Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by WORSTkoon View Post
    คือเครื่องผม FW 259.97 กาดจอ GT 540M อ่ะครับ จะให้ เล่น dota ไม่กระตุก ทำไงครับ คือว่า เล่นๆอยู่ กระตุก ตอน + กันอ่ะครับ
    ใช้ Win7 32bit ครับ ช่วยทีงับ
    ตอนแรกผมก็กระตุกคับ แต่ตอนนี้ไม่กระตุกละ
    วิธีคือ
    1.โหลด FW 260.99 มา http://www.mediafire.com/?czbt9jc469dqa2j (32 bitนะคับ)
    2.แตกไฟล์ออกมา (ไม่ต้องทำการโมไดๆๆๆๆ)
    3.เมื่อลองติดตั้งมันจะติดตั้งไม่ได้คับไม่ต้องตกใจเพราะเราไม่ได้โม
    4.ให้ติดตั้งตัวที่อยู่ในโฟลเดอร์ทุกอัน เช่น โฟลเดอร์ Display.Driver,Display.Optimus
    ,DisplayControlPanel เป็นต้น ลงทุกโฟลเดอร์นะคับ ลงทับของเดิมไปเลยไม่ต้องถอนออก
    แต่มีอยู่ตัวหนึ่งคับที่ลงไม่ได้ ผมจำไม่ได้ว่าตัวไหน ไม่ต้องสนใจมันคับ พอลงเสร็จ รีเครื่อง
    5.ไปปรับใน Nvidia Control Panal > Manage 3d setting > program setting>
    ปรับ dota ให้เป็น high-per

ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้(แต่ผมใช้ได้นะคับ)
    ได้หรือไม่ได้มารายงานด้วยนะคับ

Comment

• คือพึ่งซื้อ Acer 4741G ตัว 540m แล้วตอนนี้มีปัญหาเล่นเกมส์ให้เต็มจอไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะมีทางแก้ไขไหมครับ เพราะใน Nvidia Control Panel มันก็ไม่มีให้รับ Video Scale ด้วยครับ

Comment

• รายงานตัวอีกทีคับ
        เพิ่งถอย Lenovo IdeaPad Y460N/i5 460m+GT460m มาอีกตัวคับ

Comment

• สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ คือตอนนี้ กะลังหาโน็ตบุ๊คอยู่ตัวนึงอะครับผม ไม่รู้จะเอาตัวไหนดีอะครับ เอายี่ห้อไหนดีอะครับ งบไม่เกิน 25k อะครับ ขอเป็น Intel กับ NVDIA ก้พอใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• GT 540m ใช้ version อะไรดีครับ

Comment

• Originally posted by cantonss View Post
              Asus A42jv ของผมซื้อมายังไม่ถึงปี เหมือนบอร์ดจะไปแล้ว เปิดวินโดว์ไม่ค่อยติด บ้างที่เปิดเครื่องไม่มีอะไรขึ้นเลย ลงวินใหม่ก็แล้ว ถอดแรม สลับที่ เช็คฮาร์ดดิสแล้วก็ช่วยอะไรไม่ได้เลย T T ดันอยู่ต่างประเทศอีก คุยกับศูนย์ซ่อมที่นี้ไม่ไหวเลย เหอะๆๆ แย่จิงๆ
              ผมก็เป็นซื้อมาครบอาทิตย์ปุ๊ป พอวันรุ่งขึ้นเปิดเครื่องไม่ติดปั๊ป ยกเอาไปให้ศูนย์ดู เค้าบอกว่าบอร์ดพัง อ้าว!!! พังซะงั้น
              Last edited by Kizunairo; 7 Feb 2011, 10:04:21.

Comment

• Originally posted by Kizunairo View Post
                ผมก็เป็นซื้อมาครบอาทิตย์ปุ๊ป พอวันรุ่งขึ้นเปิดเครื่องไม่ติดปั๊ป ยกเอาไปให้ศูนย์ดู เค้าบอกว่าบอร์ดพัง อ้าว!!! พังซะงั้น
                บอร์ดพังเลยหรอครับ >_<"
                เสียใจด้วยครับ แต่ก็ยังดีนะครับ ที่พังไว อย่ามาพังตอนหมดประกันไป 1 อาทิตย์ก็พอ อิอิ

ผมเคยเจอแต่การ์ดจอ nVidia พังครับ ในระบบ Optimus นี่แหละ เซ็งไปเลยครับ
                ใช้งานได้ แต่ห้ามลง Driver nVidia ไม่งั้นเครื่องจะไม่เข้า Windows ( แล้วจะใช้ทำไมครับเนี่ย อิอิ )
                ดีนะครับ รู้ตัวภายใน 1 สัปดาห์ เลยเอาเครื่องไปเปลี่ยน แต่ก็งานเข้าหลายวัน
                แต่โชคยังเข้าข้างที่ได้เครื่องมาใช้ครับ ( แอบเซ็ง Asus เล็กน้อย เค้าไม่ QC กันดีๆ เลยหรอ พังง่ายๆเลย )

Comment

• Originally posted by WORSTkoon View Post
                  GT 540m ใช้ version อะไรดีครับ
                  ตอนนี้ผมไม่ได้ลองหาดูไดร์เวอร์ใหม่ๆ เลย รอท่านผู้รู้มาตอบดีกว่า ^^

หรือไม่ก็ลองหาดูจากเว็บผู้ผลิตเครื่องอะครับ ใช้ได้แน่นอน
                  เพราะผมลองเข้าไปเว็บของ nvidia แล้วไม่มีให้เลือก 500m Series เลย

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                    ตามนี้คับ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1168616

ปัญหา SQL Server 2005 กับ Visual Studio 2005

แล้วโปรแกรมเก่า เช่น Turbo C++ ใช้กับ 64-bit ไม่ได้
                    แก้ปัญหาได้รึยังครับท่าน พอดีลองกลับมาเปิดหน้าเก่า ๆ อ่าน แล้วเห็นว่าไม่ได้ตอบกับท่าน >_<
                    ผมเคยใช้ VS2005, VS2008 ใช้ได้ปกติดีในโน๊ตบุค
                    PC ผมลง MSSQL 2008 กับเครื่อง 7 64bits ก็ใช้ได้ปกติดี VS2008 ก็ปกติดี
                    แต่ไม่เคยลอง MSSQL 2005 ส่วน Turbo c++ นี่ ผมว่ามันคงใช้ไม่ได้จริงๆแหละ

ไม่ทราบเคยได้ลองศึกษาดูเรื่อง xp mode ของ windows 7 บ้างมั้ยคับ
                    หรือไม่ก็ลองใ้ช้ vmware ดู น่าจะแก้ปัญหาได้ในส่วนนึง >_<

Comment

GT 540m ใช้ version อะไรดีครับ
                      ผมใช้อยู่คับ ผมลงเวอร์ชั่นล่าสุดเลย แต่ผมลงแบบวิธีที่ผมโพส ไว้ด้านบนนะคับ

แต่ถ้าเราเช็คดู fw จะไม่เปลี่ยน จะป็นเวอร์ชั่นเดิม

แต่มันจะเล่นได้ลื่นขึ้นคับ(จากที่เคยลอง)

Comment

• โห ไปถึงไหนกันละเนี่ย ผมไมได้เข้า นาน มาก พอดี ใกล้จะสอบ เลยต้องทำ Project เลยไม่มีเวลาไปอีกนานเลยครับ

ยังไงก็ช่วยๆเหลือกันนะ อิอิ

Comment

• คือผมเล่น pes2011 อยู่ดีๆ แร้วมันก็เด้งออกทำงัยดีคับ

ผมใช้ asus vx040d window7 64bit

ไดร์เวอร์ 260.99

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                            โห ไปถึงไหนกันละเนี่ย ผมไมได้เข้า นาน มาก พอดี ใกล้จะสอบ เลยต้องทำ Project เลยไม่มีเวลาไปอีกนานเลยครับ

ยังไงก็ช่วยๆเหลือกันนะ อิอิ
                            แหมๆ ตั้งใจเรียนนะครับท่าน เรียนอะไรอยู่ล่ะครับเนี่ย อิอิ

Originally posted by prite_p View Post
                            คือผมเล่น pes2011 อยู่ดีๆ แร้วมันก็เด้งออกทำงัยดีคับ

ผมใช้ asus vx040d window7 64bit

ไดร์เวอร์ 260.99
                            มีปัญหากับตัวเกมส์รึป่าวคับ เครื่องผม ก็เป็นบางครั้ง เล่นๆไป ก็หลุด
                            ส่วนใหญ่จะหลุดตอนเวลาจะชนะคอม อะคับ ๕๕๕
                            พอตอนจะแพ้ เล่นกี่แม็ตๆ ก็ไม่หลุด ฮ่าๆๆ

Comment

• Originally posted by TaRoMaNAi View Post
                              ผมใช้อยู่คับ ผมลงเวอร์ชั่นล่าสุดเลย แต่ผมลงแบบวิธีที่ผมโพส ไว้ด้านบนนะคับ

แต่ถ้าเราเช็คดู fw จะไม่เปลี่ยน จะป็นเวอร์ชั่นเดิม

แต่มันจะเล่นได้ลื่นขึ้นคับ(จากที่เคยลอง)
                              จะไปลองดูครับ

Comment

• Originally posted by nongdsl View Post
                                ลองแล้วครับยังคงเหมือนเดิมครับปัญหาเดียวกับท่านKun_AG (Rep12)
                                http://www.winning.in.th/webboard/sh...hlight=optimus
                                Lenovoz360 GT310M
                                เครื่องรุ่นเดียวกันเลยครับท่าน......ปัญหาก็เหมือนกันเลย

Comment

Working...
                                X