Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยต้อง ไปหา PES2011 มาลองเล่นดู มั่ง อยากรู้ว่าจะเป็นไหม เพราะที่ใช้ 266.58 มายังไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

• สำหรับท่านที่ปรับตั่งค่าเกม PES2011ไม่ได้ ผมมีวิธีแก้ไขครับ ไม่รู้ว่าจะได้ทุกเครื่องหรือเปล่า แต่เครื่องผมทำได้ 100%
      Notebook ผมรุ่น Asus K42JC NVIDIA 310M 1GB Ram 4GB Windows 7 64Bit
      ลบ Driver VGA nVidia,Intel ของเดิมออกให้หมด
      ไป Download driver ที่ Website ของ notebook
      1. Update BIOS
      2. Driver VGA
      - nVidia Graphics Driver
      - Intel Graphics Driver
      Ver. ใหม่ล่าสุด

Flash BIOS เสร็จ ลง Driver VGA Inte ตามด้วย Driver VGA nVidia
      ปิด Nvidia Optimus
      ไปที่ desktop คลิกขวา แล้วเลือก NVIDIA Control Panel
      จากนั้นดูที่ 3D Settings > Manage 3D Settings > Global Settings
      ตรง Preferred graphics processor ตอนแรกมันจะเป็น Auto ให้เปลี่ยนเป็นชื่อรุ่นการ์ดจอเราเลยครับ
      ไปปรับตั้งค่าเกมได้เลยครับ ขอให้มีความสุขในการเล่นเกมนะครับ

Comment

• 2 เกมนี้ เล่นเเล้วการ์ดจอไม่สลับฮะ ทำไงดี

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1101/20110127_99610698ca550dc913dbTKrXyyzIiqlQ.png[/IMG]

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1101/20110127_0faee969b75b26ce9ea8FV72Dpd78kKf.png[/IMG]

อิอิ ขำๆนะครับ ^^
        Last edited by Heer_nut; 27 Jan 2011, 05:17:13.

Comment

• สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อเจ้า acer 4741G/C002 ตัว 540M

ผมก็ลง windows7 untimate 32bit นะครับ

พอโหลด nvidia driver มาลงก็ลงไม่ได้บอกว่า ไม่พบ VGA nvidia ในเครื่องของท่าน

ผมก็งงกันเลยทีเดียว

เลยไปหา driver จากผู้ผลิตคือ acer ดันเจอและลงได้สะงั้นครับ

มาแชบอกนะครับ

Comment

• Originally posted by 123abcd View Post
            เป็นเฉพาะตอน Full Screen คับ เปิดแบบจอธรรมดาไม่เป็น เปิดแบบ HD 1080p ด้วย ไฟล์ชัดมากผมเอาไปเทียบกับ PC แล้วไม่เป็นคับ

ภาพและ Font จะเหลี่ยมๆแบบที่คนอื่นแจ้งไว้น่ะคับ driver ตัวล่าสุด 266.58 แล้วด้วย - -"

ปล. A42JV-VX072D คับ
            ใช่ๆๆๆ เป็นตารางๆ ใช่มะ ๆ

Comment

• ดู สาวๆเกาหลี แล้วมัน แตก!

เลยเซ็ง...อยากดูให้เนียนๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
                ดู สาวๆเกาหลี แล้วมัน แตก!

เลยเซ็ง...อยากดูให้เนียนๆ อิอิ
                เนียนมากไปป่าว อิอิ ?

Comment

• ใครเรียนเขียนโปรแกรมใช้

Windows 7 64-bit บ้าง ?

ปวดหัวกับโปรแกรม 16-bit

มาใช้กับ OS นี้ไม่ได้ เซง......

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
                    ดู สาวๆเกาหลี แล้วมัน แตก!

อ่า ภาพแตก หรือ ... คับ อิอิอิ

ท่าน Hang998 ติดใช้งานโปรแกรมอะไรไม่ได้หรอครับ
                    ส่วนตัวผมเขียนโปรแกรมอยู่ก็ใช้งานทั่วไปได้หลายโปรแกรมนะครับ

Comment

ใช่ๆๆๆ เป็นตารางๆ ใช่มะ ๆ
                      ใช่คับ ภาพมันเหลี่ยมๆ อะคับ บอกไม่ถูก
                      Last edited by 123abcd; 27 Jan 2011, 20:34:27.

Comment

• ผมซื้อ 4741G gt540mมาเพราะคิดว่าจะต่อกับ 3dtv หน่ะครับ แต่ว่า optimus มันไม่ยอม detect ว่าจอเป็น 3dtv (ผมใช้ sony nx810 ซึ่งเป็น 3dtv) พอไปดูที่ nvidia control panel ที่ physx ก็เห็นว่าtvมันต่อกับ hdmi ทางช่องของ intel hd graphic ซึ่งคิดว่ามันเป็นผลทำให้มันขับ output ให้เป็น hz สูงๆสำหรับ 3d ไม่ได้ (แต่อาจจะเข้าใจผิดนะครับ) ไม่ทราบท่านใดมีคำแนะนำไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by 123abcd View Post
                          ใช่คับ ภาพมันเหลี่ยมๆ อะคับ บอกไม่ถูก
                          เป็นที่อะไรหว่า...? แปลกจริงๆ

+.+

Comment

• 4741G gt540 เล่น dota กระตุกอะครับ เกมอื่นลื่น หัวแตก
                            ปรับที่ nvidia control panel แล้วคับ
                            fw 259.97

จะทำไงดีคับ
                            แล้วผมก็ลองโมที่จะลง fw 260 แล้วมันก็ลงไม่ผ่านอะคับ

Comment

เป็นที่อะไรหว่า...? แปลกจริงๆ

+.+
                              driver ปะคับ ใครมีปัญหาเดียวกันช่วย share หน่อยคับ - -"

Comment

• Originally posted by azymik View Post
                                ผมซื้อ 4741G gt540mมาเพราะคิดว่าจะต่อกับ 3dtv หน่ะครับ แต่ว่า optimus มันไม่ยอม detect ว่าจอเป็น 3dtv (ผมใช้ sony nx810 ซึ่งเป็น 3dtv) พอไปดูที่ nvidia control panel ที่ physx ก็เห็นว่าtvมันต่อกับ hdmi ทางช่องของ intel hd graphic ซึ่งคิดว่ามันเป็นผลทำให้มันขับ output ให้เป็น hz สูงๆสำหรับ 3d ไม่ได้ (แต่อาจจะเข้าใจผิดนะครับ) ไม่ทราบท่านใดมีคำแนะนำไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                                น่าจะต้องมีการตั้งค่าของการต่อ HDMI ลองหาดูรายละเอียดการ SET ดูก่อนครับ ผมก็ยังไม่เคยต่อ HDMI เหมือนกัน เลยไม่รู้จะช่วยตอบยังไงเลย >_<

Originally posted by Donut1370 View Post
                                4741G gt540 เล่น dota กระตุกอะครับ เกมอื่นลื่น หัวแตก
                                ปรับที่ nvidia control panel แล้วคับ
                                fw 259.97

จะทำไงดีคับ
                                แล้วผมก็ลองโมที่จะลง fw 260 แล้วมันก็ลงไม่ผ่านอะคับ
                                กระตุกแบบรับไม่ได้เลยหรอคับ หรือว่ามันจะกระตุกบางช่วง
                                แล้วโม driver 260.99 แบบไหนหรอครับถึงลงไม่ผ่าน ผมก็ใช้ 260.99 แบบโม มันก็ผ่าน
                                แล้วไม่ทราบได้ลองใช้ driver ตัว 266.58 หรือยังครับ ลองหาหน้าที่ผ่านๆ มา มีคนโพสไว้อะครับ

Originally posted by 123abcd View Post
                                driver ปะคับ ใครมีปัญหาเดียวกันช่วย share หน่อยคับ - -"
                                แว๊กกก.. ท่านยางไม่เลิกดูเกาหลีอีกหรอครับ อิอิอิ
                                ทำไมเครื่องผมไม่เป็นหว่า >_< งงจิงๆ

Comment

Working...
                                X