตอบละครับ ^^

Originally posted by neromimz View Post
                ล่าสุด ลง fallout 3 แล้วเล่นไม่ได้
                พอเข้าหน้าเกมส์ปุ๊บ แค่กดปุ่ม New game เท่านั้นแหละ เออเร่อ...

มันขึ้น fallout 3 has stop working
                จนปัญญากะอ๊ปติมัส T^T
                เปนที่ตัว Software เปล่าครับ ผม

Originally posted by Toezen View Post
                Optimus สู้ ๆ
                ^^b

Comment

• ท่าน [Lp]lOve ครับ ท่านก็ปรับ High ใน Setting PES2011 สำหรับ Driver nVidia Forceware 266.58 Whql ตัวล่า ไม่ได้เหมือนกระผมใช่มั้ยครับ ??

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
                    ท่าน [Lp]lOve ครับ ท่านก็ปรับ High ใน Setting PES2011 สำหรับ Driver nVidia Forceware 266.58 Whql ตัวล่า ไม่ได้เหมือนกระผมใช่มั้ยครับ ??
                    ผมไมไ่ด้เล่นเกม PES2011 อ่ะครับ แต่เกมอื่นผมปรับได้ปกตินะครับ

Comment

• driver ใหม่มาแล้ววว
                      ถ้ามีเวลาจะลอง PES2011 ให้นะครับท่าน Cristiano9

Comment

• งงจริงๆ ครับ สำหรับคนที่ไม่สามารถเข้า setting ปรับ high ให้กับ pes2011 ได้

อยากจะบอกว่า อยากให้ลองลงวินโดวส์ใหม่ ลงไดร์เวอร์ใหม่ แต่มันจะดูใหญ่โตไป แต่ก็ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง - -" มึนแทน

pes setting.png

ของผม driver 260.99 ( modified ) เรียกใช้งานได้ปกติดีทุกอย่างครับ

Comment

• ท่าน lP love ปัญาหาคือผมไม่สามารถทำให้เล่นragnarok ด้วยการ์ดจอ nvidia ได้ ไม่ว่าจะกดคลิ้กขวาเเล้วเข้า หรือปรับ ตรงglobal มันก้อยังไม่ยอมเปลี่ยนครับ

Comment

• Originally posted by boomxxboom View Post
                            ท่าน lP love ปัญาหาคือผมไม่สามารถทำให้เล่นragnarok ด้วยการ์ดจอ nvidia ได้ ไม่ว่าจะกดคลิ้กขวาเเล้วเข้า หรือปรับ ตรงglobal มันก้อยังไม่ยอมเปลี่ยนครับ
                            อ่อ ผมเล่นแร๊กมันก้อไม่สลับเหมือนกันครับ กำลังหสวิธีอยู่เหมืินกัน เด๋วจะมาบอกครับ ผม

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
                              ท่าน [Lp]lOve ครับ ท่านก็ปรับ High ใน Setting PES2011 สำหรับ Driver nVidia Forceware 266.58 Whql ตัวล่า ไม่ได้เหมือนกระผมใช่มั้ยครับ ??
                              ท่านนลงกลับไปช้ 260.99 เหมือนท่าน l2ashies ดูคับ

Comment

• โมไดรเวอร์ยังไงให้ลง 266 ได้อ่ะครับท่าน
                                หรือทำ have disk แล้วเลือกให้มันเห็นเป็นซีรีย์อื่นหรอ ?

Comment

Working...
                                X