Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Toezen View Post
    ของผม A42JV เล่นก็กระตุกนะ Dota เป็นเกมที่ไม่กินการ์ดจอเท่าไร ผมปรับไปใช้ ออนบอร์ดแทนอะคับ ไม่กระตุกด้วย

ส่วน Driver ผมใช้ 258.96 อะครับ เล่นได้ทุกเกมอ่า ตอนนี้เล่น PES2011 ก็ไม่กระตุก ไม่หลุดด้วย

ยังไงก็ลองปรับ ๆดูอ่าครับ เกมเบา ๆก็ให้มันใช้ ออนบอร์ด ประหยัดไฟด้วย อิอิ
    ลองแล้วครับ มันยังกระตุกเป็นบางช่วง แต่ก้อดีกว่าใช้ GT540 T___________________T

ผม งง ว่าทำไม การ์ดจอมันเป็นแบบนี้ หรือว่า ตัวสมบูรณ์ มันยังไม่ออกมาครับ เพราะในเวป NVDIA ก้อไม่มีให้โหลด

แล้วแบบนี้เราต้องใช้ ออนบอด อีกนานแค่ไหนครับ

อีกปัญหานึงก้อคือ พอเวลาเรากด start game war3 เข้าไปสู่ตัวเกม แล้วกด ปุ่ม windows ออกมาหน้า desktop แล้วเราคลิกเข้าไปในเกม

war3 อีกที แสงหน้าจอมันปรับลดลงเองอ่ะครับ ทำให้หน้าจอมันมืด เนื่องจากสาเหตุอะไร
    Last edited by bewkies; 16 Feb 2011, 04:27:59.

Comment

• แล้วเวลาเล่นเกมหรือทำโปรแกรมที่ใช้กราฟฟิครวมถึงดูหนังมันจะมีคำว่า optimus อยู่มุมซ้ายบน สามารถเอามันออกได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by bewkies View Post
        ลองแล้วครับ มันยังกระตุกเป็นบางช่วง แต่ก้อดีกว่าใช้ GT540 T___________________T

ผม งง ว่าทำไม การ์ดจอมันเป็นแบบนี้ หรือว่า ตัวสมบูรณ์ มันยังไม่ออกมาครับ เพราะในเวป NVDIA ก้อไม่มีให้โหลด

แล้วแบบนี้เราต้องใช้ ออนบอด อีกนานแค่ไหนครับ

อีกปัญหานึงก้อคือ พอเวลาเรากด start game war3 เข้าไปสู่ตัวเกม แล้วกด ปุ่ม windows ออกมาหน้า desktop แล้วเราคลิกเข้าไปในเกม

war3 อีกที แสงหน้าจอมันปรับลดลงเองอ่ะครับ ทำให้หน้าจอมันมืด เนื่องจากสาเหตุอะไร

ตอนแรกผมก็กระตุกคับ แต่ตอนนี้ไม่กระตุกละ
        วิธีคือ
        1.โหลด FW 266.58 มาhttp://www.nvidia.co.uk/object/win7-...driver-uk.html (64 bitนะคับ)
        2.แตกไฟล์ออกมา (ไม่ต้องทำการโมไดๆๆๆๆ)
        3.เมื่อลองติดตั้งมันจะติดตั้งไม่ได้คับไม่ต้องตกใจเพราะเราไม่ได้โม
        4.ให้ติดตั้งตัวที่อยู่ในโฟลเดอร์ทุกอัน เช่น โฟลเดอร์ Display.Driver,Display.Optimus
        ,DisplayControlPanel เป็นต้น ลงทุกโฟลเดอร์นะคับ ลงทับของเดิมไปเลยไม่ต้องถอนออก
        แต่มีอยู่ตัวหนึ่งคับที่ลงไม่ได้ ผมจำไม่ได้ว่าตัวไหน ไม่ต้องสนใจมันคับ พอลงเสร็จ รีเครื่อง
        5.ไปปรับใน Nvidia Control Panal > Manage 3d setting > program setting>
        ปรับ dota ให้เป็น high-per

ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้(แต่ผมใช้ได้นะคับ)
        ได้หรือไม่ได้มารายงานด้วยนะคับ
        Last edited by TaRoMaNAi; 17 Feb 2011, 14:30:03.

Comment

• Originally posted by zuusar View Post
          วิธีแก้ครับ ตามนี้
          คลิกขวาที่ไฟล์วิดีโอ >> เลือก setting... >> เอาเครื่องหมายถูกที่ enable hardware acceleration ออก(ในหัวข้อ display)>>ดูเต็มจอได้แล้ว

flash10.2 ต่ิอสาย hdmi ไป lcd tv แล้วดูyotubeเต็มจอได้โดยที่โน้ตบุ๊คเล่นเน็ต ทำงานไปด้วยพร้อมกัน ..ชอบตรงนี้แหละครับ
          สุดยอดไปเลยครับ ดูได้แล้ว ขอบคุณมากเลยครับ แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นผมว่าน่าจะมาจาก adobe ver ใหม่ แน่นอนครับ

Comment

• Originally posted by TaRoMaNAi View Post
            ตอนแรกผมก็กระตุกคับ แต่ตอนนี้ไม่กระตุกละ
            วิธีคือ
            1.โหลด FW 266.58 มาhttp://www.nvidia.co.uk/object/win7-...driver-uk.html (64 bitนะคับ)
            2.แตกไฟล์ออกมา (ไม่ต้องทำการโมไดๆๆๆๆ)
            3.เมื่อลองติดตั้งมันจะติดตั้งไม่ได้คับไม่ต้องตกใจเพราะเราไม่ได้โม
            4.ให้ติดตั้งตัวที่อยู่ในโฟลเดอร์ทุกอัน เช่น โฟลเดอร์ Display.Driver,Display.Optimus
            ,DisplayControlPanel เป็นต้น ลงทุกโฟลเดอร์นะคับ ลงทับของเดิมไปเลยไม่ต้องถอนออก
            แต่มีอยู่ตัวหนึ่งคับที่ลงไม่ได้ ผมจำไม่ได้ว่าตัวไหน ไม่ต้องสนใจมันคับ พอลงเสร็จ รีเครื่อง
            5.ไปปรับใน Nvidia Control Panal > Manage 3d setting > program setting>
            ปรับ dota ให้เป็น high-per

ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้(แต่ผมใช้ได้นะคับ)
            ได้หรือไม่ได้มารายงานด้วยนะคับ
            ลื่นดีครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร เพราะผมเพิ่งจะไปเคลม HDD มา มันมีปัญหาตรง HDD หรือเปล่าครับ แต่ช่างเค้าบอกว่า การ์ดจอ ไม่มีปัญหาอะไร

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

• ดู VDO youtube ไม่มีภาพ

Comment

• Originally posted by bewkies View Post
                ลื่นดีครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร เพราะผมเพิ่งจะไปเคลม HDD มา มันมีปัญหาตรง HDD หรือเปล่าครับ แต่ช่างเค้าบอกว่า การ์ดจอ ไม่มีปัญหาอะไร

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
                น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์แหละคับ แต่ HDD ท่านเป็นไรคับเพื่อของผมเป็นบ้าง

Comment

• ไม่มีใครรู้วิธีเอาคำว่า optimus ออกเวลาเล่นเกมหรือใช้กราฟฟิคเลยหรอครับ

Comment

• Originally posted by aepsn View Post
                    ดู VDO youtube ไม่มีภาพ

cm 511 เลยครับ มีคำตอบ

Comment

• Originally posted by TaRoMaNAi View Post
                      น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์แหละคับ แต่ HDD ท่านเป็นไรคับเพื่อของผมเป็นบ้าง
                      HDD มันดังตอน boot เครื่องครับ เป็นเฉพาะตอนเปิด ตลอดเลยนะ - -" แต่รู้สึก เล่น dota ละจะอาการเดิมจะมา -...-* ทำแบบที่ คุณแนะนำแล้ว มันไม่หายอ่ะครับ ทำยังไงดีกับมัน หรือ ต้องรอ ไดร์เวอร์ ตัวสมบูรณ์มาเนี่ย T________________T

Comment

HDD มันดังตอน boot เครื่องครับ เป็นเฉพาะตอนเปิด ตลอดเลยนะ - -" แต่รู้สึก เล่น dota ละจะอาการเดิมจะมา -...-* ทำแบบที่ คุณแนะนำแล้ว มันไม่หายอ่ะครับ ทำยังไงดีกับมัน หรือ ต้องรอ ไดร์เวอร์ ตัวสมบูรณ์มาเนี่ย T________________T
                        ทำตามที่ผมบอกแล้วมันดีขึ้นป่าวคับ หรือ ว่ากระตุกเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by kaiserholy View Post
                          ไม่มีใครรู้วิธีเอาคำว่า optimus ออกเวลาเล่นเกมหรือใช้กราฟฟิคเลยหรอครับ
                          ลงโปรแกรมอะไรเสริมรึป่าวครับ เครื่องผมไม่มีขึ้นนะ - -'

Comment

ทำตามที่ผมบอกแล้วมันดีขึ้นป่าวคับ หรือ ว่ากระตุกเหมือนเดิม
                            เหมือนเดิมครับ T____T ผมแค่อยากได้ v. ใหม่ รู้สึกว่า v.259.97 มันไม่สมบูรณ์ อะครับ

ใครพอมี v. ใหม่ของ GT540 ให้ผมลองมั้งอ่าครับ T_________________T

เล่น dota ใช้ กาดจอแยก กระตุก เหมือนเดิมเลยอ่ะ v. นี้

Comment

เหมือนเดิมครับ T____T ผมแค่อยากได้ v. ใหม่ รู้สึกว่า v.259.97 มันไม่สมบูรณ์ อะครับ

ใครพอมี v. ใหม่ของ GT540 ให้ผมลองมั้งอ่าครับ T_________________T

เล่น dota ใช้ กาดจอแยก กระตุก เหมือนเดิมเลยอ่ะ v. นี้

ผมก็ใช้ GT540 นะคับ ตัวเดวกับคุณอะคับผมทำแบบนี้แล้วหายนะ
                              แต่ของผมใช้ win7 32bit อะ เล่นดอดลื่นหัวแตก

Comment

โทษทีคับผมจำผิด ผมใช่ v 260.99 อยู่อะคับทำตามวิธีเดิมที่ผมบอกไปตอนแรกอะคับ
                                ส่วน v.266.58 ผมลองแล้วยังกระตุกนิดๆๆ สู้ v.260.99 ไม่ได้

Comment

Working...
                                X