Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อลุมิเนี่ยม ระวังไฟตอดหล่ะ...อิอิ

ใครสนใจแรม Kingston DDR3 Bus 1333 LT 2Gb บอกได้นะ

จะอัพเป็น 4Gb+4Gb ซะหน่อย...

Vmware แดกแรมมากมาย....= =*

Comment

• ดันกระทู้หน่อย รู้สึกผู้คนขาดหายละ

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
        อลุมิเนี่ยม ระวังไฟตอดหล่ะ...อิอิ

ใครสนใจแรม Kingston DDR3 Bus 1333 LT 2Gb บอกได้นะ

จะอัพเป็น 4Gb+4Gb ซะหน่อย...

Vmware แดกแรมมากมาย....= =*
        8GB O_o" โหดเกิ๊นน อิอิ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
          ลง ลอง 265.96 ดูก่อนครับ แล้วดูจากเวปหรือดูจากโปรแกรมครับ
          ขอบคุณมากครับท่าน ภาพดีขึ้นเยอะมากครับ
          คราวนี้ผมมีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับท่าน
          ภาพไม่เป็นริ้วเป็นกลุ่มก้อนสีแล้วครับ แต่พวกขอบอักษร หรือเวลาเปิดเกม แล้วเราเลื่อนจอภาพผ่านตึก ขณะที่ภาพเคลื่อน พวกขอบตึกมันเป็นเหลี่ยมๆครับ
          อย่างการดู youtube ก็เป็นครับ inception ขอบอักษรมันเป็นเหลี่ยมครับ
          ผมดูบน IE ครับท่าน

อีกกรณีนะครับ
          น้องผมเปิดเกม emergency2012 แล้วเวลาเลื่อนจอผ่านที่มี unit เยอะๆ ภาพจะเคลื่อนผ่านได้ช้ากว่าที่ที่ไม่มี unit ครับ
          ผมเข้าใจว่าสเปคเครื่องโน๊ตบุ๊คเครื่องนี้ถึงครับ (ASUS A42JV-VX072D )

รบกวนบอกวิธีการปรับแต่งให้มันเนียบๆเจ๋งๆครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
            แนะนำให้อ่าน กระทู้นี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...เถอะ)

ปล. เครดิค ท่าน KAYAZUDA CEO Nvidia ครับ
            Originally posted by mamypokko View Post
            ขอบคุณมากครับท่าน ภาพดีขึ้นเยอะมากครับ
            คราวนี้ผมมีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับท่าน
            ภาพไม่เป็นริ้วเป็นกลุ่มก้อนสีแล้วครับ แต่พวกขอบอักษร หรือเวลาเปิดเกม แล้วเราเลื่อนจอภาพผ่านตึก ขณะที่ภาพเคลื่อน พวกขอบตึกมันเป็นเหลี่ยมๆครับ
            อย่างการดู youtube ก็เป็นครับ inception ขอบอักษรมันเป็นเหลี่ยมครับ
            ผมดูบน IE ครับท่าน

อีกกรณีนะครับ
            น้องผมเปิดเกม emergency2012 แล้วเวลาเลื่อนจอผ่านที่มี unit เยอะๆ ภาพจะเคลื่อนผ่านได้ช้ากว่าที่ที่ไม่มี unit ครับ
            ผมเข้าใจว่าสเปคเครื่องโน๊ตบุ๊คเครื่องนี้ถึงครับ (ASUS A42JV-VX072D )

รบกวนบอกวิธีการปรับแต่งให้มันเนียบๆเจ๋งๆครับ
            ขอบคุณครับ
            ลองอ่านตามนี้ดูครับช่วยได้

Comment

• Originally posted by pob_suwan View Post
              ขอบคุณครับ ขอตัวไปโหลดมาลองก่อน
              Originally posted by l2ashies View Post
              เวอร์ชั่นใหม่มันยังไม่ support การ์ดจอที่รองรับ Optimus นี่ครับ หรือผมเ้ข้าใจผิด >_<
              ไม่สามารถ download มาแล้ว install ได้เลย ต้องมีการปรับแต่งบางอย่างก่อนเพื่อ install เพราะมันจะ detect หาการ์ดจอเราไม่เจอ (มั้งครับ)

ตามนี้อะครับ nVidia Driver 266.58 Whql
              ตรงส่วนของ SUPPORTED PRODUCTS

กรณีของท่าน nongdsl เล่นเกมส์อื่นได้ปกติดีใช่มั้ยครับท่าน
              คือก็ไม่อยากให้รื้อระบบใหม่ แต่ก็อยากให้ลองเอา driver ออกแล้วมาลองลงใหม่ดูครับ ปัญหาน่าจะมาจาก software
              ผมว่า ถ้าอยากเล่นจริงๆ ก็ลองลงใหม่ดูครับ อย่าลงเครื่องแบบ ghost นะครับ

ฝาก URL เผื่อมีคนมีปัญหาลักษณะเดียวกันอีก ( PES2011 Setting with nvidia graphic )

ผมลง Driver ตัวใหม่ 266.58 WHQL ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ โหลดมา install ใช้ได้ปกติเลย ลองเทส optimus ก็ใช้งานปกติ
              เครื่องผม a42jv-vx040d windows 7 64bit

ปล. ตอนนี้เล่น BFBC2 online ได้แล้วไม่โดน punkbuster เตะละ รอมาหลายตัวละ ในที่สุดก็ได้เล่นซักที

Comment

• ถามหน่อยคับ

ผมลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ 266.58 แล้วพอปรับให้มันเป็น high performance มันไม่เห็นเปลี่ยนให้ผมเลยอ่ะคับ

พอเล่นเกม pes2011 ก็ปรับแบบ high ไม่ได้ เล่นก็กระตุก ทำงัยดีคับ

Comment

ท่าน ลอง ลง ตัว 265.96ดูครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post26023399 <<<< กระทู้นี้ครับ

ปล. ขอบคุณ ท่าน l2ashies เจ้าของกระทู้ และพี่วี CEO AMD

<<<< 265.96 ครับ

เครดิต : พีวี
                  ที่ว่าไม่ได้นี่คือ pes 2011 ปรับไม่ได้ครับ อย่างอื่นปกติหมด - -
                  ช่วงก่อนไม่ค่อยได้เข้ามาอ่าน ตอนนี้ลบลง 260 ไปละ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเป็น 265 ดูนะครับ

ปล.Thank you very much

Comment

• Originally posted by prite_p View Post
                    ถามหน่อยคับ

ผมลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ 266.58 แล้วพอปรับให้มันเป็น high performance มันไม่เห็นเปลี่ยนให้ผมเลยอ่ะคับ

พอเล่นเกม pes2011 ก็ปรับแบบ high ไม่ได้ เล่นก็กระตุก ทำงัยดีคับ
                    ลงวินโดวอะไรครับ แล้วลงวินโดว์เองรึเปล่า ?

Comment

ลงวินโดวอะไรครับ แล้วลงวินโดว์เองรึเปล่า ?
                      ปัญหานี้ขาเป็นกันหมดแหละท่าน WIN 7 นี่แหลทั้ง 32 และ 64 bit เลย เคยเห็นท่านบอกไม่ได้เล่นเกมนี้นิ แต่คนเล่นก็ไม่มีใครแก้ได้ครับ
                      ผมเองก็เปนเซงอยู่เนี่ย แก้ไม่ได้เลย ทั้ง 266.58 และ 256.96 ที่คุณ V เอามาปล่อย ก็ไม่ได้ทั้คู่ ตอนนี้เลยได้แต่เล่นเกมอื่นไปแทน

Comment

• Originally posted by WiiZiNg View Post
                        ที่ว่าไม่ได้นี่คือ pes 2011 ปรับไม่ได้ครับ อย่างอื่นปกติหมด - -
                        ช่วงก่อนไม่ค่อยได้เข้ามาอ่าน ตอนนี้ลบลง 260 ไปละ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเป็น 265 ดูนะครับ

ปล.Thank you very much
                        เมื่อคืนผมลองอัพ Driver เป็น 265.66 ละครับ ผลคือออ

เล่น PES2011 ไม่ได้ มัน Detect เป็น nVidia 310 แต่ขึ้นข้างหลังว่า Unstable -*-
                        เลยลบแล้วใช้ 260.99 ตัวที่โม ก็ปกติเหมือนเดิม

ปล. มาอัพเดทให้ฟัง ^^

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
                          ปัญหานี้ขาเป็นกันหมดแหละท่าน WIN 7 นี่แหลทั้ง 32 และ 64 bit เลย เคยเห็นท่านบอกไม่ได้เล่นเกมนี้นิ แต่คนเล่นก็ไม่มีใครแก้ได้ครับ
                          ผมเองก็เปนเซงอยู่เนี่ย แก้ไม่ได้เลย ทั้ง 266.58 และ 256.96 ที่คุณ V เอามาปล่อย ก็ไม่ได้ทั้คู่ ตอนนี้เลยได้แต่เล่นเกมอื่นไปแทน
                          ยังเหลืออีกตัวนะท่าน 260.99 อิอิ
                          ลองมันให้ครบเลยครับ ทำไดร์เวอร์มา ตอนแรกผมก็คิดว่าอัพเดทใหม่ๆ แล้วจะดี จริงๆ ไม่ใช่เลย
                          อย่าง rep ที่ผมตอบไปข้างบน อยากเล่นของใหม่กับเค้าบ้าง เลยเกือบเล่น PES2011 ไม่ได้เลย >_<

Comment

window 7 64 bit ลงเองคับ

ทำไมเหรอคับ

Comment

ลองอ่านตามนี้ดูครับช่วยได้
                              ขอบคุณครับท่าน

Comment

• Originally posted by prite_p View Post
                                window 7 64 bit ลงเองคับ

ทำไมเหรอคับ
                                อ่อ ถ้าเปนร้านลงให้เค้าอาจจะลงแผ่นโกสมาให้อ่ะครับ ทำให้ Optimus ไม่ทำงาน

Comment

Working...
                                X