Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำได้แล้วครับ ลืมปรับ swicth ของตัวเกม อ่าครับ
    ผมใช้ 258.96 เล่นแล้วไม่มีหลุดครับ เคยใช้ 260 แล้วหลุด เลยใช้ตัวเก่าแทน
    ส่วน 266 ผมใช้ไม่ได้อ่าครับ Optimus มันมไม่ยอมทำงาน
    Last edited by Toezen; 12 Feb 2011, 02:14:55.

Comment

• Originally posted by Toezen View Post
      ทำได้แล้วครับ ลืมปรับ swicth ของตัวเกม อ่าครับ
      ผมใช้ 258.96 เล่นแล้วไม่มีหลุดครับ เคยใช้ 260 แล้วหลุด เลยใช้ตัวเก่าแทน
      ส่วน 266 ผมใช้ไม่ได้อ่าครับ Optimus มันมไม่ยอมทำงาน
      ทำงัยอ่ะคับ บอกผมหน่อย ขอลิ้งโหลดด้วยนะคับ

อยากเล่นแบบไม่เด้งอ่ะคับ ขอบคุนคับ

Comment

• ลิ้งโหลด -->http://www.nvidia.com/object/noteboo...ql-driver.html

Comment

• สวัสดีครับ พี่ๆ ผมพึ่งซื้อโนตบุคมา
          ASUS A42J Series
          NVIDIA Geforce GT 335M 1GB
          CPU CORE i5-460 M 2.53 GHz
          Ram 2 GB

เล่นเกม cs1.6 โหลดเสร็จแล้วค้างเฉยเลยครับ[ลองใช้Run administrator แล้วครับเป็นเหมือนเดิม]
          ไม่ทราบว่าปัญหานี้จะแก้ยังไงครับผม
          ผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเท่าไหร่เลย แต่เชคดูเห็นเป็น Windows 7 32 Bit อะครับ
          เห็นเค้าบอกกันว่า 64 Bit ถึงจะเล่นเกมได้แล้ว มันต้องทำยังไงหรอครับ ถึงจะเป็น 64 Bit ได้
          หรือว่าเป็นที่ การ์ดจอครับ ผมสับสนมากจริงๆ
          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ T_T

Comment

• Originally posted by hammerza View Post
            สวัสดีครับ พี่ๆ ผมพึ่งซื้อโนตบุคมา
            ASUS A42J Series
            NVIDIA Geforce GT 335M 1GB
            CPU CORE i5-460 M 2.53 GHz
            Ram 2 GB

เล่นเกม cs1.6 โหลดเสร็จแล้วค้างเฉยเลยครับ[ลองใช้Run administrator แล้วครับเป็นเหมือนเดิม]
            ไม่ทราบว่าปัญหานี้จะแก้ยังไงครับผม
            ผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเท่าไหร่เลย แต่เชคดูเห็นเป็น Windows 7 32 Bit อะครับ
            เห็นเค้าบอกกันว่า 64 Bit ถึงจะเล่นเกมได้แล้ว มันต้องทำยังไงหรอครับ ถึงจะเป็น 64 Bit ได้
            หรือว่าเป็นที่ การ์ดจอครับ ผมสับสนมากจริงๆ
            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ T_T
            ใครบอกครับเนี่ย 64bit ถึงจะเล่นเกมส์ได้
            โหลดเสร็จแล้วค้าง น่าจะมีปัญหากับเกมส์หรือป่าวครับ ลองหาตัวติดตั้งใหม่มาลองลงดู
            ส่วนเรื่อง 32 กับ 64 bit ไม่เกี่ยวกันเลยซักนิดครับ

Comment

• มีใครอัพเดท Flash เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วบ้างครับ

ของผมมีปัญหา ดู Youtube เต็มจอ ไม่ได้ เปิดแล้ว จอดำ ไม่มีภาพ มีแต่เสียง

แต่ Optimus ทำงาน

ไม่ใช่แค่ youtube นะครับ Mthai,Video ใน Facebook ก็ไม่ได้เหมือนกัน
              Last edited by pob_suwan; 14 Feb 2011, 00:25:37.

Comment

• Originally posted by pob_suwan View Post
                มีใครอัพเดท Flash เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วบ้างครับ

ของผมมีปัญหา ดู Youtube เต็มจอ ไม่ได้ เปิดแล้ว จอดำ ไม่มีภาพ มีแต่เสียง

ไม่ใช่แค่ youtube นะครับ Mthai,Video ใน Facebook ก็ไม่ได้เหมือนกัน
                ของผมเป็นเฉพาะกับ firefox ครับ แต่ ie ไม่มีปัญหา
                (ปัญหาเดียวกันเลย)

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
                  ใครบอกครับเนี่ย 64bit ถึงจะเล่นเกมส์ได้
                  โหลดเสร็จแล้วค้าง น่าจะมีปัญหากับเกมส์หรือป่าวครับ ลองหาตัวติดตั้งใหม่มาลองลงดู
                  ส่วนเรื่อง 32 กับ 64 bit ไม่เกี่ยวกันเลยซักนิดครับ
                  ตัวเกมไม่มีปัญหาแน่นอนครับ น่าจะเป็นที่กร์ดจอ เพราะผมเคยโหลด ไดรเวอร์การ์ดจอมาลง ลงเสร็จมันขึ้นให้รีสตาร์ท แต่ผมยังไม่รีครับเปิดเกมเล่นเลย
                  สรุปเล่นได้ครับ แต่ร้สึกจะไม่ได้ใช้การ์ดจอช่วยเลย โยนระเบิด มีอาการกระตุกเล็กน้อย ครับ
                  พอรี สตาร์ท เล่นไม่ได้เหมือนเดิมครับ มันเป็นเพราะการ์ดจอไม่เปลี่ยน รึปล่าว รือ เพราะวินโดว์ ต้องลงใหม่อะครับ
                  ไปถามในบอร์ดอีกบอร์ดหนึ่ง เค้าบอกว่าซื้อมาตอนแรก ร้านจะลง ghost ให้ ให้ไปลงวินโดว์ใหม่ (ผมยังไม่ทราบเลยว่าghost คืออะไร)

ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Comment

• Originally posted by aomnaruk View Post
                    มี 64bit มั้ยคับ

Comment

• ขอโทษนะครับ คือผมดาวน์โหลดไดร์เวอร์ของoptimus มาลงแล้วมันขึ้นerror ว่า "โปรแกรมตั้งค่าของNVIDIA ไม่พบไดร์เวอร์ที่เข้ากันกับฮาร์ดแวร์ปัจจุบันของคุณจะออกจากการตั้งค่าในขณะนี้" ผมใช้asus a42jอ่ะครับ ไดร์เวอร์NVIDIAก็ใช้ตัว 266.58 คือผมต้องทำยังไงถึงใช้ได้หรอครับ การ์ดหน้าจอGT335M นะครับ

Comment

• สมมุติว่าปิดระบบ optimus ไปเลย จะมีปัญหาไรมั้ยครับ สลับไปสลับมา - -*

Comment

• ปิดไม่ได้นะสิ

Comment

• Originally posted by pob_suwan View Post
                            มีใครอัพเดท Flash เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วบ้างครับ

วิธีแก้ครับ ตามนี้
                            คลิกขวาที่ไฟล์วิดีโอ >> เลือก setting... >> เอาเครื่องหมายถูกที่ enable hardware acceleration ออก(ในหัวข้อ display)>>ดูเต็มจอได้แล้ว

flash10.2 ต่ิอสาย hdmi ไป lcd tv แล้วดูyotubeเต็มจอได้โดยที่โน้ตบุ๊คเล่นเน็ต ทำงานไปด้วยพร้อมกัน ..ชอบตรงนี้แหละครับ

Comment

• พอดีมีปัญหา เล่นเกมส์ dota แล้วมันกระตุก (ตอนแรกช่างบอกว่า ให้ไปเพิ่มแรม วันนี้ผมก้อไปเพิ่มมาเป็น 4GB) แต่เข้าเล่นก้อยังกระตุกอยู่ดี

จากที่อ่านหลายๆๆ กระทู้มา เค้าให้ลง v.260.99 ผมลงไม่ได้อะครับ เป็นเพราะ ผมยังไม่ได้ลบ การ์ดจอตัวเก่าหรือเปล่า มันต้องลบตัวเก่าออก

ก่อน ใช่ไหมครับ ???

driver v.259.97(เก่าไปไหม) Acer 4741G-462G64Mnkk win7 64bit GT540

รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ หรือมี driver ตัวใหม่กว่านี้ รบกวน ทิ้งลิ้งให้ด้วยคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ
                              Last edited by bewkies; 15 Feb 2011, 20:16:28.

Comment

• Originally posted by bewkies View Post
                                พอดีมีปัญหา เล่นเกมส์ dota แล้วมันกระตุก (ตอนแรกช่างบอกว่า ให้ไปเพิ่มแรม วันนี้ผมก้อไปเพิ่มมาเป็น 4GB) แต่เข้าเล่นก้อยังกระตุกอยู่ดี

จากที่อ่านหลายๆๆ กระทู้มา เค้าให้ลง v.260.99 ผมลงไม่ได้อะครับ เป็นเพราะ ผมยังไม่ได้ลบ การ์ดจอตัวเก่าหรือเปล่า มันต้องลบตัวเก่าออก

ก่อน ใช่ไหมครับ ???

driver v.259.97(เก่าไปไหม) Acer 4741G-462G64Mnkk win7 64bit GT540

รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ หรือมี driver ตัวใหม่กว่านี้ รบกวน ทิ้งลิ้งให้ด้วยคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ
                                ของผม A42JV เล่นก็กระตุกนะ Dota เป็นเกมที่ไม่กินการ์ดจอเท่าไร ผมปรับไปใช้ ออนบอร์ดแทนอะคับ ไม่กระตุกด้วย

ส่วน Driver ผมใช้ 258.96 อะครับ เล่นได้ทุกเกมอ่า ตอนนี้เล่น PES2011 ก็ไม่กระตุก ไม่หลุดด้วย

ยังไงก็ลองปรับ ๆดูอ่าครับ เกมเบา ๆก็ให้มันใช้ ออนบอร์ด ประหยัดไฟด้วย อิอิ

Comment

Working...
                                X