Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babybeck View Post
    เครื่องรุ่นเดียวกันเลยครับท่าน......ปัญหาก็เหมือนกันเลย
    ปัญหามันน่าจะเกิดจากเราลง driver ไม่ถูกรุ่นกับเครื่องหรือป่าวครับ เพราะผมลอง 265.58 หรืออะไรนี่แหละ
    ที่ไม่ใช่ตัว 260.99 ที่ผมใช้อยู่ มันก็ทำให้ปรับการ์ดจอให้เล่น PES2011 ไม่ได้ คงต้องลองลบแบบให้สะอาด
    แล้วก็ลองโหลดไดร์เวอร์จากผู้ผลิตเครื่องดูน่ะครับ

Comment

• พี่น้องครับ วันนี้ผมเครื่องรุ่น A42JV ที่ร้าน JIB เค้าบอกรุ่นนี้ เลิกผลิตแล้ว??!!@@!!

งง เลยกรุ...????

พี่น้องในนี้ว่าไงกันบ้างอะครับ แต่เค้าแนะนำ A42JY VX022D มาแทน??

แต่ผมคิดว่า มันก็น่ารุ่นเดียวกันนะ แต่เปลี่ยนการ์ดจอเป็น แดง และ HDD 500Gb

พนักงานมั่วหรือเปล่าฟร่ะ??

Comment

• ลิ้ง....<<

Comment

• มีปีญหา กับบ pes2011 ครับ ปรับ high ไม่ได้ครับ แล้วตอนเปิดก็ขึ้นว่าแรมไม่พอ แก้ยังไงครับ ??

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
            แหมๆ ตั้งใจเรียนนะครับท่าน เรียนอะไรอยู่ล่ะครับเนี่ย อิอิ

มีปัญหากับตัวเกมส์รึป่าวคับ เครื่องผม ก็เป็นบางครั้ง เล่นๆไป ก็หลุด
            ส่วนใหญ่จะหลุดตอนเวลาจะชนะคอม อะคับ ๕๕๕
            พอตอนจะแพ้ เล่นกี่แม็ตๆ ก็ไม่หลุด ฮ่าๆๆ
            คงไม่น่าใช้ที่ตัวเกมอ่ะคับ แต่ก่อนเล่นได้แต่ไดร์เวอร์เป็นเวอร์ชันเก่า แต่พอใช้ 260.99 หรือรุ่นอื่นที่ใหม่ๆก้อเวลาเล่นก้อจะเด้งออกอ่ะคับ

ใครรู้ช่วยผมที

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
              แหมๆ ตั้งใจเรียนนะครับท่าน เรียนอะไรอยู่ล่ะครับเนี่ย อิอิ

เรียน IT อยู่อ่ะครับ อิอิ

พอดีช่วงใกล้สอบ ต้อง รีบปั่นงาน โปรเจคอีก นอน ดึก มา 4 5 วันติดกันนะล

ปล ยังไงก้อ ช่วยๆกันดูแลบอร์ดด้วยนะคร๊าบ ไว้สอบเสด จะมาช่วย อิอิ

Comment

• ผม เทคโนโลยีสารสนเทศ วันนี้เพึ่งโดนสอบ ก้าวหน้า

แก้ DFD กับ ER Diagram หมดเลย

เง้อ

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
                  พี่น้องครับ วันนี้ผมเครื่องรุ่น A42JV ที่ร้าน JIB เค้าบอกรุ่นนี้ เลิกผลิตแล้ว??!!@@!!

งง เลยกรุ...????

พี่น้องในนี้ว่าไงกันบ้างอะครับ แต่เค้าแนะนำ A42JY VX022D มาแทน??

แต่ผมคิดว่า มันก็น่ารุ่นเดียวกันนะ แต่เปลี่ยนการ์ดจอเป็น แดง และ HDD 500Gb

พนักงานมั่วหรือเปล่าฟร่ะ??
                  อันนี้คงแล้วแต่ใจท่านละครับ อิอิ ผมก็ไม่กล้าแนะนำ เพราะเวลาผมซื้อเครื่อง ผมไม่เน้นแรงไม่แรงครับ เน้น ถูกใจ เป็นพอ อิอิ

Originally posted by kba225 View Post
                  มีปีญหา กับบ pes2011 ครับ ปรับ high ไม่ได้ครับ แล้วตอนเปิดก็ขึ้นว่าแรมไม่พอ แก้ยังไงครับ ??
                  ขอดูรูปที่ว่าแรมไม่พอหน่อยสิครับ แรมการ์ดจอไม่พอหรือป่าว??
                  เป็นเพราะ driver ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยคับ เผื่อท่านอื่นๆ ที่เคยเจอปัญหาแล้วเป็นกรณีเดียวกันกับท่าน จะได้ช่วยกันแก้ได้

Originally posted by prite_p View Post
                  คงไม่น่าใช้ที่ตัวเกมอ่ะคับ แต่ก่อนเล่นได้แต่ไดร์เวอร์เป็นเวอร์ชันเก่า แต่พอใช้ 260.99 หรือรุ่นอื่นที่ใหม่ๆก้อเวลาเล่นก้อจะเด้งออกอ่ะคับ

ใครรู้ช่วยผมที
                  คือ เครื่องผมก็เด้งเหมือนท่านแหละครับ แต่ไม่ได้เด้งทุกครั้ง เป็นบ้างในบางครั้ง ผมเลยเดาว่าของผมน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์
                  แต่ไม่เคยสังเกต ตอนใช้ไดร์เวอร์เก่า ว่ามันหลุดมั้ย เพราะมันเล่นแล้วไม่ลื่น ก็เลยลองลงไดร์เวอร์ตัวใหม่เลย
                  กรณีของท่าน น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์มากกว่า มันน่าจะไม่เข้ากันกับเกมส์ละมั้งครับ ลองถอยไปลงไดร์เวอร์ตัวเก่าแล้วลองเล่นดูก่อนดีกว่าครับ เป็นการเทส
                  Originally posted by [Lp]lOve View Post
                  เรียน IT อยู่อ่ะครับ อิอิ

พอดีช่วงใกล้สอบ ต้อง รีบปั่นงาน โปรเจคอีก นอน ดึก มา 4 5 วันติดกันนะล

ปล ยังไงก้อ ช่วยๆกันดูแลบอร์ดด้วยนะคร๊าบ ไว้สอบเสด จะมาช่วย อิอิ
                  น่านไง เปนกันทุกคน สมัยผมเรียนก็ปั่น อีก 3 4 วันจะส่งเหมือนกันเลยคับ ฮ่าๆๆๆ
                  ตอนนี้ก็เหมือนกันคับ ปั่นงานนะ ไม่ใช่ปั่นโปรเจ็ค ฮ่าๆๆ

Originally posted by nonsuusaa View Post
                  ผม เทคโนโลยีสารสนเทศ วันนี้เพึ่งโดนสอบ ก้าวหน้า

เง้อ
                  วิชาอะไรหว่า ก้าวหน้า อิอิ
                  ม่ายรู้จัก ^ ^ มาเป็นภาษาไทย งง เหมือน Artificial Intelligence = ปัญญาประดิษฐ์ งี้ปะครับ

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
                    ผม เทคโนโลยีสารสนเทศ วันนี้เพึ่งโดนสอบ ก้าวหน้า

เง้อ
                    database ป่าวหว่า ?

Comment

• โน๊ตบุค Optimus ตัวใหม่ !

ASUS U36JC บาง 19 mm

http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=XrzH3yU3IVV4nMqL

น้ำหนักรวมแบต 8 Cell เพียง 1.66 Kg

โหมดประหยัดพลังงานใช้ได้ยาวนาน 10 ชม.

*Power buy วางขายแล้ว

http://www.powerbuy.co.th/ProductDet...e=PWB000182150

Last edited by Hang998; 10 Feb 2011, 20:29:46.

Comment

• ผมใช้ 258.96 อะครับ เล่น Pes2011 ได้แต่ว่า save เกมไม่ได้ ใครเจอแบบนี้มั่งครับ

พอจะมีวิธีแก้ไหม

Comment

• อ้อ สอบความก้าวหน้า หน่ะครับ

ว่าทำไปถึงไหนแล้ว...

ทำโปรแกรมเกี่ยวเบิกจ่ายวัสดุ นี่แหละครับ เรียน สารสนเทศครับ...^ ^

Comment

อันนี้คงแล้วแต่ใจท่านละครับ อิอิ ผมก็ไม่กล้าแนะนำ เพราะเวลาผมซื้อเครื่อง ผมไม่เน้นแรงไม่แรงครับ เน้น ถูกใจ เป็นพอ อิอิ

ก็จะเอา A42JV อีกสักเครื่องไง.....แต่คาใจว่า มันเลิกผลิตแล้วเหรอ???

Comment

เง้อ
                              Originally posted by l2ashies View Post

ขอดูรูปที่ว่าแรมไม่พอหน่อยสิครับ แรมการ์ดจอไม่พอหรือป่าว??
                              เป็นเพราะ driver ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยคับ เผื่อท่านอื่นๆ ที่เคยเจอปัญหาแล้วเป็นกรณีเดียวกันกับท่าน จะได้ช่วยกันแก้ได้

คือ เครื่องผมก็เด้งเหมือนท่านแหละครับ แต่ไม่ได้เด้งทุกครั้ง เป็นบ้างในบางครั้ง ผมเลยเดาว่าของผมน่าจะเป็นที่ตัวเกมส์
                              แต่ไม่เคยสังเกต ตอนใช้ไดร์เวอร์เก่า ว่ามันหลุดมั้ย เพราะมันเล่นแล้วไม่ลื่น ก็เลยลองลงไดร์เวอร์ตัวใหม่เลย
                              กรณีของท่าน น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์มากกว่า มันน่าจะไม่เข้ากันกับเกมส์ละมั้งครับ ลองถอยไปลงไดร์เวอร์ตัวเก่าแล้วลองเล่นดูก่อนดีกว่าครับ เป็นการเทส

น่านไง เปนกันทุกคน สมัยผมเรียนก็ปั่น อีก 3 4 วันจะส่งเหมือนกันเลยคับ ฮ่าๆๆๆ
                              ตอนนี้ก็เหมือนกันคับ ปั่นงานนะ ไม่ใช่ปั่นโปรเจ็ค ฮ่าๆๆ

วิชาอะไรหว่า ก้าวหน้า อิอิ
                              ม่ายรู้จัก ^ ^ มาเป็นภาษาไทย งง เหมือน Artificial Intelligence = ปัญญาประดิษฐ์ งี้ปะครับ
                              Originally posted by Hang998 View Post
                              database ป่าวหว่า ?

555

จำได้เลยตอนเรียน SA กะ DB

แก้ DFD กับ ER บ่อยมาก จนท้อ 5555

แต่มันก้อผ่านมาละ

Comment

• จะสอบละนะครับ ตั้งใจอ่านหนังสือด้วยนะคับ อิอิ ของให้พี่น้อง ชาว Optimus ได้ A B+ กันท้วนหน้านะคับ

Comment

Working...
                                X